Je, huu ndio ulikuwa mwisho wa Hananja?

Je, huu ndio ulikuwa mwisho wa Hananja?

Huyu jamaa anajiita Hananja kwanza yupo positive hilo namkubali Ila pia navyojua ni mswahili kwahiyo sifikirii Kama ni sahihi kwa upeo wake mdogo kuongelea mambo ambayo hayaelewi .

Inawezekana akawa hayupo sahihi Ila wale wanaomsikiliza kwa lengo la kujifunza ndo wakawa hawako sahihi.

To me Hananja ni Entertainer Kama walivyo waburudishaji na wachekeshaji wengine.

Ukizingatia na background yake ya matumizi ya Bangi , ujambazi n.k hawezi kuwa sawa mentally either kuwa guilty au kuwa na issue za kukosa mindfulness.


So nadhani Adhabu walioamua kumpa watanzania ni kubwa Sana ilibidi wamsamehe bure kwakuwa kwa sasa maneno ndo baishara yake inayompatia ugali mezani .

Kwahiyo Ccm walikaa wakasoma udhaifu wake na kuamua kumtumia either kwa kutokujua impact na nafasi aliyokuwa ameshajijengea kwa Jamii.
Mchango wako huwa ni muhimu Sana kama vile ASKOFU bagonza, huwa nausomaga kwa kutuliza Sana akili
 
Nimemsoma Mshana Jr sijaona mahali ambapo kamponda Hananja, mwandishi anaonesha jinsi gani matamshi ya Hananja yalivyo mpotezea umaarufu. Na hi ni kweli, since aseme alicho kisema, unamsikia tena Hananja? Unakumbuka pia ni kipindi hicho hicho hadi wasanii na watu maarufu walianza kupoteza followers wao mitandaoni? Lile tukio la Gwajima lilimpa umaarufu zaidi Gwajima dhidi ya Watanzania na liliwaharibia wengi waliokua against him. Now ukiweka na NRNE ya Chadema/Lissu ndio kabisaaa
Yale yale....shida ni umaarufu kumbe! Baada ya umaarufu?
 
Yale yale....shida ni umaarufu kumbe! Baada ya umaarufu?
Nina hakika hata wewe huelewi uzi unahusu nini, hebu rudi tena uusome ukiwa na utulivu then linganisha na anacho kipitia mtumishi wa bwana huko mitandaoni, yaani alivokua kabla ya tukio la Gwajiboy na baada ya tukio, utajikuta hata wewe unakubaliana na Mshana Jr
 
Nina hakika hata wewe huelewi uzi unahusu nini, hebu rudi tena uusome ukiwa na utulivu then linganisha na anacho kipitia mtumishi wa bwana huko mitandaoni, yaani alivokua kabla ya tukio la Gwajiboy na baada ya tukio, utajikuta hata wewe unakubaliana na Mshana Jr
Usinilazimshe kukubaliana na mtu....ukiona nimesoma kitu,ama nimesikiliza kitu ujue NIMEPENDA! Sifanyi vice versa kama wengine! USIPONIELEWA,NAJIELEWA HALAFU NAPITA HIVI😀
 
Yule ni mhuni aliyezeeka. Kinachomfanya watu wamuone pastor ni ile roman color anayovaa.
 
Hata kwenye makanisa vichaa wapo mmoja wao ni hananja kazi tu kutoa toa ulimi kama koboko
 
JE, SERIKALI ILIKOSEA WAPI KUFUTA KANISA LA UFUFUO NA UZIMA?

Mchungaji mstaafu wa Kanisa la Kiinjili la Kilutheri Tanzania (KKKT), Richard Hananja, ametumia ukurasa wake wa Facebook kueleza maoni yake juu ya sakata la Kanisa la Ufufuo na Uzima. Yeye anaunga mkono serikali kufuta Kanisa akipingana na wanaoipinga serikali kwa hoja kuwa hoja ya Askofu Gwajima ilikuwa hoja binafasi na hivyo Kanisa lisingeguswa!

