Hivi ndivyo viwango vya elimu vya 'majembe' ya CHADEMA!

Hivi ndivyo viwango vya elimu vya 'majembe' ya CHADEMA!

Nijuavyo elimu haipatikani darasani tu, kuna wasomi waliobobea lakini ni bure kabisa. Kuna michango na mawazo ambayo hutolewa na wenye shahada za elimu Bungeni hadi nashangaa.
Juzi juzi alipokamatwa Sheikh Ponda, msomi mmoja mbobevu na mwanasiasa, alinishangaza sana kwa maoni aliyoyatoa.

mkuu acha blah blah kuwa serious!!hivi unamteua mtu kama Arfi primary school education kuwa waziri wa sayansi,tech na comm au waziri wa elimu ndo anaenda mlimani kuzungumza na wasomi vile atawaambia nini hasa?porojo za siasa?jadili mada ukiwa unajitambua.
 
Hawa ni baadhi ya wabunge wa kuchaguliwa wa CHADEMA. Elimu ni muhimu ndio maana nimeona ni vyema mkafahamu viwango vya elimu vya viongozi ambao kesho na kesho kutwa tunatarajia wawe wawakilishi iwetu katika medani za kitaifa na kimataifa:

1) Godbless Jonathan Lema -- BBA, ST Augustine --- Amevuliwa ubunge kwa sasa, kesi inaendelea.
2) Antony Gervase Mbassa - - Adv diploma - KCMC
3) Prof Kulikoyela Kanalwanda Kahigi --- Phd
4) Freeman Aikaeli Mbowe – Form six
5) Highness Samsoni Kiwia ---- Secondary education – O level
6) Simon Peter Msigwa - -- O level, Degree bible college.
7) Yohana Israel Natse --- Diploma in Education, Masters in theology.
8) Halima James Mdee --- Degree, UDSM
9) Zitto Zuberi Kabwe --- Degree (economic) UDSM, Masters degree (MLB)
10) Silvester Mhoja Kasulumbay – Primary, Certifcate from Monduli Teachers college
11) John Magale Shibuda --- O LEVEL
12) Joseph Osmund Mbilinyi --- Form IV
13) David Ernest Silinde --- Degree(BCOM), UDSM
14) Mustapha Boay Akunaay – Degree in law, Open University
15) Meshack Jeremiah Opulukwa --- Not updated
16) Philemon Ndesamburo --- Advanced diploma in Shipping
17) Said Amour Afri --- Primary school
18) Vicent Kiboko Nyerere -- O level
19) Ezekia Dibogo Wenje --- Degree, St Augustine
20) Joseph Roman Selasini --- Degree, UDSM
21) Tundu Antiphas Mughwai Lissu ___ LLM – Masters degree
22) John John Mnyika --- CV not updated
23) Salvatory Naluyaga Machemuli ___ Degree – DIT
24) Joshua Samwel Nassari – Not updated

CV ya 'DR' WILBROD SLAA HII HAPA:
Kuzaliwa, elimu ya msingi na sekondari

Dk. Slaa alizaliwa tarehe 29 Oktoba 1948 katika Wilaya ya karatu. Alipata elimu ya msingi katika shule za Karatu na Kwermusi (Mbulu) kati ya mwaka 1958 na 1965. Alisoma elimu ya sekondari katika Shule za Dung’unyi Seminari na Itega Seminari kati ya mwaka 1966 na 1971.

Mafanikio ya DK. Slaa kielimu na Kitaaluma

Dk. Slaa ana shahada na atashahada zifuatazo.
Sharada ya Uzamivu (PhD) katika Sheriaü ya kanisa kutoka Chuo kikuu cha St. Urban, Rome.
Stashahada ya Theolojiaü kutoka Kipalapala Seminari.
Stashahada ya falsafa kutoka Kiboshoü Seminari.
Stashahada ya Afya ya Macho kutoka Kituo cha Kimataifa chaü Macho.

Ni muhimu vyama kujipanga na kutokufanya mchezo na uongozi wa taifa. Sikujua mwaka ule Mbowe alipogombea urais, alipitishwa kwa vigezo gani? Uzoefu kazini au kitu gani hasa? Mtakaochangia mtatujuvya. Msitukane tu.

Kama mawaziri watatokana na wabunge, basi CHADEMA inaweza kuwa na wabunge ambao kielimu wanaweza kuwa kikwazo katika kutekeleza majukumu yao.

Indhari:
Chanzo cha taarifa hii ni kutoka kwenye web site ya bunge. Therefore, kama kuna kosa lolote unaweza kusahihisha. Si lengo kupotosha.

