Hii ndio NHC ya zama za Magufuli

Hii ndio NHC ya zama za Magufuli

Ilaumu serikali yako inayoshindwa kuwapa NHC ruzuku ya vifaa vya ujenzi, na kutoza VAT kwa mauzo ya nyumba za NHC.

Muwe mnaelewa wa jambo husika, kwanza kabla ya kuanza kulalamika.
Hivi kweli na wewe usipende tu ushabiki hivi hao wakurugenzi na viongozi wengine wa NHC sio watanzania? Hawajui maisha yetu Watanzania yalivyo.? Kama jibu ni ndio kwanini waendelee na project za nyumba ambazo kiuhalisia kabisa sio rafiki na watanzania. Koz kama serikali ina panga kodi kubwa wapeleke proposal wananchi wanashindwa na hata hao wanao mudu kipato chao kipo vipi sio kujenga nyumba na kujisifu wana nyumba Tanzania nzima ila je ngapi zime uzwa na ngapi bado?
 
Bei ni simple sana kwa Appartment za Baharini....kupata Appartment beach view kwa 350m ni cheap sema tu uwezo hatuna.
 
Hawa soko lao walitarget mafisadi wakati pesa za wizi zikiwa nje nje. Wafanyabiashara nao wakitengeneza faida kubwa kwa sababu walikuwa wakikwepa kodi. Kwa mtindo huo hata huyo Mkurugenzi wa NHC wanayemsifu sioni kama anastahili hizo sifa kama ameshindwa kuanalyze trend ya real estate market Tanzania. Kwa miaka hii ya uongozi wa Mh. Magufuli siyo rahisi kupata wateja wakutosha kununua hizo nyumba. Hivyo value ya investment ina depreciate with time. Hivyo kushindwa kuuza hizo nyumba kwa wakati maana yake ni kwamba payback period inaongezeka na hivyo kuongeza interest rate. Kwa maana nyingine ni investment yenye hasara tu. Wataalamu wetu ni shida tu. Kutofanya research au kutegemea research zilizofanywa miaka 10-20 iliyopita ndo utumie data zake kufanya investment matokeo yake ndo hayo. Hizo bei siyo affordable kwa wananchi wa hali ya kawaida.

Aisee mkuu, unastahili Nobel Price in Economics. Ndo kitu ambacho huwa nakizungumza kila siku kuhusu Mchechu na NHC. Wali-target mafisadi ma wakwepa kodi maana ndo ambao hawaishi kulalamika sasa hivi eti serikali inawabana. Mabenki hayana tena zile hela za serikali za kujiwekea na kuzitumia watakavyo maanake ni kwamba hawatatoa mikopo ya nyumba kiurahisi hasa ukizingatia mkopo huo ni risky. Kile kiburi cha kusema kuna watanzania wana hela tutajua mbivu na mbichi kipindi hiki cha JPM.
 
Mkuu umewahi kwenda kutaka kununua hizo Nyumba zao ukakuta zimewadodea?

Baadhi ya maeneo mikoani zimewadodea. Kuhusu Dar, sina hakika ila kama kuwadodea basi we subiri utajionea mwenyewe. Subiri.
 
Kama watz weusi wanauwezo nazo mbona za mikoani zimedoda za mln 45, kibaya zaidi wanazijenga mapolini pasipo kujali kama watapata wateja au lah, nafikiri inatafutwa 10% kwa nguvu ndio maana hawajali zinajengwa wapi.

Well said. Hii miradi ilishamiri kwa sanaaaa maana nawasiwasi 10% ilikuwa inatembea.
 
Kuna zimamoto ya kufikisha maji ghorofa ya ju kabisa ikishika moto?

Kuna huduma za kukusanya takataka?
 
Baadhi ya maeneo mikoani zimewadodea. Kuhusu Dar, sina hakika ila kama kuwadodea basi we subiri utajionea mwenyewe. Subiri.
Kiongozi mbona kama Dua la kuku hill...unaweza kutaja Baadhi ya Mikoa zilikowadodea...!!
 
Kuna zimamoto ya kufikisha maji ghorofa ya ju kabisa ikishika moto?

Kuna huduma za kukusanya takataka?
WTC zilivyokuwa zinaungua katikati kwa zaidi ya dakika 50 nani alifikisha zimamoto? Au umesahau fire-fighters walikuwa wanapandisha juu kwa ngazi na mitungiyao mgongoni?
 
Hizo nyumba duh, hio hela ya 2 bedroom house inatosha kujenga nyumba yako binafsi, gari ya kutembelea na mtaji wa biashara mzuri kabisa wa kuendesha maisha yako na familia kwa ujumla!
HAIKUBALIKIIIIII!!!!
Vyumba viwili 350 milion
 
We nenda kajenge kwako. Achana na NHC.
Watu wananunua magari ya milioni 600 watashindwa nyumba ya 300M?
Vyumba viwili kwa milioni 400 nunueni ninyi matajiri. Tena ghorofani! Mi natangulia kwenda kuvunja pori somewhere, mtanikuta.
 
Wabongo kwa miteremko
Achana na maneno hayo. Kama kweli nina milioni 350 unadhani nitaenda kununua vyumba viwili ghorofani? Well, may be ni mawazo ya 'kimaskini' lakini common sense hainitumi kufikiria hivyo. But najua common sense is also not very common.
 
Anajinufaishaje na NHC? unajua kuwa NHC mapato na thamani yake vimepanda kwa juhudi za Mchechu?
Yamependa kwa kuwakamua walalahoi.Wameongeza kodi za pango kwa asilimia 100.Nyumba zao ata daktari hawezi kumudu kununua sembuse mkulima.
Shirika halina faida yoyote kwa mtanzania wa hali ya chini.Mnafaidika nyie tu.
 
Kabla ujatoa lawama kwa mchechu ujiulize wanapataje vifaa vya ujenzi? Kama watapunguziwa kodi kwenye vifaa vya ujenzi na ardhi wakapata kwa gharama nafuu basi hizo gharama zitapunguwa.

Pia ulitakiwa kuzingatia kuwa gharama huendana na mahali ardhi ilipo. Ardhi ina gharama kulingana na mahala.
Majengo yao ya namna hiyo naona mengi wanajenga nje kabisa ya mji. Haypo makazi kwenye picha yako wapi?
 
WTC zilivyokuwa zinaungua katikati kwa zaidi ya dakika 50 nani alifikisha zimamoto? Au umesahau fire-fighters walikuwa wanapandisha juu kwa ngazi na mitungiyao mgongoni?
Sijauliza WTC, nimeuliza hizi zinazojengwa Tanzania.

Unaniuliza WTC mimi ni meya wa New York?
 
Nina hakika hajaenda. Vipi wewe umeenda kununua ukaambiwa zimeshauzwa zote?
Mimi sijaenda ila sijasikia wakisema Nyumba zao hazina wateja badala yake nasikia watangaza kujenga majengo mapya kila kila Mara!
 
Back
Top Bottom