Intelijensia TISS ni walinzi binafsi wa Rais?

Intelijensia TISS ni walinzi binafsi wa Rais?

Yupo mmoja huku kitaani kwetu ni mkimya haongeagi sana. ila akisha bugia lager 3 tu balaa tumeyajua mengi yahusuyo tiss kupitia huyu jamaa

Wapi aisee??yupo utakuta ni mtumwa Wa mwana IDARA na analipwa na mwana IDARA,ofisi ya Rais haimjui(fikra) na wapo wengi sana hao,ndo utoa taarifa zote za mitaa na kila kitu kinachoendelea aisee
 
Mkuu umeweza kuyajua yote hayo kuhusu TISS lakini na imeeleza vizuri kabisa lakini hujui wako chini ya Nani......I doubt!
Pia vigezo ulivyotoa vya upole sijui ukimya uyilivu sio wote wanakua hivyo...wanabadilika kulingana na lengo na mazingira!
 
Haaaaaaaa watu hatareeee sanaa haaa,tena aende pale mlangoni ajifanye anaenda Emilio Mzena Memorial Hospital kutibiwa,nafikiri itakuwa njia nyepesi kuingia ndani na kupata informations zote anazozitaka haaaaa
nakuhusu yatakayo mfika aje atupe mrejesho huku..wakati naishi shule ya makumbusho kunakisa kilinikuta sisahau mpka leo
 
Wadau
Kumekuwa ni minong'ono mingi sana na fununu juu ya nafasi ya TISS na kazi zao.
Nakumbuka kabisa kuna watu huwa wanafanya mambo ya kipuuzi na kijitanabisha kama TISS.Binafsi sijawahi kutana na mtu wa TISS moja kwa moja lakini kwa wale ambao nimewahi kuhisi kuwa ni watu wa TISS kuna mambo fulani ambayo nimejifunza toka kwao:

  • Huwa ni watu watulivu wasio na makeke mengi
  • Huwa sio wasemaji sana ni watazamaji na wasikilizaji
  • Huwa sio watu wa kujikweza na huwa wanajua wanachokitafuta na mara nyingi kwao hutafuta vile visivykuwapo
  • Sio washabiki wa mambo na mara nyingi hanaga opinions
  • Kazi yao kubwa naonaga ni kutambua tishio na kulithibiti kabla ya madhara
Kumekuwa na tabia hapa nchini ya watu kuhusisha upuuzi wa kisiasa na maswala ya Jinai kama vile tukio la kushambuliwa kwa mheshimiwa LISU na watu wa Usalama.Sisemi kwamba sio wao ila kama ni wao nafikiri that was too low of them.

Niulize tu kwa wale wanojua kwa hakika hii Idara ya Usalama wa Taifa ni askari Binafsi wa Rais au ni Intelligence Officers kama ninavyoelewa mimi na ambao huwa hawana maslahi binafsi bali huwa na maslahi mapana ya Nchi?

Nikipata Jibu kabla ya Mwaka kuisha ITAPENDEZA ZAIDI
Mie ninalo jibu ila naogopa kuliweka hapa..!
Ngoja waje...
 
Mkuu umeweza kuyajua yote hayo kuhusu TISS lakini na imeeleza vizuri kabisa lakini hujui wako chini ya Nani......I doubt!
Pia vigezo ulivyotoa vya upole sijui ukimya uyilivu sio wote wanakua hivyo...wanabadilika kulingana na lengo na mazingira!
Kama huyu tulie nae huku kitaani kwetu

Sent from my SM-G532F using JamiiForums mobile app
 
suala lako zuri sana
Marekani kuna kitengo FBI hichi kina fanya kazi na maslahi ya ndani ya nchi hakichukuai amri kutoka serikalini au kwa Raisi

Hawa ndio walomtoa Richard Nixon

CIA ni uslama wa taifa kwa nchi zanje na kipo na Raisi wa nchi
Acha uongo
 
Yes,I hate'em...wana ile hali ya kujiona wao ni exclusive..kwamba ni tabaka flani la juu la nchi...Hapo tu ndio wanaponifanya niwachukie.....

