Jamani, mtoto anatuchonganisha familia nzima!

Jamani, mtoto anatuchonganisha familia nzima!

vizuri mkuu, hayo yote anayofanya huyo kijana ni matokeo ya malezi aliyolelewa, mtu unasaidiwa umefaulu serikalini ukakataa kwenda serikalini, still walezi wakakubal? Huu ujasiri wa huyu kijana kukataa gvt kautoa wapi? , kama aliamua kumkumbatia na kumlea kama mtoto wake aendelee hivyo. Huyo kijana japokuwa yupo chuo ila anaonekana bado goi goi na ni matokeo ya malezi mabaya. Nina experience na hawa watu waliosaidiwa toka wakiwa watoto hadi wanakua, mtoto umleavyo ndivyo akuavyo, na kama angekuwa mtoto wako wa kumzaa hata angekuwa na miaka 30 ungemsaidia tu, umechoka kwa kuwa siyo wako. Ungemuandalia mazingira ya kujitegemea toka awali asingekusumbua

mkuu warumi nimekupata angle yako ya analysis,, ila nadhani bado wana nafasi ya kumrekebisha

CC mwallu
 
Last edited by a moderator:
Nimesoma story ila kiukweli wewe ndo una makosa maana kama angekuwa mwanao ungemuacha kwa miezi bila kuongea nae au kumjulia hali?huyo mwanao bado ni mtoto anatakiwa aelekezwe hata kama ni mkorofi au whatever maana naamini mtoto akijisaidia kiganjani kwako huwezi kujikata but unajisafisha so ulitakiwa umfundishe hadi arudi kwenye mstari kama wababa wengine wanavyofanya kwa watoto wao
 
hela haitoshagi jamani, mie nilikuwa na boom na pia nalipiwa kodi ya chumba na mahitaji mengine kama mitihani na bado hela ya kutumia nlikuwa nachukua home na mama akigoma kunipa huwa nasusa kama alivyosusa mwanao but mama atanitafuta na kunipa hela niliyoomba ingawa atapunguza kidogo ila kakangu nae alikuwa anasema kama usemavyo weww kuwa yeye alijisomesha na kweli akisusa kakangu hanipi kweli but mama atanipa tu. Hayo ya kawaida kwenye malezi mkuu, ujana unamsumbua tu akikua ataacha
 
Hata mimi nimeshangaa laki mtu analalamika niliwahi kuomba budget ya laki kwa mwezi mzee aliuliza natumia nini alilalamika uzuri wana mitazamo hasi na chanya bi mkubwa alishangaa ninawezaje kuishi kwa laki moja kwa mwezi mzima tena Maisha ya Dar alikataa. Jamani kwa maisha ya chuo laki kwa week mbili ni sawa na sawa na 7000 kila siku uweke voucher hujala cjui u print mi assignment nauli sijui ki mchango cha ka saccos au mwenzio kaumwa yaani laki kusema ukweli anajibana amekuhurumia watoto wa mjini wanasema laki si pesa hiyo ni sawasawa na kiingilio cha kuangalia wanamziki au mashindano ya miss Tanzania
kumbuka ana boom lakini huyu mtu, hayo unayafanya kama familia ina nafasi ila kama unasaidiwa jamani lazma uwe na huruma. Tatizo kubwa ni huwa tunashindwa kujibana.
 
Nimesoma story ila kiukweli wewe ndo una makosa maana kama angekuwa mwanao ungemuacha kwa miezi bila kuongea nae au kumjulia hali?huyo mwanao bado ni mtoto anatakiwa aelekezwe hata kama ni mkorofi au whatever maana naamini mtoto akijisaidia kiganjani kwako huwezi kujikata but unajisafisha so ulitakiwa umfundishe hadi arudi kwenye mstari kama wababa wengine wanavyofanya kwa watoto wao


hivi umri wa mtoto unaishia miaka mingapi na huyu dogo ana miaka mingapi
 
Mkuu kusema ukweli sijaona kosa la mtoto na pia dada yako yuko sahihi. Yaani kuanzia mwezi wa 9 mwaka jana mpaka leo hujui mtoto anaishije kisa alikuomba hela unayosema ni nyingi.

Unadiriki kusema eti "shida zake akuletee kibri" which means you don't care. Kwanini kama unaona anamapungufu usimwambie ili ayarekebishe. Mwanafunzi wa chuo siyo mtoto mdogo ni mtu mzima bana.