UJUMBE:
Tusidharau elimu wakati wa kuteua wagombea kuwakilisha watanzania.

WITO:
Tupeleke mapendekezo katika CRC ya kutaka mawaziri wasitokane na wabunge, kwa vile inaweza kuja kuwa tatizo kupata wabunge walio na sifa za kuongoza wizara.



Then what? Hizo degree za CCM zimetusaidia nini?Umeshawahi kujiuliza kiwango cha elimu cha kagame?
 
Nijuavyo elimu haipatikani darasani tu, kuna wasomi waliobobea lakini ni bure kabisa. Kuna michango na mawazo ambayo hutolewa na wenye shahada za elimu Bungeni hadi nashangaa.
Juzi juzi alipokamatwa Sheikh Ponda, msomi mmoja mbobevu na mwanasiasa, alinishangaza sana kwa maoni aliyoyatoa.
wenye elimu kumi na wasio nayo kumi wakichangia jambo nani watatoa mawazo ya maana?usiache kusema kweli eti tu kwa sababu unakugusa au unamgusa jirani yako/mpendwa wako
 
Hawa ni baadhi ya wabunge wa kuchaguliwa wa CHADEMA. Elimu ni muhimu ndio maana nimeona ni vyema mkafahamu viwango vya elimu vya viongozi ambao kesho na kesho kutwa tunatarajia wawe wawakilishi wetu katika medani za kitaifa na kimataifa:

1) Godbless Jonathan Lema -- BBA, ST Augustine --- Amevuliwa ubunge kwa sasa, kesi inaendelea.
2) Antony Gervase Mbassa - - Adv diploma - KCMC
3) Prof Kulikoyela Kanalwanda Kahigi --- Phd
4) Freeman Aikaeli Mbowe – Form six
5) Highness Samsoni Kiwia ---- Secondary education – O level
6) Simon Peter Msigwa - -- O level, Degree bible college.
7) Yohana Israel Natse --- Diploma in Education, Masters in theology.
8) Halima James Mdee --- Degree, UDSM
9) Zitto Zuberi Kabwe --- Degree (economic) UDSM, Masters degree (MLB)
10) Silvester Mhoja Kasulumbay – Primary, Certifcate from Monduli Teachers college
11) John Magale Shibuda --- O LEVEL
12) Joseph Osmund Mbilinyi --- Form IV
13) David Ernest Silinde --- Degree(BCOM), UDSM
14) Mustapha Boay Akunaay – Degree in law, Open University
15) Meshack Jeremiah Opulukwa --- Not updated
16) Philemon Ndesamburo --- Advanced diploma in Shipping
17) Said Amour Afri --- Primary school
18) Vicent Kiboko Nyerere -- O level
19) Ezekia Dibogo Wenje --- Degree, St Augustine
20) Joseph Roman Selasini --- Degree, UDSM
21) Tundu Antiphas Mughwai Lissu ___ LLM – Masters degree
22) John John Mnyika --- CV not updated
23) Salvatory Naluyaga Machemuli ___ Degree – DIT
24) Joshua Samwel Nassari – Not updated

CV ya 'DR' WILBROD SLAA HII HAPA:
Kuzaliwa, elimu ya msingi na sekondari

Dk. Slaa alizaliwa tarehe 29 Oktoba 1948 katika Wilaya ya karatu. Alipata elimu ya msingi katika shule za Karatu na Kwermusi (Mbulu) kati ya mwaka 1958 na 1965. Alisoma elimu ya sekondari katika Shule za Dung’unyi Seminari na Itega Seminari kati ya mwaka 1966 na 1971.

Mafanikio ya DK. Slaa kielimu na Kitaaluma

Dk. Slaa ana shahada na atashahada zifuatazo.
Sharada ya Uzamivu (PhD) katika Sheriaü ya kanisa kutoka Chuo kikuu cha St. Urban, Rome.
Stashahada ya Theolojiaü kutoka Kipalapala Seminari.
Stashahada ya falsafa kutoka Kiboshoü Seminari.
Stashahada ya Afya ya Macho kutoka Kituo cha Kimataifa chaü Macho.

Ni muhimu vyama kujipanga na kutokufanya mchezo na uongozi wa taifa. Sikujua mwaka ule Mbowe alipogombea urais, alipitishwa kwa vigezo gani? Uzoefu kazini au kitu gani hasa? Mtakaochangia mtatujuvya. Msitukane tu.

Kama mawaziri watatokana na wabunge, basi CHADEMA inaweza kuwa na wabunge ambao kielimu wanaweza kuwa kikwazo katika kutekeleza majukumu yao.