Halafu kwenye kujifanya wana akili zaidi ya kenge wengine wote.....Kwamba wao ni cream of the crop!
Unasumbuliwa na wivu mkuu[emoji12]
 
Comment yako ya kwanza uliongea vizuri lakini hii umeharibu,kama hujui kitu ni bora kukaa kimya,kWa kukusaidia...,wale walinzi wavaa suti ni usalama Wa taifa kabisa na wanaweza kufanya kazi yoyote sema uwa wanachaguliwa kutokana na mafunzo,inakuwaga hivi,watu wanaenda kwenye mafunzo na wakishamaliza humo ndani ndo uchaguliwa,kundi la kwanza ni WALINZI,kundi la pili ni WAPELELEZI,hawa wote wamepitia mafunzo yote,sana sana wakishachaguliwa kama kWa mfano WALINZI kuna vikozi wanasomea tena kabla ya kuanza kazi,kwahiyo mpelelezi pia anaweza kufanya kazi ya ulinzi maana anajua kila kitu na hivyo hivyo pia mlinzi anaweza fanya kazi ya upelelezi,wanachaguliwaga na viongozi kutokana na mafunzo na kuna watu wanawafatilia na wanaangalia watu watakao wafaa,so siku nyIngine kama hujui kitu ni bora unyamaze.....,na wale wengine wenye magwanda Kama ya jeshi lakini siyo ya jeshi wengi wanakuwaga washamaliza mafunzo lakini bado wanatestiwa au naweza sema bado hawajapangiwa vituo aisee,kWa mfano pale kijitonyama,kuna walinzi mlangoni ambao wanavaa hivyo na ukiingia kushoto kuna kaofisi kakuajiandikisha jina na vitu vingine,wale walinzi uwa wanalala mle mle ndani maana kuna hostels tangu miaka ya 70
Mkuu naona umebobea kwenye hayo mambo ya usalama,
hivi hao TISS wanautofauti gani na wale wanaintelijensia, wale ambao huwa wanavaa tule tu airfon,
 
Comment yako ya kwanza uliongea vizuri lakini hii umeharibu,kama hujui kitu ni bora kukaa kimya,kWa kukusaidia...,wale walinzi wavaa suti ni usalama Wa taifa kabisa na wanaweza kufanya kazi yoyote sema uwa wanachaguliwa kutokana na mafunzo,inakuwaga hivi,watu wanaenda kwenye mafunzo na wakishamaliza humo ndani ndo uchaguliwa,kundi la kwanza ni WALINZI,kundi la pili ni WAPELELEZI,hawa wote wamepitia mafunzo yote,sana sana wakishachaguliwa kama kWa mfano WALINZI kuna vikozi wanasomea tena kabla ya kuanza kazi,kwahiyo mpelelezi pia anaweza kufanya kazi ya ulinzi maana anajua kila kitu na hivyo hivyo pia mlinzi anaweza fanya kazi ya upelelezi,wanachaguliwaga na viongozi kutokana na mafunzo na kuna watu wanawafatilia na wanaangalia watu watakao wafaa,so siku nyIngine kama hujui kitu ni bora unyamaze.....,na wale wengine wenye magwanda Kama ya jeshi lakini siyo ya jeshi wengi wanakuwaga washamaliza mafunzo lakini bado wanatestiwa au naweza sema bado hawajapangiwa vituo aisee,kWa mfano pale kijitonyama,kuna walinzi mlangoni ambao wanavaa hivyo na ukiingia kushoto kuna kaofisi kakuajiandikisha jina na vitu vingine,wale walinzi uwa wanalala mle mle ndani maana kuna hostels tangu miaka ya 70
Nliposema wapo mitaani tunao ndio hawa ukikaa nao vizuri hutoa mengi yahusuyo ujasusi wao na huyu no mmojawao
 
Wengine ukipita pale magorofani kijitonyama wapo pale getini na hata huku Geti la nyuma karibu na hospital ya kairuki wapo pia,wanavaa magwanda kama ya jeshi na wanaishi hostels za mle ndani lakini wale walinzi wavaa suti kabisa uwa wapo kwenye zile flats za mle ndani,hupo sahihi ndugu yangu
Na geti dogo kama unakwenda grave yard na chuo cha uandishi wa habari
 
Heshma kwako mkuu


Sifahamu kitu mkuu.Wataalamu wanasema no research no right to speak Hivyo mkuu sina tafiti zozote nipo kama wewe tu! Au na wewe ni tofauti na Mimi?
Heshima kwako mkuu,
Zakupotea?
BTW jibu lako limekaa kimkakati sana, sidhani kama atajisumbua
 
Haaaaaaaa watu hatareeee sanaa haaa,tena aende pale mlangoni ajifanye anaenda Emilio Mzena Memorial Hospital kutibiwa,nafikiri itakuwa njia nyepesi kuingia ndani na kupata informations zote anazozitaka haaaaa

kiroboto21
Haaa haaaa haaaa haaa teeeh teeeeh.
Acha Poise, ni nicheke kwa huruma.

