Hii ndio NHC ya zama za Magufuli

Hii ndio NHC ya zama za Magufuli

Hawa soko lao walitarget mafisadi wakati pesa za wizi zikiwa nje nje. Wafanyabiashara nao wakitengeneza faida kubwa kwa sababu walikuwa wakikwepa kodi. Kwa mtindo huo hata huyo Mkurugenzi wa NHC wanayemsifu sioni kama anastahili hizo sifa kama ameshindwa kuanalyze trend ya real estate market Tanzania. Kwa miaka hii ya uongozi wa Mh. Magufuli siyo rahisi kupata wateja wakutosha kununua hizo nyumba. Hivyo value ya investment ina depreciate with time. Hivyo kushindwa kuuza hizo nyumba kwa wakati maana yake ni kwamba payback period inaongezeka na hivyo kuongeza interest rate. Kwa maana nyingine ni investment yenye hasara tu. Wataalamu wetu ni shida tu. Kutofanya research au kutegemea research zilizofanywa miaka 10-20 iliyopita ndo utumie data zake kufanya investment matokeo yake ndo hayo. Hizo bei siyo affordable kwa wananchi wa hali ya kawaida.
Kipindi hicho cha mafisadi na wafanyabiashara kukwepa kodi, nchi ilikua chini ya nani?
 
Ndugu zangu wanaJF,

nimeona bei za kununua apartment zinazojengwa na National Housing Corporation (NHC) kwakweli nimesikitika sana huku nikikumbuka namna wanavuojinasibu kuwa wao wapo kwaajili ya mtu wa kipato cha kawaida, lakini naona kwa hizi gharama si dhani kama mlengwa wao ni mtu wa kipato wanachokizungumzia katika vipindi vyao.


Jionee mwenyewe hapa kwenye kiambata hiki;
CoICP1dWIAEdlWZ.jpg
 
Kwani lazima
Ukokokotoa kiwanja
Nyumba
Ili nawao wapate faida
Mbona kawaida
 
Aliyekuambia NHC ipo kwa ajili ya mtu wa kipato cha chini basi kakudanganya mkuu, ukikutana naye tena mpige mawe
 
You hit my point. Mtu anafikiria kila mwenye pesa ni fisadi! Kuna watu wanafanya clean business na ni watanzania wenye uwezo wa kununua hizo. Mtu ana kipato duni ila anataka amiliki Luxury apartment. Mchechu anafanya kazi kubwa sana kuipendezesha Dar es Salaam.


Tufanye kazi,Tuache majungu kwa Mchechu.
Mtoa mada ni moja ya watu waliozoea kuishi uswahilini nyumba mbele kuna genge la dagaa nyuma nyumba ya mganga wa kienyeji pango chumba 5000 kwa mwezi anadhani bei hiyo itakua sawa na huko alikoweka hizo picha.
 
Natamani kumjua mganga wa huyo bosi wa NHC yani jamaa hadi sasa hajatumbuliwa . Huyo sangoma ni wa ukweli
 
Mkuu aliyekudanganya ni Nani usiamini kila lisemwalo na ccm hili shirika linajiendesha kwa faida Na siyo kwa ajili ya watu Wa chini wewe tafuta kiwanja ujenge tu huo ndio ushauri
 
Kabla ujatoa lawama kwa mchechu ujiulize wanapataje vifaa vya ujenzi? Kama watapunguziwa kodi kwenye vifaa vya ujenzi na ardhi wakapata kwa gharama nafuu basi hizo gharama zitapunguwa.

Pia ulitakiwa kuzingatia kuwa gharama huendana na mahali ardhi ilipo. Ardhi ina gharama kulingana na mahala.
mwambie kwake ni huku wamesha kuambia affordable k
House Type Size (SQM) Unit Price(TZS) VAT Exclusive Status Account Number
2 Bedrooms Affordable House(Nyati Type) 65 44,752,500.00 Sold Out 01J1005161300
3 Bedrooms Affordable House(Twiga Type) 85 58,522,500.00 Sold Out 01J1005161300
3 Bedrooms Town Homes(Simba Type) 144 128,901,780.00 Sold Out 01J1005161300
3 Bedrooms Town Homes(Chui Type) 130 116,356,500.00 Available 01J1005161300
3 Bedrooms Town Homes(Tembo Type) 100 89,505,000.00 Available 01J1005161300

NHC Building Our Nation
 
Hizi bei zilivyo juu zinakwenda sambamba na NCHI ya dunia ya kwanza
Ila napata taabu kuamini kama watu wataweza kuwa na uwezo wa kununua kwa uhalisia wa maisha ya watanzania au mfanya kazi wa serikal au muajiriwa yeyeto na pangine mfanya biashara .tusubiri tuone laabda inawezekana.
 
Sawa mkuu.Watukamue tu tuisome namba.Tutaendelea kuishi kwenye mbavu za mbwa.
Hawa NHC hawana lolote.Wanauza bei kubwa na pango zao kubwa ili wajilipe mishahara ya milioni 40.NHC sio ya mtu binafsi.NHC ni shirika la umma.Hawatakiwi kubagua walala hoi.
Nikweli kaka ila sijui kama umeelewa point yangu hili ni Shirika la UMA lkn Vifaa vya ujenzi wananunua kama mimi naww tunavyoenda kariakoo..so..ili wapate Hela za kujenga nyumba nyingine nawao wajilipe lazima wafanye namna hiyo Unafuu tutaupata ikiwa Serikali itatia Ruzuku na kuwaondolea Kodi jambo ambalo kwa Magufuli akiamua ni dakika chache tu...lkn kuwalaumu sasa NHC km tunawaonea
 
Hilo shirika na project zake za nyumba mi naona zinawalenga wenye hela,we nyumba ya being nafuu milioni 80 they got be kidding me,waliite tu shirika LA nyumba za wenye ukwasi LA taifa,period
 
Mkuu hivi huyo mnyonge kwa Tanzania ya leo ni nani?

Jamani tukubali tuu matabaka hata Enzi za mwalimu yalikuwepo. Hivi wewe unategemea apartment pale Kawe iuzwe bei gani? Personally I cannot afford it lakini hii mentality na lugha za uongo eti watanzania maskini na bla bla nyinginezo naona zinatuongopea. Mashirika ya umma ATC, Mwatex nk..yalikufa kwa sababu hizi hizi. Shirika likitaka litoe huduma zinazoendana na soko..lazima gharama zitumike. Ngoja ATC ifufuliwe upya...watanzania tutataka tulipe nauli ya Ngorika kwa sababu ni shirika la umma. Litakufa within no time!

Kuna watu nchi hii wana hela yao safi. They can afford. By the way umasikini usitufanye kumuona kila mtu ni fisadi. There are those who work hard and get their cash bila kumuibia yeyote. Sasa wewe ni mtumishi wa umma au mwalimu au muuguzi unataka apartment ya million 300! Hapo lazima uibe.

Kikubwa tujifunze kuelewa kwamba kipato kinazidiana. kesho tusipite barabarani ukaona Masanja au Mshana anaendesha Mercedes Benz ukasema ni fisadi. No! Lazima watanzania tubadilike hii mentality ya entitlement na kuamini kwamba we can be equal. It is wrong. Kila mtu apambane. atafanikiwa in his/her own right.

Mhh! Kupambana kupi bro et kesho ukawa na Benz! Embu tupe hizo njia maana Kama kupambana tunapambana kwelkwel
 
Watu wanamchukia sana Mchechu ,wanatamani kesho Magufuli amfute kazi ili wafanye sherehe.

Kabla ya Mchechu kuwa MD ,NHC walikuwa wanaproject gani? Haya yote yanafanywa kutokana na ubunifu wake.

Kitu anacholalamikia Mchechu ni VAT na Kutopewa ruzuku ya vifaa vya ujenzi na maeneo hivyo kupelekea miradi yao kuwa ghali.

Serikali iwasaidie katika hayo yanayofanya Nyumba zao kuonekana ghali sana .
 
Huwezi,jenga ya makuti. Tungekuwa sawa,wote tungekula Kempesky/white sands. Ndo maana kuna mama ntilie. Muhimu ni kila moja alipe kodi,dai risiti ukinunua,hasa ya efd
 
Watu wanamchukia sana Mchechu ,wanatamani kesho Magufuli amfute kazi ili wafanye sherehe.

Kabla ya Mchechu kuwa MD ,NHC walikuwa wanaproject gani? Haya yote yanafanywa kutokana na ubunifu wake.

Kitu anacholalamikia Mchechu ni VAT na Kutopewa ruzuku ya vifaa vya ujenzi na maeneo hivyo kupelekea miradi yao kuwa ghali.

Serikali iwasaidie katika hayo yanayofanya Nyumba zao kuonekana ghali sana .
Mchechu anatumia mgongo wa shirika letu wote kwa pamoja kuijinufaisha yeye na vigogo wenzake
 
Nikweli kaka ila sijui kama umeelewa point yangu hili ni Shirika la UMA lkn Vifaa vya ujenzi wananunua kama mimi naww tunavyoenda kariakoo..so..ili wapate Hela za kujenga nyumba nyingine nawao wajilipe lazima wafanye namna hiyo Unafuu tutaupata ikiwa Serikali itatia Ruzuku na kuwaondolea Kodi jambo ambalo kwa Magufuli akiamua ni dakika chache tu...lkn kuwalaumu sasa NHC km tunawaonea
Umesomeka.Makapuku tujiongeze.NHC ni ya wateule wachache wenye nafasi.Sio kama enzi za Mwalimu wakati watu wote walijivunia kuwapo kwa NHC.
 
Mtoa mada ni moja ya watu waliozoea kuishi uswahilini nyumba mbele kuna genge la dagaa nyuma nyumba ya mganga wa kienyeji pango chumba 5000 kwa mwezi anadhani bei hiyo itakua sawa na huko alikoweka hizo picha.
Haya wewe unaekaa Masaki mjibu basi kwa hoja za msingi,hapo juu hujajibu lolote la maana zaidi ya kuleta dharau kwa Wakazi wa uswahilini.
 
Back
Top Bottom