Hizi ni baadhi ya sifa za watoto wa 2000

Hizi ni baadhi ya sifa za watoto wa 2000

Habari wadau,huo ni utafiti nilioufanya kwa vijana waliozaliwa miaka ya kuanzia 2000+

Vijana hawa kwa wingi wao wamekuwa na mambo ya hovyo sana ukilinganisha na miaka yetu ya 90s kushuka chini.

Enzi zetu wakati tunakua kwanza kabisa tulikuwa watu wenye nidhamu iliyotukuka,ilikuwa ngumu sana kukuta kijana mvivu anaependa vya bure.

Sasa nilichojifunza ni kwamba,watoto wa 2000 wana tabia kama zifuatazo ambazo ni chafu kabisa kuigwa:

(a)Wanapenda vya dezo,yani hapa wao wanataka mafanikio ya bila kufanya kazi bali wapate wamama ww kuwalea au wapate pesa kwa kubet nk.

(b)hawapendi kusikia mambo ya msingi,hapa wengi wao hupenda yale mambo ya kipuuzi kama vile miziki yenye matusi na ya kuhamasisha ushoga.

(c) Hawana maarifa yani hata wasomi bado ukiwapima uelewa wao ni mdogo bora hata mimi ambaye skusoma.

(d)Hutukana watu waliowazidi umri hasa katika mijadala ni watu wa kubisha bila kuweka hoja,pia hutukana wanapozidiwa na hoja zilizoshiba.

(e) wengi huamini kuwa kila mwanamke hata awe bibi kizee kuwa wanaweza kumpanda na kufanya kila wanachojiskia bila kuzingatia umri.

Nb: waweza kuongeza sifa zingine nyingi kadri uwezavyo,natumai kwenye uzi huu watajazana kwa matusi na maneno ya shombo kitu ambacho kitasadifu ukweli[emoji120][emoji1666]
Kila ilionalo leo lilikuwepo tangu misingi ya dunia hii inaanza. Kila sifa mbaya uliyoiandika kwenye uzi ilikuwepo emzi na kabla ya enzi za kizazi chako. Tafauti inakuja kwenye maeneo mawili tu;

1. Zamani watu walikua wachache hivyo kila tukio, tabia nk zilikua chache kulinga na uchache wa watu. Kwa sasa watu ni wengi, hivyo na tabia tofauti tofauti zinakua nyingi kulingana na idadi ya watu ilivyo sass. Yaan, ongezeko la tabia flani au matukio flani yanaenda sambamba na ongezeko la watu.

2. Teknolojia inarahisisha usambaaji wa taarifavtofauti na zamani. Wakati ninakua mimi nilikua najua dunia inaushia pale ninapoona wingu limeshuka chini, na pale tu nilipoweza kufika kumbe hapana. Hivyo hivyo na matukio na tabia. Hizi tabia zilikuwepo tangu kale ila tu, zilikua chache kusababu ya uchache wa watu, pia hazikuweza kusambaa na kujulikana kwa sababu namna ya ueneaji wa taarifa ulikua mgumu tofauti na sasa. Kwenye hili nalihusianisha na maandiko ya kwenye biblia inaposema kuwa kwenye gharikabla Nuhu dunia (nchi) nzimq ilijaa maji, mimi huwa siamini hivyo ila huwa naamini kuwa eneo ambalo akina Nuhu na wenzie walikua wanalijua ndio lilijaa maji na sio nchi nzima. Yaani hadi bonyokwa na kimara na kwa mpalange palijaa maji! Si kweli.

Hivyo ndivyo dunia huenda mkuu. Kwa kadri siku navyozidi kwenda watu wanaongezeka na usambaaji wa taarifa unakua rahisi ndio maana tunaweza hata kuyajua ya Ukraine tukiwa bongo. Zingatia kuwa, dunia bafo haijaisha na haijafika mwisho, hivyo kuna mengi sana yajayo ambayo kwa sasa hujafikiria kama yatakuwepo juu ya teknolojia, ila kuna siku yatakuja, unaweza kuwepo uyaone au usiwepo.

Ropoka sasa
 
Hawa madogo dah ni noma... Usiombe ukutane na demu wa miaka hiyo ni balaa they fuwkkk u fast and hard and they leave like nothing
 
Habari wadau,huo ni utafiti nilioufanya kwa vijana waliozaliwa miaka ya kuanzia 2000+

Vijana hawa kwa wingi wao wamekuwa na mambo ya hovyo sana ukilinganisha na miaka yetu ya 90s kushuka chini.

Enzi zetu wakati tunakua kwanza kabisa tulikuwa watu wenye nidhamu iliyotukuka,ilikuwa ngumu sana kukuta kijana mvivu anaependa vya bure.

Sasa nilichojifunza ni kwamba,watoto wa 2000 wana tabia kama zifuatazo ambazo ni chafu kabisa kuigwa:

(a)Wanapenda vya dezo,yani hapa wao wanataka mafanikio ya bila kufanya kazi bali wapate wamama ww kuwalea au wapate pesa kwa kubet nk.

(b)hawapendi kusikia mambo ya msingi,hapa wengi wao hupenda yale mambo ya kipuuzi kama vile miziki yenye matusi na ya kuhamasisha ushoga.

(c) Hawana maarifa yani hata wasomi bado ukiwapima uelewa wao ni mdogo bora hata mimi ambaye skusoma.

(d)Hutukana watu waliowazidi umri hasa katika mijadala ni watu wa kubisha bila kuweka hoja,pia hutukana wanapozidiwa na hoja zilizoshiba.

(e) wengi huamini kuwa kila mwanamke hata awe bibi kizee kuwa wanaweza kumpanda na kufanya kila wanachojiskia bila kuzingatia umri.

Nb: waweza kuongeza sifa zingine nyingi kadri uwezavyo,natumai kwenye uzi huu watajazana kwa matusi na maneno ya shombo kitu ambacho kitasadifu ukweli[emoji120][emoji1666]
Wabishi balaa
 
Back
Top Bottom