Je, naweza kumshitaki mzazi mwenzangu?

Je, naweza kumshitaki mzazi mwenzangu?

Mie ni msichana na umri wa 23 pia nina mtoto mmoja ana miezi 6, nimezalishwa tu na mtu alonizalisha hanitaki na isitoshe ameoa mwanamke mwingine. Kwa hiyo atakae kuwa tayari kunioa na tuishi kwa amani nipo tayari.


VIPI UMEPATA MME WA KUKUOA TAYARI???
MAKE ULISEMA UNATAFUTA MTU WA KUKUOA.
Bado na nimeachana na kutafuta mme
 
Jamani mambo gani haya? Kuna mchepuko wangu humu nilimzalisha ila sitaki kumuoa kutokana na uovu wake niliogundua. Mkimpa ushauri huyu na huyu wa kwangu atafungua macho!!!! Au wewe mwenyewe mchepuko wangu ndo umetuma hii post??? Njoo tuyamalize bwana.........
 
Mleta mada, nimesha kusoma akiri yako, yaani wewe hujarizika na huyo msela kutokukuoa hivyo unataka umbane kwa kigezo cha mtoto.

Nakushauri ujipe ujasiri wa kumchukia ghafla ubadili namba zako za simu, kata kabisa mawasiliano naye na lea tu mwanao.

Labda hutujui vizuri wanaume, tulio wengi mtoto huwa si lolote kwetu, hatunaga uchungu kihivyo kwakuwa sisi hatubebi mimba wala hatuzai, muhimu kwetu huwa ni mama zetu na watoto huwafikiria tunapokuwa tunaishinao nyumbani.

Ukimpeleka huko ustawi wa jamii atasema kwakuwa mtoto ni mali ya baba na mama basi kila mmoja amgharamikie nusu ya matunzo yake. Hakutakuwa na kisingizio eti wewe huna kazi maadamu ni mtu mzima yakupaswa uwe na shughuri yoyote ile ya kukuingizia kipato.

Zitapigwa hesabu mtoto anatumia shilingi ngapi kwa mwezi ili aishi tena maisha ya kawaida tu na si wewe alafu gharama hizo zitawahusu baba na mama.
Usije shangaa ukawa unatumiwa elfu 20 kwa mwezi.

Nafikiri akili yako inawaza labda unawezakuwa mnaugawana mshahara wake nusu kwa nusu hilo halipo, mshahara ni mali yake na anaruhusiwa kuupangia mambo yake bila mtu yoyote kumwingilia.

Alafu siku nyingine ukitongozwa na mwanaume aliyefanikiwa kimaisha uwe makini sana kwakuwa watu wa aina hii huamini mafanikio yao ndio husababisha mwanamke kuwakubali haraka haraka na ndiyo huwa hivyo, hivyo huwa ni watu wa kuchagua chagua sana sasa wewe kitendo tu cha kuvuliana naye vyupi basi ukaamini tayari umeshaolewa. Siku nyingine usibebe mimba ya mtu bila kuolewa kwanza.

Ukizidi kumletea msela za kuleta atamkana mtoto na hiyo kesi mtazungushana sana.

Mwisho nakukumbusha tu , hutafanikiwa kumfanya msela aishi unavyotaka wewe. Kitendo cha msela kukomaa na masomo mpaka kufikia hapo maana yake ameshayashinda maisha ya kuamuliwa na mtu kipi cha kufanya isipokuwa mambo yake ya kikazi tu.

Hebu na wewe ongeza bidii kujitafutia pesa zako ili ujiongezee uhuru wa kujiamulia mambo yako.
 
Mleta mada, nimesha kusoma akiri yako, yaani wewe hujarizika na huyo msela kutokukuoa hivyo unataka umbane kwa kigezo cha mtoto.

Nakushauri ujipe ujasiri wa kumchukia ghafla ubadili namba zako za simu, kata kabisa mawasiliano naye na lea tu mwanao.

Labda hutujui vizuri wanaume, tulio wengi mtoto huwa si lolote kwetu, hatunaga chungu kihivyo kwakuwa sisi hatubebi mimba wala hatuzai, muhimu kwetu huwa ni mama zetu na watoto huwafikiria tunapokuwa tunaishinao nyumbani.

Ukimpeleka huko ustawi wa jamii atasema kwakuwa mtoto ni mali ya baba na mama basi kila mmoja amgharamikie nusu ya matunzo yake. Hakutakuwa na kisingizio eti wewe huna kazi maadamu ni mtu mzima yakupaswa uwe na shughuri yoyote ile ya kukuingizia kipato.

