Hizi tetesi ni kweli kuhusu Nyerere?

Hizi tetesi ni kweli kuhusu Nyerere?

Kwenye moja ya speeches zake alisema wazee walimpeleka makaburini usiku na akaruka sijui nini lakini alisema wakati yote hayo yanaendelea alikuwa Mkatoliki na ile ilikuwa ni kuwaridhisha wale wazee!!!

Mh kuwaridhisha mambo ya namna hii. Nampenda sana kibabu ila kwa hili lazima alikuwa anashiriki vyema mambo hii
 
nasikia yule mzee alikua ni mtata wanasema ata alipo kufa waligundua kwenye saa yake wanasema ilibadika rangi na wanasema kila raisi wa nchi hii lazima awe mkubwa wa wachawawi si unaona viongozi wetu wana mawazo ya kichawi chawi unakuta wanaongea vitu ambavyo havipo

Sina mashaka nahilo kwani utamaduni wetu ni huo...!!!! Kama alikuwa mchawi basi ni heri kwake kwani alijua umuhimu wa kuwa mchawi katika kuongoza kundi lililo na mchanganyiko wa wachawi pia...!!! If you cant fight them join them...!!!! Hata katika Biblia wachawi wametajwa na wapo. Labda ubaya ni kuroga tu...!!!
 
ndio mkuu

Kiongozi nakushauri utafute kujua zaidi na zaidi. Na si tanzania tu dunia nzima tafuta halafu uje useme uchawi ni hadithi za kufikirika.
Uchawi upo unatofautiana practise zake kutoka jamii moja kwenda nyingine kutoka nchi moja kwenda nyingine.
Ila kama wewe mkuu ni wale wasemao mungu hayupo ni hadithi tu basi utakuwa sahihi kusema uchawi haupo. Ila kama unaamini uwepo wa mungu jua kuwa uchawi upo.
 
Kiongozi nakushauri utafute kujua zaidi na zaidi. Na si tanzania tu dunia nzima tafuta halafu uje useme uchawi ni hadithi za kufikirika.
Uchawi upo unatofautiana practise zake kutoka jamii moja kwenda nyingine kutoka nchi moja kwenda nyingine.
Ila kama wewe mkuu ni wale wasemao mungu hayupo ni hadithi tu basi utakuwa sahihi kusema uchawi haupo. Ila kama unaamini uwepo wa mungu jua kuwa uchawi upo.

Hapana mkuu pia mungu siamini
 
Hapana mkuu pia mungu siamini

Ahaaa ah basi hatuwezi kwenda zaidi ya hapa.
Ila tena ni ngumu kidogo kuthibitisha uwepo wa mungu kuliko kuthibitisha uwepo wa uchawi duniani ukiachilia mbali waufanyao wanafaidika nao au la vitendo vya kishirikina vipo ktk jamii na vinaripotiwa kila siku.sasa utasemaje uchawi hakuna na watu wanakamatwa kufanya vitendo hivyo?
Juzi tu imetangazwa mtu kazikwa na kuku then maiti ikafukuliwa na kutupwa nje? Hili utasema ni tukio la wizi wa maiti yani wezi walifukua waibe kitu au nini?
 
Ahaaa ah basi hatuwezi kwenda zaidi ya hapa.
Ila tena ni ngumu kidogo kuthibitisha uwepo wa mungu kuliko kuthibitisha uwepo wa uchawi duniani ukiachilia mbali waufanyao wanafaidika nao au la vitendo vya kishirikina vipo ktk jamii na vinaripotiwa kila siku.sasa utasemaje uchawi hakuna na watu wanakamatwa kufanya vitendo hivyo?
Juzi tu imetangazwa mtu kazikwa na kuku then maiti ikafukuliwa na kutupwa nje? Hili utasema ni tukio la wizi wa maiti yani wezi walifukua waibe kitu au nini?

kuamini kwako hakufifanyi viwepo Mimi cjawahi kuviona wala sina evidence naona kama ni janja janja ya baadhi ya wanajamii kwa nia ya kutapeli na kutisha watu hakuna kitu kama ichi
 
Hizi story za kusadikika bila uHAKIka zilisimuliwa sana na watunzi wengi sana, mara ana fimbo ya uchawi, mara mama yake Mwalimu JK ana titi moja, you don't have to believe in such stories
 
Hizi story za kusadikika bila uHAKIka zilisimuliwa sana na watunzi wengi sana, mara ana fimbo ya uchawi, mara mama yake Mwalimu JK ana titi moja, you don't have to believe such stories
 
Uongo huo! Mwalim ni mkristo safi na kanisa katoliki lipo mbioni kumtangaza yeye kua mtakatifu! Achana na stori za kuunganishaunganisha zisizokuwa na ukweli wowote!
 
