Hivi ndivyo viwango vya elimu vya 'majembe' ya CHADEMA!

Hivi ndivyo viwango vya elimu vya 'majembe' ya CHADEMA!

ALIKAHERI MBOWE fORM 4 FOR PRESIDENT. Acha utani kama hao vilaza mnaoandika humu mkoje. My God, Mungu wangu Maweeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeee
 
Narudia kusema tena Wenje hajawahi kusoma ST Augustine...wewe hunajua kama Wenje alikuwa mwalimu tu wa kawaida pale Mwanza Thaqafa Sec. Uzuri JF sio sehemu ya majungu wala porojo weka CV ya Wenje tuone lini alisoma hicho chuo.

acha kuongea kitu usichokijua wewe,wenje kamaliza saut 2007.mda wote unatumia masaburi kuargue
 
JK ana Degree ya uchumi, mbona nchi yetu uchumi upo chini? Naunga mkono kwamba elimu ni muhimu sana katika karine hii ila elimu zetu za bongo, viongozi wengi wali-forge vyeti, yaani hilo ndilo tatizo kubwa, na bado mpaka sasa wanaendelea kuforge. NAWASILISHA
 
tusijaribu kupotosha ukweli hapa kwa mapenzi yenye upofu na hisia hisia tu.....

elimu ni muhimu sana kwenye uongozi na haswa wakati huu wa globalization na interdependence kwenye siasa na uchumi ndani ya mfumo wa kimataifa wa sasa. elimu kwanza ni maarifa, kujiamini na muhimu zaidi elimu ni nidhamu na nidhamu ni kitu muhimu kwenye uongozi

hatutegemei darasa la saba au a level guy akaja kua rais na kwisha akaenda nje ya nchi akitegemea wasaidizi tu kwenye kila kitu, huyu ataobekana hana authority na hapa unakosa sifa za uongozi moja kwa moja.

Psychologically watu wasio na elimu kubwa utaka kucover hii deficiency na dictatorial behaviors, useless populist tactics ili kuonekana relevant na utaka yes men wawazunguke kwenye kila idara.

phd wasiokua wazalendo wapo wengi na wenye uzalendo pia wapo wengi, ila darasa la 7, au form 4 wenye maarifa na uzoefu wa kuongoza taifa katia karne ya 21 siwaoni pamoja na kwamba wanaweza kua wazalendo kama mimi na wewe au hata zaidi yetu. uzalendo pekee yake hautoshi kukupa uongozi wa juu wa taifa haswa kwa hawa waliotajwa ambao wengi wao hawajaprove kwenye nafasi zao za uongozi kwa zaidi ya miaka 5.

Elimu ni mhimu sana ; but education without character is too dangerous.

Maneno ya- Steven Muller , President , Johns Hopkins University nakubalian naye sana "True education is training of both the head and the heart. An uneducated thief may still from the freight car but an educated one may steal the entire railroad. We need to compete for knowledge and wisdom and not for grades. Knowledge is pilling up facts , wisdom is simplifying it. One could have good grades and a degree and still not learn much. The most important thing one can learn is "learn to learn". People confuse education with the ability to memorize facts. Educating the mind without morals creates a maniac in society.

Ukiwa na kiongozi msomi na mwenye Busara thats a plus but Kama wasomi wetu kama wewe ni waoga waoga kujitokeza kwenye medani za uongozi wa siasa za vyama vya upinzani kwaniani Wazalendo wenye vision ya kuleta mabadiiko waioshia darasa la saba washike hatamu????? Kwahiyo unataka vyama vya upinzani visimame mpaka wasomi watakapoona umuhimu wa kujiunga navyo?

Pili –Politician needs to be good decision makers and have values to do so , therefore if they surround themselves with experts they will be able to utilise their expertise to make a sensible decision. Wasomi wetu leo waliopo CCM wengi wanafanya maamuzi ya kisiasa Zaidi na sio ya kisomi Zaidi .Wangekuwa wanafanya maamumzi ya kisomi tusingekuwa na Vyama vya upinzani vyenye nguvu kwasasa na perhapsGDP yetu ingekuwa ime double.