Nadhani sms aliyokutumia mwezi dec ni kaa la moto moyoni kwako ila jitahidi ubadirike.

Hata wewe hukuzaliwa na pesa mkuu, Mtafute muongee mmalize tofauti zenu pia uendelee kumhudumia kama mwanafamilia.

Kumbuka hata yeye hakupenda kupoteza wazazi wake na pia wewe siyo jiwe wala mlima kwamba utaishi milele. Just imagine umepass away then wanao wakawa wanahitaji msaada wa namna hiyo.

Anyway naomba nikuulize. If that was your own son, would you have abandoned him like that just because of begging you money?

Hoja sio yeye kuomba pesa nyingi lakini naona wewe ume overlap the fact kuwa mie nilikuwa tayari kulipa kama tu angetoa jibu kuwa jibu kuwa jambo nilililomwabia afatilie kama either kaweza au kashindwa. Lakini yeye akaamua kukaa kimya. Hii alikuwa anaashiria nini? jeuri. Pia kama hiyo message wala sio mkaa wa moto ila nimeieweka as evidence maana I know at some point itakuwa my point of reference.
So kusema kuwa nimemuabandon kwa ajili ya hiyo pesa wakosea maana kama nimeweza kumgharimia kwa pesa nyingine nyingi zaidi ya hiyo, kwanini nae asioneshe sense ya responsibility na appreciation upon the things I have done for him.
kweli baniani mbaya
 
Dogo ana 25 mkuu, kwani ulikuwa na hoja gani?

mkuu namuuliza Honey Faith apo juu anayedai huyu bado ni mtoto, mimi naamini sio, kabisa kumbe ana robo karne, umri huo mi nshajitegemea zamani sana, sasa nashangaa wanaomtetea dogo apa eti bado mtoto?
 
Last edited by a moderator:
Are you serious:what:😱
Laki moja inaisha kwa wiki 2:what:...trust me anajibana sana....mimi laki moja natumia kwa wiki moja tu mkuu. Enzi wewe unasoma chuo vitu vilikua bei chee compared na sasa.... kwa sasa bila anasa mwanachuo kwa siku anatumia sh10000...nakushangaa huyo dogo anawezaje kutumia laki moja kwa wiki 2. Mimi ni mwanachuo...natumia laki 1 kwa wiki 1.
Wewe kwa maelezo tu unaonekana kabisa ni kiburi na don't care. Jitafakari upya bro.

hebu changia kama great thinker. kwanza wewe ni She na yeye ni He. Hayo matumizi usemayo wajiendekeza. yaani hiyo pesa plus bum? Mbona tutashindwa na kusomesha wengine namna hiyo? Maana hadi mei namaliza chuo nilkuwa nalamba 3500 kwa siku na niliibana bila hata ya back up ya mtu and I made it na pia yeye nilikuwa namtumia kutoka hapo hapo.
Sasa yeye anayopata na home back up bado anafanya mashenzi hivyo? No No you can't be serious mama. Sometimes inabidi ufanye vitu according to situational factors na sio kuishi maisha yasiyokuwa ya kwako.
 
Hata angekuwa ana miaka sitini bado kwake ni mtoto, watoto wangap wako vyuon na bado wanategemea msaada kutoka kwa wazazi/walezi? Ni jukumu lake kama mzazi kumsaidia kipindi chote atakachokuwa chuoni. Kosa lingine alilofanya huyu mlezi anaonekana yupo fit financially, na ndio maana ulikuwa ukimuhudumia mtoto mahitaj yote aliyokuwa akihitaji, ulimzoesha vibaya, mtoto umleavyo ndivyo akuavyo, you have to suffer the consequences, hamna sababu ya kulalamika wakati wewe mwenyewe ulimlea hivyo. Ungemlea vizuri angejielewa yeye ana nafasi gani kwako, hvyo ujinga wote asingeifanya, haya ni matokeo ya ulivyomlea, ulimzoesha kumpa pesa hivyo endelea tu kumpa, ndivyo ulivyomzoesha na yeye anaona ni haki yake

