JamiiForums Usiku wa manane

JamiiForums Usiku wa manane

BEING A NICE GUY IN A RELATIONSHIP IS IT WORTH IT?

Being a nice guy in a relationship is absolutely worth it, but being too nice at the expense of your own happiness is not.
There is a big difference between being a genuinely good man and being a man who is afraid of losing someone.

A healthy relationship requires kindness, respect, patience, understanding and emotional maturity. However, these qualities should never require you to abandon your self-respect.

10 truths about being a nice guy in a relationship
1. Kindness is not weakness. You can be gentle, loving and understanding without being weak.
2. Don't confuse love with people-pleasing. You don't have to agree with everything your partner says just to keep the relationship peaceful.
3. Never beg for attention. Love should not make you feel like you're competing for someone's time and affection.
4. Set boundaries. Being a good partner doesn't mean tolerating disrespect, manipulation or repeated betrayal.
5. Don't lose yourself trying to keep someone. Your dreams, ambitions, friendships and personal growth still matter.
6. Learn to say no. Sometimes saying no is an act of self-respect, not a sign that you have stopped loving someone.
7. Don't make one person your entire happiness. A relationship should complement your life, not become the only reason you enjoy living.
8. Appreciate reciprocity. You deserve someone who also makes an effort, communicates and cares about your emotional well-being.
9. Don't use kindness as a bargaining tool. Be good because that is who you are, not because you expect someone to reward you with love.
10. Know when to walk away. Sometimes the most loving thing you can do for yourself is leave a relationship that continuously destroys your peace.
 
### JF DEEP DIVE PROFILE: TINDO



Tindo ni mmoja wa wanachama wa muda mrefu wa JamiiForums, anayejitokeza zaidi katika mijadala ya siasa, uongozi, demokrasia na masuala ya kijamii nchini Tanzania.

Wasifu huu unachambua mwenendo wake wa mijadala kwa kuzingatia michango yake ya hadharani, si maisha yake binafsi.

### 1\. Utambulisho wa JF

* Username: Tindo

* Cheo: Platinum Member

* Tarehe ya kujiunga: 28 Septemba 2011

* Uzoefu: Zaidi ya miaka 15 kwenye JamiiForums.

* Mijadala anayojihusisha nayo: Siasa, demokrasia, vyama vya siasa na utawala.

Taarifa za mijadala ya JF zinaonyesha kuwa Tindo amekuwa akichangia kwa muda mrefu na ana kiwango kikubwa cha ushiriki. JamiiForums Tanzania +1

### 2\. Maeneo anayopenda kujadili

A. Siasa za Tanzania

Hili ndilo eneo linalojitokeza zaidi katika michango yake. Mara nyingi hujadili:

* Nafasi ya upinzani katika demokrasia.

* Utendaji wa CCM na CHADEMA.

* Uchaguzi na uhuru wa tume za uchaguzi.

* Uwajibikaji wa viongozi.

* Haki za wananchi na utawala bora.

Katika mjadala wa CHADEMA na CCM mwaka 2018, alisisitiza umuhimu wa uchaguzi wenye ushindani wa haki. JamiiForums Tanzania +1

B. Demokrasia na uwajibikaji

Tindo anaonekana kuamini kuwa viongozi wanapaswa kuhojiwa bila kujali nafasi zao. Katika mchango wake wa Januari 2018, alisema kuwa hata viongozi wa CHADEMA wanapaswa kukosolewa, kama ilivyo kwa viongozi wa CCM. JamiiForums Tanzania

C. Masuala ya kijamii

Pia amewahi kushiriki mijadala isiyohusu siasa. Mwaka 2016 alichangia mjadala kuhusu kilimo na mazao yanayofanya vizuri maeneo ya Horohoro, Tanga, akitaja tikiti, bamia, pilipili na mipapai. JamiiForums Tanzania

### 3\. Msimamo wake wa kisiasa

Jambo la kuvutia ni kwamba Tindo aliwahi kujieleza wazi kuwa si mwanachama wa CHADEMA wala chama kingine chochote, bali ni shabiki mkubwa wa CHADEMA.

Alieleza pia kuwa anatumia JamiiForums kutoa maoni, kushauri na kukosoa viongozi wa kisiasa. JamiiForums Tanzania +1

Hivyo, ni muhimu kutofautisha msimamo wake wa kisiasa na uanachama rasmi wa chama.

### 4\. Mtindo wake wa kujenga hoja

Kutokana na mifano ya mijadala yake, kuna sifa kadhaa zinazojitokeza:

* Anapenda mijadala ya kisiasa yenye msimamo.

* Hutumia mifano ya matukio ya kisiasa kutetea hoja.

* Hapendi hoja anazoona hazina msingi.

* Hujibu haraka anapopingwa.

* Anaweza kutumia lugha kali katika mijadala yenye mvutano.

