Hoja nzito: Tuwe wawazi na tufunguke

Hoja nzito: Tuwe wawazi na tufunguke

Kiujumla wanajamii forums wameathirika na kukatwa kodi ya VAT katika vocha hii imepelekea kupunguzwa kwa Megabytes ambazo zingesaidia kupeluzi na kuchangia mada mbalimbali kwa muda mrefu, nadhani hili hata wewe mtoa muda limekugusa ila unasema ujaathirika na chochote.
 
imekuwa rais km kwa jirani wa mzee wa upako.Unamwita mlevi sirini anatoka hadharani akiwa kalewa na kathibitisha mwenyewe.Unamwiata dictator uchwara anatoa majeshi hadharani, unasema umeota ndoto anakimbizana na ndoto.
Ukiniambia umeota ndoto, naamini vipi kwamba ni ndoto? Unaweza ukanithibitishia kuwa umeota?
 
Sasa unahalslisha makosa eti kwa kuwa na wewe umetendewa? kwani wewe nani?mkataba nilioingia ni kupandishwa kila mwaka.alafu mi nimetoa yale nimeona hayafai upande wangu sasa wewe ukiona ni sawa poa.inaonesha hutaki mawazo yatofautiane na ulichokalili.
 
Kutokana na utamaduni Wetu wa 'shortcut' tuliozoea ktk maisha sasa kwa utawala huu wa Magufuli 'Siridhiki' nao na athari kubwa niliyoipata ni kuishi kwa 'wasiwasi' kwa kutegemea 'kutumbuliwa' Muda wowote.
Magufuli akijaribu 'Kutawala' inavyotakiwa huku watanzania wengi wakinufaika badala ya 'ninavyotaka' ambapo ningenufaika sana! Kabla yake SIASA ilikua ndiyo 'Ajira ' kubwa ambapo pesa za 'bongo' zilitumika kugharamia mitandao na kambi mbalimbali wakiwemo watu ktk kuwapigia Debe.
Sasa ninajifunza usiku na mchana namna ya 'kuishi kwa usahihi ili hatimae niondokane na wasiwasi!
 
Mtoto wangu aliajiriwa kada ya mahakama kisha kusitishiwa ajira yeye na wenzake bila kosa
Nimezuiwa kupanda daraja kinyume na mkataba wa ajira yangu
Ongezeko langu la mshahara la kila mwaka limezuiwa kinyume na mkataba wa ajira kwa leo niishie hapa kwani mambo ni mengi
 
Mtoto wangu aliajiriwa kada ya mahakama kisha kusitishiwa ajira yeye na wenzake bila kosa
Nimezuiwa kupanda daraja kinyume na mkataba wa ajira yangu
Ongezeko langu la mshahara la kila mwaka limezuiwa kinyume na mkataba wa ajira kwa leo niishie hapa kwani mambo ni mengi
 
mpumbav umjb kulingana na upumbav wake,kwa kuwa u mpumbav unapaswa kubak na upumbav wako lkn pia hujajipambanua unafanya kaz gan haf ungeendelea kusema huduma za jamii zimeboreshwa ktk utawala huu make 2natawaliwa na c kuongozwa! na we2 kwa kuwa mnufaika ndo umekuja na hk kihoja il ujipambanue jins unavyofaid kek ya taifa kupitia huu utawala ambao umerudisha fadhila kwa makada waloshndwa ktk chaguz za 2015. unasema huduma zimeboreshwa mav we2,watu wanatabika hosptaln haf unaongea upumbav,bnafs umeniuz kuliko kiwango chochote kama ungelikuwa karibu cjui ningepelekwa jela milele,wafanyakaz wanateseka haf unabana pua!
 
Tumemaliza mwaka mmoja sasa tangu Rais Magufuli aapishwe na kuwa Rais wa tano wa nchi yetu Tanzania. Tokea Rais Magufuli aingie madarakani, amekuwa akichukua hatua mbali mbali za kusafisha nchi kwa kutumia mtindo alioupachika jina la "kutumbua majipu".

Wote tumeshuhudia Rais akichukua maamuzi "magumu" na bila uwoga wala kupepesa macho amefanya mambo ambayo watangulizi wake hawakuthubutu kufanya ama hata hawakuota kufanya hivyo. Mambo yote aliyoyafanya Rais Magufuli wote tunayafahamu na sina haja ya kuyarudia kuandika hapa sababu nitajaza tu page bila sababu. Sasa twende kwenye hoja yenyewe.

Kumekuwa na malalamiko mengi sana, hasa kwenye vyombo vya habari, hasa vile ambavyo vinamilikiwa na watu ambao naweza kusema wako "mlengo wa kushoto" na pia kwenye mitandao ya kijamii hasa humu JF, kuwa Rais Magufuli amelitumbukiza taifa kwenye "ukata" mkubwa sana wa fedha. Malalamiko mengi ni kuwa eti, Wananchi hawana pesa mifukoni, biashara zinashindwa kujiendesha, mabenki yanafilisika, watu wanafukuzwa kazi, mzunguko wa pesa umekuwa mdogo na mengine mengi.

Nafikiri umefika wakati sasa kila mmoja aliyemo humu JF "afunguke" bila woga na atueleze ni jinsi gani na kwa namna gani ameathirika moja kwa moja na maamuzi yaliyokwisha chukuliwa na Rais Magufuli. Nataka tufunguke na kila mtu anayelalamika humu JF aseme namna alivyoguswa na Mheshimiwa Rais, kiasi kwamba sasa anaona "maisha ni machungu". Tusilalamike kijumla jumla tu, kila mmoja, "as an individual" aseme kilichomsibu kama ni kutumbuliwa yeye au kama ni kutumbuliwa mtu aliyekuwa anamtegemea. Na sio lazima iwe kutumbuliwa, labda kuna kodi fulani imekuwa mzigo kwako, labda biashara imeyumba, tuwe wawazi ili tujue kama ni kweli malalamiko ya watu ni "genuine".

