Hii ndio NHC ya zama za Magufuli

Hii ndio NHC ya zama za Magufuli

Basi nawewe peleka swalilako kwa Meya wa Dar ndo akupatie jibu la swalilako
Hii ni forum ya Watanzania, si ya Wamarekani.

Unawekaje swali kuhusu majengo ya mji ambao asilimia kubwa ya members hawajafika?

Maswali ya Dar hayahitaji Meya wa Dar.JF ina ujuzi wa jumla ulioupita ujuzi wa Meya wa Dar mara nyingi sana.
 
Hizo VAT tu unajenga kibanda cha maana huku kwetu.
 
Kule ni dunia nyingine mkuu. Ivi ushjiuliza zile nyumba za kupanga, wanazopanga waindi mpaka wanazeeka uwa wana uwezo gani wa kurithishana. Nyumba zile kama zao na akuna marekebisho yoyote
 
Askofu Pengo ataendelea kumlinda huyu mpaka lini?
 
Hizi tuhuma za NHC kwanini mnampa Mchechu peke yake, bila kuzumgumzia VAT na ruzuku ambazo serikali inawajibu nazo?

Hamna Elimu au Chuki??

VAT imefanya nini? Na inauhusiano gani na maoni kwamba NHC kwa sasa inahudumia matajiri? Na ina uhusiano gani na kukosa elimu pamoja na chuki? Unataka NHC ipewe VAT exemption ili kuwanufaisha zaidi matajiri, hususan kwenye miradi ya ubia? Na kiongozi wa NHC ni nani? NHC ikisifiwa kufanya vizuri ni nani hupewa sifa? Na ikifanya vibaya na mambo ambayo ni kinyume na matarajio ya wengi (well, pengine baadhi ya watu. You seem to support what NHC is doing), ni nani anapaswa kubebeshwa lawama?
 
VAT imefanya nini? Na inauhusiano gani na maoni kwamba NHC kwa sasa inahudumia matajiri? Na ina uhusiano gani na kukosa elimu pamoja na chuki? Unataka NHC ipewe VAT exemption ili kuwanufaisha zaidi matajiri, hususan kwenye miradi ya ubia? Na kiongozi wa NHC ni nani? NHC ikisifiwa kufanya vizuri ni nani hupewa sifa? Na ikifanya vibaya na mambo ambayo ni kinyume na matarajio ya wengi (well, pengine baadhi ya watu. You seem to support what NHC is doing), ni nani anapaswa kubebeshwa lawama?
Acha chuki binafsi na juhudi za Mchechu. Hiyo VAT ndio inafanya nyumba ziwe bei juu sana. Nyumba zina mkopo mpaka wa miaka 20 unalalamika?

Nyie ndio mnataka mpande Air Tanzania kwa Elfu 20!
 
Acha chuki binafsi na juhudi za Mchechu. Hiyo VAT ndio inafanya nyumba ziwe bei juu sana. Nyumba zina mkopo mpaka wa miaka 20 unalalamika?

Nyie ndio mnataka mpande Air Tanzania kwa Elfu 20!

Ama. Kwani VAT si 18% ya bei ya kitu? VAT ya bidhaa ya Tsh. 100 na nyingine Tsh. 1000 ni ipi kubwa? Kwani hizo nyumba za 400 million si bila VAT? Hata ukiondoa VAT, hizo nyumba si za bei ndogo kwa kuwa hiyo VAT inakuwa imelipiwa na serikali (meaning walipa kodi watakuwa wamebeba huo mzigo). Right? In other words, usipolipia chakula cha mchana kwa pesa kutoka mfukoni mwako, haina maana kuwa hicho chakula ni bure. Don't you reckon? Na hutaelewa hoja inayojadiliwa hapa mpaka uache fikra potofu kuwa "ni chuki binafsi dhidi ya juhudi za Mchechu". Wacha ku-personalize shirika la umma. Hoja hapa ni conceptual/ideological and not a person. Watu wanahoji madhumuni ya Shirika la Nyumba la Taifa ni yapi? Mchechu anaweza kuwa anafanya kazi nzuri, from a business point of view. Kwamba anatengeneza faida kubwa kwa kuuza nyumba na viwanja kwa matajiri etc. That is all great. Swali linabaki: malengo ya kuwa na Shirika la Nyumba la Taifa ni nini? Kufanya biashara, kuzalisha mapato, kutoa huduma ya makazi bora kwa wananchi? Je ni nia ya serikali kushindana na sekta binafsi kwenye biashara ya nyumba? Au nia ya serikali ni kuboresha makazi? Reflect on these questions bila kusema ni chuki binafsi dhidi ya Mchechu na bila kutumia herufi VAT.
 