Katika mjadala wa mwaka 2018, alijibu hoja za wapinzani wake kwa ukali baada ya mjadala kugeuka kutoka kwenye hoja kwenda kwenye lugha za kushambuliana. JamiiForums Tanzania

### 5\. Historia yake ya JF kwa vipindi

| Kipindi | Kinachojitokeza |
| --------- | ------------------------------------------------ |
| 2011 | Kujiunga JamiiForums |
| 2016 | Michango ya kilimo na mijadala mingine |
| 2017-2018 | Mijadala mikubwa ya siasa na demokrasia |
| 2019 | Mijadala kuhusu siasa na usalama wa taarifa JF |
| 2022 | Mijadala kuhusu historia na maendeleo ya CHADEMA |
| 2023 | Mijadala ya siasa na masuala ya kitaifa |
| 2026 | Anaendelea kushiriki mijadala ya kisiasa |

JamiiForums Tanzania +5

### 6\. Mambo 10 ya kumfahamu Tindo kupitia JF

* Ni mwanachama wa muda mrefu tangu 2011.

* Ana cheo cha Platinum Member.

* Siasa ni moja ya maeneo yake makuu ya mijadala.

* Ana msimamo unaoonekana kuunga mkono upinzani.

* Hupenda mijadala ya demokrasia.

* Huhoji utendaji wa viongozi.

* Amewahi kukosoa hata viongozi wa upande anaounga mkono.

* Anaweza kuwa mkali anapojibu wapinzani wa hoja zake.

* Amewahi kushiriki mijadala ya kilimo na biashara.

* Ni mmoja wa wachangiaji wenye historia ndefu na idadi kubwa ya michango JF.

### 7\. Tathmini ya jumla

Veteran Contributor

Kwa mtazamo wa mijadala yake, Tindo ni mfano wa mwanachama ambaye amejenga uwepo wake JF kupitia mijadala ya kisiasa na kijamii.

Nguvu yake: Uzoefu wa muda mrefu, msimamo na utayari wa kuhoji viongozi.

Eneo la kuboresha: Kudumisha lugha ya staha hata pale anapokutana na hoja anazozipinga. Hoja nzuri inakuwa na nguvu zaidi inapowasilishwa bila mashambulizi binafsi.

### 8\. Baadhi ya nyuzi za kusoma michango yake

* CHADEMA maslahi VS CHADEMA ya wananchi (2018)

* Tafakuri kuhusu CHADEMA na uchaguzi (2018)

* CHADEMA tumetoka mbali sana (2022)

* Miaka 20 ya JF na uvumilivu wa mawazo (2026)

Hitimisho: Tindo ni mmoja wa wale wadau ambao ukiingia kwenye mjadala wa siasa JF, kuna uwezekano mkubwa ukakutana na michango yao. Ana msimamo unaotambulika, historia ndefu na ushiriki unaoendelea.

Angalizo: Huu ni uchambuzi wa machapisho yaliyojitokeza kwenye utafutaji, si historia kamili ya kila alichowahi kuandika.
 

Hii hapa mistari 10 ya kumtongoza demu kwa ustaarabu, kujiamini na kumfanya atabasamu. ❤️​


1\. Sijui kama ni bahati au majaliwa, lakini kila ninapokuona nahisi kuna kitu kizuri kinataka kuanza kati yetu.

2\. Sitaki kukuahidi dunia nzima, lakini ningependa kuwa sehemu ya sababu zinazokufanya utabasamu kila siku.

3\. Kuna watu unakutana nao na kuwasahau, lakini kuna wengine unakutana nao na unatamani muda usimame. Wewe ni kundi la pili.

4\. Sijaja kukuvurugia amani yako, nimekuja kuomba nafasi ya kuwa sehemu ya furaha yako.

5\. Uzuri wako umenivutia, lakini ningependa zaidi kuifahamu akili na moyo uliojificha nyuma ya tabasamu lako.

6\. Kama ningekuwa na nafasi ya kuchagua mtu mmoja wa kuzungumza naye kila siku, ningependa awe wewe.

7\. Sijui kama una mtu, lakini kama moyo wako una nafasi, ningependa kuomba nafasi ya kuufahamu.

8\. Kuna kitu kuhusu wewe ambacho siwezi kukielezea vizuri, ila najikuta natamani kukufahamu zaidi kila siku.

9\. Sitaki kuwa mwanaume anayekupa maneno matamu pekee, nataka kuwa mtu ambaye matendo yake yanaendana na maneno yake.

10\. Kama mapenzi ni safari, basi ningependa tusikimbilie mwisho. Tuanzie kwenye kufahamiana, mengine yatafuata kwa wakati wake.

### Bonus: Mistari ya kibabe kidogo 😎

* Sijazoea kuomba nafasi, lakini kwako nimeona ni bora niombe kuliko kujifanya sijavutiwa.

* Wewe si notification, lakini kila nikikuona moyo wangu unakuwa online.

* Sina uchawi, lakini ningependa kuwa sababu ya tabasamu lako lisiloisha.

* Sikuombi unipende leo, naomba unipe nafasi nikufanye ujisikie vizuri kesho.

Kanuni moja: Mtongoze kwa kujiamini, lakini heshimu majibu yake. Mvuto wa kweli hauhitaji kulazimisha. ❤️
 
Back
Top Bottom