daah kiswahili kinahitajika, yaani unataka nianze kutafuta kamusi sasa hivi? Ila kiufupi maendeleo ni kama kujenga nyumba lazima uanze na msingi kwanza, na msingi ni pamoja na miundombinu. Kwa sasa vijana tulime tu, kama tukikosa ajira za kuajiriwa au kujiajiri. Ila baadae miundombinu hii itatupa ajira sina shaka sana na hilo. Hata hivyo watu milion 50 hatuwez wote tuka ajiriwa, jamani ajira iko shambani tuliambiwa toka tulivokuwa shule ya msingi, na shambani sio lazima tu tulime hata kufuga kuku pia ni kilimo.Tanzania is a country in East Africa with a population of over 50 million people and per capita income of just about 1000 USD. The country has one of the fastest growing graduates unemployment in the region with a very high dependent ratio and rapid population increase.
For the past few years the country has undergone tremendous change in the areas of infrastructure,human rights democracy,freedom as well as inflation.The inflation especially in food crops is rising steadily while the incomes of majority of the population is shrinking due to unemployment and low wages.
Despite all these Tanzania has invested heavily in infrastructure projects including the construction of the SGR, A Hydro Power Project as well the purchase of brand new aircraft to revamp the national career Air Tanzania.
The recent purchase of aircrafts which included a dream liner (Boeing 787-800) comes amidst divided opinion among the majority of the people in the country with some criticizing and others supporting the move.
Analyst have looked at the decision to purchase aircrafts amidst tight resources and majority of them are against the move due to the fact that resources a limited and an aircraft carries with it costs to maintain it and the current aviation market in the country cannot support the operations of a Dreamliner or Air crafts in general.
Some analyst believe that the next president will have to make tough decisions to dispose of the aircrafts and invest the monies where they will have major impacts such as in health,education,water and sanitation as well as in improving the business environment and youth empowerment .
Do you think the Dreamliner will take aways Tanzanians dreams?Let us discuss on other productive use to which the money used to pay for the dreamlines could have been used and the impact that would have.
Kuwepo na uwazi basi, ili kila mmoja aone faida iletwayo na ndege zetu. Kenya airways pamoja na kuwana routes kibao za kimataifa bado haifanyi faida. Sisi tuna muujiza gani kwa route zetu hizi za ndani? Walipa Kodi tutabebeshwa mzigo mzito was kuhudumia hizi ndege _ let us wait and see. Mbaya zaidi tutakuja kuyasikia haya utawala utakaopita Kama ambavyo leo tunavyosikia madudu ya serikali zilizopita na wakati huo tutakuja tumeshapoteza pesa nyingi Kama mradi wa katiba mpya.Huwezi endeleea bila kuwa na kitu cha kuingiza pesa za kigeni ndani. Ndege ni moja ya biashara nzuri sana ya export inayokuingizia pesa ndani na time to market is very short.
Biashara zinazozungurushwa ndani mnazotaka ndo zitawatia watu umasikini zaidi.
Ukitaka kufahamu hilo, nenda kijijini kwenu kawape milion 100 uwafungie wafanye biashara wao kwa wao, wasitoke nje, rudi baada ya miaka 5 utakuta wamekuwa masikini zaidi, na hizo milion 100 zimepugua zaidi maana zingine zimechanika na zingine zimepotea.
Mkumbuke biashara inayofanyika humo ndani bila export hiyo si biashara bali ni service. Hii service itaenda kwa pyramid scheme na mwisho kuanguka.
Magufuli na serikali yake kununua ndege is the right approach.
Natabiri usiri kwenye kukagua vitabu utaendelea, na shirika litabebwa kwa hela nyingi za walipakodi ambazo hata kwenye bajeti hazimo.Kuwepo na uwazi basi, ili kila mmoja aone faida iletwayo na ndege zetu. Kenya airways pamoja na kuwana routes kibao za kimataifa bado haifanyi faida. Sisi tuna muujiza gani kwa route zetu hizi za ndani? Walipa Kodi tutabebeshwa mzigo mzito was kuhudumia hizi ndege _ let us wait and see. Mbaya zaidi tutakuja kuyasikia haya utawala utakaopita Kama ambavyo leo tunavyosikia madudu ya serikali zilizopita na wakati huo tutakuja tumeshapoteza pesa nyingi Kama mradi wa katiba mpya.
Ethiopian Airlines yenyewe una matatizo kibao, licha ya kuonekana ni kinara.
Soma hapa uone vinara wanavyosuasua.
Halafu sisi serikali yetu iliyoshindwa kufanya buashara ya korosho inajiingiza kwebye biashara ya ndege kichwakichwa.
Mtaliwa kichwa mlie hapo.