Indhari:
Chanzo cha taarifa hii ni kutoka kwenye web site ya bunge. Therefore, kama kuna kosa lolote unaweza kusahihisha. Si lengo kupotosha.

UJUMBE:
Tusidharau elimu wakati wa kuteua wagombea kuwakilisha watanzania.

WITO:
Tupeleke mapendekezo katika CRC ya kutaka mawaziri wasitokane na wabunge, kwa vile inaweza kuja kuwa tatizo kupata wabunge walio na sifa za kuongoza wizara.



Mimi nataka kujua hapo kwenye red mmoja o'level mwingine form four una maanisha nini? tupe na certificate no. zao maana tunajaribu kuangalia kwa majina yao hao wote kwenye data bank ya baraza la mitihani hawa jamaa wanaonekana hawajawahi kufanya mitihani ya kdato cha nne au walihuzuria tu na walitoka na living cert. zao? kwa maana ya kidato cha nne negative?
 
Then what? Hizo degree za CCM zimetusaidia nini?Umeshawahi kujiuliza kiwango cha elimu cha kagame?

FAIR PLAY GAME: tuache hasira, nilazima kujua elimu ya Kiongozi. Huwezi dharau taaluma katika kuongoza nchi. We bisha ubishavyo,elimu muhimu bwana.
 
wenye elimu kumi na wasio nayo kumi wakichangia jambo nani watatoa mawazo ya maana?usiache kusema kweli eti tu kwa sababu unakugusa au unamgusa jirani yako/mpendwa wako

kaka kwa nchi kama ya kwetu yenye watu wanaoamini ushirikina, usomi umethibitika hauna maana maisha yetu ni kwa miujiza tu.
 
Profesa Maji Marefu, Nursery School Ushotto
Lusinde Kudadadadeki, STD 1V Mtera Kata school
Kapt John Komba, Certificate of Nursery school, Mbinga. Diploma in Shot Klia, shot Klia..... Hima!, JWTZ; International certificate in Mgeniii, Mgeni huyu balaaaa..... TOT Taarab and Choir.

Sijui niendelee?

"FALLACY" A mistaken belief, esp one based on unsound argument or A failure in reasong that renders an argument invalid!
 
Elimu ni mhimu sana ; but education without character is too dangerous.

Maneno ya- Steven Muller , President , Johns Hopkins University nakubalian naye sana “True education is training of both the head and the heart. An uneducated thief may still from the freight car but an educated one may steal the entire railroad. We need to compete for knowledge and wisdom and not for grades. Knowledge is pilling up facts , wisdom is simplifying it. One could have good grades and a degree and still not learn much. The most important thing one can learn is "learn to learn". People confuse education with the ability to memorize facts. Educating the mind without morals creates a maniac in society.

Ukiwa na kiongozi msomi na mwenye Busara thats a plus but Kama wasomi wetu kama wewe ni waoga waoga kujitokeza kwenye medani za uongozi wa siasa za vyama vya upinzani kwaniani Wazalendo wenye vision ya kuleta mabadiiko waioshia darasa la saba washike hatamu????? Kwahiyo unataka vyama vya upinzani visimame mpaka wasomi watakapoona umuhimu wa kujiunga navyo?

Pili –Politician needs to be good decision makers and have values to do so , therefore if they surround themselves with experts they will be able to utilise their expertise to make a sensible decision. Wasomi wetu leo waliopo CCM wengi wanafanya maamuzi ya kisiasa Zaidi na sio ya kisomi Zaidi .Wangekuwa wanafanya maamumzi ya kisomi tusingekuwa na Vyama vya upinzani vyenye nguvu kwasasa na perhapsGDP yetu ingekuwa ime double.

Mimi binafsi ni Msomi ninajua umuhimu wa elimu, lakini kila siku ninapotumia elimu yangu ina limitatation zake based on what I believe (my moral philosophy)

the first part ni philosophical mumbo jumbo nisingependa kujikita huko kwa maudhui tuliyonayo. Ndiyo maana tunapeleka watoto shule kwa sababu tunajua formal education ni kitu gani na hii elimu ikiwa nzuri (shule nzuri za maana) inamkuza mtu character wise.

kwenye bold watu wengi siyo waoga ila bado hawako convinced na upinzani angalau kwa sasa. wasomi nikiwa na maana ya watu wenye uelewa wa aina fulani na uzoefu wa aina fulani (siyo tu wanafunzi wa vyuo) wanakua na taratibu zao objective za kupima mambo kabla ya maamuzi ya kusapoti, kujiunga au la, jhawa watu uwa hawakurupuki na siyo watu wanaotumia hisia kwenye mambo muhimu. CDM bado hawajaconvice hawa wajitokeze kwa wingi kugombania uongozi ndani ya chama chao.

