Hivi waislamu wana kinga dhidi ya majanga?

Hivi waislamu wana kinga dhidi ya majanga?

Tulishaktaa vurugu hatuko kidini zaidi ,mlitarajia nn kuwatusi mashekhe ..Siwezi kuungana na nyie mliowatusi na kuwatweza mashekhe wetu.

Tulikuwa tunangojea muda ,huyo alishazikwa na sababu kubwa ni nyie wafanya vurugu.. Uislamu ni amani kama hamsikii kafanyeni tena ,wewe mgalatia dua wa waislamu inaruhusu nn?

Mbona tuliwaombe arobaini zao wala hatukuwa wasumbua nyie wagalati ? Mnachokitafuta utakipata nyie makafiri.
Ukija kijiweni sikuuzii tena nguruwe, hama kabisa kijiweni kwangu
 
Shehe sharif majini alikula ya kichwa akiwa nyumbani kwake. Wakazika bila kusema chanzo Cha kifo. Hii jamii ni wanafiki Sana. Dini ya shetani lazima watende kishetani.
Wanakubali kuuliwa kama mbwa ili kulinda maslahi ya muislamu mwenzao. Ovyo kabisa.
 
Hizi dini kuna upande wamekuwa kama mataahira.
Je, ni elimu hawana!!?
Je, ni mafundisho ya dini yamewatoa ufahamu wa kawaida (common sense)!?
Je, ni manyanyaso wayapatayo (kama yapo) kutoka upande wa pili!!??
Dini ya MAJINI haijawahi kumuacha mtu salama. Majini yakishawapanda kichwani hawamsikilizi mtu yeyote.
 
Ukija cho kijiweni sikuuzii tena nguruwe, hama kabisa kijiweni kwangu
Unalala unawaza kitu ambacho ukiamini , unasumbuka n kitu ambacho ukiamini ...Mazishi tulishamliza , wala hatufunfamani na nyinyi kwenye ibada ..Uislamu umekamiliki , hautaki matamko kila kitu kipo kimenyooka .

Dua tulishafanya wala hakuna matamko kwa sababu katika uislamu mtu yeyote anaweza kuendesha ibada ya mazishi akiwa na elimu tu ,unataka tamko gani tena? Kwani nguruwe ni nni tena ? mkiona nguruwe basi mnataja waislamu , kwa imani yenu kuleni sio kuhusisha wengine , hizo tunaita nyege .
 
Unalala unawaza kitu ambacho ukiamini , unasumbuka n kitu ambacho ukiamini ...Mazishi tulishamliza , wala hatufunfamani na nyinyi kwenye ibada ..Uislamu umekamiliki , hautaki matamko kila kitu kipo kimenyooka .

Dua tulishafanya wala hakuna matamko kwa sababu katika uislamu mtu yeyote anaweza kuendesha ibada ya mazishi akiwa na elimu tu ,unataka tamko gani tena? Kwani nguruwe ni nni tena ? mkiona nguruwe basi mnataja waislamu , kwa imani yenu kuleni sio kuhusisha wengine , hizo tunaita nyege .
Mkuu huwezi kujenga hoja kabisa aisee! Haya ndiyo madhara ya kujifunza elimu ya korani pekee bila kuchanganya na elm dunia.
 
Dini ya MAJINI haijawahi kumuacha mtu salama. Majini yakishawapanda kichwani hawamsikilizi mtu yeyote.
Shoga kama alivyo paulo , sisi tuna taratibu zetu

Katika Uislamu, hakuna utaratibu wa kufanya sherehe, maadhimisho ya kila mwaka (anniversary), au kuweka siku maalum (kama vile arobaini au kumbukumbu ya miaka kadhaa) kwa ajili ya kuwakumbuka marehemu. Badala yake, utaratibu wa Kiislamu wa kuwakumbuka marehemu ni wa kila siku na unalenga mambo yanayompa marehemu faida na thawabu akiwa kabrini.
Waislamu wanahimizwa kuwakumbuka waliotangulia kupitia njia zifuatazo zilizothibiti katika Quran na Sunnah:

1. Kumuombea Dua Mara kwa Mara
Hii ndiyo njia kuu na ya msingi kabisa. Unaweza kumuombea marehemu ukiwa popote na wakati wowote—kila baada ya swala, ukiwa safarini, au nyakati za usiku.
  • Dua kutoka kwenye Quran: "Mola wetu! Utughofirie sisi na ndugu zetu waliotutangulia katika Imani..." (Surat Al-Hashr: 10).
  • Dua za kawaida: Kuomba Mwenyezi Mungu amsamehe madambi yake, ampanulie kaburi lake, amuepushe na adhabu ya kaburi na Moto, na amuingize Peponi (Jannah).