Mkuu kwa mtanzamo wangu cha kwanza kinatakiwa elimu bora,sasa miundombinu plus elimu bure ya magufuli,utapateje ajira bila ujuzi na maarifa kichwani?daah kiswahili kinahitajika, yaani unataka nianze kutafuta kamusi sasa hivi? Ila kiufupi maendeleo ni kama kujenga nyumba lazima uanze na msingi kwanza, na msingi ni pamoja na miundombinu. Kwa sasa vijana tulime tu, kama tukikosa ajira za kuajiriwa au kujiajiri. Ila baadae miundombinu hii itatupa ajira sina shaka sana na hilo. Hata hivyo watu milion 50 hatuwez wote tuka ajiriwa, jamani ajira iko shambani tuliambiwa toka tulivokuwa shule ya msingi, na shambani sio lazima tu tulime hata kufuga kuku pia ni kilimo.
Suala si kuogopa kufanya biashara kwa sababu ya changamoto.Ukweli ni kwamba aviation industry ina changamoto nyingi tu.
Hata hayo mashirika makubwa nayo yana changamoto nyingi.
Mapema mwaka huu Singapore Airlines iliingia hasara.
Mwaka jana walianza mageuzi ya kupunguza gharama za uendeshaji wa shirika ili waweze kushindana vizuri na washindani wake kutoka Mashariki ya Kati na kwingineko.
Kuogopa kufanya jambo kwa sababu lina changamoto ni defeatist attitude.
Changamoto ni sehemu ya maisha ya kila siku.
Hazikwepeki.
Hivyo hakuna biashara isiyo na changamoto.
Suala si kuogopa kufanya biashara kwa sababu ya changamoto.
Suala ni, serikali iliyoboronga biashara ya korosho imejipanga vipi kuhakikisha haitulishi hasara katika biashara complex sana ya usafiri wa anga?
Mbona haitaki hata vitabu vya shirika vikaguliwe?
Mbona shirika linapelekwa kisiasa, kitu ambacho magwiji wa biashara wameasa ni kibaya na kinachangia sana hasara?
Kuwepo na uwazi basi, ili kila mmoja aone faida iletwayo na ndege zetu. Kenya airways pamoja na kuwana routes kibao za kimataifa bado haifanyi faida. Sisi tuna muujiza gani kwa route zetu hizi za ndani? Walipa Kodi tutabebeshwa mzigo mzito was kuhudumia hizi ndege _ let us wait and see. Mbaya zaidi tutakuja kuyasikia haya utawala utakaopita Kama ambavyo leo tunavyosikia madudu ya serikali zilizopita na wakati huo tutakuja tumeshapoteza pesa nyingi Kama mradi wa katiba mpya.
Uzuri wa uhuru wa kuongea sio lazima kila wazo lipambwe na maua na manukato.Mawazo hayapigwi rungu!!
kweli lakini pia elimu sio ya kwanza sanaa kuliko afya. Kwasasa wananchi wajue tu kusoma sio kuajiriwa, watoto wetu wajue kuwa kusoma ni kuongeza maarifa japo lile somo la 'stadi za kazi' mashuleni lilidharaulika miaka ya katikati lakini lilikuwa muhimu sana lile kutiliwa mkazo. Ni maoni yangu tu ndugu.Mkuu kwa mtanzamo wangu cha kwanza kinatakiwa elimu bora,sasa miundombinu plus elimu bure ya magufuli,utapateje ajira bila ujuzi na maarifa kichwani?
aiseeUzuri wa uhuru wa kuongea sio lazima kila wazo lipambwe na maua na manukato.
Unaweza paka kinyesi pia pale unapochefukwa.
Mkuu mimi sizungumzii elimu hii ya bure ya magufuli ambayo inalenga kumpa mtu cheti badala ya ujuzi na maarifa ,bali nazungumzia elimu bora na si hii bora elimu wanayopewa watoto wa wanyonge,Elimu kwa maana ya ujuzi na maarifa ni muhimu zaidi kuliko afya and any anything ease,watu wakipata elimu nzuri hata uwezo wao wa kujikinga na magonjwa mbalimbali ni mkubwa hivyo kupunguza uhitaji wa huduma za afyakweli lakini pia elimu sio ya kwanza sanaa kuliko afya. Kwasasa wananchi wajue tu kusoma sio kuajiriwa, watoto wetu wajue kuwa kusoma ni kuongeza maarifa japo lile somo la 'stadi za kazi' mashuleni lilidharaulika miaka ya katikati lakini lilikuwa muhimu sana lile kutiliwa mkazo. Ni maoni yangu tu ndugu.
Yani mimi sielewi, watu wananalalamika kuhusu ununuzi wa hizi ndege eti ni kupoteza muda na manufaa yake ni si kwa watanzania wote na pia si ya moja kwa moja kwa wanananchi.