yaani humo kwenye red mkuu upo wrong hadi mwisho. kwanza kabisa tangu nianze kazi huu ni mwaka wangu wa tano ila hata nyumba sina, kisa kusomesha watu. sijutii hilo kwa sabubu riziki ya mtu ipo mikononi mwa mtu, so labda nilikuwa napata au napata na wengine wapate kwa muda fulani. Mie hayo malezi mabovu wala sijawahi kumpa maana muda mwingi wakati nasoma chuo yeye alikuwa kwa baba mdogo wangu ambae na hana uwezo sana wa kifedha ndio maana nilkuwa nakata boom langu namtumia kumkimu baadhi ya vitu na ada zake za shule. Pia baada ya kumaliza chuo mie nilibakia dar es salaam kuhangaika hadi napata kazi yangu wakati huo yeye akiwa Iringa.
kuhusu kuwa financially strong mie pato langu ni la kawaida ila wakati mwingine you have to make sacrifice for those you love. kuna wakati niliingia madeni, niliuza my personal assets for him. Please do not judge the book by its look.
 
Are you serious:what:😱
Laki moja inaisha kwa wiki 2:what:...trust me anajibana sana....mimi laki moja natumia kwa wiki moja tu mkuu. Enzi wewe unasoma chuo vitu vilikua bei chee compared na sasa.... kwa sasa bila anasa mwanachuo kwa siku anatumia sh10000...nakushangaa huyo dogo anawezaje kutumia laki moja kwa wiki 2. Mimi ni mwanachuo...natumia laki 1 kwa wiki 1.
Wewe kwa maelezo tu unaonekana kabisa ni kiburi na don't care. Jitafakari upya bro.

Kwa meals na vocha unamaliza 10,000 daily? We ni noma.

IFM ambacho ndiyo chuo cha mjini, cafeteria yao msosi:-
Wali kuku = 3,000
Wali nyama = 2,000
Chips Yai = 2,200
Chai kavu = 300
Chapati = 300
Andazi = 200

Sasa wewe mtoto unakulaje 10,000 yote kwa siku?
 
Hata ww ulikuwa na makosa kipindi kile unasoma jishushe bwana ww ni mtu mzima mtafute bwana mdogo muyamalize akimaliza shule huyo mtapitana njiani bila kusalimiana!!!
 
umenikumbusha kuna mmoja nimekutana naye kama mwezi mmoja hivi, hanijui simjui, ile tumekaa pamoja for drinks and the like basi ndio ana birthday kesho kutwa yake, na kesho anaenda saloon , maana yake nimsupport, hivi mbona hawadaigi hela za vitabu au umnunulie kitabu?

Watoto wa siku hizi ndo ivo anataka aishi kama meneja wa CRDB hivi au TRA, ila kwa fedha za wengine!

Hahaaa! Sasa ulimsupport au vipi? Anyway hayo ndo mambo ya vijana wa sasa. Walio wa kiume utakuta ana mademu watatu wa kuwahudumia lunch, dinner na vocha halafu anataka kuingia kila kiwanja hapa mjini. Wakike ndo balaa, wanataka kuishi life ya akina Beyonce na Rihana wakati wazazi ndo wakulima vijijini, kisa kuiga wenzao waliozaliwa na kukulia Masaki na Oysterbay. Kaaazi kweli kweli
 
Mtoto kafaulu serikalini, akakataa kwenda na nyie mkakubali aiseeh, he deserves to act like this, hata ningekuwa mm

Umeona sasa? Kweli dunia ina mambo. maana kama tungemwacha by then bado tungeonekana wabayam kwamba mtoto mbona hakupewa second chance? na kuna baadhi hata ya wachangiaji wamesema kuwa mtoto akinyea mkono... he did so and we gave him what he deserved, a second chance.
Sasa nawe ndio waleta mawazo mgando kuwa hata wewe ingekuwa ndio hivyo ungetia hasara. ungeachwa lawama hadi waingia kaburini:tape:
 
Are you serious:what:😱
Laki moja inaisha kwa wiki 2:what:...trust me anajibana sana....mimi laki moja natumia kwa wiki moja tu mkuu. Enzi wewe unasoma chuo vitu vilikua bei chee compared na sasa.... kwa sasa bila anasa mwanachuo kwa siku anatumia sh10000...nakushangaa huyo dogo anawezaje kutumia laki moja kwa wiki 2. Mimi ni mwanachuo...natumia laki 1 kwa wiki 1.
Wewe kwa maelezo tu unaonekana kabisa ni kiburi na don't care. Jitafakari upya bro.