2. Kutoa Sadaka kwa Niaba Yake (Sadakatul-Jariyah)
Njia bora ya kumkumbuka mtu ni kumfanyia jambo ambalo thawabu zake zitamfikia kabrini. Unaweza kutoa pesa au mali yako na kupania kuwa thawabu ziende kwa marehemu. Mifano ni pamoja na:
  • Kuchimba kisima cha maji ili watu au wanyama wapate maji.
  • Kuchangia ujenzi au ukarabati wa msikiti, shule, au kituo cha mayatima.
  • Kununua Misahafu (Quran) au vitabu vya dini na kuviweka msikitini ili watu wasome.
  • Kupanda mti ambao watu au ndege watakula matunda yake au kupata kivuli.

3. Kuzuru Makaburi (Ziyaratul-Qubur)
Mtume Muhammad (S.A.W) alihimiza waumini kutembelea makaburi kwa malengo mawili makubwa: kumkumbuka na kumuombea marehemu, na kuikumbusha nafsi yako kuhusu kifo na Akhera.
  • Unapoingia makaburini, kuna dua maalum ya kuwasalimia marehemu: "Assalamu 'alaykum ahlad-diyar minal mu'minina wal muslimin..." (Amani ishuke juu yenu enyi watu wa nyumba hizi miongoni mwa waumini na Waislamu...).
  • Tahadhari: Ni marufuku kisheria kuomba msaada kutoka kwa marehemu, kutafuta baraka kwenye kaburi, au kulililia kaburi kwa sauti kubwa.

4. Kuwaongezea Wema Watoto Waliobaki
Ikiwa marehemu alilelea watoto wake katika maadili mema ya Kiislamu, matendo mema yote wanayoyafanya watoto hao (kuswali, kufunga, kuwa wema) na dua zao zinamfikishia marehemu thawabu moja kwa moja bila kupungua za mtoto.

5. Kuunga Undugu na Kuwaombea Rafiki zake
Njia nyingine ya heshima na kumbukumbu nzuri ni kuendeleza uhusiano mzuri na watu ambao marehemu aliwapenda:
  • Kuwatembelea na kuwasaidia wajomba, shangazi, na ndugu wengine wa marehemu.
  • Kuwaheshimu na kuwafanyia wema rafiki wa karibu wa marehemu (kama vile rafiki wa baba au mama yako aliyefariki).

6. Kuwalipia Hija au Funga Zilizomshinda
Ikiwa marehemu alikuwa na uwezo wa kwenda Hija lakini akafariki kabla ya kwenda, au alikuwa na deni la funga za Ramadhani kwa sababu ya ugonjwa na akatamani kuzilipa, ndugu wa karibu wanaweza kumfanyia Hija (Hajj Badal) au kumfungia funga hizo baada ya kifo chake.
 
Mkuu huwezi kujenga hoja kabisa aisee! Haya ndiyo madhara ya kujifunza elimu ya korani pekee bila kuchanganya na elm dunia.
Wapi umejenga hoja zako zaidi ya kejele Mkund@ wewe ? Hoja zipi hauna staha kama alivyokuwa shoga paulo ..Ungeandika kistaarabu ungejibiwa kistaarabu mpakwa mafuta . Usitaje uislamu kwenye ushoga wenu wa vurugu .


Katika Uislamu, hakuna utaratibu wa kufanya sherehe, maadhimisho ya kila mwaka (anniversary), au kuweka siku maalum (kama vile arobaini au kumbukumbu ya miaka kadhaa) kwa ajili ya kuwakumbuka marehemu. Badala yake, utaratibu wa Kiislamu wa kuwakumbuka marehemu ni wa kila siku na unalenga mambo yanayompa marehemu faida na thawabu akiwa kabrini.
Waislamu wanahimizwa kuwakumbuka waliotangulia kupitia njia zifuatazo zilizothibiti katika Quran na Sunnah:

1. Kumuombea Dua Mara kwa Mara
Hii ndiyo njia kuu na ya msingi kabisa. Unaweza kumuombea marehemu ukiwa popote na wakati wowote—kila baada ya swala, ukiwa safarini, au nyakati za usiku.
  • Dua kutoka kwenye Quran: "Mola wetu! Utughofirie sisi na ndugu zetu waliotutangulia katika Imani..." (Surat Al-Hashr: 10).
  • Dua za kawaida: Kuomba Mwenyezi Mungu amsamehe madambi yake, ampanulie kaburi lake, amuepushe na adhabu ya kaburi na Moto, na amuingize Peponi (Jannah).