Mimi binafsi ni Msomi ninajua umuhimu wa elimu, lakini kila siku ninapotumia elimu yangu ina limitatation zake based on what I believe (my moral philosophy)
 
Elimu ni muhimu but elimu haiwezi kuwa kigezo cha msingi zaidi ktk ukombozi wa nchi yetu. hawa tunaowaita wasomi ndo hawa wametufikisha hapa
JK ana Degree ya
uchumi, mbona nchi yetu uchumi upo chini? Naunga mkono kwamba elimu ni
muhimu sana katika karine hii ila elimu zetu za bongo, viongozi wengi
wali-forge vyeti, yaani hilo ndilo tatizo kubwa, na bado mpaka sasa
wanaendelea kuforge. NAWASILISHA
 
Wamesoma wapi?

Mbona mnapenda kupotosha umma Lema hajawahi kusoma ST AUGUSTINE UNIVERSITY wala Wenje naye hajawahi kusoma.
Cc to.. Ngongo,
 
Last edited by a moderator:
Hawa ni baadhi ya wabunge wa kuchaguliwa wa CHADEMA. Elimu ni muhimu ndio maana nimeona ni vyema mkafahamu viwango vya elimu vya viongozi ambao kesho na kesho kutwa tunatarajia wawe wawakilishi wetu katika medani za kitaifa na kimataifa:

1) Godbless Jonathan Lema -- BBA, ST Augustine --- Amevuliwa ubunge kwa sasa, kesi inaendelea.
2) Antony Gervase Mbassa - - Adv diploma - KCMC
3) Prof Kulikoyela Kanalwanda Kahigi --- Phd
4) Freeman Aikaeli Mbowe – Form six
5) Highness Samsoni Kiwia ---- Secondary education – O level
6) Simon Peter Msigwa - -- O level, Degree bible college.
7) Yohana Israel Natse --- Diploma in Education, Masters in theology.
8) Halima James Mdee --- Degree, UDSM
9) Zitto Zuberi Kabwe --- Degree (economic) UDSM, Masters degree (MLB)
10) Silvester Mhoja Kasulumbay – Primary, Certifcate from Monduli Teachers college
11) John Magale Shibuda --- O LEVEL
12) Joseph Osmund Mbilinyi --- Form IV
13) David Ernest Silinde --- Degree(BCOM), UDSM
14) Mustapha Boay Akunaay – Degree in law, Open University
15) Meshack Jeremiah Opulukwa --- Not updated
16) Philemon Ndesamburo --- Advanced diploma in Shipping
17) Said Amour Afri --- Primary school
18) Vicent Kiboko Nyerere -- O level
19) Ezekia Dibogo Wenje --- Degree, St Augustine
20) Joseph Roman Selasini --- Degree, UDSM
21) Tundu Antiphas Mughwai Lissu ___ LLM – Masters degree
22) John John Mnyika --- CV not updated
23) Salvatory Naluyaga Machemuli ___ Degree – DIT
24) Joshua Samwel Nassari – Not updated

CV ya 'DR' WILBROD SLAA HII HAPA:
Kuzaliwa, elimu ya msingi na sekondari

Dk. Slaa alizaliwa tarehe 29 Oktoba 1948 katika Wilaya ya karatu. Alipata elimu ya msingi katika shule za Karatu na Kwermusi (Mbulu) kati ya mwaka 1958 na 1965. Alisoma elimu ya sekondari katika Shule za Dung’unyi Seminari na Itega Seminari kati ya mwaka 1966 na 1971.

Mafanikio ya DK. Slaa kielimu na Kitaaluma

Dk. Slaa ana shahada na atashahada zifuatazo.
Sharada ya Uzamivu (PhD) katika Sheriaü ya kanisa kutoka Chuo kikuu cha St. Urban, Rome.
Stashahada ya Theolojiaü kutoka Kipalapala Seminari.
Stashahada ya falsafa kutoka Kiboshoü Seminari.
Stashahada ya Afya ya Macho kutoka Kituo cha Kimataifa chaü Macho.

Ni muhimu vyama kujipanga na kutokufanya mchezo na uongozi wa taifa. Sikujua mwaka ule Mbowe alipogombea urais, alipitishwa kwa vigezo gani? Uzoefu kazini au kitu gani hasa? Mtakaochangia mtatujuvya. Msitukane tu.

Kama mawaziri watatokana na wabunge, basi CHADEMA inaweza kuwa na wabunge ambao kielimu wanaweza kuwa kikwazo katika kutekeleza majukumu yao.

Indhari:
Chanzo cha taarifa hii ni kutoka kwenye web site ya bunge. Therefore, kama kuna kosa lolote unaweza kusahihisha. Si lengo kupotosha.