Kumbuka ana boom.Wkt mwingne kuishi na ndugu ni kazi sana ata kama wazazi wake wapo.
 
Are you serious:what:😱
Laki moja inaisha kwa wiki 2:what:...trust me anajibana sana....mimi laki moja natumia kwa wiki moja tu mkuu. Enzi wewe unasoma chuo vitu vilikua bei chee compared na sasa.... kwa sasa bila anasa mwanachuo kwa siku anatumia sh10000...nakushangaa huyo dogo anawezaje kutumia laki moja kwa wiki 2. Mimi ni mwanachuo...natumia laki 1 kwa wiki 1.
Wewe kwa maelezo tu unaonekana kabisa ni kiburi na don't care. Jitafakari upya bro.

Kwa hiyo siku hizi boom ndo laki moja kwa wiki?
Ama mwenzetu una njia mbadala ya kukupatia hela. Ujue huyo mwenzio mtoto wa kiume
 
mkuu mambo yanabadilika suala la laki 1 kwa wiki nalipinga maake hata mimi nasoma lakini hiyo pesa sijawahi kutumia ila hata hivyo sio kwamba napenda la na sio kwamba wazazi hawawezi kunipa hiyo laki kwa week wanaweza sana na sina hata boom ila tu sipendi kukaa naomba omba kila muda nimekuwa mimi. Na mtoto wa kiume kulilia lia kwq baba au mama saiv naona aibu. Siku wakinikumbuka poa wasiponikumbuka naishi hata kwa mikopo. Lakini maisha ya sasa ni ghali ukilinganisha na enzi zenu saiv wapi utapata soda ya 250 naili ya 200 iko wapi wali kuku au nyama wa 700 saba unaupata wapi? Pesa imeshuka thamani chukua Tsh.10000 nenda nayo dukani saiv utarudi na vitu vingapi. Pesa haina value kabisa kama enzi zenu lakini sio kigezo cha kutumia laki hiyo kubwa mno atleast elfu 50 au 40 per week Iits tlreasonable

hata zamani maisha yalikuwa gharama sana ndio maana by then kulikuwa na viwanja vinauzwa hadi laki sita/nane lakini nayo ilikuwa ni mbinde. nimeanza kazi take home yangu laki mbili na themanini na saba na vijisenti huko. So hoja yako ni baseless, kuwa uyaone.
 
duh....hili suala ni very sensitive jamani...

mjue pamoja na yote mleta mada ana familia yake na watoto

Huyu mtoto wa kaka yake kwa upande wake alipaswa atambue kwamba kwa mazingira yalivyo anatakiwa awe mtiifu na aridhike kuliko kuonyesha kiburi hivi na kumchunia baba yake mdogo.

Kama wamemfanyia yote hayo anapaswa kuwa myemyekevu na aonyeshe adabu hata pale anapoona kwamba 'ameonewa'
nakubali kwamba tunawiwa kuwasaidia ndugu zetu lakini hiyo isiwe sababu ya kukoseshana furaha, kuwekeana visasi na vinyongo n.k. mleta mada anayo haki pia ya kufurahia maisha yake hapa duniani regardless of what happened .....ni Mungu alimwita kaka yake sio yeye

sasa angalia...kijana ana Boom, bado anapewa financial assistance, anasema hazitoshi,,,anaumwa, hasemi, na huku ana kadi ya bima ya Afya? ni wangapi kati yetu hapa ambao tuna wazazi wote wawili na bado hatuwezi kuafford maisha haya ya hivi? Yaani laki kwa mbili apart from boom wengine mnaona ndogo, je tunajua mleta mada analipwa mshahara kiasi gani? Maana kama tunazungumzia lki moja kwa wiki ni laki nne kwa mwezi......huo ni zaidi ya mshahara wa TGS D! familia yake je anaihudumiaje?

Mi nadhani mleta mada na dada yake wakae pamoja...wayaongee kisha wamwonye dogo kwa upendo....maisha haya sio kama zamani mambo yametight sana
BADILI TABIA nimekusoma shemeji

Kulea mtoto wa mwenzio kazi sana, ukiwaza kumpa adhabu ataona unamwonea, ukimsema atasema kwa sababu hana wazazi, ukimwacha hivyo hivyo ndio haya yanatokea, unakuta mtoto anadeka kama hivi.

Ni kuomba tu Mungu atuongoze.
 
Back
Top Bottom