2. Kutoa Sadaka kwa Niaba Yake (Sadakatul-Jariyah)
Njia bora ya kumkumbuka mtu ni kumfanyia jambo ambalo thawabu zake zitamfikia kabrini. Unaweza kutoa pesa au mali yako na kupania kuwa thawabu ziende kwa marehemu. Mifano ni pamoja na:
  • Kuchimba kisima cha maji ili watu au wanyama wapate maji.
  • Kuchangia ujenzi au ukarabati wa msikiti, shule, au kituo cha mayatima.
  • Kununua Misahafu (Quran) au vitabu vya dini na kuviweka msikitini ili watu wasome.
  • Kupanda mti ambao watu au ndege watakula matunda yake au kupata kivuli.

3. Kuzuru Makaburi (Ziyaratul-Qubur)
Mtume Muhammad (S.A.W) alihimiza waumini kutembelea makaburi kwa malengo mawili makubwa: kumkumbuka na kumuombea marehemu, na kuikumbusha nafsi yako kuhusu kifo na Akhera.
  • Unapoingia makaburini, kuna dua maalum ya kuwasalimia marehemu: "Assalamu 'alaykum ahlad-diyar minal mu'minina wal muslimin..." (Amani ishuke juu yenu enyi watu wa nyumba hizi miongoni mwa waumini na Waislamu...).
  • Tahadhari: Ni marufuku kisheria kuomba msaada kutoka kwa marehemu, kutafuta baraka kwenye kaburi, au kulililia kaburi kwa sauti kubwa.

4. Kuwaongezea Wema Watoto Waliobaki
Ikiwa marehemu alilelea watoto wake katika maadili mema ya Kiislamu, matendo mema yote wanayoyafanya watoto hao (kuswali, kufunga, kuwa wema) na dua zao zinamfikishia marehemu thawabu moja kwa moja bila kupungua za mtoto.

5. Kuunga Undugu na Kuwaombea Rafiki zake
Njia nyingine ya heshima na kumbukumbu nzuri ni kuendeleza uhusiano mzuri na watu ambao marehemu aliwapenda:
  • Kuwatembelea na kuwasaidia wajomba, shangazi, na ndugu wengine wa marehemu.
  • Kuwaheshimu na kuwafanyia wema rafiki wa karibu wa marehemu (kama vile rafiki wa baba au mama yako aliyefariki).

6. Kuwalipia Hija au Funga Zilizomshinda
Ikiwa marehemu alikuwa na uwezo wa kwenda Hija lakini akafariki kabla ya kwenda, au alikuwa na deni la funga za Ramadhani kwa sababu ya ugonjwa na akatamani kuzilipa, ndugu wa karibu wanaweza kumfanyia Hija (Hajj Badal) au kumfungia funga hizo baada ya kifo chake.
 
Acha ufala mnuka mdomo , wakati wanawaambia msifanye fujo mlijibu vipi? wamekuja mashekhe mara kadhaa kabla ya yote kutokea , mkawaita mashekhe ubwabwa , hiyo laana imewapata .

Wewe ndiye mwenye laana isiyoelezeka! Mauaji yale yaliondoka pia na Shekhe, kwa akili yako ndogo, ina maana na yeye alikuwa na laana?
 
Wewe ndiye mwenye laana isiyoelezeka! Mauaji yale yaliondoka pia na Shekhe, kwa akili yako ndogo, ina maana na yeye alikuwa na laana?
Wenye laana ni nyie mmekufa kama mambwa ,sasa mnataka mashekhe wa nn tena ? Kamuulize mama yako dogo.

Mashekhe na waislamu wa nn si mlifuata kanisa? Nakutamani sana wewe mbwa.
 
DP World itajenga misikiti hicho ndio kipaumbele cha dini.

