Hivi hijab ni nini?Ikoje?Dc Igunga alivaa hijab?


The Dude

The Dude

JF-Expert Member
Joined
Sep 14, 2011
Messages
982
Likes
24
Points
35
The Dude

The Dude

JF-Expert Member
Joined Sep 14, 2011
982 24 35
Kila uchao kuna mapya kuhusu sakata la DC Igunga na Chadema.
Hadi sasa Bakwata washalaani huyo mama kuvuliwa Hijab lakini Chadema kupitia Tundu lisu wakadai si kweli,yule mama hakuvaa hijab,yani ile haikuwa hijab.
Sasa debate iliyope ni kweli je alivaa hijab?Mi siifahamu hijab naomba mnisaidie sababu nahisi dini na siasa na uhalifu vinachanganywa sana sasa na hii ni disadvantage kwa Chadema..maana mama alishasema alitaka kubakwa na aliacha mtupu..je hijab ni nini?Yule mama alivaa hijab?
 
Gaijin

Gaijin

JF-Expert Member
Joined
Aug 21, 2007
Messages
11,845
Likes
80
Points
0
Gaijin

Gaijin

JF-Expert Member
Joined Aug 21, 2007
11,845 80 0
Huyo Tundu Lissu alitamka hasa kuwa ile si hijab? Hiyo itakuwa kali sana, mwanasiasa kuanza kutoa definition kuhusiana na masuala ya dini.
 
M

Magobe T

JF-Expert Member
Joined
Mar 19, 2008
Messages
3,063
Likes
399
Points
180
M

Magobe T

JF-Expert Member
Joined Mar 19, 2008
3,063 399 180
Huyo Tundu Lissu alitamka hasa kuwa ile si hijab? Hiyo itakuwa kali sana, mwanasiasa kuanza kutoa definition kuhusiana na masuala ya dini.
Kwa hiyo, mwanasiasa hajui maana ya hijab?
 
O

OMEGA

JF-Expert Member
Joined
Jul 12, 2011
Messages
695
Likes
135
Points
60
O

OMEGA

JF-Expert Member
Joined Jul 12, 2011
695 135 60
Kuna umuhimu wa kuboresha vyuo vikuu vya kiislamu ili viongozi wengi wa Bakwata in future wawe wasomi,Hijab ni vazi lakini sio wote wanaovaa Hijab ni waislam,pia sio waislamu wote wanaovaa Hijab.Kuvaa Hijab au kutovaa hijab kwa mtu isiwe issue kwani wengi tu wanaofanya maasi makubwa wakiwa wamevaa hizo nguo,cha kuangalia hapa ni je lengo la waliomkamata ilikuwa ni kumvua hijab au alituhumiwa kwa kuvaa hijab,nafikiri kuvuliwa hijab no consequencial if not acidental.Hao wanazuoni wa Kiislamu wanaoshabikia hii issue ya Hijab ningewaona wastaarabu sana kama wangemkemea huyo DC kwa kwenda kufanya maovu huku akiwa amevaa Hijab.Ni sawa na mwana dada anayeshikwa ugoni huku kavaa Hijab,badala ya kumlaumu huyo mdada kwa kufanya uzinifu akiwa amevaa Hijab ,wewe unamlaumu mumewe aliyemkamata ugoni na kusababisha Hijab ichanike,shame to every one who is capitalizing on this Hijab issue.[/FONT]
532886]
Muslim Man.jpg
Kuna umuhimu wa kuboresha vyuo vikuu vya kiislamu ili viongozi wengi wa Bakwata in future wawe wasomi,Hijab ni vazi lakini sio wote wanaovaa Hijab ni waislam,pia sio waislamu wote wanaovaa Hijab.Kuvaa Hijab au kutovaa hijab kwa mtu isiwe issue kwani wengi tu wanaofanya maasi makubwa wakiwa wamevaa hizo nguo,cha kuangalia hapa ni je lengo la waliomkamata ilikuwa ni kumvua hijab au alituhumiwa kwa kuvaa hijab,nafikiri kuvuliwa hijab no consequencial if not acidental.Hao wanazuoni wa Kiislamu wanaoshabikia hii issue ya Hijab ningewaona wastaarabu sana kama wangemkemea huyo DC kwa kwenda kufanya maovu huku akiwa amevaa Hijab.Ni sawa na mwana dada anayeshikwa ugoni huku kavaa Hijab,badala ya kumlaumu huyo mdada kwa kufanya uzinifu akiwa amevaa Hijab ,wewe unamlaumu mumewe aliyemkamata ugoni na kusababisha Hijab ichanike,shame to every one who is capitalizing on this Hijab issue.
 