Usivifilie vitu ambavyo vinasababisha kuwa muoga,kuwa mchawi,kujizindika haya yote ni uwoga,uvivu,mtoa mada nakushauri ucwaze uzembe utaukaribisha uvivu
 
ndugu manyerere, kwa bahati mbaya, nyerere aliongea kuna audio nyingi sana zinazothibitisha kuwa alikuwa mshirikina sana sana. kuna siku alikuwa akihutubia wazee, akaeleza kuwa alishawahi kupelekwa kuchinja kondoo/mbuzi bagamoyo na maneno mengine kama hayo, AKAKIRI KUWA "KWENYE MASUALA HAYO NILIKUWA MTUNDU" kwa wale waliokwisha kusikiliza hotuba zake, amekiri kabisa kuwa alikuwa mtundu kwenye mambo ya kishirikina.

hata hivyo, si nyerere tu, hakuna kiongozi tz ambaye walau anaanzia kuwa mkurugenzi na kwenda juu....makatibu, mawaziri wote, wabunge wote, marais wote...hakuna hata mmoja ambaye sio mshirikina. pale ikulu kama wewe huna Mungu wa Ibrahim Isaka na Yakobo, ukienda kichwakichwa hata siku moja hauwezi kuishi. ni uchawi umejaa. tuache unafiki...

ukiona mtu anafichaficha kuongelea ukweli kuhusu uchawi, ujue yeye pia ni mshirikina tu. ndio maana hadi leo wachawi ukiongea nao huwa wanasema hakuna uchawi duniani ni uongo tu kumbe usiku wanawanga.


Sentensi yako ya mwisho you can say that again
 
Kuna thread ililetwa hapa
na watu walitajwa kwa majina waliokwenda kumwambia Nyerere kuwa aanzishe mbo za mwenge kama kafara la kila mwaka......akiwemo sheikh Yahya......
 
Kuna thread ililetwa hapa
na watu walitajwa kwa majina waliokwenda kumwambia Nyerere kuwa aanzishe mbo za mwenge kama kafara la kila mwaka......akiwemo sheikh Yahya......
kiongozi fanya kuedit kidogo hili neno si zuri sana lilivyoachwa namna hii.
 
Zamani tunasadikishwa kuwa yule Mzee wetu JK wa kwanza (Mungu amlaze pema peponi) ,alikuwa ni mtaalamu sana wa hizi kamati za ufundi wa mambo ya asili ya mwafrika (uchawi).....

Zipo hadithi mbali mbali tulizokuwa tunasimuliwa kuhusu yeye kwamba:- alikuwa na saa/rada (vyovyote iwavyo) kila alipokuwa anataka kusafiri anakwenda kuiangalia, akikuta ina rangi nyeupe basi ilimaanisha kuwa safari yake ni nzuri....na kama cku hiyo akiikuta ina rangi nyekundu au nyeusi basi hasafiri maana safari hiyo itakuwa na mkosi....

Kuna uzushi mwingine kuwa eti hata kile kifimbo chake kilikuwa ni maalumu kwa ajili yake tu na wasimuliaji wakaenda mbali zaidi kwa kusema kuwa ipo walikuwa mkutanoni huko Arusha na baada ya mkutano kumalizika akakisahau mezani kile kifimbo watu wakajaribu kukiiba lakin kikagoma kung'oka pale mezani!!

Na watu wakazidi kudai kwamba eti hata kushinda kwa ile vita ya kagera kulichangiwa kwa kiasi kikubwa na zile kamati zake za ufundi........kuna hayo na madai mengine mengi tu sasa mi binafsi cjafahamu lolote ktk hayo kuna anaejua zaidi?
Watu waliamnishwa ili waogope!kutawala nchi ya kiAfrica enzi hizo ilikua sio kitu rahisi,mapinduzi nje nje!!ni lazima kiasi flan watu wakuogope....wasithubutu..
 
Pengine alikuwa na imani zake alizoamini zinamlinda.
 
Back
Top Bottom