Hivi ndivyo viwango vya elimu vya 'majembe' ya CHADEMA!

Hivi ndivyo viwango vya elimu vya 'majembe' ya CHADEMA!

Haya ndio majibu kwa ndugu Tundu Lissu kuhusu majaji.
Hii nchi naomba Mungu aingilie kati.
 
-Kama CHADEMA ina watu wa kiwango hiki kama mleta mada anavyotaka juaminisha na bado inakimbiza wale competent kwa muonekano wa CV basi hao ndiyo wanafaa.Na sasa wanaweza kutoa mchango mkubwa katika kuziba ombwe la uongozi lililosababishwa na the so called wasomi mahari na wenye CV nzito
 
Jamani tusitetee ujinga kwa vile wanaoguswa tunawashabikia. .. Elimu ni muhimu tutake tusitake. Hivi nani yuko tayari kwa mfano kuongozwa na rais asiyejua kusoma na kuandika katika karne ya 21? Sasa mnatetea nini hapa?...Mie nadhani wabunge wa CDM ambao Resumes zao haziko safi wanapaswa kwenda shule. Bila kusoma watapitwa na wakati. Mfano Mbowe aliwahi kuwa admitted Hull University. Je ni kwanini hakumaliza masomo yake? Alifeli, alikuwa na udhuru?
Hili jembe niliwahi kuliona UDSM....nilidokezwa kuwa anafanya Masters miaka hiyoooo!! Baada ya kuona hiyo orodha iliyobadikwa..nimepata masuali mengi kidogo, moja wapo ni jee JEMBE lilipataje usajili wa kozi ya Masters akiwa na elimu/cheti cha kidato cha sita?
 
nimesubiri mchangie kwa muda lakini sijaona aliyesema haya:

sasa tunaweza kusema watanzania wengi wa sasa akiwemo mleta mada wanashindwa kuona tofauti kati ya quality na quantity kwenye elimu,kigezo cha kuleta level za elimu hapo juu inaonyesha wengi wenu elimu zenu ni kwa ajili ya "quantity" purpose, yaani kuwa na vyeti then you say you are an educated person,education is all about quality.In this case education has lost the real meaning in our country because we are enclosed by the systems i.e we go to primary,secondary then university halafu looking forward to be employed,this is none sense.Kama tukisema tuangalie viwango vya elimu hapa Tanzania kwenye nafasi za uongozi basi wote waliopo madarakani hawafai kuwa viongozi kwasababu hakuna msomi,nani anataka kusema eti PhD holder ni msomi?
Pia tujue kuwa mtu msomi anatakiwa awe mkweli,jasiri,mwaminifu,mzalendo,mwenye maono ya mbali n.k

Kwahiyo tujue kabisa hapa nchini na duniani kwa ujumla elimu imefanywa kuwa something very materialistic,watu wote wa karne hi wanasoma ili waishi maisha mazuri,wakae kifahari ila hii si maana halisi ya kupata elimu.

Elimu kwa viongozi isiwe hoja popote duniani kwa sababu hivi vyeti vyetu tunavyovipata vyuoni vimekua na sura ya atm cards,elimu ya kweli haipo tena duniani kilichobaki ni kuishi kwenye systems zisizo na manufaa tena.

Manly Palmer Hally,author of the book "THE SECRET TEACHINGS OF ALL AGES"...from this you can get the real meaning of education which is nowhere to be found today!

So,viongozi wanatakiwa wawe watu wenye utayari na nia ya dhati pamoja na ushirikiano mzuri katika jamii na wala sio makaratasi what so called 'vyeti',sina ushabiki ila huo ndio ukweli.
 
Lema ameishia form 2 hakumaliza form 4

Kama elimu yake ni tatizo kwa nini CCM wanamuogopa si wangemmaliza kwa kulinganisha PHD na elimu yake ndogo, utendaji ufanisi na ugunduzi wa wenye elimu wa CCM?? Kwa nini CCM mmeshindwa ufanisi kote serikalini na kwenye chama wakati mna wenye PHD watupu? Tatizo liko wapi? Kwa nini msitudhihirishie kuwa wasomi wa shule na vyuo vya kata wa ccm ni wazuri kwenye utekelezaji na ubunifu.

Ukiangalia ukweli kama elimu ya ccm matunda yake ni Tanzania ya leo na uongozi tunaouona ni hasara sana. Wenye elimu ndani ya CCM wamebadili hospitali ya rufaa imekuwa Apollo India, wameuwa viwanda mpaka bakuli na sahani tunaagiza nje, wambeuza madini yetu tunafaidi mashimo na magonjwa. wameua elimu tunazalisha vilaza. Wameuwa uzalendo tunazalisha wezi na mafisadi. wameiba fedha za walipa kodi na kuziweka Uswiss.

Mtanzania leo ni masikini kuliko wakati wowote wa maisha ya mtanzania katika kipindi cha miaka 60.