Islamic state kila siku wanauwa watu, Saudi Arabia ndio baba lao wamechinja wanandoa juzi kwahiyo ndugu katika imaani hakuna cha ajabu kwao, muhimu kwao Rais ni mwislamu, akiondoka huyu ndio Shura ya Maimamu itarudi upya, kwa sasa ni kuku kwa mrija na kuna kongamano na posho za Mo 29 wameandaliwa kupitia Katabi wanywe, wale na kusaza kwa siku tatu mfululizo.
Unajitambulisha kama Dr sijui PhD lakini unaonekana ufuatiliaji wako wa mambo uko so low. Kwa taarifa yako Shura ya Maimamu Tanzania, ikiongozwa na Sheikh Issa Ponda muda wote wamekuwa mstali wa mbele katika kukemea na kuonyesha njia mbadala, kabla ya matukio ya mauaji na baada ya kutokea mauaji ya Oktoba 29-31/10/2025, taarifa zipo wazi kwa matumizi ya umma. Acha uvivu wa kufuatilia.

Tofautisha, Shura ya Maimamu na Bakwata. Labda ulitaka kuilenga Bakwata.

NB: Mimi siyo muislam
 
Mimi naona kuwahusisha Waislam wote unakosea. Ungewataja moja kwa moja Bakwata. Hii ndiyo taasisi inayojipambanua kuuwakilisha umma wa Waislam wote nchini.

Ni bahati Mbaya hiyo Bakwata yenyewe ina mafungamano ya muda mrefu na chama tawala. Hivyo hawawezi kujitokeza hadharani kuongelea jambo hilo.

Inashangaza pia kuona baadhi ya watu sijui ni kutokana na udumavu wao wa akili, au chuki zao binafsi! wanalihusisha Kanisa Katoliki na yale mauaji!

Maana yake wanataka kutuaminisha ya kwamba Kanisa ndilo lililohusika na utekaji, mauaji, kukithiri kwa rushwa na ufisadi, wizi wa kura, uminywaji wa haki mbalimbali za kiraia, nk.
Umeiwasilisha vizuri Mkuu, kudos..!!
 
Mimi naona kuwahusisha Waislam wote unakosea. Ungewataja moja kwa moja Bakwata. Hii ndiyo taasisi inayojipambanua kuuwakilisha umma wa Waislam wote nchini.

Ni bahati Mbaya hiyo Bakwata yenyewe ina mafungamano ya muda mrefu na chama tawala. Hivyo hawawezi kujitokeza hadharani kuongelea jambo hilo.

Inashangaza pia kuona baadhi ya watu sijui ni kutokana na udumavu wao wa akili, au chuki zao binafsi! wanalihusisha Kanisa Katoliki na yale mauaji!

Maana yake wanataka kutuaminisha ya kwamba Kanisa ndilo lililohusika na utekaji, mauaji, kukithiri kwa rushwa na ufisadi, wizi wa kura, uminywaji wa haki mbalimbali za kiraia, nk.
Asante mkuu Tate Mkuu kwa kuwasilisha hili jambo vizuri sana.
 
Wapi umejenga hoja zako zaidi ya kejele Mkund@ wewe ? Hoja zipi hauna staha kama alivyokuwa shoga paulo ..Ungeandika kistaarabu ungejibiwa kistaarabu mpakwa mafuta . Usitaje uislamu kwenye ushoga wenu wa vurugu .


Katika Uislamu, hakuna utaratibu wa kufanya sherehe, maadhimisho ya kila mwaka (anniversary), au kuweka siku maalum (kama vile arobaini au kumbukumbu ya miaka kadhaa) kwa ajili ya kuwakumbuka marehemu. Badala yake, utaratibu wa Kiislamu wa kuwakumbuka marehemu ni wa kila siku na unalenga mambo yanayompa marehemu faida na thawabu akiwa kabrini.
Waislamu wanahimizwa kuwakumbuka waliotangulia kupitia njia zifuatazo zilizothibiti katika Quran na Sunnah:

1. Kumuombea Dua Mara kwa Mara
Hii ndiyo njia kuu na ya msingi kabisa. Unaweza kumuombea marehemu ukiwa popote na wakati wowote—kila baada ya swala, ukiwa safarini, au nyakati za usiku.
  • Dua kutoka kwenye Quran: "Mola wetu! Utughofirie sisi na ndugu zetu waliotutangulia katika Imani..." (Surat Al-Hashr: 10).
  • Dua za kawaida: Kuomba Mwenyezi Mungu amsamehe madambi yake, ampanulie kaburi lake, amuepushe na adhabu ya kaburi na Moto, na amuingize Peponi (Jannah).

