IMF wathibitisha, Serikali imeishiwa!


Uchumi ni mzuri kwa sasa na kuna kila hali bidii ikiongezeka uchumi utaongezeka takwimu ni nzuri, magwanda wanataka kutuharibia uchumi ili wapate kisingizio lakini hilo tumesha liona na tunalidhibiti.
 

Naona umeshindwa kujibu hata moja ukaamuwa kuchakachuwa, hongera.
 
Soma vizuri, wakati wenzetu wame "fail" sisi tumeonesha "success" na tumepanda chart. Mbona mnaandika pumba, huwa hamsomi kinachoandikwa?

Tulipofanikiwa wapi? Can you show me? Au ni kufunga barabara ya ocean road saa kumi na mbili jioni ndio mafanikio?? Au ni Dowans na Richmond??? I can't see anything am sorry!! Pumba mwazileta nyie wenye kutoa hoja za jazba kwenye mambo yanayomgusa kila mtanzania bila kujari itikadi wala dini.
 
Uchumi ni mzuri kwa sasa na kuna kila hali bidii ikiongezeka uchumi utaongezeka takwimu ni nzuri, magwanda wanataka kutuharibia uchumi ili wapate kisingizio lakini hilo tumesha liona na tunalidhibiti.
hata kama ni propaganda umezidi na wewe hebu kaa kimya muda mwingine tuweze kupata facts agrrrrrrrrrrrrrh...
ujuaji kila kitu eeeeeeeeh
diversion kila sehemu "magwanda magwanda" wakati intellectuals wanatupa fact hapa
unabahati sana wewe shukuru hii katiba tu
Ibara ya 18, "kila mtu ana haki ya uhuru wa kutoa maoni na kujieleza, kutafuta, kupata na kusambaza habari na mawazo yake kupitia chombo chochote kile cha habari bila kujali mipaka ya nchi, na pia ana haki ya uhuru wa kutokuingiliwa mawasiliano yake".
 
Mbona alichokisema mleta thread ndicho kilichomo katika IMF report!!! Hebu soma sehemu yenye bold and green font, then niambie inamaanisha nini!
 
"Year","Tanzania"
"2004","2175000064"
"2005","2074000000"
"2006","2375000064"
"2007","2910000128"
"2008","2915000064"
"2009","3206000128"
"2010","3687000064"



Tutakua na data zinaongezeka kila siku:bila haya bongo hatutoki, Uchumi kukua bila kuwa na effective means za ku distribute the acqured economic cake kwa wananchi haina maana yeyote.


Kwamaoni yangu vitu vinavyo sababisha inflation (CPI) na njia za kukabili ni


Kisababishi - Njia ya kutatua
Mahitaji kuwa juu kuliko uzalishaji-Kuongeza uwajibikaji kwa watanzania wote, tuache luxuries things, porojo na tutumie nyezo bora na za kisasa katika uzalishaji.
Mishahara kuongezeka bila kuongeza uzalishaji - Mishahara inzingatie ufanisi sio political will
Supply ya pesa kuwa juu-BOT Kupunguza ya supply pesa na interest rate juu hasa kwa big firms hapa BOT iwajibike kwenye credit control measures.


Then ndio zije fiscal measures kama wanavyshauri wachumi humu, maana hizo ni kama Supplements tuu,
Kupunguza matumizi ya serikali na kuongeza savings kwa wananchi wote.
Ineffective tax collection-kukusanya kodi ipasavyo hapa pia tuangalie differences ya impot/export policies zetu.

Kwa kufanya haya automatically tutapunguza international and domestic lendig as tunaumia sana kwa kulipa interest na wealth distribution itakuwepo.
 

Nimekuwekea listi hapo juu, na data zinazoonesha growth na report mpya kabisa ya IMF imebandikwa na Naz inaonesha mafanikio, unataka kipi zaidi? wewe ndio uoneshe wapi hatujafanikiwa. Wacha pumba.
 