Kama wasomi wa CCM ni hawa wanaoiba fedha za EPA hatuwataki. Kama wasomi wa CCM ni hawa wanaosema wezi na wala rushwa bandarini tunawajua lakini haiwachukulii hatua ni laana. Kama wenye elimu wa ccm ni hawa wanaojenga barabra kabla haijaisha inaanza kuwa na mashimo kaane nao hatuwahitaji.

CCM imekufa ndio maana vijana wake sasa wamechanganyikiwa wanashindana nani atawahadaa wananchi kwa kupanda bajaj, wamezoe kuwalambisha wananchi umasikini na kujifanya wako nao ili waendelee kuwaibia. Kiongozi yeyote anayetukuza umasikini lazima atangazwe adui namba moja wa Taifa.
 
Elimu kwa watanzania imetusaidia nini zaidi ? hata miji tu tumeshindwa kuipanga ...uchafu tu tumeshindwa kuzoa kupanda bus tu tumeshindwa kupanda kwa mpangilio achia mbali simu.......... zote waya wanafunga wachina angalia mkonga wa taifa barabara madaraja aaaaaaaakhg umemee dowans lol......
 
Hivi Mwl Nyerere na marehemu Sokoine+Kawawa walikuwa na elimu gani?Anayejua atupie hapa ndio tuanze kujadili.
 
Jah pipo- Njombe kaskazini std.iii hata la 7 hakufika.
 
Elimu n ki2 cha msingi sana ukiangalia hawa wabunge wa chadem n zaid ya asilimia 74 hawana elimu inayofaa, anayetaka kulingansha na ccm anacha bse watu kama hao ccm inao zaid ya miahamsn bungen so. Elim inamata.
 
hoja ni viwango vya elimu za viongozi, mengine yote hayawezi kutegua ukweli wa umuhimu wa elimu.asante angalau nimepata update ya elimu ya mbunge wangu wa arusha bcoz some time uwa naona anakosa wisdom kidogo kwa umma, sababu umma uwa tunakwenda kumsikiliza watu wenye sifa mbalimbali,ie vijana,wa kati, wazee,wasomi,na wale hawajasoma, watumishi wa kiroho nk, mara nyingi uwa anabase kwa kundi moja zaidi,my bible tell me that knowledge is power
 
Hiyo ni kweli shule muhimu coz hata ungekuwa na kipaji cha kuongoza bt huna shule waliokwenda shule watakuyumbisha mbaka utapoteza mwelekeo kama JK.
 
Mbona mnapenda kupotosha umma Lema hajawahi kusoma ST AUGUSTINE UNIVERSITY wala Wenje naye hajawahi kusoma.
Cc to.. Ngongo,
ni kweli Lema hajawah kusoma SAUT, bt EZEKIA DIBOGO WENJE yy kasoma SAUT, mleta uzi ni full mbabaishaji, source yake imechakachuliwa, hapa tunapoteza muda tu kujadili utumbo.
 
-Kama CHADEMA ina watu wa kiwango hiki kama mleta mada anavyotaka juaminisha na bado inakimbiza wale competent kwa muonekano wa CV basi hao ndiyo wanafaa.Na sasa wanaweza kutoa mchango mkubwa katika kuziba ombwe la uongozi lililosababishwa na the so called wasomi mahari na wenye CV nzito

Kwa lugha rahisi ukitaka kuwa kiongozi wa kisiasa hauhitajiki kuwa na elimu kubwa si ndio?
Na kama mimi nina ndoto za kuwa kiongozi wa kisiasa hii elimu yangu ya QT vipi ni kubwa sana?
Na hii elimu bure hadi vyuo vikuu wanoyoipigia kelele nadhani haina umuhimu sana kwa wanaotaka kuingia kwenye siasa ndo maana 2010 akasimamishwa mgombea mwenza mwenye elimu ya darasa la saba.
 
-Kama CHADEMA ina watu wa kiwango hiki kama mleta mada anavyotaka juaminisha na bado inakimbiza wale competent kwa muonekano wa CV basi hao ndiyo wanafaa.Na sasa wanaweza kutoa mchango mkubwa katika kuziba ombwe la uongozi lililosababishwa na the so called wasomi mahari na wenye CV nzito

Sasa mbona unatafuna maneno! Hivyo ndivyo viwango vyao vya elimu kwa mujibu wa taarifa walizoweka wenyewe kwenye site ya bunge. Kama unajua viwango mbadala weka hapo na ulete source yake. Siku zote ni rahisi kuona makosa ukiwa nje ya uwanja cause unakuwa na full concentration. Ngoja uingie uwanjani uone jinsi utakavyohema!
 
Mbowe ana BBA na MBA kwa taarifa yako, fuatilia takwimu halisi. Usikurupuke!

BBA unamaanisha nini Big Brother Africa? Wewe usiye kurupuka tutajie alikozitoa hizo qualifications na ni mwaka gani.
 
Kama baba yako amesoma lakini elimu haijamsaidia anakunywa mataputapu analala kwenye mitaro na wewe uta OPT kutosoma?:becky:
 
Kwa Tanzania kiwango gani cha elimu tunaweza kukitumia kama "SI UNIT" ya elimu?
 
Back
Top Bottom