Hii ndio NHC ya zama za Magufuli

Hii ndio NHC ya zama za Magufuli

Ndugu yangu hao watanzania unaosema wanahela ni wachache sanaaa vilevile sio wajinga kununua nyumba kwa hela hiyo maana wanajua value for money. Wana majumba yao wametulia. Hizo apartments ni bei mbaya na ikumbukwe market price unayozungumzia ilikuwa distorted na wapigaji, mafisadi, wacheza dili waliotamalaki enzi za awamu ya nne. Hivi unataka kusema apartment Kawe nj sawa na Atlanta, Georgia huko Marekani?? Anyways, hizo nyumba hazitauzika. Lazima zishuke, serikali inaenda Dodoma. Property value haina tena dili Dar. Namba wataisoma.
Nakubaliana na wewe values zilikua 'distorted' na mafisadi na maharamia wa Somalia. Acha tuone JPM akihama labda kina sie tutanunua hizo maana zitashuka piga ua
 
Mkuu hivi huyo mnyonge kwa Tanzania ya leo ni nani?

Jamani tukubali tuu matabaka hata Enzi za mwalimu yalikuwepo. Hivi wewe unategemea apartment pale Kawe iuzwe bei gani? Personally I cannot afford it lakini hii mentality na lugha za uongo eti watanzania maskini na bla bla nyinginezo naona zinatuongopea. Mashirika ya umma ATC, Mwatex nk..yalikufa kwa sababu hizi hizi. Shirika likitaka litoe huduma zinazoendana na soko..lazima gharama zitumike. Ngoja ATC ifufuliwe upya...watanzania tutataka tulipe nauli ya Ngorika kwa sababu ni shirika la umma. Litakufa within no time!

Kuna watu nchi hii wana hela yao safi. They can afford. By the way umasikini usitufanye kumuona kila mtu ni fisadi. There are those who work hard and get their cash bila kumuibia yeyote. Sasa wewe ni mtumishi wa umma au mwalimu au muuguzi unataka apartment ya million 300! Hapo lazima uibe.

Kikubwa tujifunze kuelewa kwamba kipato kinazidiana. kesho tusipite barabarani ukaona Masanja au Mshana anaendesha Mercedes Benz ukasema ni fisadi. No! Lazima watanzania tubadilike hii mentality ya entitlement na kuamini kwamba we can be equal. It is wrong. Kila mtu apambane. atafanikiwa in his/her own right.
Kama watz weusi wanauwezo nazo mbona za mikoani zimedoda za mln 45, kibaya zaidi wanazijenga mapolini pasipo kujali kama watapata wateja au lah, nafikiri inatafutwa 10% kwa nguvu ndio maana hawajali zinajengwa wapi.
 
Hujenzi wa hizi apartment huwa ni ghari nadhani niwakati wa serikali kuruhusu wageni kuweza kununua nyumba za namna hiyo na kumiliki.. kama mataifa mengine yanavyofanya.
Mtu anaweza kuwa Canada akawa anamiliki nyumba yake Tza..siku akijisikia kuja kupumzika anakuja .
Wazawa wachache sana wanye uwezo wa kununua nyumba za namna hiyo.heri akanunue ardhi ajenge mwenyewe ..wakati mgeni hawezi kumiliki ardhi..nadhani hizo ziwe fursa kwa wageni..
 
Tangy uhuru NHC imekuwa si rafiki wa wanyonge bali wenye nacho na wakuja
Hawa soko lao walitarget mafisadi wakati pesa za wizi zikiwa nje nje. Wafanyabiashara nao wakitengeneza faida kubwa kwa sababu walikuwa wakikwepa kodi. Kwa mtindo huo hata huyo Mkurugenzi wa NHC wanayemsifu sioni kama anastahili hizo sifa kama ameshindwa kuanalyze trend ya real estate market Tanzania. Kwa miaka hii ya uongozi wa Mh. Magufuli siyo rahisi kupata wateja wakutosha kununua hizo nyumba. Hivyo value ya investment ina depreciate with time. Hivyo kushindwa kuuza hizo nyumba kwa wakati maana yake ni kwamba payback period inaongezeka na hivyo kuongeza interest rate. Kwa maana nyingine ni investment yenye hasara tu. Wataalamu wetu ni shida tu. Kutofanya research au kutegemea research zilizofanywa miaka 10-20 iliyopita ndo utumie data zake kufanya investment matokeo yake ndo hayo. Hizo bei siyo affordable kwa wananchi wa hali ya kawaida.
 
