Huu ndio muundo wa askari kwa majeshi yote duniani

Huu ndio muundo wa askari kwa majeshi yote duniani

Hili swali ni sawa na kusema kipi kinafanya askari apande cheo ambalo nishakujibu..

Ila 4 star general ni jenerali wa kawaida tu kama MUSUGURI na 5 star general ni cheo cha juu yake ambacho ni FIELD MARSHAL

Kwahiyo hilo ndio jina lingine la general
Mwanajeshi akifikia brigadia gari lake huwa na nyota moja ndiyo maana anaitwa one star general. Kuendelea juu ni hivyohivyo, ile ni nyota ya kwenye gari lake toka zamani
 
Mkuu labda nikusaidie hapo ni kuwa kwenye jeshi kuna vitengo vingi mno ikiwemo komandoo ni kitengo pia ila lazima komando atokee hapo hapo kwa wanajeahi wa kawaida yaani privates au cheo cha juu ya privates na kuendelea .ila tofauti kubwa ya komando ni kuwa wanafundishwa ku survive wakiwa wenyewe wenyewe yaani mmoja mmoja kwa kupewa mafunzo ya ziada tofauti na wanajeshi wa kawaida ambao huwa wanaenda in groups pia ili uwe komando inabidi mafunzo ya awali ( mbawa moja hiki ni cheo cha kikomando mafunzo ya awali) uchukulie hapa nnchini kisha mafunzo ya juu ( cheo mbawa ya pili) huwa wanaenda kuchukulia either CUBA au NCHI nyengine zinazotoa mafunzo ya ziada ya ukomando .
Kombandoo ni medani wanajeshi wenye medani hutambulika kama special forces
 
Usilishe matango pori
Mkuu anachokisema deadbody ni sawa polisi kama polisi haitakiwai kutumia neno jeshi pia polisi wa tanzania huwa wanajiita ASKARI hili neni ASKARI linatakiwa litumike na wanajeshi (jwtz) sasa wao huwa wanajiita tu ilimradi kujipa U superior
 
Mkuu anachokisema deadbody ni sawa polisi kama polisi haitakiwai kutumia neno jeshi pia polisi wa tanzania huwa wanajiita ASKARI hili neni ASKARI linatakiwa litumike na wanajeshi (jwtz) sasa wao huwa wanajiita tu ilimradi kujipa U superior
Yani dhahili yaonyesha uwezo wako wa kufikiri ulivyo mdogo.. Polisi unataka waitwe jina gani.!
Seniority ipo pale pale Jwtz ni mkubwa then police inafuata.
 
Yani dhahili yaonyesha uwezo wako wa kufikiri ulivyo mdogo.. Polisi unataka waitwe jina gani.!
Seniority ipo pale pale Jwtz ni mkubwa then police inafuata.
Mkuu wewe ndio unakosea
 
Yani dhahili yaonyesha uwezo wako wa kufikiri ulivyo mdogo.. Polisi unataka waitwe jina gani.!
Seniority ipo pale pale Jwtz ni mkubwa then police inafuata.
Unajua kama ww umekariri kuanzia ukiwa mdogo mkuu unasikiaga tu askari polisi na ww ukameza hivyo hivyo ila kiuhalisia hawastahili kuitwa askari askari ni mwanajeshi JW pekeyake
 
Yani dhahili yaonyesha uwezo wako wa kufikiri ulivyo mdogo.. Polisi unataka waitwe jina gani.!
Seniority ipo pale pale Jwtz ni mkubwa then police inafuata.
Kwanza jua maana halisi ya neno ASKARI hili neno limetoholewa kwenye kiarabu neno halisi likiwa ASKAR =maana yake SOLDIER(mwanajeshi),hii ndiyo maana ya askari sasa huyo polisi tangu lini akawa MWANAJESHI mkuu? Sasa tukija ki bongo bongo ni kuwa kipindi cha ukoloni Tanganyika mtu yyte aliyekuwa anatumikia jeshi la kikoloni kama mwanajeshi au polisi alikuwa akiitwa askari na ndiyo maana tukalibeba hili neno mpaka sasa hivi ila kiuhalisia ASKARI NI MWANAJESHI
 
kinacho niuma nilijifanya john kisomo jamaa alinipa mchongo kwenda j.k.t mwaka 2011 leo ana nyota 2

mie nimebaki miliki buku mia 2, maisha haya
Bro mwenyewe kimenikuta icho mshkaji wangu saiv Na drive jet fighter tulimaliza nae form 6 ye alikua CBG mi EGM nikajifanya mpenda shule Maisha haya bana
 
Kwanza jua maana halisi ya neno ASKARI hili neno limetoholewa kwenye kiarabu neno halisi likiwa ASKAR =maana yake SOLDIER(mwanajeshi),hii ndiyo maana ya askari sasa huyo polisi tangu lini akawa MWANAJESHI mkuu? Sasa tukija ki bongo bongo ni kuwa kipindi cha ukoloni Tanganyika mtu yyte aliyekuwa anatumikia jeshi la kikoloni kama mwanajeshi au polisi alikuwa akiitwa askari na ndiyo maana tukalibeba hili neno mpaka sasa hivi ila kiuhalisia ASKARI NI MWANAJESHI
Kwahyo Tuwaitaje hawa Policie
 
Komando ni Nani?
Komando ni askari aliyepitia mafunzo maalumu (special trainings) kumfanya awe na uwezo maalumu wa ziada wa kufanya mambo zaidi ya askari wa kawaida kwa jina la kimombo wanaitwa special forces. Mfano mzuri ni SAS (wa uingereza) na SEAL TEAM SIX ( Wa USA).

