Hoja nzito: Tuwe wawazi na tufunguke

Hoja nzito: Tuwe wawazi na tufunguke

Kutumia kwake vyombo vya dola kumekuathiri vipi wewe kimaisha? Umelala njaa? Umeshindwa kupeleka watoto shule? Kuvaa kwake sare za jeshi ndio kumefanya wewe usiwe na pesa mfukoni? Tuambie kinaga ubaga ndugu yetu, umeathirika vipi?
Wasilisho lako limekosa mashiko kwa kuwa umelileta kwa namna ambayo wewe unataka upate maoni yanayofanana na unavyofikiri wewe? Kama huwezi kuona athari zinazotokana na matumizi ya vyombo vya dola kudhibiti taasisi zingine ambazo zinapaswa kuwa huru ili zitekeleze wajibu wake kulingana na matakwa ya kikatiba, basi endelea kufurahia utawala huu utakuwa unakufaa sana!
 
Kamwe maisha wa mtanzania hayatainuka chini ya chama katili CCM

Hakuna unafuu wowote, siasa siasa tu
Kwahio ndivyo ulivyoathirika hivyo...

Maana hayo maneno ulo zungumza sio mageni unajua...toka mwaka 1977 kuna watu wanasema hivyo tu. Sasa twambia ktk awamu hii ya tano imekuathiri vipi.
 
Rais mwoga, anatumia vibaya vyombo vya dola, pia anapenda sana kuvaa sare za jeshi wakati yeye hana kadi ya JWTZ. cheo cha amiri jeshi mkuu ni cha heshima tuu na siyo yeye was kwanza kuitwa amiri jeshi mkuu.
Aisee..

Kwahio uneathiriwa hivyo tu ktk awamu hii...salaaleeh eeeh!!!
 
Mjukuu wangu anapata chanjo kila akifika hospitali, , mwanangu wa kwanza amepata ajira mwaka huu, mwanangu wa mwisho kapata mkopo wa chuo kikuu, baada ya tetemeko kagera kubomoa nyumba yangu, nimejengewa nyumba mpyaaaaa kwa michango ya wahisani, mwanangu wa kulea anayeishi mwanza aliye kua Chinga kapewa eneo la biashara usiku wa kuamkia leo.
Ahsante sana MUNGU.
 
Wasilisho lako limekosa mashiko kwa kuwa umelileta kwa namna ambayo wewe unataka upate maoni yanayofanana na unavyofikiri wewe? Kama huwezi kuona athari zinazotokana na matumizi ya vyombo vya dola kudhibiti taasisi zingine ambazo zinapaswa kuwa huru ili zitekeleze wajibu wake kulingana na matakwa ya kikatiba, basi endelea kufurahia utawala huu utakuwa unakufaa sana!
Labda ungetuambia kwa hoja za msingi kabisa, ni taasisi ipi iliyozuiwa kufanya kazi zake? Shida ya Watanzania tunapenda sana kuongea vitu kijumla jumla bila hata ya kuwa na facts. Mbaya zaidi tunaweka ushabiki kwenye mambo ya msingi kabisa. Mimi niko huru, na nimesema kwenye hoja yangu kuwa sijaathirika na utendaji kazi wa Rais Magufuli na sio vibaya tukijadili kila mtu mmoja mmoja humu JF aseme yeye binafsi ameathirika vipi? Au ni ushabiki tu na bendera fuata upepo?
 
siku zote wafanya biashara huwa wanalipa kodi na ndio maana mpaka leo nchi ipo.
ila hii serikali ya mwaka huu imekuja kivingine kwanza imijitahidi kujenga uadui na wafanya biashara wakati huo hilo ni kosa kubwa sana. nchi haiwezi kuendelea bila kwenda sawa na wafanya biashara.
Sawa mkuu, kwenda nao sawa kivipi? Na huo uadui kati ya Serikali na wafanya biashara ni upi hapo? Hebu tufafanulie hoja yako kwa uwazi zaidi ili tukuelewe. Hivi sio kweli kwamba hii negative mindset waliyokuwa nayo wafanya biashara wengi ya kukwepa kodi, sasa wamebanwa na kodi inakusanywa, ndio inawafanya waone kama Serikali ya Rais Magufuli inawachukia?
 
mimi niathiriwa na huyu rais moja na mtt amekosa mkopo yupo nyumbani nilikuwa na duka na mkopo bank biashara imekuwa ngumu sioni wateja bank imenifilisi nimenda kupanga makoroboi leo nimefukuzwa aya maisha ata mlo moja sasa hiv ni shida nimekata tamaa kabixa
 
mimi niathiriwa na huyu rais moja na mtt amekosa mkopo yupo nyumbani nilikuwa na duka na mkopo bank biashara imekuwa ngumu sioni wateja bank imenifilisi nimenda kupanga makoroboi leo nimefukuzwa aya maisha ata mlo moja sasa hiv ni shida nimekata tamaa kabixa
Sawa inawezekana hayo yamekutokea wewe, lakini bado kuna maswali ya kukuuliza, Mtoto wako amekosa mkopo kwa kuonewa tu, ama hajakidhi vigezo vilivyowekwa? Ninavyojua mimi wanafunzi waliokidhi vigezo wamepata mikopo. Kuhusu biashara kuwa ngumu na wateja kukosekana, labda nikuulize, hivi unafikiri ni sahihi watu waachiwe waendelee kupiga dili ili sisi wafanya biashara tunufaike? Unafikiri ni sahihi uchumi wa nchi yetu ukishikiliwa na wakwepa kodi na wapiga dili?
 