Concluding Statement by the IMF Mission to Tanzania
Press Release No.11/401
November 7, 2011


........................
"An International Monetary Fund (IMF) mission, led by Mr. Peter Allum, visited Dar es Salaam during October 26–November 7, 2011 to conduct discussions for the third review under the Policy Support Instrument (PSI).[SUP]1[/SUP] The mission met with Finance Minister Mkulo, Bank of Tanzania Governor Ndulu, and other senior officials, as well as representatives of the private sector, civil society, and development partners. The mission wishes to thank the authorities for their warm hospitality, close collaboration, and the high quality of the discussions."

"At the conclusion of the mission in Dar es Salaam, Mr. Allum issued the following statement:


"Despite recent power shortages, Tanzania's economy continues to grow strongly, expanding 6.3 percent in the first half of 2011.
Core inflation, measured excluding food and energy components, remains in single digits, while headline inflation has approached 17 percent (year-on-year), boosted by global energy prices, food price effects from the drought in the Horn of Africa, and the recent depreciation of the shilling. Public spending has risen as a share of gross domestic product (GDP) in recent years to deliver significant growth in local government health, education and other social programs as well as scaled up investments in roads and other infrastructures. However, overall recurrent spending has outpaced revenue and grant financing, contributing to growing fiscal deficits and a rising public debt stock."


"Under the PSI program through June 2011, the Bank of Tanzania's reserve money targets were met and foreign commercial borrowing was kept well within program limits. However, partly due to the shortfall in commercial borrowing, domestic financing of the budget was higher than planned and the target for accumulating net international reserves was missed. Structural reforms are moving forward, notably to strengthen debt management capacity.

For more information, visits
Press Release: Concluding Statement by the IMF Mission to Tanzania

Haya mleta mada uliitowa wapi hiyo habari yako ya uzushi? hiyo hapo umewekewa report ya IMF ya jana, inaonesha mambo mazuri kinaga ubaga.
 
Merekani wanakopa itakuwa Tanzania? mnanchekesha!

Mkuu, tulitakiwa tukopeshe na sio kukopa na kuomba omba! Matokeo yake tunakufurishwa ili tusaidiwe budi tulane ötigo!
 

Mchambuzi,

Siku serikali ilipotangaza kuwa inataka kuachana na dependancy on domestic aid nilipata mshangao kwani kuna vitu vya msingi unaweza kujiuliza na wewe ukapigwa na butwaa. Serikali itawezaje kusurvive bila ya aid kama matumizi ya serikali ni haya? How will they cover the gap of aid contributions? Tuangalie the current debt structure ya nchi utaona kwamba the domestic debt is now stand at 5% of the national GDP. While our Total debt structure is 40% of the national GDP. We have excluded the $500 Million (not $500 Billion nimekosea) ambapo serikali imepanga kukopa kutoka katika masoko ya mitaji. What worries mie sio kwamba tumefilisika la bali serikali inaona kuna urahisi wa kukopa ndani ya nchi na inakopa kwa kasi ya ajabu. Kasi inatokana budget deficit serikali inakumbana nayo na hivyo kupelekea serikali ikope kutoka katika financial sectors. Mfano Mrindoko anareport hivi katika Daily News jana:-

In the month under review, the disbursements amounting to 6.7 million US dollars (about 10.72bn/-) were recorded. External debt service was 4.7 million US dollars (about 7.52bn/-) of which 3.9 million US dollars (about 6.24bn/-) was principal and 0.8 million dollars (about 1.24bn/-) interest payments. Likewise, the government domestic debt increased by 124.6bn/- to 3,862.1bn/-, from the level recorded at the end of July this year. The increase was mainly on account of increasing financing needs that resulted into conversion of liquidity papers worth 107.5bn/-, in face value. The government bonds accounted for the largest share of domestic debt followed by Treasury bills. A total of 112.9bn/- was due for payment, in which 21.6bn/- was paid out of government resources as interest, while principal amount of 91.3bn/- was rolled over.
 

Faiza,

Dada yangu ushabiki saa zengine tuuweke pembeni yes Tanzania imefanikiwa kuexceed expectation of economist who predicted that our economy will grow by 6% (Uchumi umekuwa by 6.3%). Lakini kuna maneno ya kijani sijui kama umeyasoma na kuyaelewa. Labda nikuulize umefahamu vp hayo maandishi ya kijani?
 