Nehemia Mchechu wa NHC pamoja na Menejementi yake yote ni Jipu la kutumbua, tunashukuru kwamba TR ameshapewa maelekezo na Mh Rais kwamba hawa jamaa wasije wakapewa GG, kwa mikopo wanayochukua kutoka commercial banks, na ndiyo maana sasa hivi kule SAFARI CITY ARUSHA WAMEANZA KUUZA VIWANJA BAADA YA KUNYIMWA MIKOPO, na ikizingatia pia mishahara yao kushushwa hadi TSHS 15 Million, huyu jamaa atahama nchi.
 
Pascal Mayalla mbona hajaja kutetea mwanaparokia mwenzake
 
Hizo nyumba huwa zinaisha kabla hata ujenzi haujaisha.

Kuna watu wenye fedha zao,wanalima,wana miradi mikubwa,wananunua.
Kuna mashirika ya kimataifa na balozi mbalimbali,kama huna hela ya kununua kaa pembeni !
Kwahiyo ni nyumba za bei rahisi kwa matajiri.
Wangesema hivyo ili makapuku tusisogelee wala kuwazia hizo nyumba, sisi tuone ni urembo wa kufurahisha macho tu
 
Nehemia Mchechu wa NHC pamoja na Menejementi yake yote ni Jipu la kutumbua, tunashukuru kwamba TR ameshapewa maelekezo na Mh Rais kwamba hawa jamaa wasije wakapewa GG, kwa mikopo wanayochukua kutoka commercial banks, na ndiyo maana sasa hivi kule SAFARI CITY ARUSHA WAMEANZA KUUZA VIWANJA BAADA YA KUNYIMWA MIKOPO, na ikizingatia pia mishahara yao kushushwa hadi TSHS 15 Million, huyu jamaa atahama nchi.
Nenda shule acha wivu wa kike
 
Pascal Mayalla mbona hajaja kutetea mwanaparokia mwenzake

HNIC,

Ujenzi wa hayo majengo ya NHC ulianza lini na Magufuli anahusika vipi na hizo bei? Zaidi ya hapo mbona hizo flat za Kawe City zilianza kuuzwa hata kabla ya uchaguzi mkuu mwaka jana? Na leo hii Magufuli atawezaje kushusha bei endapo NHC wanasema wameingia gharama kubwa kujenga hizo nyumba? Na atafidia hizo gharama zao, Magufuli?
 
Aah mi nkiangaliaga gizi vitu napatafa hasiraaa,ngoja niendeelee kugangamala na mm iko siku tu.Tena nakuja kununua kusiwa kabisa
 
13620236_1810831225802857_6996548865400816853_n.jpg



Nyumba affordable ya raia wa kawaida ni milioni 800

Hivi huyu Nehemia na NHC wanaishi dunia gani? Hivi kwa hali iliopo sasa hivi kuna mtu wa kununua hizi nyumba? Materials na technology zimefanya construction costs zishuke maradufu. Sasa sielewi why bei ziwe kubwa kiasi hiki?

Cha kujiuliza huku NHC nani anawalinda hawa? Na je kweli wanaishi kwenye dunia tunayishi sisi watanzania wengine au?
Badala ya kushangaa fuatilia gharama za mjengo toka unaanza mpaka kumalizika, utajifunza kitu hapo kati.
 
Mkuu hivi huyo mnyonge kwa Tanzania ya leo ni nani?

Jamani tukubali tuu matabaka hata Enzi za mwalimu yalikuwepo. Hivi wewe unategemea apartment pale Kawe iuzwe bei gani? Personally I cannot afford it lakini hii mentality na lugha za uongo eti watanzania maskini na bla bla nyinginezo naona zinatuongopea. Mashirika ya umma ATC, Mwatex nk..yalikufa kwa sababu hizi hizi. Shirika likitaka litoe huduma zinazoendana na soko..lazima gharama zitumike. Ngoja ATC ifufuliwe upya...watanzania tutataka tulipe nauli ya Ngorika kwa sababu ni shirika la umma. Litakufa within no time!

Kuna watu nchi hii wana hela yao safi. They can afford. By the way umasikini usitufanye kumuona kila mtu ni fisadi. There are those who work hard and get their cash bila kumuibia yeyote. Sasa wewe ni mtumishi wa umma au mwalimu au muuguzi unataka apartment ya million 300! Hapo lazima uibe.

Kikubwa tujifunze kuelewa kwamba kipato kinazidiana. kesho tusipite barabarani ukaona Masanja au Mshana anaendesha Mercedes Benz ukasema ni fisadi. No! Lazima watanzania tubadilike hii mentality ya entitlement na kuamini kwamba we can be equal. It is wrong. Kila mtu apambane. atafanikiwa in his/her own right.
Basi wasiseme affordable house
 
Nyumba rahisi hakuna , labda kama una maanisha za kupewa bure.
Fanya kazi upige fedha nunua nyumba nzuri..hii tutalaumu kila mtu lakini gharama za kujenga ni za juu hata nyumba rahisi sasa hivi ni tabu kutokana na gharama za viwanja na ujenzi.
Tusi laumu ndio hali halisi
 
Back
Top Bottom