Katika medani za kivita, askari wa kawaida mara nyingi hupigana kuelekea upande wa adui, lakini komando yeye amefunzwa namna ya kupigana akiwa anatoka kwa adui kwenda upande wa kikosi rafiki. Hapo namaanisha kuwa komando anauwezo wa kujirinda na kushambulia kwa wakati mmoja..! Kuna kipindi komando inabd apambane akitokea nyuma ya adui (behind the enemy line) na hapo ndipo linapokuja somo la namna ya kutua na parachuti (paratrooper trainings).

Wenzetu marekani wameendelea kiasi cha kwamba wana vikosi vingi sana ambavyo vinaweza visiwe vya makomando (kwa definition yao) ila vinafanya kazi sawa na makomando mfano Green berets , delta force nk.

Katika jeshi la nchi yoyote, mara nyingi makomando huwa ni wachache ukilinganisha na askari wote. Unaweza kukuta kwenye jeshi la askari 15,000 makomandoo wakawa wasizidi 1000 pekee. Hii hutokana na namna wanavyopigana katika medani za kivita, mara nyingi section ya komando huwa haizidi watu saba na ndo hao hao wanaotumwa kufanya mission ngumu. Lakini pia gharama za kufunza kamando mmoja inaweza kugharamia mafunzo ya askari watatu wa kawaida.

Kuna story zisizo na uhakika nilizisikia kuwa "eti" kipindi nchi yetu inaingia vitani na nduli iddi amin dada jeshi letu lilikuwa na takribani makomando mia tano (500) pekee so nadhani unaweza kupata picha ya shughuli na uwezo wa makomando.

Komando huwa wanakazi maalumu ya kuhakikisha kuwa askari wa kawaida wanafanya majukumu yao bila ya kupata shida zinazo epukika, hapo huweza kufanya sabotage missions ( shambulio la hila) ili kupunguza kasi ya adui asifikie (delaying) kikosi rafiki na hapa humaanisha ulipuaji wa madaraja, silaha, maangamizi, ghala la chakula cha adui au hata vifaa vya usafirishaji wa adui kwa kutumia mabomu lakininpia huweza kutumwa katika rescue missions (misheni za kukomboa mateka) nk.


Mara nyingi komando hupatikana baada ya askari wa kawaida kumaliza mafunzo yao na hapo huchaguliwa baadhi yao wenye sifa zitakazo muwezesha kuhimili mikikimkiki ya mafunzo ya ukomando. Kwa tanzania sifahamu mafunzo huchukua kwa muda gani ila huko dunia ya kwanza mafunzo huwa ni kuanzia miezi tisa mpaka miaka miwili kilingana na mahitaji ya askari hao..

Hata aina ya silaha anayotumia komando ni tofauti na silaha anazobeba askari wa kawaida, sijui kwa tanzania ila ukienda marekani special forces wao mara ya mwisho kuangalia walikuwa wanatumia silaha aina ya M16 na niliwahi sikia kuwa wanampango wa kubadirisha.

Kama utakuwa mfatiliaji wa mambo utakuwa unaahamu kuwa jeshi hugawanyika kwenye makundi matatu kulingana na mafunzo waliyopitia kuna askari wa miguu(infantry division) ambayo hii ndo tunasema katika jeshi lolote infantry huwa ni wengi zaidi kuliko division nyengine, pia kuna Air division (kikosi cha anga), Navy (kikosi cha Maji), lakini pia kuna watu wa mizinga na vifaru ambao hawa wakati mwengine huingizwa kwenye infantry. Sasa basi makomando huwepo pia katika kila division, namaanisha ya kwamba kuna komando wa anga, maji na pia ardhi.

Kutokana na umuhimu na uwezi wa makomando kumeibuka story mbali mbali kuelezea uwezo wao kwenye medani. Zinaweza kuwa zina ukweli au zikawa ni ngano tu, yote kwa yote kwa yote wao wenyewe (komando) na wale wenye security clearance inayowaruhusu kuona uwezo wao ndo wanaojua ukweli wa mambo.. Sie wengine tutabaki kuhisi tu!

Ubavu
 
Raia wakakamavu.!
[emoji1] [emoji1]
Kuna jamaa hapa ananambia police na jeshi hamto pendana mbaka vifo vyenu, kumbe police amapewa mamlaka kumkamata hata mjeda akiaribu wkt mjeda hana hayo madaraka so ndio maana mnachukiana.. Km ivyoo kuitana majina ya kejeri bt all in all nyie wote walinzi tu.
 
[emoji1] [emoji1]
Kuna jamaa hapa ananambia police na jeshi hamto pendana mbaka vifo vyenu, kumbe police amapewa mamlaka kumkamata hata mjeda akiaribu wkt mjeda hana hayo madaraka so ndio maana mnachukiana.. Km ivyoo kuitana majina ya kejeri bt all in all nyie wote walinzi tu.
Mkuu acha punguza kuongea ukweli sana halafu kuna uzi ulikuwa unahitajika.
 
Nilizani niko kwenye vibanda umiza naangalia movie kumbe ni thread [emoji1] [emoji1] [emoji1] [emoji1] [emoji1] [emoji1] [emoji1] [emoji1] [emoji1] [emoji1] nasoma uwiiiiiih
 
Back
Top Bottom