Jamani kulala na watoto kutatuadhiri siku moja

Jamani kulala na watoto kutatuadhiri siku moja

Bujibuji Simba Nyamaume

Platinum Member
Joined
Feb 4, 2009
Posts
78,534
Reaction score
167,235
Tena kuna watu walikuwa wakiishi nyumba ya kupanga na walikuwa na watoto wawili,
mkubwa alikuwa na umri wa miaka minne, na mdogo alikuwa na umri wa miaka miwili.
Siku moja usiku wakati wa mchezo wa baba na mama, mchezo ukakolea utamu, manjonjo na malavidavi wakajisahau.
Na walikuwa na kawaida ya kulala kitanda kimoja na watoto wao.
Sasa mambo yaliponoga wakakipiga kitoto kile kidogo cha miaka miwili teke, kikaanguka huko chini,
wakasimamisha pambano kwa muda , wakazugazuga hapo na kukikibembeleza.
Baada ya kama dakika ishirini kupita wakaanza tena kulisakata lile gozi la mapenzi huku wakiamini fika kuwa watoto wameshalala fofofo,
kale katoto kenye umri wa miaka minne, kwa kumuonea huruma mdogo wake kakasema..
Wee jeni amka ujishike vizuri wameanza tena mchezo wao wasije wakakuangusha tena.

Kwa hiyo jamani kulala na watoto kutatuadhiri siku moja
 
Maisha magumu Mkuu, hakuna anayependa kufanya haya mbele ya macho ya watoto wadogo.
 
Maisha magumu Mkuu, hakuna anayependa kufanya haya mbele ya macho ya watoto wadogo.


Ni kweli mkuu. Hasa inapotokea kuwa mtu anapanga chumba kimoja, hakina ceiling board na ndiyo anakitumia kwa kila kitu, yaani sitting room, dining n.k. Kama ingewezekana kwamba angalau chumba kina usiri kidogo, basi labda wangejaribu kuwa kama Wahindi ili watimize amri ya Mwenyezi Mungu mchana. Lakini hiyo ni ngumu sana kwani mtu wa namna hiyo atakuwa na kazi nyingi mchana (mfano kusomba zege) na mama anaweza kuwa na mishughuliko ya kuongezea kipato (mfano mama ntilie). Na kwa hiyo lazima wangoje usiku na hawawezi kusubiri sana kwa kuwa watakuwa wamechoka. Kuwahi asubuhi pia inaweza kuwa ngumu kwa sababu mama yawezekana anawahi samaki ferry! Kweli kuna watu wanakumbana na mitihani ya maisha. Na afadhali hawa wana watoto wadogo. Wengine wana watoto wakubwa kidogo (12-16 years) ambao wanaweza kugoma kulala makusudi ili wasilikize. Ukifikiri sana maisha ya namna hii unaweza kuwa kichaa au kutafuta ganja ili kuondoa soni na hivyo kuendelea tu hata watoto wakisikia shauri yao.😕
 
Ni kweli mkuu. Hasa inapotokea kuwa mtu anapanga chumba kimoja, hakina ceiling board na ndiyo anakitumia kwa kila kitu, yaani sitting room, dining n.k. Kama ingewezekana kwamba angalau chumba kina usiri kidogo, basi labda wangejaribu kuwa kama Wahindi ili watimize amri ya Mwenyezi Mungu mchana. Lakini hiyo ni ngumu sana kwani mtu wa namna hiyo atakuwa na kazi nyingi mchana (mfano kusomba zege) na mama anaweza kuwa na mishughuliko ya kuongezea kipato (mfano mama ntilie). Na kwa hiyo lazima wangoje usiku na hawawezi kusubiri sana kwa kuwa watakuwa wamechoka. Kuwahi asubuhi pia inaweza kuwa ngumu kwa sababu mama yawezekana anawahi samaki ferry! Kweli kuna watu wanakumbana na mitihani ya maisha. Na afadhali hawa wana watoto wadogo. Wengine wana watoto wakubwa kidogo (12-16 years) ambao wanaweza kugoma kulala makusudi ili wasilikize. Ukifikiri sana maisha ya namna hii unaweza kuwa kichaa au kutafuta ganja ili kuondoa soni na hivyo kuendelea tu hata watoto wakisikia shauri yao.😕
....na mbaya zaidi ukisema ukawalaze watoto kwa ndugu au jirani watateswa na wengine watawabaka na kuwalawiti. Ni mbaya sana na ukifikiri sana unaweza kuwa mwehu kabisa
 