UJUMBE:
Tusidharau elimu wakati wa kuteua wagombea kuwakilisha watanzania.

WITO:
Tupeleke mapendekezo katika CRC ya kutaka mawaziri wasitokane na wabunge, kwa vile inaweza kuja kuwa tatizo kupata wabunge walio na sifa za kuongoza wizara.


Kwahiyo hakuna fisadi wa Elimu katika hili jopo, kama walivyojaa katika chama jirani (Gambaz)
 
Bayana Nawe unataka kuwa katika lile genge la watumwa humu jamvini siyo??
Acha kudanganya umma.
 
Last edited by a moderator:
Bayana Nawe unataka kuwa katika lile genge la watumwa humu jamvini siyo??
Acha kudanganya umma.

Naona wewe unataka kuupoteza umma kwa habari ambayo ni nyeti kabisa. Uongo uko wapi hapo? Wape degree basi wote hao wenye elimu ya msingi na secondary ili upate likes za baadhi ya mashabiki vichwa maji wa CDM!

Kama Mh Mnyika, Zitto au Lissu wangekuwa wanasoma hii thread, ningewambia wapeleke hoja binafsi bungeni kuhusu elimu na uongozi.
 
Elimu ni muhimu lakini si kwa watanzania, sababu wanahitaji warudi zile enzi za old stone age waanzie huko, hasa system yote iliyopo kwa sasa, sababu hao ndo wasomi, wanaosababisha maisha aliyonayo mtanzania kwa sasa, uzalendo hauhitaji usomi, shule za kata zitatoa wasomi gani? kama si maajabu mtoa mada ungejenga hoja yenye maana labda tuboreshe vipi elimu yetu na maisha kwa ujumla. bunge letu linamanufaa gani kwa maisha ya watanzania? kule ni ngojera tu utekelezaji hewa. hivyo ishia na wasomi wako, hatuangalii elimu kwa sasa our need is change, cream yote ya watawala misonge imeoza na maqualification yao. useless. Tunataka mabadiliko ndo kiu chetu .
 
Leo imeguswa CHADEMA kuhusu elimu naona ngonjera zimekuwa nyiingi! Angetajwa mwengine kama alivyoguswa yule waziri aliyesema TZ ni muungano wa Unguja na Msubmbiji! Ungeona humu magwanda jinsi walivyomshambulia kutaka kuonesha umuhimu wa elimu.

Au ndio maana mnavaa magwanda hata wakati wa kiangazi kwa kushindwa kujua hata utabiri wa hali ya hewa?

Inshort chama kina hitaji reforms.

Mkumbuke ule msemo usemao ''ELIMU YA MJINGA NI MAJUNGU''
 
Mleta mada weka CV yako kwanza halafu utuambie umelifanyia nini taifa hili mpaka sasa hivi.

kisha weka CV za hao magamba wako unaodhani wana elimu kubwa na kila mmoja wao elezea amelifanyia nini taifa hili.

CV kubwa hazina maana kwetu kama unachojivunia ni kuwa fisadi na kulifanya taifa lako kuwa masikini
 
Musa alipowaongoza wana wa islael alikuwa na na elimu gani?.Yesu alikuwa na Elimu gani? kawawa JE? Mrema? SOKOINE?.Tunachokitaka Watanzania ni BUSARA.kama uongozi ungekuwa Ni Elimu basi Rais wa nchi hii angekuwa DR Slaa ama PRO LIPUMBA.Kwani wanamzidi Kikwete.Je Maji Marefu na Mbunge wa nyanghwale wana Elimu gani?
 
Mleta mada weka CV yako kwanza halafu utuambie umelifanyia nini taifa hili mpaka sasa hivi.

kisha weka CV za hao magamba wako unaodhani wana elimu kubwa na kila mmoja wao elezea amelifanyia nini taifa hili.

CV kubwa hazina maana kwetu kama unachojivunia ni kuwa fisadi na kulifanya taifa lako kuwa masikini

Hii ndiyo kazi ambayo CDM wanastahili kufanya sio kuongoza nchi: Kuwa na wabunge wapiga kelele ili kuwaamsha wale wanaolala bungeni. Kwa maoni yangu; CHADEMA inapaswa kupewa nafasi TAKUKURU ili waweze kufichua wezi wanaoliibia taifa hili. Hadi hapo mtakapokuwa na viongozi wenye dira na elimu ya kutosha ndipo mje kwa wananchi muwaambie 'M4C'.
Huu ndio naona ndio mchango mkubwa kwa sasa wa kupambana na ufisadi. Otherwise, mnatupiga changa la macho mpate ulaji tu!
 