Sasa basi humu hebu tuambieni humu ndani nyie hizo dola millioni 200 mzifanyiaje ili kuanzia Kesho kipato cha kila mtanzania kukue kutoka hii dola 2 kwa siku hadi huko kwenye dola zaidi ya 20 kwa siku mnapotaka nyie.
Tusaidiane basi maana nchi si yetu sote!!! Tupeni mawazo basi!!!
Basi sawa nimekupata. Ila kiugomvi tu hakuna elimu bora Afrika. Kwa sasa, Afrika tuache tu tusome kufahamu sio kuelewa.Mkuu mimi sizungumzii elimu hii ya bure ya magufuli ambayo inalenga kumpa mtu cheti badala ya ujuzi na maarifa ,bali nazungumzia elimu bora na si hii bora elimu wanayopewa watoto wa wanyonge,Elimu kwa maana ya ujuzi na maarifa ni muhimu zaidi kuliko afya and any anything ease,watu wakipata elimu nzuri hata uwezo wao wa kujikinga na magonjwa mbalimbali ni mkubwa hivyo kupunguza uhitaji wa huduma za afya
Tatizo lako ni moja tu, mzalendo mwenzangu.....Kama huelewi kaa kimya.
CHADEMA mwaka 2015 walikuwa na Ilani inayosema ELIMU,ELIMU,ELIMU. Sasa angalia kile CCM wanachofanya kwenye Elimu inayoitwa ya BURE...!!
View attachment 1248288
Hii ndiyo hali ya ELIMU inayotolewa bure na Serikali ya Magufuli. Badala ya kuwekeza zaidi kwenye Elimu Magufuli na CCM yao wananunua midege na kuji-mwambafy kama vile Zuzu kaokota embe chini ya mnazi...!!! Ukiangalia hiyo midege ukalinganisha na hali ya hizi shule unaweza kulia machozi...!!!Lakini hapa kuna jitu linatamba na kukebehi Watu ati waendeleee KUFYATUA WATOTO WATASOMA BURE.....Shame on you!View attachment 1248257View attachment 1248258View attachment 1248261View attachment 1248257View attachment 1248257View attachment 1248257View attachment 1248257View attachment 1248257View attachment 1248258
Na anayezikubali changamoto huyo ni tajiri mtarajiwa. Warusi wanao msemo usemao asiye tayari kuhatarisha maisha yake basi huyo hatakuja kunywa champagne.Ukweli ni kwamba aviation industry ina changamoto nyingi tu.
Hata hayo mashirika makubwa nayo yana changamoto nyingi.
Mapema mwaka huu Singapore Airlines iliingia hasara.
Mwaka jana walianza mageuzi ya kupunguza gharama za uendeshaji wa shirika ili waweze kushindana vizuri na washindani wake kutoka Mashariki ya Kati na kwingineko.
Kuogopa kufanya jambo kwa sababu lina changamoto ni defeatist attitude.
Changamoto ni sehemu ya maisha ya kila siku.
Hazikwepeki.
Hivyo hakuna biashara isiyo na changamoto.
Upuuzi mtupu, kwa hiyo hizo shule ndio kielelezo cha Tanzania nzima!!, huu ni utoto wa kule facebook na whatsapp.Kama huelewi kaa kimya.
CHADEMA mwaka 2015 walikuwa na Ilani inayosema ELIMU,ELIMU,ELIMU. Sasa angalia kile CCM wanachofanya kwenye Elimu inayoitwa ya BURE...!!
View attachment 1248288
Hii ndiyo hali ya ELIMU inayotolewa bure na Serikali ya Magufuli. Badala ya kuwekeza zaidi kwenye Elimu Magufuli na CCM yao wananunua midege na kuji-mwambafy kama vile Zuzu kaokota embe chini ya mnazi...!!! Ukiangalia hiyo midege ukalinganisha na hali ya hizi shule unaweza kulia machozi...!!!Lakini hapa kuna jitu linatamba na kukebehi Watu ati waendeleee KUFYATUA WATOTO WATASOMA BURE.....Shame on you!View attachment 1248257View attachment 1248258View attachment 1248261View attachment 1248257View attachment 1248257View attachment 1248257View attachment 1248257View attachment 1248257View attachment 1248258
Hakuna mtu mwenye data za izo ndege apart from the ones working at it: afterall reports zilishatolewa na magufuli inagawa amesewa atafuatilia: and kingine, sio lazma profit iwe direct unaweza ukapata loss ya 10B lakini ukapata $3B kwenye tourism which was facilitated by them: you can count it as a loss: afterall sisi tuna ndege chache sana, ata kenya wametuzidi: