Hii ndio NHC ya zama za Magufuli

Hii ndio NHC ya zama za Magufuli

Mhh! Kupambana kupi bro et kesho ukawa na Benz! Embu tupe hizo njia maana Kama kupambana tunapambana kwelkwel

Mkuu swala ni kuhangaika. Na wote tuna njia mbali mbali. Si lazima nilipopita upite hapo..au nipite ulipopita. Kikubwa ni kwamba lazima tujue tunaishi dunia ambayo ni very competitive kila mtu anaangalia maslahi yake.

Hivi mfano hata kama huna hela.....information zipo kwenye google. Million 300 ni almost dola 135-140,000. Mkuu kuna watu wanazipata hizo hela humu humu Tanzania. Na kingine ambacho watanzania tunasahau ni kwamba wenzetu hawanunui nyumba kwa cash. Nyumba ya million 300 mtu anaweza kuilipia kwa miaka nenda rudi. I mean tuamke tuache kulalamika. Maisha ni Magumu lakini anayetegemea kwamba Magufuli atayafanya marahisi...amepotea.
 
Haya wewe unaekaa Masaki mjibu basi kwa hoja za msingi,hapo juu hujajibu lolote la maana zaidi ya kuleta dharau kwa Wakazi wa uswahilini.
Unaweza ukakaa msakai lakini ukawa na mawazo ya uswahilini pia. halafu nilmeshamjibu ila wewe hujui kma nimeshamjibu ama hapana. Ni sawa pia unaweza ukawa umesoma lakini hujaelemika.


Kabla ujatoa lawama kwa mchechu ujiulize wanapataje vifaa vya ujenzi? Kama watapunguziwa kodi kwenye vifaa vya ujenzi na ardhi wakapata kwa gharama nafuu basi hizo gharama zitapunguwa.

Pia ulitakiwa kuzingatia kuwa gharama huendana na mahali ardhi ilipo. Ardhi ina gharama kulingana na mahala.
mwambie kwake ni huku wamesha kuambia affordable k
House Type Size (SQM) Unit Price(TZS) VAT Exclusive Status Account Number
2 Bedrooms Affordable House(Nyati Type) 65 44,752,500.00 Sold Out 01J1005161300
3 Bedrooms Affordable House(Twiga Type) 85 58,522,500.00 Sold Out 01J1005161300
3 Bedrooms Town Homes(Simba Type) 144 128,901,780.00 Sold Out 01J1005161300
3 Bedrooms Town Homes(Chui Type) 130 116,356,500.00 Available 01J1005161300
3 Bedrooms Town Homes(Tembo Type) 100 89,505,000.00 Available 01J1005161300
 
Haya wewe unaekaa Masaki mjibu basi kwa hoja za msingi,hapo juu hujajibu lolote la maana zaidi ya kuleta dharau kwa Wakazi wa uswahilini.


Kabla ujatoa lawama kwa mchechu ujiulize wanapataje vifaa vya ujenzi? Kama watapunguziwa kodi kwenye vifaa vya ujenzi na ardhi wakapata kwa gharama nafuu basi hizo gharama zitapunguwa.

Pia ulitakiwa kuzingatia kuwa gharama huendana na mahali ardhi ilipo. Ardhi ina gharama kulingana na mahala.
mwambie kwake ni huku wamesha kuambia affordable k
House Type Size (SQM) Unit Price(TZS) VAT Exclusive Status Account Number
2 Bedrooms Affordable House(Nyati Type) 65 44,752,500.00 Sold Out 01J1005161300
3 Bedrooms Affordable House(Twiga Type) 85 58,522,500.00 Sold Out 01J1005161300
3 Bedrooms Town Homes(Simba Type) 144 128,901,780.00 Sold Out 01J1005161300
3 Bedrooms Town Homes(Chui Type) 130 116,356,500.00 Available 01J1005161300
3 Bedrooms Town Homes(Tembo Type) 100 89,505,000.00 Available 01J1005161300
 
You hit my point. Mtu anafikiria kila mwenye pesa ni fisadi! Kuna watu wanafanya clean business na ni watanzania wenye uwezo wa kununua hizo. Mtu ana kipato duni ila anataka amiliki Luxury apartment. Mchechu anafanya kazi kubwa sana kuipendezesha Dar es Salaam.


Tufanye kazi,Tuache majungu kwa Mchechu.

Wacha watu waseme, ye siyo mungu usiposemwa huta jua mapungufu yako. Inawezekana na uchafu upo pia.
 
Hahahahah! Ndio maana shirika limedumu hadi Leo! Zingine zinapigwa ILa wanabakiza za mtaji upo pale!![emoji94][emoji94][emoji94][emoji94][emoji93][emoji93][emoji93]
 
Kila mtu ni maskini kwa kiwango chake!!hata kama zitauzwa mil 30 bado sisi watu wa kipato cha chini tutakuja kulalamika humu ndani.