Ndio sababu nikamuuliza Soby foreign currencies tutazitoa wapi?

Watu wanapendekeza mambo hata sijui wanakuwaje nchi haizalishi lakini tunataka kuwe na foreign currencies nyingi (hizi si hadithi za abunuwasi kupanga utajiri kwa mayai mawili). Tuwekeze katika sekta za uzalishaji ili tuweze kuexport more kuliko import ili tuweze kuongeza mapato ya foreign currencies. Na hatuwezi kuwa na ongezeko la uzalishaji bila ya serikali kuwekeza katika sekta ya kilimo, viwanda ili uzalishaji uongezeke zaidi.

Uchumi wa Tanzania sasa 26% unatokana na agriculture (from the previous 40%). Tumewekeza zaidi katika sekta ya huduma na nyenginezo. Globally there is a rise of global food prices increase of 70% (golden opportunity) lakini kilimo tunawekeza kisiasa zaidi ya kimpangilio. Boosting agricultural sector will help to increase agricultural production growth. Increase foreign currencies reserves.

Serikali inaweza kupunguza mzigo wa gharama za maisha ya mtanzania kwa kupunguza VAT from 20% to about 18% au 17%. Kodi hiyo ikaenda kuongezwa katika sekta ya madini au mawasiliano. Vile vile kodi hiyo inaweza kufidiwa kwa kuongeza vyanzo vya kodi kama kodi ya upangishaji nk.

Narudia siasa katika uchumi ni hatari tutakwama. Hatuwezi kuwa lower foreign currency exchange rate bila kuwa na ongezeko la foreign currencies through exports, investments and non-revenue incomes. Vile hatuwezi kuwa na lower foreign currency value bila ya mipango madhubuti ya kupambana na excess demand of us dollar (dollarisation) in our economy. Nilikuwapo!
 
Hivi uchumi wa tanzania unaedeshwa na sekta gani hasa?

Binasfsi siamini kama Mining tayari inachangia wenye uchumi wetu kwa kiasi kikubwa . Sababu hata bei ya dhahabu ikipnda thamani ya Tanzania Sh VS dollar inashuka . Vile vile hawa jamaa wa Minning niepata shock uona kuna wengine wanadai kwa hi kabisa kwa sheria za uwekezaji zilizopoi tax refund( VAT) kubwa zaidi hata ya mrahaba wanayotoa

Wasi wasi wangu pia ni watendaji aliowaweka KiKwete hawamsadii kwa kumpa ukweli. Inawezekana akisema ajira Million mbili basi Kisiasa serikali inajibebesha zigo bila kutazama plan na uwezo uliopo. Hakuna mtendaji asiye mwanasiasa wa kumwabia kuwa Boss hizi ajira au hiki hakiwezekani kwa sasa sababu hii n hii.

 

"Deficit" ni tatizo tu pale ambapo lina "impact" growth, ili upate faida inabidi uwe na "deficit" mwanzoni, kila unachokiingiza nchini iwe ni bidhaa au mkopo unahisabiwa kama "value" iliyoingizwa nchini. Hiyo "impact" haiwi kubwa pale inapoonekana kuwa "measures" za kuikabili "deficit" zipo na ndio maana ukaona hiyo sentensi ya mwisho "Structural reforms are moving forward, notably to strengthen debt management capacity."

Ni kama vile leo umenunuwa kiwanda cha kuzalisha bidhaa, kwenye hesabu yale matumizi na "depreciation" yanaonekana ni hasara mpaka hesabu zitapo "break even", kwa mfano huo tazama kwa kipindi hiki cha miaka mitano iliyopita Tanzania imewekeza kwenye nini na nini au "activity Drivers", jee, kutakuwa na faida katika huo uwekezaji? Ndio. Ndio maana ukaona hiyo niliyoweka blue. Ikiwa hamna hizo "activity drivers" unawekewa vikwazo na IMF mpaka wakupe masharti mapya kama tulivyowekewa 1997 na IMF, tulikuwa hatuna "activity drivers" zozote.
 
