Issue ya Mikopo ya Elimu ya Juu itamharibia sana rais Magufuli

Issue ya Mikopo ya Elimu ya Juu itamharibia sana rais Magufuli

Tusubiri bilioni 130 tuliyolipia cash kwenye ndege irudi!
 
Wengine hela ya field hatujapata,na sijui kama itatolewa.

Naona ka mkopo ndo umeishia hapo[emoji22].....

Nasema hivi ni kujiuza tu mana hamna namna[emoji124][emoji124]

Hahahahaaa mkuu na hiyo ID yako ndo na mkopo utausikia kwenye bomba maana utatoboa macho watu kwenye field.
 
ACHA KUDANGANYA WATU. Itamuangusha kivipi? Wanaopata mikopo hiyo miaka yote wamekuwa mashabiki wa upinzani au kutopiga kura kabisa. Kwahiyo msitutishe. Magufuli 2020 atapita kwa ushindi wa SUNAMI NA KISHINDO KIKUBWA AMBACHO HAKIJAWAHI TOKEA. Wananchi wengi hata wa upinzani wanamuunga mkono Magufuli. Kama mleta mada umekosa mkopo nenda kalime. Usipoteze muda mwingi kuleta vitisho vyepesi kama hivyo. Hata usipompigia kura sawa tu. Tuna stock ya kura nyingi 2020.

Mkuu naona unavyopigia ramli tumbo lako. Umeandika sana ila hakuna facts. Hizo nguvu na hasira ungezielekeza tu kwenye hizo bia za ofa za weekend.
 
Taifa kusomesha watu wake sisitafsiriwe kama ujasiliamali. Hii ni huduma ndo tatizo linaanzia hapo. Kikichotakiwa ni sirikali kugharamia elimu iache longolongi
Suala la mtu kusoma nafikiri kiuhalisia anatakiwa kujigharamia mwenyewe. Serikali kwa muda mrefu imekuwa ikisomesha watu kwa level ya chuo kikuu kwakuwa wasomi katika ngazi ya shahada walikuwa hawatoshi ukilinganisha na mahitaji. Kwasasa wasomi wapo wengi tena tunayo ziada kubwa sana kwa taalum za art ndio maana Serikali itakuwa imeona hamna haja ya kusomesha kada ambayo tuna ziada nchini. Anayetaka kusoma na ajisomeshe mwenyewe kama watu wanavojisomesha ktk ngazi ya stashahada.

Kwa upande wa fani za afya na sayansi nyingine bado mahitaji ni makubwa kuliko wataalam waliopo, kwa vyovyote vile Serikali lazima iwekeze kwa wataalam wa sayansi hadi tutakapofikia hatua ya kuwa na ziada kwa wataalam wa fani hizo. Baada ya kuwa na ziada ktk fani zote; Serikali haitakuwa na ulazima wa kusomesha tena bali kila mwajiri itabidi asomeshe mwenyewe kulingana na mahitaji yake.

Hoja zangu hapo juu zimezingatia kuwa wasomi wa art wa ngazi ya shahada wanaohaha na vyeti mtaani ni wengi sana na serikali haina pa kuwapeleka na ajira ktk sekta binafsi zipo saturated, je kuna haja gani ya kuendelea kuwekeza kwa hawa ukizungatia kuwa hata rasilimali tulizonazo hazitoshi.

Kwasasa serikali iimarishe vyuo vya kati vya ufundi stadi na ujasiriamali maana elimu ya chuo kikuu imeprove failure ktk kupandikiza stadi za maisha kwa vijana nchini Tanzania kwasababu zaidi ya 98% ya wahitimu nchini wanasubiri ajira!! Kwa mwaka vyuo vinatema karibu wahitimu elfu10 na karibu wote wanasubiri ajira na sekta zote za ajira zipo saturated isipokuwa sekta zinazohitaji wahitimu wa fani za Sayansi! Je ktk miaka kumi ijayo hili sio bomu??. Ni wakati wa Serikali kuanza kuwakopesha vijana kuwekeza kwenye sekta mbalimbali baadala ya kuendelea kuwasomesha bila kujua watawapeleka wapi given the mindset of employment!
Nawasilisha maoni yangu.
 
dah sijui hat serikal yetu hii inafkiria nin jaman kwel watanzania weng sis ni maskin,bas rais wetu athibitishe kuwa n kwel yupo kwa ajili ya maskini na anatetea na kusaidia madkin,kwa kutusomesheni sie watot wa maskini,licha ya kuwa hiyo pesa ni mkopo lakin hat hivo akiweza kutugharamia ili tupate nchi ya viwanda na wasomi wa fani zote na kwa masom yote itasaidia.