Kama Taanzania imefikia wakati mtu wa form 6 au 4 aongoze taifa basi aongoze kwa sababu nafikiri kwenye demokrasia hata hii ya kuunga unga kama ya kwetu viongozi mara nyingi wanakua ni reflection ya wale wanaowaongoza.

kwenye red, naamini kuna binadamu wachache sana dunia ya leo au hata ya jana ambao walikua na uwezo wa kufanya right decisions (considering the competing needs and limited resources in any society) bila ya kua well informed and versed kwenye discipline ya formal education haswa sasa in this century. experts should just aid and add to the panoramic views of the top decision maker.

kwenye Blue; CCM ina wasomi wengi, lakini wanaongoza ni wanamfumo wa kibeapari uchwara wakisaidiwa na nguvu za nje ya nchi na ndani ya nchi zenye mizizi kwenye biashara. Kinachohitajika siyo kumuweka mtu wa darsa la 7 kwa kua ni mzalendo, by the way utajuaje mtu ni mzalendo kama haujampa nguvu na uwezo wa kujipendelea yeye na familia yake? tatizo siyo wasomi wetu Ndulu, Balali, Yona,mbilinyi,mwandosya, Salim A salim, Muhongo etc ttaizo ni mfumo na hawa hawapewi nafasi au hata wakipewa wanabanwa na mfumo.

tufanye nini huu mfumo? hili ni swali la kuulizana kwani hata hao wanajiita wazalendo wa CDM hata kama wasingekua na mapungufu yao ya uzoefu na elimu, huu mfumo ungewameza tu hawana jinsi na biashara kwa mtanzania wa kawaida ingekua ile ile.

Nb: just an added thought. Business interest kwenye siasa zinaevolve tu kulingana na nani aliyepo, juzi juzi uchaguzi wa Arumeru Rostam anaisifia CDM, na huyu muhindi anayetoa hela CDM ametumwa na nani? jiulize
 
Then what? Hizo degree za CCM zimetusaidia nini?Umeshawahi kujiuliza kiwango cha elimu cha kagame?

Leo unacomment hivi? Kweli watanzania ni Wadanganyika yaani unaikana elimu hivi hivi?
 
Weka na CV ya jaji mbarouk aliyeteuliwa na Kikwete!
 
KOMBAJR... unataka na sisi mbowe atuongoze kama kagame anayeongoza makabila mawili, moja likiwa kama kwenye jela, akiwa hana upinzani wowote akiwa anaongoza watu wenye dini na lugha moja na watu wasiozidi mkoa wa Dar es salaam na viunga vyake ya karibu pwani?

ingejaribu kwanza kusoma historia yake na uone mazingira yake kama yanafanana na ya kwetu ndiyo ufananishe na hapa
 
UNAWEZA KUWA MSOMI LAKINI NI MTUMWA WA FIKRA!!!!

UNAWEZA KUWA NI MSOMI LAKINI SI MTUMWA WA FIKRA!!!

UNAWEZA KUWA SI MSOMI LA SI MTUMWA WA FIKRA!!!

Tafakari...........................
.
 
UNAWEZA KUWA NI MSOMI LAKINI NI MTUMWA WA FIKRA!!!

UNAWEZA KUWA NI MSOMI LAKINI SI MTUMWA WA FIKRA!!!!

UNAWEZA KUWA SI MSOMI LAKINI SI
MTUMWA WA FIKRA!!!!

tafakari.....................................
 
the first part ni philosophical mumbo jumbo nisingependa kujikita huko kwa maudhui tuliyonayo. Ndiyo maana tunapeleka watoto shule kwa sababu tunajua formal education ni kitu gani na hii elimu ikiwa nzuri (shule nzuri za maana) inamkuza mtu character wise.

kwenye bold watu wengi siyo waoga ila bado hawako convinced na upinzani angalau kwa sasa. wasomi nikiwa na maana ya watu wenye uelewa wa aina fulani na uzoefu wa aina fulani (siyo tu wanafunzi wa vyuo) wanakua na taratibu zao objective za kupima mambo kabla ya maamuzi ya kusapoti, kujiunga au la, jhawa watu uwa hawakurupuki na siyo watu wanaotumia hisia kwenye mambo muhimu. CDM bado hawajaconvice hawa wajitokeze kwa wingi kugombania uongozi ndani ya chama chao.