Kwa kweli ni thread nzuri mno, tatizo kuna ka ushabiki kwenye ukweli.
Wengi wameelezea kama sie ma layman wa uchumi tunavyojua, swala muhimu kuliko lote na lisolokuwa na ubishi,
pamoja na kwamba watu wanakataa kulitazama na kukimbilia kwenye mafanikio ya Mh JK.

Serikali ipunguze matumizi, hasa ya anasa, posho na rushwa, BASI. Hilo ndilo TIBA PEKEE!
 
Labda kama wewe mvivu wa kusoma watu wamefanya uchambuzi wa kutosha. Ukitaka kujua JK amekusanya hela nyingi au la angalia Mkapa alikusanya ngapi nayeye ngapi na uangalie inflation na devaluation. PIA UCHUMI HAUSIMAMI UNAKUWA HIVYO KODI KUONGEZEKA SI KIPIMO CHA KUONGEZA JUHUDI ZA MAKUSANYO. UKIANGALIA KISOMI UTAKUTA JK HAJAONGEZA CHOCHOTE KWENYE MAKUSANYA ILA AMEPWAYA
 

Weka data, usilete pumba, tunataka mchele.
 
Uchumi ni mzuri kwa sasa na kuna kila hali bidii ikiongezeka uchumi utaongezeka takwimu ni nzuri, magwanda wanataka kutuharibia uchumi ili wapate kisingizio lakini hilo tumesha liona na tunalidhibiti.


can't you think beyond the next meal faiza?
 
Umekurupuka,pointi yangu ilikuwa ni kwamba,licha ya mapato kukusanywa zaidi,bado hiyo foreign aid ambayo hatujui huwa inakuja in what terms ie as to whether if it is grants only or if there is some in terms of low interest loans and or some other grants with plenty of strings attached.

Hii ya mashoga ndo imekuwa wazi lakini kuna mengi hukubaliana behind doors hatujui.

Ndo maanakuna wanaoamini nchi ishashauzwa.

Hapo chini,wakati makusanyo ya kodi yaliongezekakutoka 4.8 hadi 6.3 trillion,foreign aid nayo iliongezeka kutoka 2.4 hadi 3.1trillion...Kilichoongezekahaponi overallbudget ama matumizi yaliongezeka na ndiyo maana change in foreign aid as a % of totalbudget imeonekana kuwa the same na sometimes kushuka lakini tafsiri haina maana kuwa we received less aid.

Umeelewa?
 
Unajua Pasco, uchumi uchwara wa Tanzania hauhitaji mtu kuwa mchumi kujua nini kinaendelea kwani hata hesabu za total budget mwaka jana zilikosewa ikabidi zikajumlishwe upya; does that need an economist au just a rational thinker pasco.
kweli kaka hata mimi sijawahi soma uchumi hata definition yake siijui ila najua haya yafuatayo:-
a) Lazima udhibiti uingizaji wa bidhaa nchini kwako hii ni pamoja na kukuza soko la ndani
b) Lazima uhakikishe ration nzuri kati ya Import na Export (Uagizaji na Uuzaji wa bidhaa nje ya nchi)
c) Lazima Udhibiti mapato na matumizi ya serikali -- matumizi yasizidi mapato ya ndani, jitahidi kupunguza ukubwa wa serikali.
d) Lazima uhakikishe unakusanya kodi vizuri - walipa kodi na wananchi waelimishwe umuhimu wake na matokeo yake yaonekane
e) Lazima u-promote viwanda vya ndani hence kukuza uzalishaji na ubora wa bidhaa kwa watumiaji hasa wa ndani.
f) Lazima uhakikishe Raslimali za taifa zinachangia kwenye pato la taifa. (Utalii, Madini n,k)

sasa hapo kweye point f). sisi tuna "F"

Ndugu yangu kama hufanyi haya nakwambia lazima utakuwa omba omba wa kimataifa, na lazima wanaokusaidia wakupe masharti MAGUMU kama hili la cameroon la kuchumbiana jinsia moja:
 
Cookies are required to use this site. You must accept them to continue using the site. Learn more…