Profesa Maji Marefu, Nursery School Ushotto
Lusinde Kudadadadeki, STD 1V Mtera Kata school
Kapt John Komba, Certificate of Nursery school, Mbinga. Diploma in Shot Klia, shot Klia..... Hima!, JWTZ; International certificate in Mgeniii, Mgeni huyu balaaaa..... TOT Taarab and Choir.

Sijui niendelee?
babu huyo mngoni umempaisha sana, hapo kwenye red ni koogwe bana sio ushoto, ushoto ni half london kule ati, wasomi wengi ndo maana hata nyumba alokuwa anaishi mkoloni edward twinning ipo kule
 
Leo imeguswa CHADEMA kuhusu elimu naona ngonjera zimekuwa nyiingi! Angetajwa mwengine kama alivyoguswa yule waziri aliyesema TZ ni muungano wa Unguja na Msubmbiji! Ungeona humu magwanda jinsi walivyomshambulia kutaka kuonesha umuhimu wa elimu.

Au ndio maana mnavaa magwanda hata wakati wa kiangazi kwa kushindwa kujua hata utabiri wa hali ya hewa?

Inshort chama kina hitaji reforms.

Mkumbuke ule msemo usemao ''ELIMU YA MJINGA NI MAJUNGU''

I think whatever the merits of your thread, Ujumbe ambao umeweza kuutuma kwa Viongozi wa CHADEMA ni kwamba , although ni wazalendo lakini pia niwakati mfaaka wa kujinoa na ku upgrade elimu zao. mwezao zito alikwenda kufanya Masters na ku upgrade maarifa yake.
 
Mafisadi wa elimu waliotajwa kwenye kitabu cha Msemakweli aliepeleka vyeti vyake TCU kuhakikiwa alikuwa Dr Mathayo David Mathayo,wengine akiwamo Dr Mary Nagu,Dr Makongoro Mahanga,Dr Anthon Dialo na wengine mtaongezea hawakuwahi kupeleka vyeti vyao vikathibitishwe,Bungeni leo hao wabunge wa CDM ndio wameonekena bora kuliko wasomi wazuri wa CCM kama kina Lukuvi na wenzie.Tumeona digrii za Havard za kina Chenge lakini hatujaona manufaa yake.

Kimsingi sikatai elimu kuwa ina umuhimu wake,Elimu itaendelea kuwa muhimu sana katika maisha ya mwanadamu lakini CDM kuchukua nchi isipimwe kwa wabunge wake waliopo na kisha mkadhai nchi hawataiongoza,ni mfumo tu,na ndio maana hatupendekezi mawaziri watokane na wabunge.
 
Musa alipowaongoza wana wa islael alikuwa na na elimu gani?.Yesu alikuwa na Elimu gani? kawawa JE? Mrema? SOKOINE?.Tunachokitaka Watanzania ni BUSARA.kama uongozi ungekuwa Ni Elimu basi Rais wa nchi hii angekuwa DR Slaa ama PRO LIPUMBA.Kwani wanamzidi Kikwete.Je Maji Marefu na Mbunge wa nyanghwale wana Elimu gani?

Mjuaji lakini huna ujualo: Unauliza Mtume Musa na Mtume YESU walikuwa na elimu gani?! Nenda kalale ukiamka labda unaweza kuwa unafikiri vizuri. Mitume ilikuwa na elimu kutoka kwa mungu, Pr Lip afadhali lakini 'DR' Slaa hana elimu ya kuongoza watanzania kwa sasa. Hata hao wabunge wa CCM uliowataja nao wakae pembeni kama hao wenzao wa CDM. Tatizo ni mfumo kaka. Ukichunguza na vyama vingine utagundua hivyo hivyo.

Hebu jiulize chama kikubwa kama CDM, kwanini kiwe chini ya watu ambao elimu yao ni ndogo namna hii:

Mbowe - form six
Arfi - Primary
Slaa - Elimu ya sheria ya kanisa (theology)

Ilikuwa sasa hivi mnatakiwa mfanye M4C ndani ya CHADEMA kwanza kujitafakari upya ndio muende kwa wananchi.
 
Back
Top Bottom