Kama Taanzania imefikia wakati mtu wa form 6 au 4 aongoze taifa basi aongoze kwa sababu nafikiri kwenye demokrasia hata hii ya kuunga unga kama ya kwetu viongozi mara nyingi wanakua ni reflection ya wale wanaowaongoza.

kwenye red, naamini kuna binadamu wachache sana dunia ya leo au hata ya jana ambao walikua na uwezo wa kufanya right decisions (considering the competing needs and limited resources in any society) bila ya kua well informed and versed kwenye discipline ya formal education haswa sasa in this century. experts should just aid and add to the panoramic views of the top decision maker.

kwenye Blue; CCM ina wasomi wengi, lakini wanaongoza ni wanamfumo wa kibeapari uchwara wakisaidiwa na nguvu za nje ya nchi na ndani ya nchi zenye mizizi kwenye biashara. Kinachohitajika siyo kumuweka mtu wa darsa la 7 kwa kua ni mzalendo, by the way utajuaje mtu ni mzalendo kama haujampa nguvu na uwezo wa kujipendelea yeye na familia yake? tatizo siyo wasomi wetu Ndulu, Balali, Yona,mbilinyi,mwandosya, Salim A salim, Muhongo etc ttaizo ni mfumo na hawa hawapewi nafasi au hata wakipewa wanabanwa na mfumo.

tufanye nini huu mfumo? hili ni swali la kuulizana kwani hata hao wanajiita wazalendo wa CDM hata kama wasingekua na mapungufu yao ya uzoefu na elimu, huu mfumo ungewameza tu hawana jinsi na biashara kwa mtanzania wa kawaida ingekua ile ile.

Nb: just an added thought. Business interest kwenye siasa zinaevolve tu kulingana na nani aliyepo, juzi juzi uchaguzi wa Arumeru Rostam anaisifia CDM, na huyu muhindi anayetoa hela CDM ametumwa na nani? jiulize


Ninadhani wasomi wengi ni waoga waoga sana wanapenda safety net .Na uongozi wa Chadema ni Mfano mzuri sana wa huo woga. Kama wasomi wasingekuwa waoga , wangetafuta nafasi za uongozi ndani ya CHADEMA na tatizo la uongozi wenye elimu duni lisingeendelea. Ninadhani urgument yako ya kwamba CDM haijawa convice wasomi ni dhaifu sana kwasababu si kazi ya CHADEMA ya kuwa convince wasomi wajiunge nacho bali mahitaji ya siasa shindani ni sababu tosha inayotakiwa kuwasukuma wasomi wachukue hatamu kwenye vyama vya upinzani. (Competition bring efficiency).
Kwenye Urgument yako ya biashara: Biashara hazina chama cha siasa, zinaangalia ni wapi zinaweza kufanikisha utengenezaji wa faida zake. Ndio Maana umuhimu wa kuwa na viongozi wenye msimamo na wenye maadili ni muhimu kuliko kuwa na kiongozi msomi anayeweza kuyumbishwa. Ukiwa na uwezo wa kunegotiate na ukijua kipi ni kizuri kwa wananchi wako na kipi ni kibaya, Then you wil be able to struck a deal better for the society.
Nadhani basi kama wasomi kama wewe unaona hauko Tayari kuingia kwenye siasa kuna njia nyingi sana za ku influence public policy. You can start a think tank, which can encourage debate and propose an alternative solutions. Mimi binafsi sio rubber stamp wa CHADEMA as I always ask them hard questions but at the same time is fair to say they are doing a Good job to build Tanzania democracy.
 
Jamani tusitetee ujinga kwa vile wanaoguswa tunawashabikia. Mambo ya elimu haipatikani darasani US iliongozwa na marais wasio na diploma yamepitwa na wakati. Elimu ni muhimu tutake tusitake. Hivi nani yuko tayari kwa mfano kuongozwa na rais asiyejua kusoma na kuandika katika karne ya 21? Sasa mnatetea nini hapa? Angekuwa ameandikwa Salma Kikwete kama kihiyo hapa kila mmoja angehanikiza kumtaka asome. Mie nadhani wabunge wa CDM ambao Resumes zao haziko safi wanapaswa kwenda shule. Bila kusoma watapitwa na wakati. Mfano Mbowe aliwahi kuwa admitted Hull University. Je ni kwanini hakumaliza masomo yake? Alifeli, alikuwa na udhuru?

Katika siku nilizosoma habari ya uongo nileo.unajaribu kuwadanga wajanja wakati wewe ni boya.sipendi mtu anayedanganya hivi.kweli magamba mumekwisha
 
Back
Top Bottom