Binafsi naweza kusema mimi sijaathirika na hatua zote zote alizochukua Rais na maamuzi yake hayajanigusa kwa namna yoyote ile. Nathubutu kusema kuwa maisha yangu hayana tofauti kabla na baada ya Rais Magufuli kuingia madarakani. Zaidi sana naona kama bidhaa zimeshuka bei na upatikanaji wa vyakula, viwanja vya kujenga nyumba, na huduma zimeboreka zaidi.

Naomba sasa kila mmoja aseme yake ya moyoni na tujadili bila matusi, wala kashfa.
dependants 10 wameongezeka kwangu baada ya kampuni 4 mbalimbali walikokuwa wameajiriwa ama kufunga biashara au ukubwa wa biashara kupungua sana.

nikirudi kwangu binafsi, nimekosa bonus mwaka huu kwa vile business performance ya mwajiri wangu (inayotegemea sana turn over ya customers wetu) ilikuwa mbaya 2016.

kwa uchache tu.
 
Kuna vtu mkulu kavifanya ni vizuri na nnavipongeza Ila Kuna vingine kabodonga..
Upande wangu mm nimepoteza kazi niliyokua nafany kutokana kwamba gharama za uendeshaji kampuni zmezidi kutokana na kodi na tozo tozo kua nyingi hivyo kampuni ile ikapunguza wafanyakazi..
Nafukuzia Kiinua mgongo changu niongezee na akiba niliyonayo nifanye biashara nazungushwa tu uku akiba niliyonayo inazid kuteketea.
Kama aujaathirika na Sera za Mkulu we Mshukuru Mungu. Maana ata gharama za kutoa pesa kwenye akaunti ya mitandao ya simu zmeongezeka karibia Mara Mbili.
 
Rais mwoga, anatumia vibaya vyombo vya dola, pia anapenda sana kuvaa sare za jeshi wakati yeye hana kadi ya JWTZ. cheo cha amiri jeshi mkuu ni cha heshima tuu na siyo yeye was kwanza kuitwa amiri jeshi mkuu.
Hujui msingi wa usemalo,
 
Ndeli chako amefuta ajira ambazo kimsingi zinapaswa kuwepo sasa nambie mimi nitajivunia nini kwa uongozi wa magufuri
 
Kwahiyo wewe unadhani watz wote wapo JF au? Hilo swali ungepita mtaani kuuliza ungepata jibu zuri acha kutafutia wenzio matatizo walopoke humu.
 
Mimi mpaka hapo nipo njia panda nimesoma nasubili ajira ndelichako amefuta ajira sasa magufuri amenisaidia nn?
 
Tumemaliza mwaka mmoja sasa tangu Rais Magufuli aapishwe na kuwa Rais wa tano wa nchi yetu Tanzania. Tokea Rais Magufuli aingie madarakani, amekuwa akichukua hatua mbali mbali za kusafisha nchi kwa kutumia mtindo alioupachika jina la "kutumbua majipu".

Wote tumeshuhudia Rais akichukua maamuzi "magumu" na bila uwoga wala kupepesa macho amefanya mambo ambayo watangulizi wake hawakuthubutu kufanya ama hata hawakuota kufanya hivyo. Mambo yote aliyoyafanya Rais Magufuli wote tunayafahamu na sina haja ya kuyarudia kuandika hapa sababu nitajaza tu page bila sababu. Sasa twende kwenye hoja yenyewe.

Kumekuwa na malalamiko mengi sana, hasa kwenye vyombo vya habari, hasa vile ambavyo vinamilikiwa na watu ambao naweza kusema wako "mlengo wa kushoto" na pia kwenye mitandao ya kijamii hasa humu JF, kuwa Rais Magufuli amelitumbukiza taifa kwenye "ukata" mkubwa sana wa fedha. Malalamiko mengi ni kuwa eti, Wananchi hawana pesa mifukoni, biashara zinashindwa kujiendesha, mabenki yanafilisika, watu wanafukuzwa kazi, mzunguko wa pesa umekuwa mdogo na mengine mengi.

Nafikiri umefika wakati sasa kila mmoja aliyemo humu JF "afunguke" bila woga na atueleze ni jinsi gani na kwa namna gani ameathirika moja kwa moja na maamuzi yaliyokwisha chukuliwa na Rais Magufuli. Nataka tufunguke na kila mtu anayelalamika humu JF aseme namna alivyoguswa na Mheshimiwa Rais, kiasi kwamba sasa anaona "maisha ni machungu". Tusilalamike kijumla jumla tu, kila mmoja, "as an individual" aseme kilichomsibu kama ni kutumbuliwa yeye au kama ni kutumbuliwa mtu aliyekuwa anamtegemea. Na sio lazima iwe kutumbuliwa, labda kuna kodi fulani imekuwa mzigo kwako, labda biashara imeyumba, tuwe wawazi ili tujue kama ni kweli malalamiko ya watu ni "genuine".

Binafsi naweza kusema mimi sijaathirika na hatua zote zote alizochukua Rais na maamuzi yake hayajanigusa kwa namna yoyote ile. Nathubutu kusema kuwa maisha yangu hayana tofauti kabla na baada ya Rais Magufuli kuingia madarakani. Zaidi sana naona kama bidhaa zimeshuka bei na upatikanaji wa vyakula, viwanja vya kujenga nyumba, na huduma zimeboreka zaidi.

Naomba sasa kila mmoja aseme yake ya moyoni na tujadili bila matusi, wala kashfa.
Vp umetumwa??
 
Back
Top Bottom