Mkuu,
hearly , unapewa kijiko cha sumu kilichofunikwa kwa utandu wa asali... Chunga sana mkuu, hiyo inaitwa don't try at home.
Or Park at Your Own Risk.
 
nakuhusu yatakayo mfika aje atupe mrejesho huku..wakati naishi shule ya makumbusho kunakisa kilinikuta sisahau mpka leo

Inabidi alete mrejesho hapa,pole sana kaka na kisa kilichokupata,ilikuwaje?utaweza kusimulia kama hautojali ndugu yangu
 
Mkuu naona umebobea kwenye hayo mambo ya usalama,
hivi hao TISS wanautofauti gani na wale wanaintelijensia, wale ambao huwa wanavaa tule tu airfon,

Kaka,mimi sijabobea katika hayo mambo ya usalama sema kuna watu wengi wa karibu(ndugu zangu) wanafanya kazi katika hiyo IDARA.Kukujibu swali lako,wanaintelijensia na wale bodyguards wanaovaa airfon,wote ni waajiriwa wa TISS(president office),kuna mwanafamilia aliingia enzi zile kwenye IDARA,kipindi hicho walikuwa wanafundishwa huo mfumo Wa radio na WAKYUBA,lakini katika hilo kundi,ndani palikuwa na hao wapelelezi(intelligencia) na hao walinzi(bodyguards),lakini baada ya kumaliza mafunzo hayo na mengine yeye akachaguliwa kwenye kundi la Intelligencia lakini anajua kila kitu kuhusu radio,na wengine wakawa bodyguards lakini walipitia mafunzo karibia yote ya intelligencia,hawa wote wawili ni makomandoo,lakini bodyguards baada ya kuchaguliwa uwa kuna mafunzo special wanapitia kabla ya kupangiwa kazi na hao intelligencia kuna mafunzo pia wanapitia baada ya kuchaguliwa,so inshort hao wote ni makomandoo na kila mmoja anaweza kufanya kazi ya mwenzake lakini utengenishwa na viongozi wanaowafatilia wakati Wa mafunzo,nafikiri nimekujibu vizuri Kaka
 
Nliposema wapo mitaani tunao ndio hawa ukikaa nao vizuri hutoa mengi yahusuyo ujasusi wao na huyu no mmojawao

Acha ujinga na upumbavu,acha ushamba,unajua maana ya UJASUSI?nini nilichoongelea kinahusu UJASUSI?
 
kiroboto21
Haaa haaaa haaaa haaa teeeh teeeeh.
Acha Poise, ni nicheke kwa huruma.

Mkuu,
hearly , unapewa kijiko cha sumu kilichofunikwa kwa utandu wa asali... Chunga sana mkuu, hiyo inaitwa don't try at home.
Or Park at Your Own Risk.

Subiri akapambane na wale wenye magwanda Kama ya jeshi kwanza haaaaaaaaaaaa,noma sana Poise
 
Wadau
Kumekuwa ni minong'ono mingi sana na fununu juu ya nafasi ya TISS na kazi zao.
Nakumbuka kabisa kuna watu huwa wanafanya mambo ya kipuuzi na kijitanabisha kama TISS.Binafsi sijawahi kutana na mtu wa TISS moja kwa moja lakini kwa wale ambao nimewahi kuhisi kuwa ni watu wa TISS kuna mambo fulani ambayo nimejifunza toka kwao:

  • Huwa ni watu watulivu wasio na makeke mengi
  • Huwa sio wasemaji sana ni watazamaji na wasikilizaji
  • Huwa sio watu wa kujikweza na huwa wanajua wanachokitafuta na mara nyingi kwao hutafuta vile visivykuwapo
  • Sio washabiki wa mambo na mara nyingi hanaga opinions
  • Kazi yao kubwa naonaga ni kutambua tishio na kulithibiti kabla ya madhara
Kumekuwa na tabia hapa nchini ya watu kuhusisha upuuzi wa kisiasa na maswala ya Jinai kama vile tukio la kushambuliwa kwa mheshimiwa LISU na watu wa Usalama.Sisemi kwamba sio wao ila kama ni wao nafikiri that was too low of them.

Niulize tu kwa wale wanojua kwa hakika hii Idara ya Usalama wa Taifa ni askari Binafsi wa Rais au ni Intelligence Officers kama ninavyoelewa mimi na ambao huwa hawana maslahi binafsi bali huwa na maslahi mapana ya Nchi?

Nikipata Jibu kabla ya Mwaka kuisha ITAPENDEZA ZAIDI
TISS au idara ya usalama wa taifa, hiyo ni idara iliyopo kwenye ofisi ya Rais kwa mujibu wa sheria ya kuundwa kwake ya mwaka 1996 iliyowekwa saini na Rais wa awamu ya tatu.

Ile ni idara tu, haijitegemei kama ilivyo millitary intelligence ya JWTZ ambayo ni moja ya kitengo cha jeshi tu.

Daima wapo chini ya ofisi ya Rais, si kama wengine wanavyowafahamu.
 
Back
Top Bottom