2. Kutoa Sadaka kwa Niaba Yake (Sadakatul-Jariyah)
Njia bora ya kumkumbuka mtu ni kumfanyia jambo ambalo thawabu zake zitamfikia kabrini. Unaweza kutoa pesa au mali yako na kupania kuwa thawabu ziende kwa marehemu. Mifano ni pamoja na:
  • Kuchimba kisima cha maji ili watu au wanyama wapate maji.
  • Kuchangia ujenzi au ukarabati wa msikiti, shule, au kituo cha mayatima.
  • Kununua Misahafu (Quran) au vitabu vya dini na kuviweka msikitini ili watu wasome.
  • Kupanda mti ambao watu au ndege watakula matunda yake au kupata kivuli.

3. Kuzuru Makaburi (Ziyaratul-Qubur)
Mtume Muhammad (S.A.W) alihimiza waumini kutembelea makaburi kwa malengo mawili makubwa: kumkumbuka na kumuombea marehemu, na kuikumbusha nafsi yako kuhusu kifo na Akhera.
  • Unapoingia makaburini, kuna dua maalum ya kuwasalimia marehemu: "Assalamu 'alaykum ahlad-diyar minal mu'minina wal muslimin..." (Amani ishuke juu yenu enyi watu wa nyumba hizi miongoni mwa waumini na Waislamu...).
  • Tahadhari: Ni marufuku kisheria kuomba msaada kutoka kwa marehemu, kutafuta baraka kwenye kaburi, au kulililia kaburi kwa sauti kubwa.

4. Kuwaongezea Wema Watoto Waliobaki
Ikiwa marehemu alilelea watoto wake katika maadili mema ya Kiislamu, matendo mema yote wanayoyafanya watoto hao (kuswali, kufunga, kuwa wema) na dua zao zinamfikishia marehemu thawabu moja kwa moja bila kupungua za mtoto.

5. Kuunga Undugu na Kuwaombea Rafiki zake
Njia nyingine ya heshima na kumbukumbu nzuri ni kuendeleza uhusiano mzuri na watu ambao marehemu aliwapenda:
  • Kuwatembelea na kuwasaidia wajomba, shangazi, na ndugu wengine wa marehemu.
  • Kuwaheshimu na kuwafanyia wema rafiki wa karibu wa marehemu (kama vile rafiki wa baba au mama yako aliyefariki).

6. Kuwalipia Hija au Funga Zilizomshinda
Ikiwa marehemu alikuwa na uwezo wa kwenda Hija lakini akafariki kabla ya kwenda, au alikuwa na deni la funga za Ramadhani kwa sababu ya ugonjwa na akatamani kuzilipa, ndugu wa karibu wanaweza kumfanyia Hija (Hajj Badal) au kumfungia funga hizo baada ya kifo chake.
Mkuu mbona unatujazia server na maandiko ya ChatGpt wewe Gen Z, huwezi kujenga hoja bila matusi?
 
Ukiwa kobazi hata uwezo wa kufikiri unakua mdogo sana.

Chaguzi zimebakwa,watu wanatekekwa,wanauawa halafu mnashadadia maovu hayo🚮
Sasa wewe kafiri ambae una uwezo wa kufikiria uchaguzi umebakwa na hujachukua hatua zozote kuzuia huoni WEWE TAAHIRA KABISA??
YAANI MKISHINDWA JAMBO MNATAKA WATU WA KUWAOKOTEZA
WAISLAM SIO KONDOO KAMA BIBLIA INAVOWATAMBUA WAKRISTO NI KONDOO AKILI ZA KIKONDOO KONDOO..
 
Wakati wa 2001 Mkapa alipo wauwa Wapemba hao Mapadri walifanya nini?. Wakati wa mauaji ya Mwembechai Mapadri walifanya nini?.

Wakati wa Uamsho wamefungwa mapadri walifanya nini?. Kuna msemo wanasema ukiona mwenzio ananyolewa wewe tia maji nywele zako(zamu yako inakuja).
WITO UMETOLEWA NA KANISA UNATAKAJE WAISLAM WAUNGANE NAWE?
KWAMBA NA WAISLAM WAKAOMBOLEZE KUSEMA EE BWANA YESU AU?
 
Kwanini msiombolezekwa kutumia kohorani?
Kohorani ndo kitu gani?
Anway waislam walishaomba.
Kama wito ulivotolewa na kanisa nao wakitaka utatolewa na bakwata ili waomboleze..
Au kwenye wito kanisa limetaka na waislam waomboleze?
 
Back
Top Bottom