Wana art wako wengi mtaani hawana kazi, kwanini serikali ipoteze pesa kusomesha watu wa hivyo?, hao waliosoma art waingie vyuo vya ufundi wasome ufundi chereani
 
ACHA KUDANGANYA WATU. Itamuangusha kivipi? Wanaopata mikopo hiyo miaka yote wamekuwa mashabiki wa upinzani au kutopiga kura kabisa. Kwahiyo msitutishe. Magufuli 2020 atapita kwa ushindi wa SUNAMI NA KISHINDO KIKUBWA AMBACHO HAKIJAWAHI TOKEA. Wananchi wengi hata wa upinzani wanamuunga mkono Magufuli. Kama mleta mada umekosa mkopo nenda kalime. Usipoteze muda mwingi kuleta vitisho vyepesi kama hivyo. Hata usipompigia kura sawa tu. Tuna stock ya kura nyingi 2020.
Hili povu linazidi hata la omo
 
Vyuo vya elimu ya juu vimefunguliwa huku wanafunzi wengi wakiwa njiapanda kuhusu mikopo yao ya ada pamoja na chakula na malazi. Suala la means testing kwa mwaka huu limekuwa tight sana kiasi kwamba kuna wanaojuta kuomba kudahiliwa na vyuo kwa sababu hata ule mkopo wa chakula na malazi hawapewi wengi wao na huwezi kusajiliwa chuoni bila kulipa angalau ada ya semester moja!

Serikali inasema inaweka kipaombele kwa baadhi ya kozi/fani,fine bt ni asilimia ndogo saaana ya wanafunzi wanaochukua fani hizo za kipaombele ukilinganishwa na wengine,haiwezekani wooote wasome Petroleum Engineering,architechture,medicine,anatomy, and the like!

Na wengi wa watoto wa maskini ndo hawa waliosomea shule za Kayumba ambako Physics na Biology ni msamiati mgumu sana so walilazimika kusoma masomo ya arts ili waweze kufaulu kwa sababu ya kukosa walimu wa sayansi na miundombinu ya maabara.

Nionavyo mm,pesa nyingi inatumika zaidi huku kwenye 'ELIMU BURE',hali ikiwa mbaya zaidi hawa wanafunzi wa elimu ya juu wanaweza kugoma na hii itamletea shida kubwa sana JPM. Naomba washauri wake mliopo humu #JF mumfikishie salamu hizi,watoto wengi wa maskini ndo waliosoma masomo ya arts na ndo wanaokosa mikopo.
***
HAO WA ELIMU YA JUU NI ASILIMIA NGAPI YA WATANZANIA KIASI WAHARIBU./ WAWE WAVUMILIVU TU,NCHI ILIACHWA NYEUPE HII MIEZI 10 ILIYOPITA.
 
Daaa hilo la mkopo limenigusa sana,mdogo angu ni Muhanga wa hiyo kitu! Halafu toka chekechea anasoma shule za serikali.....
Masikini nikamuaminisha aende advance akasome PCB sio haba akafaulu vizur
Ila kuangalia mkopo nimeishiwa pozi kabisa ni bora hata wangempa meals and accomodation ungekua afadhali......
 
Sioni tatzo la serikali, huu ni mkopo na siyo lazima kila mtu apate.
 
Kuna dogo hana baba wala mama na kafauru vizuri,yaani kasoma kwa tabu sana,lakini mkopo hana aisee
 
Mkuu hivi haya maneno ni kweli alisema au watu wanatania??kama ni kweli aisee basi acha niishie hapa nitaitwa mchochezi.
Nenda YouTube video yake ipo, jifunze kufuatilia vitu usiishie kusikia tu!
 
Mpaka sasa nauona UOVYO wake, yaani aliropoka pale AL HASSAN MWINYI stadium Tabora ila leo kakaa kimya huyu mtu ananitia shaka kama atatimiza mengine
 
mmeipenda wenyewe, kasirikeni hata mpasukee, acheni muisome namba weee, fisiemu mbele kwa mbele..........

what goes around comes around
 
Back
Top Bottom