Mkuu hivi huyo mnyonge kwa Tanzania ya leo ni nani?

Jamani tukubali tuu matabaka hata Enzi za mwalimu yalikuwepo. Hivi wewe unategemea apartment pale Kawe iuzwe bei gani? Personally I cannot afford it lakini hii mentality na lugha za uongo eti watanzania maskini na bla bla nyinginezo naona zinatuongopea. Mashirika ya umma ATC, Mwatex nk..yalikufa kwa sababu hizi hizi. Shirika likitaka litoe huduma zinazoendana na soko..lazima gharama zitumike. Ngoja ATC ifufuliwe upya...watanzania tutataka tulipe nauli ya Ngorika kwa sababu ni shirika la umma. Litakufa within no time!

Kuna watu nchi hii wana hela yao safi. They can afford. By the way umasikini usitufanye kumuona kila mtu ni fisadi. There are those who work hard and get their cash bila kumuibia yeyote. Sasa wewe ni mtumishi wa umma au mwalimu au muuguzi unataka apartment ya million 300! Hapo lazima uibe.

Kikubwa tujifunze kuelewa kwamba kipato kinazidiana. kesho tusipite barabarani ukaona Masanja au Mshana anaendesha Mercedes Benz ukasema ni fisadi. No! Lazima watanzania tubadilike hii mentality ya entitlement na kuamini kwamba we can be equal. It is wrong. Kila mtu apambane. atafanikiwa in his/her own right.
Halafu watu wanashindwa kujiuliza je hivyo vifaa vya ujenzi vina kodi au havina? Ardhi wanapewa bure?
 
13620236_1810831225802857_6996548865400816853_n.jpg



Nyumba affordable ya raia wa kawaida ni milioni 800

Hivi huyu Nehemia na NHC wanaishi dunia gani? Hivi kwa hali iliopo sasa hivi kuna mtu wa kununua hizi nyumba? Materials na technology zimefanya construction costs zishuke maradufu. Sasa sielewi why bei ziwe kubwa kiasi hiki?

Cha kujiuliza huku NHC nani anawalinda hawa? Na je kweli wanaishi kwenye dunia tunayishi sisi watanzania wengine au?


Wewe ulitaka uuziwe nyumba kwa shilling ngapi?
 
Hizo nyumba huwa zinaisha kabla hata ujenzi haujaisha.

Kuna watu wenye fedha zao,wanalima,wana miradi mikubwa,wananunua.
Kuna mashirika ya kimataifa na balozi mbalimbali,kama huna hela ya kununua kaa pembeni !
Hahaha usitudharau bana, hata hivyo; two bedrooms house tshs 300m imejengwa kwa dhahabu?
 
Huu mradi unajua ulikuwa approved lini, tatizo la kunywa mataputapu na kuamka bila kupata supu ya mbuzi matokeo yake ndio haya.
Ulikuwa approved lini ni one thing lakini umekuwa implemented lini ni factor nyingine
 
Watanzania wanapenda vitu vizuri ila hawapendi lipa hela
Mtu analalamika mara oooh Dstv wezi mara bei bei kubwa
Anataka vizuri ila hatak gharama
Ukiona wameweka hiyo bei jua wapo wanao nunua
[emoji12] [emoji12] [emoji12] [emoji12] [emoji12] mh
 
Hawa soko lao walitarget mafisadi wakati pesa za wizi zikiwa nje nje. Wafanyabiashara nao wakitengeneza faida kubwa kwa sababu walikuwa wakikwepa kodi. Kwa mtindo huo hata huyo Mkurugenzi wa NHC wanayemsifu sioni kama anastahili hizo sifa kama ameshindwa kuanalyze trend ya real estate market Tanzania. Kwa miaka hii ya uongozi wa Mh. Magufuli siyo rahisi kupata wateja wakutosha kununua hizo nyumba. Hivyo value ya investment ina depreciate with time. Hivyo kushindwa kuuza hizo nyumba kwa wakati maana yake ni kwamba payback period inaongezeka na hivyo kuongeza interest rate. Kwa maana nyingine ni investment yenye hasara tu. Wataalamu wetu ni shida tu. Kutofanya research au kutegemea research zilizofanywa miaka 10-20 iliyopita ndo utumie data zake kufanya investment matokeo yake ndo hayo. Hizo bei siyo affordable kwa wananchi wa hali ya kawaida.
Mwananchi wa Hali ya kawaida yukoje...!!
 
Halafu watu wanashindwa kujiuliza je hivyo vifaa vya ujenzi vina kodi au havina? Ardhi wanapewa bure?
Nchi hii kuna majitu majinga sana.....Kulalamika....Mpaka sasa sijasikia MTU anaejivunia kununua Nyumba...enzi hizo kabla ya Mchechu kununua na Sasa anashindwa sababu ya bei kali Nchi hii Labda Magufuli abadilike lkn huyu jamaa anafaa kuwarudisha watu kwenye Mstari....Unalalamikia Nyumba Ghali...yaani unataka kibanda chako ulichojenga huko maporini kusikikokuwa na Huduma yyt ndio unataka Bei ifanane na Nyumba ya Mjini daah..watz ni ajabu la 8 Dunia
 
Mkuu hivi huyo mnyonge kwa Tanzania ya leo ni nani?

Jamani tukubali tuu matabaka hata Enzi za mwalimu yalikuwepo. Hivi wewe unategemea apartment pale Kawe iuzwe bei gani? Personally I cannot afford it lakini hii mentality na lugha za uongo eti watanzania maskini na bla bla nyinginezo naona zinatuongopea. Mashirika ya umma ATC, Mwatex nk..yalikufa kwa sababu hizi hizi. Shirika likitaka litoe huduma zinazoendana na soko..lazima gharama zitumike. Ngoja ATC ifufuliwe upya...watanzania tutataka tulipe nauli ya Ngorika kwa sababu ni shirika la umma. Litakufa within no time!

Kuna watu nchi hii wana hela yao safi. They can afford. By the way umasikini usitufanye kumuona kila mtu ni fisadi. There are those who work hard and get their cash bila kumuibia yeyote. Sasa wewe ni mtumishi wa umma au mwalimu au muuguzi unataka apartment ya million 300! Hapo lazima uibe.

Kikubwa tujifunze kuelewa kwamba kipato kinazidiana. kesho tusipite barabarani ukaona Masanja au Mshana anaendesha Mercedes Benz ukasema ni fisadi. No! Lazima watanzania tubadilike hii mentality ya entitlement na kuamini kwamba we can be equal. It is wrong. Kila mtu apambane. atafanikiwa in his/her own right.
Lengo la kuundwa NHC ni kumpa mtanzania mnyonge maisha bora.Asilimia 80 ya watanzania ni maskini.NHC ya sasa inakumbatia matajiri.
 
13620236_1810831225802857_6996548865400816853_n.jpg



Nyumba affordable ya raia wa kawaida ni milioni 800

Hivi huyu Nehemia na NHC wanaishi dunia gani? Hivi kwa hali iliopo sasa hivi kuna mtu wa kununua hizi nyumba? Materials na technology zimefanya construction costs zishuke maradufu. Sasa sielewi why bei ziwe kubwa kiasi hiki?

Cha kujiuliza huku NHC nani anawalinda hawa? Na je kweli wanaishi kwenye dunia tunayishi sisi watanzania wengine au?
Kabla ujalalamika njoo na mchaganuo wa gharama za ujenzi wanaofanya.
 
Back
Top Bottom