....na mbaya zaidi ukisema ukawalaze watoto kwa ndugu au jirani watateswa na wengine watawabaka na kuwalawiti. Ni mbaya sana na ukifikiri sana unaweza kuwa mwehu kabisa


Ila cha kushangaza sana kuhusu watu wa namna hii, ni kwamba ndio utakuta wanavaa shati za kijani (za wasanii akina Makamba) na kuimba kuwa nanihii ndiyo baba, ndiyo mama.....na upuuzi mwingine. Watukueleza kuwa wako tayari kufungiwa jiwe na kutupwa baharini kuliko kukiacha chama chao. Mkuu, ukiwaza sana unapata kizungu zungu original badala ya kile cha kichina!!🙄
 
Tena kuna watu walikuwa wakiishi nyumba ya kupanga na walikuwa na watoto wawili,
mkubwa alikuwa na umri wa miaka minne, na mdogo alikuwa na umri wa miaka miwili.
Siku moja usiku wakati wa mchezo wa baba na mama, mchezo ukakolea utamu, manjonjo na malavidavi wakajisahau.
Na walikuwa na kawaida ya kulala kitanda kimoja na watoto wao.
Sasa mambo yaliponoga wakakipiga kitoto kile kidogo cha miaka miwili teke, kikaanguka huko chini,
wakasimamisha pambano kwa muda , wakazugazuga hapo na kukikibembeleza.
Baada ya kama dakika ishirini kupita wakaanza tena kulisakata lile gozi la mapenzi huku wakiamini fika kuwa watoto wameshalala fofofo,
kale katoto kenye umri wa miaka minne, kwa kumuonea huruma mdogo wake kakasema..
Wee jeni amka ujishike vizuri wameanza tena mchezo wao wasije wakakuangusha tena.

Kwa hiyo jamani kulala na watoto kutatuadhiri siku moja

Wazazi ni wajinga kbsa hawa, na baadhi ya ambao hawajatajwa hapa, kama huna uwezo unazaa ya nini? ili kusumbua watoto sio? na wengine hata kuwalisha hatuwezi. Ni aibu. Oaneni na msizae mleeane tu.
 
Hahahaaa...Hii kitu ni ya kawaida sana katika majumba
Kumbe? Lakini kuna tofauti kubwa sana toka familia moja hadi nyingine kwenye ukanda huu, mbona tunaoathirika ni sisi tu tunaishi maeneo yale yale ya kibangaizaji?
 
Usiseme hivi mkuu.

Sipo, ukifikiri sana sisi waafrika tunatesa watoto, kwa mfano mtu ana watoto 8 hana kazi unawalea vp? na umasikini wetu huu???? hata kutibu malaria tabu kwa nini tusione mbali? Angalia mtu kama Clinton Ex prezdaa wa USA ana mtoto 1 sisi huku 8-10????
 
Sipo, ukifikiri sana sisi waafrika tunatesa watoto, kwa mfano mtu ana watoto 8 hana kazi unawalea vp? na umasikini wetu huu???? hata kutibu malaria tabu kwa nini tusione mbali? Angalia mtu kama Clinton Ex prezdaa wa USA ana mtoto 1 sisi huku 8-10????
Elimu ndogo ndio imekuwa tatizo letu kubwa, elimu ya afya na uzazi pia ni tatizo kubwa. But i got ur point Nguli
 
Sipo, ukifikiri sana sisi waafrika tunatesa watoto, kwa mfano mtu ana watoto 8 hana kazi unawalea vp? na umasikini wetu huu???? hata kutibu malaria tabu kwa nini tusione mbali? Angalia mtu kama Clinton Ex prezdaa wa USA ana mtoto 1 sisi huku 8-10????
ha ha ha ha ahaha!
unauliza nin mpwaaa?
unadhani ni tatizo sana?!!!😀
 
Elimu ndogo ndio imekuwa tatizo letu kubwa, elimu ya afya na uzazi pia ni tatizo kubwa. But i got ur point Nguli

Nyota ya kijani(UMATI) wanajitahidi kuelezea, FEMINA talk show ambayo sasa ni FEMA, na kuna matangazo mengine mengi yanashawishi akina mama kutumia hata njia za kupanga uzazi lakini wapi.

tatizo sisi masikini tunatumia tendo la ndoa kama kilevi cha kusahau shida zetu bila kutumia kinga za unwanted pregnant.

baba na mama lazima mkae chini muungalie kipato chenu mnaamua kupata mtoto 1 then wa pili mna adopt.

WATOTO/SPERMS WANGEKUWA WANACHAGUA FAMILIA ZAKUZALIWA AFRICA NA ASIA KUNGEKUWA HAMNA WATOTO.
 
Sipo, ukifikiri sana sisi waafrika tunatesa watoto, kwa mfano mtu ana watoto 8 hana kazi unawalea vp? na umasikini wetu huu???? hata kutibu malaria tabu kwa nini tusione mbali? Angalia mtu kama Clinton Ex prezdaa wa USA ana mtoto 1 sisi huku 8-10????

Kale ka msemo Zaeni muongezeke mkaijaze dunia bado inazengua vichwa vya watu. Mi tubinti twangu tuwili tunanitoa jasho afu mtu anidanganye nitafute ka tatu? Ah wapi!
 
Nyota ya kijani(UMATI) wanajitahidi kuelezea, FEMINA talk show ambayo sasa ni FEMA, na kuna matangazo mengine mengi yanashawishi akina mama kutumia hata njia za kupanga uzazi lakini wapi.

tatizo sisi masikini tunatumia tendo la ndoa kama kilevi cha kusahau shida zetu bila kutumia kinga za unwanted pregnant.

baba na mama lazima mkae chini muungalie kipato chenu mnaamua kupata mtoto 1 then wa pili mna adopt.
wewe mpwaaaaaaaaaa!
mbona unajisahau sana
DUMISHA MILA MPWAAA!zaa zaana!
 
Wazazi ni wajinga kbsa hawa, na baadhi ya ambao hawajatajwa hapa, kama huna uwezo unazaa ya nini? ili kusumbua watoto sio? na wengine hata kuwalisha hatuwezi. Ni aibu. Oaneni na msizae mleeane tu.

Nguli sio ujinga ndugu vijimambo vya maisha tu hivyo, masikini nao wana haki ya kulana uroda na kuzaana, na ndoa za kiafrika bila watoto si unajua tena mtaandikwa magazeti, mtatungiwa na nyimbo za ngoma za kienyeji!
we acha tu hata huo mchana chumba kimoja kinakuwa na mambo kibao, maji ya kunywa yamo humo, kupika ni humo, madaftari ya watoto yako humo, makochi huko huko incase kuna mgeni stimu lazima zikatike, kwa ujumla ni maisha magumu sana, na ndiohapo mtu anapoamua kula uroda usiku na vitoto vyetu vya kichina hivi havifungi macho, vinalala saa 8 usiku kwa kusikilizia mautamu ya watu, mwee I thank GOD kwa maisha niliyonayo, nayaona bora sana sana!
 
Back
Top Bottom