Sawa mkuu, kwenda nao sawa kivipi? Na huo uadui kati ya Serikali na wafanya biashara ni upi hapo? Hebu tufafanulie hoja yako kwa uwazi zaidi ili tukuelewe. Hivi sio kweli kwamba hii negative mindset waliyokuwa nayo wafanya biashara wengi ya kukwepa kodi, sasa wamebanwa na kodi inakusanywa, ndio inawafanya waone kama Serikali ya Rais Magufuli inawachukia?

Tatizo la nchi hii sio watu kukataa kulipa kodi ila watu wanakwepa kulipa kodi zisizo na ulazima ambazo mwishowake ukizilipa kama mfanyabiashara lazima ufirisike au upate hasara...
 
Lori zangu tatu nimepaki, no business kona zote... Kutokea bandarini to anywhere tanzania na mizigo yakurudi nayo inabidi usubiri sana..
Bandarini palikuwa na uozo wa kutisha, ukwepaji kodi ulikuwa ni wa kiwango cha juu sana. Sasa labda tukuulize, unafikiri hatua alizochukua Rais za kuwatumbua mabosi wa bandari na kubana mianya ya wakwepa kodi haikuwa sahihi? Wewe binafsi unaona ni sawa tu, watu wakwepe kulipa kodi ili mradi tu wewe malori yako yapate mizigo? Unataka kuniambia hivi hakuna namna ya kufanya biashara ikarudia kama zamani lakini kwa watu kulipa kodi na ninyi mkapata mizigo ya kusafirisha?
 
Tatizo la nchi hii sio watu kukataa kulipa kodi ila watu wanakwepa kulipa kodi zisizo na ulazima ambazo mwishowake ukizilipa kama mfanyabiashara lazima ufirisike au upate hasara...
Mbona kuna wafanya biashara wanalipa kodi kwa mujibu wa sheria na biashara zao zinaendelea kama kawaida mkuu? Mbona wao hawafilisiki?
 
Labda ungetuambia kwa hoja za msingi kabisa, ni taasisi ipi iliyozuiwa kufanya kazi zake? Shida ya Watanzania tunapenda sana kuongea vitu kijumla jumla bila hata ya kuwa na facts. Mbaya zaidi tunaweka ushabiki kwenye mambo ya msingi kabisa. Mimi niko huru, na nimesema kwenye hoja yangu kuwa sijaathirika na utendaji kazi wa Rais Magufuli na sio vibaya tukijadili kila mtu mmoja mmoja humu JF aseme yeye binafsi ameathirika vipi? Au ni ushabiki tu na bendera fuata upepo?
Ukisoma andiko lako ni rahisi kubaini kuwa haukuwa huru wakati ukiandika, na hilo ndilo kosa lako la kwanza. Kwenye hoja yangu hakuna mahali nimeandika "kuzuiwa kufanya kazi", mimi nilitumia neno "kudhibitiwa",niliandika hivyo kwa sababu maalum ingawa ukweli ambao hata wewe unaufahamu ni kwamba kuna taasisi ambazo zimezuiliwa kufanya kazi zake kwa ukamilifu hadi mwaka 2020, unataka na hili upewe facts za namna gani?

Unasema wewe binafsi hujaathirika, ok sawa! Lakini unafikiri utakuwa umeandika ukweli iwapo kuna maelfu ya wanafunzi wameshindwa kupewa mikopo licha ya kuwa walistahili kupata? (kumbuka kuna wanafunzi wa mwaka wa pili ambao walipewa mkopo mwaka jana leo wanapigwa danadana), huku ikizingatiwa wakati wa kampeni Rais wetu aliahidi hakuna mwanafunzi atakayekosa mkopo, tena kwa msisitizo mkubwa. Hata vilio vya wanafunzi hawa vinashindwa kukugusa? Kuna makampuni yanafunga shughuli zake, hivyo kuna idadi kubwa ya watu wamegeuka ghafla kuwa wategemezi kwa ndugu na jamaa zao-hili nalo halikugusi wewe? Kama unafikiri sawa sawa unadhani nini matokeo hasi ya idadi kubwa ya watu ambao wanaondoka kwenye ajira kutokana na kufungwa kwa biashara?

Ni vigumu kujadiliana na wewe kwa kuwa from the beginning umevaa miwani ya mbao na kujificha katika "ubinafsi" ambao umekuwa sababisho kubwa la matatizo mengi katika jamii zetu. Wewe hapo unadai hujaathiriwa hata kidogo na utendaji wa serikali wakati kuna maeneo mengi hayajakaa vizuri yanahitaji kuwekwa sawa! Sijui katika andiko lako na majibu ya wachangiaji mbalimbali ni nani amejidhihirisha kuwa na ushabiki na bendera fuata upepo. Ni amini wanasoma michango yako na ya wengine watakuwa katika nafasi ya kutoa jibu!
 
Mshahara siku hizi napata tarehe 24 ya mwezi badala ya kati ya tarehe 5-11 ya mwezi wa ambao nimeshaufanyia kazi...yaani tarehe ya 40...Pia mshahara wangu ulipanda mara mbili ya ulivyokuwa kwani baada ya harmonization ilionekana nakuwa under paid...tatizo moja tu increament ya mwaka sijapata...ni hayo tu!
Unaishi nchi gani mkuu.Bahrain au?
 
  • Thanks
Reactions: Ame
Mjukuu wangu anapata chanjo kila akifika hospitali, , mwanangu wa kwanza amepata ajira mwaka huu, mwanangu wa mwisho kapata mkopo wa chuo kikuu, baada ya tetemeko kagera kubomoa nyumba yangu, nimejengewa nyumba mpyaaaaa kwa michango ya wahisani, mwanangu wa kulea anayeishi mwanza aliye kua Chinga kapewa eneo la biashara usiku wa kuamkia leo.
Ahsante sana MUNGU.
Hahah naona umeandika opposite mkuu.
 
Back
Top Bottom