Na amini usiamini kuna watu wanaweza kununua hizo nyumba bila hata kutaka kupunguziwa bei na wala sio mafisadi

Linapokuja swala la pesa inatakiwa useme SINA HELA and not HATUNA HELA

Huu ndio ukweli ambao watu hawataki kuukubali
 
Watu wanamchukia sana Mchechu ,wanatamani kesho Magufuli amfute kazi ili wafanye sherehe.

Kabla ya Mchechu kuwa MD ,NHC walikuwa wanaproject gani? Haya yote yanafanywa kutokana na ubunifu wake.

Kitu anacholalamikia Mchechu ni VAT na Kutopewa ruzuku ya vifaa vya ujenzi na maeneo hivyo kupelekea miradi yao kuwa ghali.

Serikali iwasaidie katika hayo yanayofanya Nyumba zao kuonekana ghali sana .
Huu ndio ukweli ambao watu wengi wanavaa miwani ya mbao hawataki kuuona
 
Hizo nyumba huwa zinaisha kabla hata ujenzi haujaisha.

Kuna watu wenye fedha zao,wanalima,wana miradi mikubwa,wananunua.
Kuna mashirika ya kimataifa na balozi mbalimbali,kama huna hela ya kununua kaa pembeni !
Nonsense! Zingekuwa zinaisha wangetangaza kwamba zinauzwa?
 
Kwamaana nyingine mchechu anatakiwa aanze kuandaa mazingira ya kustaafu,
 
Sijawahi waelewe hawa NHC hizo bei huwa zina nichosha mno kwa hali ya watanzania walio wengi ni ngumu kwa kweli kumudu
 
unazungumzia watanzania wenye ngozi nyeusi au nyeupe kama wahindi,waarabu na wengineo
kama watanzania weusi kati ya watanzania million 5 unampata moja mwenye uwezo wa kununua gari la million 300

Kwahiyo inamaana kwa population yetu ya 50 Million ni 10 pekee ndio wanaweza?
 
Sijawahi waelewe hawa NHC hizo bei huwa zina nichosha mno kwa hali ya watanzania walio wengi ni ngumu kwa kweli kumudu
Ilaumu serikali yako inayoshindwa kuwapa NHC ruzuku ya vifaa vya ujenzi, na kutoza VAT kwa mauzo ya nyumba za NHC.

Muwe mnaelewa wa jambo husika, kwanza kabla ya kuanza kulalamika.
 
You hit my point. Mtu anafikiria kila mwenye pesa ni fisadi! Kuna watu wanafanya clean business na ni watanzania wenye uwezo wa kununua hizo. Mtu ana kipato duni ila anataka amiliki Luxury apartment. Mchechu anafanya kazi kubwa sana kuipendezesha Dar es Salaam.


Tufanye kazi,Tuache majungu kwa Mchechu.

Kwani, what makes you think kazi ya Shirika la Nyumba la Taifa (NHC) ni kujenga nyumba kwa ajili ya matajiri? Kwani matajiri wanahitaji kuhudumiwa na NHC ilihali wanauwezo wa kuitisha ujenzi wa majumba yao wenyewe? Na unapojenga majumba kwa ajili ya matajiri kwenye viwanja vinavyomilikiwa na maskini maana yake ni nini? Yaani jukumu la NHC sasa limekuwa kuipendezesha Dar?
 
Ilaumu serikali yako inayoshindwa kuwapa NHC ruzuku ya vifaa vya ujenzi, na kutoza VAT kwa mauzo ya nyumba za NHC.

Muwe mnaelewa wa jambo husika, kwanza kabla ya kuanza kulalamika.

Wewe umeelewa nini? Kwamba NHC haipewi ruzuku ya vifaa vya ujenzi ndio maana imejikita kuhudumia matajiri? Kwani ikipewa hiyo ruzuku, itaacha kuhudumia matajiri?
 
Wewe umeelewa nini? Kwamba NHC haipewi ruzuku ya vifaa vya ujenzi ndio maana imejikita kuhudumia matajiri? Kwani ikipewa hiyo ruzuku, itaacha kuhudumia matajiri?
Hizi tuhuma za NHC kwanini mnampa Mchechu peke yake, bila kuzumgumzia VAT na ruzuku ambazo serikali inawajibu nazo?

Hamna Elimu au Chuki??
 
Watanzania wanapenda vitu vizuri ila hawapendi lipa hela
Mtu analalamika mara oooh Dstv wezi mara bei bei kubwa
Anataka vizuri ila hatak gharama
Ukiona wameweka hiyo bei jua wapo wanao nunua
Mpendwa limbukeni,
Unajua gharama zinatozwa na kampuni mama ya Dstv huko kwao South Africa kwa huduma hiyo hiyo? Kama hujui Google au nenda kaone mwenyewe. Mfano wako ni mfu.
 
Back
Top Bottom