Hata hivyo, hoja ya Mch. Hananja ni msimamo wake binafsi, hawakilishi msimamo wa KKKT pamoja na kuwa tumemtaja kama Mchungaji mstaafu wa KKKT. Katika kuijibu hoja, Askofu Mwamakula ameandika andiko lifuatalo:

Hatufurahii watu wanaokutukana Baba Mch. Richard Hananja! Inatakiwa wajibu hoja zako na wewe ujibu hoja zao. Sisi tunataka kujadili hoja yako kama hatuwezi kuijibu!

Askofu Josephat Gwajima anazo kofia tatu - ni kiongozi (askofu) wa Kanisa la Ufufuo na Uzima, ni Mbunge na Mjumbe wa Halmashauri Kuu ya CCM.

Kanisa lililosajiliwa ni Bodi ya Wadhamini ya Kanisa analoliongoza ambalo lina nguzo mbili - Bodi ya Wadhamini na Halmashauri Kuu ya Kanisa.

Matatizo yaliyopo yalianza baada ya Askofu Gwajima kuita vyombo vya habari na kuhoji yale aliyoyahoji kuhusu utekaji, nk.

Hakuna ushahidi wowote kuwa Askofu Gwajima alitumwa na Bodi ya Wadhamini ya Kanisa au Halmashauri Kuu ya Kanisa kuhoji yale aliyoyahoji. Pia, hakuna ushahidi wowote wa Halmashauri Kuu ya Kanisa kuitishwa na kuketi, kujadili, kuazimia agenda na kumtuma Askofu Gwajima kutoa kauli zile.

Kama kungekuwa na ushahidi huo, basi hapo ndipo serikali ilikuwa na wajibu wa kuchukua hatua hizo. Lakini kabla serikali haijachukua hatua hizo, ingeweza kutoa barua kadhaa za kiutawala kwa Kanisa hilo kama vile ambavyo ilivyotoa kwa KKKT wakati lilipotoa Waraka wa Pasaka wakati wa utawala wa Magufuli. Barua zile zilisambaa mitandaoni kwa hiyo halikuwa jambo la kificho.

Kama hayo yangetokea hapo ndipo hoja yako ya kulifungia na kulifuta Kanisa ingekuwa na mashiko.

Lakini sasa hakuna ushahidi wa hayo na hivyo inabakia hoja kuwa Askofu Gwajima alifanya yale kama mwanachama wa CCM, Mbunge wa Kawe na pia Mjumbe wa Halmashauri Kuu ya CCM. Haijalishi kikao hicho alifanyia ndani ya jimbo lake la Kawe, Bungeni Dodoma, hotelini au pia katika moja ya kumbi za makanisa yake kwa kuwa haijazuiwa kwa wanasiasa kufanyia vikao katika majengo yamilikiwayo na Kanisa.

Hoja ya kufungia Kanisa kwa kauli za Askofu Gwajima ina matatizo mengi. Hii ni kwa sababu tukikubaliana nayo itabidi pia tukubaliane na hoja kuwa Bodi ya Wadhamini ya Kanisa hilo na Halmashauri Kuu ya Kanisa hilo pia walimtuma kuchukua kadi ya CCM na kuwa mwanachama, kugombea Ubunge kwa tiketi ya CCM na hata kugombea Ujumbe wa Halmashauri Kuu ya CCM, hivyo kufanya yeye kuwa mwakilishi wa Kanisa ndani ya Halmashauri Kuu ya CCM na ndani ya Bunge.

Kama vyombo hivyo havikumtuma na kama yeye sio mwakilishi wa Kanisa ndani ya Bunge na ndani ya Halmashauri Kuu ya CCM, basi ni wazi kuwa kauli za kisiasa za Gwajima haliwezi kubebeshwa Kanisa.

Kitendo cha kumkubali Askofu kuwa Mjumbe wa Halmashauri Kuu ya CCM na kuwa Mbunge wa CCM, ina maana kuwa serikali na CCM kwa ujumla wao walikuwa tayari kuwa na mtu huyo na kumvumilia.

Mwisho, katika wasilisho lake, hakuna mahali po pote ambapo Askofu Gwajima alitamka ya kuwa alikuwa anawakilisha ujumbe ule kwa niaba ya Kanisa lolote lile iwe Ufufuo na Uzima au Kanisa kwa ujumla wake!

Uongozwe vema Baba Mchungaji hasa katika kujenga hoja zako kuhusu suala hili la Kanisa la Ufufuo na Uzima kwani linabeba hisia kali sana katika mwili wa Kristo!

Mwana Kondoo Ameshinda! Tumfuate!
Askofu Emmaus Bandekile Mwamakula
Itunge, Dar es Salaam; 6 Julai 2025; saa 3:43 usiku
FB_IMG_1751894696736.jpg
 
Mzee alifanya mradi kama wa Chauma

No reform. O
Alipendwa sana mitandaoni kutokana na maudhui yake na namna alivyowasilisha hoja zake.. Ni mwerevu na tajiri wa maneno ya Kiswahili... Akijua vema kuyachagiza anapofanya uwasilishaji.. Hakukauka mitandaoni
Waswahel wanasema ngoma ikivuma sana hupasuka!

Aidha kwa kujua ama kutojua.. Ama kwa utashi wake au ushawishi wa shekeli bila kuzingatia mahitaji ya nyakati na pengine kwa namna fulani kulazimishwa akajiingiza mzima mzima kwenye sakata la Gwajima na serikali

Ni sahihi kutoa maoni yake kama Mtanganyika lakini alikosea sana kwa nafasi yake na kule kuanza kutaja vyeo vyake vingi na taasisi anazosimamia ikiwemo mojawapo ya rais

Akatoa maoni yake kwa namna ya kumkandia vibaya sana Gwajima, waumini wake na kanisa lao... Ni maoni ambayo yalivuka mipaka na kuonekana alitumwa kumshambulia direct Gwajima na waumini wake!

Hata hivyo kwa body language take kwa siku ile ni kama kuna kitu hakikuwa sawa.. Maana kwanza alitanguliza kujisifu kwingi na mashambulizi yake yakajaa kujihami kwingi sana!

Sijui kwanini alishindwa kusoma alama za nyakati.. Sijui alipatwa na upofu gani mpaka kushindwa kuona kuwa kile kilichofanyika kwa Gwajima, waumini na kanisa lao kilikuwa na kasoro kubwa!

Anyway lakini baada ya ile Press conference yake umaarufu wake ukapotea ghafla.. Ni muda sasa sijamsikia wala kumuona na mbwembwe zake mitandaoni...
Anaweza kuvaa ujasiri mkuu na kuomba radhi.. Muungwana ni kitendo.. Akiweza hili ataona matunda take!


View: https://youtu.be/UPp-jCBqkTM?si=26z8TPTw5S5unhI0
[/QUOTE


Mzee alifanya mradi kama wa Chauma ndio ukawa mwisho wake

No reform No Election
 
Kwa mfano, wewe ungekuwa Hananja unaambiwa ili miradi yako iendelee, nenda kwenye press, sema hivi na hivi, kwa mfano, we ungefanyaje, Ni mfano tu lakini, tusifuatiliane!!!
 
Kwa mfano, wewe ungekuwa Hananja unaambiwa ili miradi yako iendelee, nenda kwenye press, sema hivi na hivi, kwa mfano, we ungefanyaje, Ni mfano tu lakini, tusifuatiliane!!!
Ana miradi gani Hananja ?

Huyo ni MTU ambaye anaamini katika kulishwa na sio kujilisha kwahiyo hawezi kujua athari za anacho kifanya Leo.
 
Back
Top Bottom