Sijui sheria zinasemaje, lakini uongozi haupaswi kuwa juu ya legally right or legally wrong. Kuna perceptions and image pia. Ni kweli serikali ya CCM inatekeleza ilani ya CCM kama ambavyo serikali ya chochote.
Lakini kwenye serikali yoyote duniani, kuna political appointees na career bureaucrats. Political appointees, concern yao kubwa ni kusimamia hiyo ilani ya chama tawala, kuhakikisha inatekelezwa, bureaucrats kazi yao ni kusimamia sheria, taratibu na uendeshaji wa kila siku wa serikali;
Kama political appointee anaona ilani haiendi mbele, anapaswa kubadilisha sheria, sera au taratibu, sio kumpa bureaucrat ilani. Ilani ni malengo tu, kisheria haina nguvu yoyote.
Leo hii ilani inaweza sema "Tuhakikisha tunaondoa kodi kwenye vifaa vya ujenzi", waziri hawezi kumpa ilani commissioner wa TRA na kumwambia tekeleza! Kama ni swala la kisheria, Waziri anapaswa kwenda kubadilisha sheria bungeni au kutengeneza mwongozo mpya; na aseme kabisa, hili ni kutekeleza ilani. Then commissioner wa TRA atafuata.
Sio busara, kuwapa bureaucrats ilani ya chama tawala. Kazi yao sio kutekeleza ilani, wao wapo kusimamia sheria na taratibu. Ndio maana utakuta wapo wizarani au kwenye taasisi miaka 40; chini ya mawaziri kati ya 5-10