O

OMEGA

JF-Expert Member
Joined
Jul 12, 2011
Messages
695
Likes
135
Points
60
O

OMEGA

JF-Expert Member
Joined Jul 12, 2011
695 135 60
Tafadhali:Kuna umuhimu wa kuboresha vyuo vikuu vya kiislamu ili viongozi wengi wa Bakwata in future wawe wasomi,Hijab ni vazi lakini sio wote wanaovaa Hijab ni waislam,pia sio waislamu wote wanaovaa Hijab.Kuvaa Hijab au kutovaa hijab kwa mtu isiwe issue kwani wengi tu wanaofanya maasi makubwa wakiwa wamevaa hizo nguo,cha kuangalia hapa ni je lengo la waliomkamata ilikuwa ni kumvua hijab au alituhumiwa kwa kuvaa hijab,nafikiri kuvuliwa hijab no consequencial if not acidental.Hao wanazuoni wa Kiislamu wanaoshabikia hii issue ya Hijab ningewaona wastaarabu sana kama wangemkemea huyo DC kwa kwenda kufanya maovu huku akiwa amevaa Hijab.Ni sawa na mwana dada anayeshikwa ugoni huku kavaa Hijab,badala ya kumlaumu huyo mdada kwa kufanya uzinifu akiwa amevaa Hijab ,wewe unamlaumu mumewe aliyemkamata ugoni na kusababisha Hijab ichanike,shame to every one who is capitalizing on this Hijab issue.
 
Ze burner

Ze burner

JF-Expert Member
Joined
Jan 5, 2011
Messages
475
Likes
8
Points
35
Ze burner

Ze burner

JF-Expert Member
Joined Jan 5, 2011
475 8 35
Tafadhali:Kuna umuhimu wa kuboresha vyuo vikuu vya kiislamu ili viongozi wengi wa Bakwata in future wawe wasomi,Hijab ni vazi lakini sio wote wanaovaa Hijab ni waislam,pia sio waislamu wote wanaovaa Hijab.Kuvaa Hijab au kutovaa hijab kwa mtu isiwe issue kwani wengi tu wanaofanya maasi makubwa wakiwa wamevaa hizo nguo,cha kuangalia hapa ni je lengo la waliomkamata ilikuwa ni kumvua hijab au alituhumiwa kwa kuvaa hijab,nafikiri kuvuliwa hijab no consequencial if not acidental.Hao wanazuoni wa Kiislamu wanaoshabikia hii issue ya Hijab ningewaona wastaarabu sana kama wangemkemea huyo DC kwa kwenda kufanya maovu huku akiwa amevaa Hijab.Ni sawa na mwana dada anayeshikwa ugoni huku kavaa Hijab,badala ya kumlaumu huyo mdada kwa kufanya uzinifu akiwa amevaa Hijab ,wewe unamlaumu mumewe aliyemkamata ugoni na kusababisha Hijab ichanike,shame to every one who is capitalizing on this Hijab issue.
rejea tukio kwanza utapata jibu. hivi unapomuona mumeo au mkeo ana zini na mtu mwengine na wewe utatafuta mtu uzini naye kama adhabu yake au utamkanya? usipandishe uovu kwa uovu. uovu hulipwa kwa wema. hata kama alikuwa anafanya uovu ni kwa mujibu wa imani yake na siyo uvunjaji wa sheria za nchi kama walivyofanya wafuasi wa chadema.
 
The Dude

The Dude

JF-Expert Member
Joined
Sep 14, 2011
Messages
982
Likes
24
Points
35
The Dude

The Dude

JF-Expert Member
Joined Sep 14, 2011
982 24 35
Ila mi nimependa zaidi alolisema profesa safari..
 
Daudi Mchambuzi

Daudi Mchambuzi

JF-Expert Member
Joined
Nov 25, 2010
Messages
36,730
Likes
47,456
Points
280
Daudi Mchambuzi

Daudi Mchambuzi

JF-Expert Member
Joined Nov 25, 2010
36,730 47,456 280
Huyo Tundu Lissu alitamka hasa kuwa ile si hijab? Hiyo itakuwa kali sana, mwanasiasa kuanza kutoa definition kuhusiana na masuala ya dini.
Vipi si ajabu watu wa dini kuanza kutolea maelezo maswala ya kisiasa na uhalifu wa kisiasa??
 
