Je, chatu anaweza kuua jamii ya paka (Simba, Chui, Duma)?

Je, chatu anaweza kuua jamii ya paka (Simba, Chui, Duma)?

Limezuka kundi kubwa katika katika mitandao ya Kijamii hususan U-tube wakiongozwa na Asia(China,Korea,India nk)
Kutaka kushusha heshima ya Simba

Wanajazia mauongo mno kwa kuchukua Simba Mzee au Simba Mtoto au Simba Mgonjwa na kumpambanisha na Tiger Alieshiba vzr

Hizi propaganda zao zimefahamika kitambo na wapo Watu wanao waumbua kila siku

Simba ni Baba wa Nyika na Mfalme mbele ya Wanyama wengine.
Full grown Simba Vs Full grown Tiger yupi anapigwa au kuuwawa kabisa ??
 
**** movie moja inaitwa "APOCALLYPTO" (sijui kama spelling nimepatia) kuna mahali yule mwamba alikuwa akimbizwa na mdudu kama huyu msituni.

Ningependa kujua anaitwaje yule mnyama.
Yule wa movie ni 'Jaguar' mweusi wa Amazon forest. Ilipendeza ile pale alipopita na kichwa cha msela kama risasi! 🤣
✌️
 
**** movie moja inaitwa "APOCALLYPTO" (sijui kama spelling nimepatia) kuna mahali yule mwamba alikuwa akimbizwa na mdudu kama huyu msituni.

Ningependa kujua anaitwaje yule mnyama.
Jina la Jaguar wengi wamelijulia kwenye movie hiyo ndio maana wengi wameklemu jaguar ni mweusi kumbe weusi ni optional tu
 
Hahaha dinasours wa kwenye Jurassic Park/World wanaweza mkuu

Ila inasemakana dinasours waliokuwepo zamani waliweza aise

Maana wanasema kuna waliokuwa wanafikia size ya mlima

Kama tu ambavyo kuna nyangumi wanafikia size ya kisiwa
Hivi nyangumi ndo yukoje simjui kwa kweli naujanja wangu wote.
 
Limezuka kundi kubwa katika katika mitandao ya Kijamii hususan U-tube wakiongozwa na Asia(China,Korea,India nk)
Kutaka kushusha heshima ya Simba

Wanajazia mauongo mno kwa kuchukua Simba Mzee au Simba Mtoto au Simba Mgonjwa na kumpambanisha na Tiger Alieshiba vzr

Hizi propaganda zao zimefahamika kitambo na wapo Watu wanao waumbua kila siku

Simba ni Baba wa Nyika na Mfalme mbele ya Wanyama wengine.
Kuna wengine pia huwa wanafanya comparison na wale simba wa kufugwa, kifupi wale sio simba ni paka waliochangamka ,ukimchukua ukampeleka nyikani ajitafutie anakufa siku hiyo hiyo kwa njaa
 
Hivi nyangumi ndo yukoje simjui kwa kweli naujanja wangu wote.
Hapo nimekuekea aina mbili za nyangumi (whale) na moja ni ya fuvu la kichwa cha nyangumi. Huyo mnyama ni mkubwa aisee 🐳 na anapatikana deep sea, akijaa Sio deep basi mawimbi yatamleta ufuoni na basi wengi hufa sasa sababu hawezi jirudisha deep sea. Nchi za Ulaya nyingi wana vifaa hutumia kuwabeba na kuwapa push hadi kwenye maji ili wasife wakati watajipatia kwenye hali hiyo ya kuja ufuoni bahati mbaya.
✌️
 