Zitapigwa hesabu mtoto anatumia shilingi ngapi kwa mwezi ili aishi tena maisha ya kawaida tu na si wewe alafu gharama hizo zitawahusu baba na mama.
Usije shangaa ukawa unatumiwa elfu 20 kwa mwezi.

Nafikiri akili yako inawaza labda unawezakuwa mnaugawana mshahara wake nusu kwa nusu hilo halipo, mshahara ni mali yake na anaruhusiwa kuupangia mambo yake bila mtu yoyote kumwingilia.

Alafu siku nyingine ukitongozwa na mwanaume aliyefanikiwa kimaisha uwe makini sana kwakuwa watu wa aina hii huamini mafanikio yao ndio husababisha mwanamke kuwakubali haraka haraka na ndiyo huwa hivyo, hivyo huwa ni watu wa kuchagua chagua sana sasa were kitendo tu cha kuvuliana naye vyupi basi ukaamini tayari umeshaolewa. Siku nyingine usibebe mimba ya mtu bila kuolewa kwanza.

Ukizidi kumletea msela za kuleta atamkana mtoto na hiyo kesi mtazungushana sana.

Mwisho nakukumbusha tu , hutafanikiwa kumfanya msela aishi unavyotaka wewe. Kitendo cha msela kukomaa na masomo mpaka kufikia hapo maana yake ameshayashinda maisha ya kuamuliwa na mtu kipi cha kufanya isipokuwa mambo yake ya kikazi tu.

Hebu na wewe ongeza bidii kujitafutia pesa zako ili ujiongezee uhuru wa kujiamulia mambo yako.

point!
 
Ukiomba msaada lazima ujue kuna Kukubaliwa au Kukataliwa. Halafu siku zote usilazimishe unapouliza swali basi upewe jibu ambalo unalitaka Wewe halafu mwisho tambua ya kwamba humu ' Jamvini ' kuna Watu ni blessed katika kufanya Critical Thinking hivyo huwa haturuhusu ' Vitu ' vya ' Kipuuzi ' vipite tu hivi hivi bila kuhoji na kuvitengenezea mitizamo tofauti.

Na wala sijajutia swali langu au post yangu niliyomuandikia na namtaka kama anaweza nae ' Mhusika ' anijibu ili niendelee tena kumuuliza maswali mengine ' Kuntu ' kabisa juu ya hiyo ' Hoja ' yake kwani nahisi naweza nikawa msaada mkubwa mno Kwake kumbadili ' Kifikra ' kuliko nyie Wanafiki ambao mnajifanya kumtetea au kumuonea huruma.

Ukweli uko pale pale kwamba 95% ya Dada zetu hupenda mno Kukurupukia Mahusiano bila kuyachanganua na kumsoma Mhusika ila yanapowakumba tu ya kuwakumba ndiyo wanakimbilia humu Mitandaoni ' Kulialia ' na Kujutia. Na ukija Kuchunguza Kiundani kabisa unaweza kukuta huyo Dada labda alimpenda huyo Mwanaume kwasababu tu ya ' Mtonyo / Pesa ' na pengine hali ya Kimaisha ilipobadilika tu huyu Dada akabadilika na kuanza Kumdharau huyo Mpenzi wake na Yeye pia sasa akaamua ' kama noma na iwe noma ' akaachana nae na kusitisha huduma Kwake.

Siku nyingine jitahidi sana uwe unafikiri nje ya ' boksi ' Mkuu. Nikutakie tu kila la kheri!
Me mvivu kusoma story ndefu kama hii uloandka nimesoma mwshon tu and let me say thank u
 
Jamani mambo gani haya? Kuna mchepuko wangu humu nilimzalisha ila sitaki kumuoa kutokana na uovu wake niliogundua. Mkimpa ushauri huyu na huyu wa kwangu atafungua macho!!!! Au wewe mwenyewe mchepuko wangu ndo umetuma hii post??? Njoo tuyamalize bwana.........
Hahahaha
 
hongera na pole sana !fumba macho usimsumbue tena kwa chochote !alafu nashangaa sana humu kuna kakundi kila uchwao kuwasema masingle moms !ngj nikae tu kimya! yaan ukitaka kufuatilia humu zaid ya 50% ukute wamelelewa na mama tu lakini kutwaaa kujishaua kuwasema masingle mama !sijui watu wana laana gan !mlee mwanao na msomeshe kiugumu ugumu hvyo hvyo !
Ahsante mkuu
Yaan nshakubaliana me ndo mama me ndo baba sitamsumbua kwa chochote wala lolote napambana mwenyewe
 
pole sana , dah wanawake muwage makini mnazalishwa hali yenyewe hii vyuma vimelainika mtu anakukimbia.
 
Back
Top Bottom