Daudi Mchambuzi

Daudi Mchambuzi

JF-Expert Member
Joined
Nov 25, 2010
Messages
36,730
Likes
47,456
Points
280
Daudi Mchambuzi

Daudi Mchambuzi

JF-Expert Member
Joined Nov 25, 2010
36,730 47,456 280
rejea tukio kwanza utapata jibu. hivi unapomuona mumeo au mkeo ana zini na mtu mwengine na wewe utatafuta mtu uzini naye kama adhabu yake au utamkanya? usipandishe uovu kwa uovu. uovu hulipwa kwa wema. hata kama alikuwa anafanya uovu ni kwa mujibu wa imani yake na siyo uvunjaji wa sheria za nchi kama walivyofanya wafuasi wa chadema.
Hapo kwenye red unamaanisha DC mbumbumbu alikua anafanya uhalifu kwa mujibu wa imani yake ya kiislam??
 
mtu chake

mtu chake

JF-Expert Member
Joined
Aug 20, 2010
Messages
11,829
Likes
15,905
Points
280
mtu chake

mtu chake

JF-Expert Member
Joined Aug 20, 2010
11,829 15,905 280
.......haikua hojab ilikua kavaa kiremba/mtandio....
.......usiniulize tofauti ya hijab/kiremba na mtandio?
 
K

kisesa

Member
Joined
Apr 30, 2011
Messages
90
Likes
6
Points
15
K

kisesa

Member
Joined Apr 30, 2011
90 6 15
mkuu wa Wilaya alikuwa amevaa MTANDIO sio HIJAB, kwetu maustadhi.
 
Daudi Mchambuzi

Daudi Mchambuzi

JF-Expert Member
Joined
Nov 25, 2010
Messages
36,730
Likes
47,456
Points
280
Daudi Mchambuzi

Daudi Mchambuzi

JF-Expert Member
Joined Nov 25, 2010
36,730 47,456 280
Hana authority ya kutoa definition ya hijab.

Alirejelea maandiko?
Je viongozi wa dini wana authorty ya kusema tukio flani ni kosa ama si kosa? kuvuliwa hijab kumezibitishwa na mahakama kuwa ni kosa? nini kazi ya mahakama?
 
K

Kakalende

JF-Expert Member
Joined
Dec 1, 2006
Messages
3,256
Likes
46
Points
135
K

Kakalende

JF-Expert Member
Joined Dec 1, 2006
3,256 46 135
Hijab ndo hii hapa!!! acha porojo!!

images?q=tbn:ANd9GcQzq9tGWRjnkR_6xly-jfqjCoXUMlQddGLE5pyRKsEWqbtIOIjX
Hii siyo Hijabu, inaitwa 'NIKAB'. Hijab ni ule mtandio unaofunika kichwa na kuacha sura ikiwa wazi.

Kwa wanasiasa, ingekuwa bora wakanyamaza, haya malumbano yanachochea hisia za waumini na yakiendelzwa huenda wakaanzia hapo kudai na mengine kwa njia ambayo sio wote tutaifurahia.
 
Shark

Shark

JF-Expert Member
Joined
Jan 25, 2010
Messages
22,818
Likes
10,961
Points
280
Shark

Shark

JF-Expert Member
Joined Jan 25, 2010
22,818 10,961 280
Tatizo tunakariri sana,
Tunashindwa kutofautisha kati ya Nikab, Hijab, Ushungi & Kilemba.
Kama kinavaliwa kwa ajili ya kuficha nywele labda chafu haziaoshwa au mbaya hicho kitakua kilemba tu, na sio Hijab.
Na kama mvaaji hua anavaa kwa namna ya kuacha baadhi ya Nywele zikionekana nacho pia si Hijab.
Uihifadhi wa mwanamke haupo kwenye nywele (kichwa) tu, bali na maungo mengine ya mwili, sasa kama mvaaji alivaa kichwani huku sehemu zingine kama vile mikono (sio viganja) iko wazi haiwezi kua hijab.
Au kama kitambaa chenyewe ni kilaini/chepesi kiasi kwamba kinaruhusu mtu kuona mpaka kilichomo ndani yake (mfano nywele) nacho hakiwezi kuitwa hijab.
 

Forum statistics

Threads 1,237,971
Members 475,809
Posts 29,308,297