Attachments

  • Screenshot_20210325_123644.jpg
    Screenshot_20210325_123644.jpg
    70.4 KB · Views: 13
  • Screenshot_20210325_123553.jpg
    Screenshot_20210325_123553.jpg
    43.3 KB · Views: 13
  • Screenshot_20210325_123615.jpg
    Screenshot_20210325_123615.jpg
    108 KB · Views: 17
Hivi chatu akikubana na mwili wake kweli hauwezi kujiondoa How it is powerful.
Inategema na size ya chatu na wewe. its all about sizes... mfano jamii nyingi ya chatu wanaopatikana huku kwetu (Pythons) ni nadra yeye kuweza kumeza mtu mzima au mnyama mkubwa ataishia level za mbuzi.. kama binadam labda awe mtoto. ila anaweza akakuua kwa kukubana. "squeeze" (akuvunje mbavu au kama shingo) . ila kama anaconda wa huko brazil na amazon forest.. ukiingiza kwenye kumi na nane zake asubuh tu kamaliza kazi. maana kuna chatu anaweza wa kubana ile squeeze force yake ni kama umeshushiwa kirikuu kifuani ( not a joke).. au uzito wa nusu tani. sasa unatokaje hapa.... The larger the snake, the more muscle mass it has, and the tighter it can squeeze.

chatu wa huku kwetu ambao ni jamii ya python madhara ya m-bano wake inategemea na ukubwa wake na mahali alipobana. mfano anaweza akakubana mkono ukaweza kutoa ama akaharibu muscle tissues.

NB: kumbuka chatu anaanza kung'ata kwanza kabla ya kujicoil kwa mnyama au mtu. na nguvu ya zile K9 zake ni hatarii kubw, taya zake zina nguvu akikung'ata kutoa hizo K9 ni shughuli. anaweza akakutanisha meno. pia na nguvu ya kubana inategemea na ukubwa wa mnyama. yaani kama ni mkubwa na ana kukurukakara nyingi basi anaongeza m-bano. yaani anakupimia kutokana na unavyoreact.

Pia jaami kubwa ya nyoka attacking area yao ni ndani ya mita moja. so ukiona nyoka kaa umbali wa mita moja na zaid maana anaweza weza akakuatack kutokea alipo within a second. they are so fast. na wako vizur kwenye mahesabu akiatak ujue ameshascan umeingia kwenye 18 zake ( within 1m tu 1.5m).


for your curiosity watch the below video...

 
Hivi nyangumi ndo yukoje simjui kwa kweli naujanja wangu wote.
Kama huyu mkuu! Inasemekana ndiyo mnyama mkubwa duniani kwa upande wa majini!

Sasa inasemekana wapo wanaozidi ukubwa huo na ni wapana zaidi! Ulimi wake tu una uzito sawa na tembo mmoja wa wastani na moyo wake unadunda mara tisa tu kwa dakika!
20210325_125153.jpg
20210325_125140.jpg
 
Kuna wengine pia huwa wanafanya comparison na wale simba wa kufugwa, kifupi wale sio simba ni paka waliochangamka ,ukimchukua ukampeleka nyikani ajitafutie anakufa siku hiyo hiyo kwa njaa
Hhhhhhh
 
Nahisi duma ni tiger na Leopard ni Chui. Na Jaguar ni paka mweusi na kuna Chita ndio chita
Tofauti kati ya Cheetah,leopard na Tiger ni hizi:
Cheetah na leopard wametofautiana katika vitu viwili,
1.Cheetah (ndo tunamuita chui na ndiye tumezoea kumuona)ana tears lines kwenye uso wake pande zote kulia na kushoto,
2. ana solid spots(yan yale madoa yake yamekaa moja moja)
But
Leopard(kwa jina lingine tumezoea kumuita paka mwitu) hana tears line na ana roselette spots(yaani yale madoa yake yamekaa kwa makundi ya madoa manne au matatu au zaidi)sio kama cheetah yamekaa moja moja

Tiger(Duma)yeye ana milia myeusi(black stripes) na amechanganyika rangi utakuta standard orange with dark stripes,white with dark/black stripes and gold with cinnamon stripes na ana manyoya mengi kuliko leopard na cheetah

Lakini wote hao tunawaweka kwenye kundi linaitwa "Big Cats"
cheetah-leopard-spots-compare.jpg
images.jpeg-9.jpg
9uIlgTU.jpg
 
Back
Top Bottom