Hizi taarab zenu zimejaa matusi mno!

tpaul

JF-Expert Member
Feb 3, 2008
16,252
2,000
Ijapokuwa mimi sio mpenzi wa haya manyimbo ya taarab lakini nimepata kusikia kipande kwenye mashairi ya mzee yusuf ambayo yamenisikitisha sana.

Mzee yusuf (MY) alikuwa akiimba huku akiitikiwa na dada (DD) mmoja:

MY: Mpenzi wangu nipe rahaaaa!

DD: Nipe raha mpaka nikojoeeee!

Ndugu zangu, hii maana yake ni nini? Kwa nini jamii inalazimishwa kusikilizishwa matusi huku vyombo vinavyohusika na sanaa nchini (BASATA na/au COSOTA) vikiwa kimya?

Na ni bahati mbaya kwamba wadau wakubwa wa hizi taarab ni kinamama na watoto. Tunawafundisha nini watoto wetu kwa hizi nyimbo za matusi?

MAJANGA!
 

Karucee

JF-Expert Member
Mar 11, 2012
15,025
2,000
Teh tehh. Hata mimi sio mpenzi lakini nimejikuta nacheka. Jana mimemsikia mzee yussuf anasema kitu kama kwishnei ----. Nikastuka. Anyway nikasema na baridi hii nisije kuwa naskia kitu roho inapenda kimbe sio.
 

KANYAMA

JF-Expert Member
Aug 7, 2011
975
2,000
matusi au wewe umeyatafsir kuwa matusi? We hukojoi?

Watani zangu Wahehe wao husema"WE NIANGUSAGE TU" manyimbo yametuharibia dada zetu wa kisukuma siku hizi utawaona kwenye sendoff na kitchen party wanaweka viti katikati ya miduara na kusaula hovyo tu...zamani nyimbo za akina marehem Matola zilikuwa na mafumbo yaliyojificha sana ukilinganisha na nyimbo za mashuuuuz taarab....muziki mzuri ila maneno sasa...kama serikali inaweza kuzuia nguo za ndani za mtumba inshindwa nini kufungia bendi kama sio tracks hizi...
 

farkhina

Platinum Member
Mar 14, 2012
14,759
2,000
Ndio mana mie napenda zile za kina bi kidude...

Japo wanatukana ila tusi hadi kulielewa kazi si ndogo.

Sent from my BlackBerry 9320 using JamiiForums
 

byb sac

JF-Expert Member
Dec 10, 2013
909
500
jamani kitu kinageuka kibaya kutokana na tafsir yako mwenyewe...labda ye alimaanisha ampe maji asafishe kibofu..mwishoni kukojoa....
 

Toa taarifa ya maudhui yasiyofaa!

Kuna taarifa umeiona humu JamiiForums na haifai kubaki mtandaoni?
Fanya hivi...

Umesahau Password au akaunti yako?

Unapata ugumu kuikumbuka akaunti yako? Unakwama kuanzisha akaunti?
Contact us

Top Bottom