HESLB yajipanga ‘kuwaliza’ wanafunzi vyuo vikuu

HESLB yajipanga ‘kuwaliza’ wanafunzi vyuo vikuu

Lissu ulisema haya mapema, usipoguswa leo utaguswa kesho watu wakabaki wanatumbua macho tu..uliomba ushirikiano watu wakabaki kukodoa macho tu.

Leo ametufikia hatujui pakushika, najua umekaa kwenye meza unatushangaa tu. Ngoja turudi nyumbani make pesa inakusanywa na kutunzwa kwa ajili ya kutushonea vazi la taifa na siyo kutukopesha sisi taifa la kesho.
Fact
 
Hivi ww kwa akili yako mbovu unadhani bodi wanafanya vitu from vacuum?huyo unayemwambia awatumbue ndiye kawaagiza.Au hukuelewa maana ya "msinidrive!msinidrive!"
Chengaaa xanaaa uyooo mtyu et adil na mwakaaa wa kwanzaaa il ye anufaikee bataa uyooo
Na aluchaguaa ccm
Achaaa aixomeee
 
Hawa jamaa vipi hivi hivyo vigezo walivyoviweka ili MTU kupata mkopo mbona havina mantiki,mfano wanasema yatima ndio apewe mkopo mfano mtoto wa Marehem Wilson Kebwe aliekuwa mkurugenzi wa jiji DSM apewe mkopo kwa sababu ni yatima? Au mtoto wa Bakhresa su mtoto wa Manji apewe mkopo kwa sababu anasoma masomo yanayowekewa kipaumbele kwa mfano sayansi ya tiba ,ualimu wa sayansi na nyingineyo? Sioni mantiki hapo .
Ilibidi wawake uniform kwa wote kama ni sayansi 80% wengine wote 10% nahisi kuna vyuo vitafungwa na kuhachisha kazi wafanyakazi, kazi tunayo
 
ase hii sio haki kabisa,watu wako allocated na mkpo kwa vigezo ambavyo walivitoa wenyew leo wanafanya uhakik tena? kuharibu mazur uliyoyakuta sio vema.embu wahangaike na kutafuta pesa au kuendlea kuwalipa fedha za mikopo watu wenye sifa na wamekosa.why Tanzania? where are we going? i think we lost a direction.
 
Hivi ww kwa akili yako mbovu unadhani bodi wanafanya vitu from vacuum?huyo unayemwambia awatumbue ndiye kawaagiza.Au hukuelewa maana ya "msinidrive!msinidrive!"
Ukiwa na raisi hatembei nje ya nchi kila kitu anakijua hadi mapembe 50 unategemea nini
 
Hivi huyo Abdulrazak Badru, Mujahidini amefikaje hapo na kupewa jukumu zito kama hilo? hebu fuatilieni kuona hata majina ya waliopewa mikopo hilo ni jibu kuweni macho yasije yale ya NSSF ya Dau Kujirudia. Wapi uzoefu wake, wapi elimu yake, hivi alishamaliza hata Masters yake maana tulikua nae darasa moja na hakumaliza shule.

Wazungu wanassema, Garbage In, Garbage Out
Umeanza kutuletea udini kwenye thread ya msingi,au hukusikia nafasi hiyo ilishindanishwa na watu wakatuma maombi then huyo akashinda?.

Suala lakusema wafatilie majina ya waliopata mkopo,linahusikaje hapa unataka majina yawe sawa kati ya watu wa dini yenu na wadini yake?.

Vipi ukikuta wadini yako ndio wengi wale wadini nyingine waandamane?.Na ukikuta kinyume chake pia iweje sasa.

Tatizo si Huyo mkurungenzi tatizo ni presdaa wetu tuliemchagua wenyewe so acheni muisome namba.
 
Kama swala ni mkopo inakuwaje unabugua watu .
Kigezo labda ingekuwa ni anayekopa awe ni Ria wa Tanzania.
Hivihivi tutajikuta tumetengeneza Matabaka mawili amabayo yataiharibu nchi hii.
Wanafaunzi wakopeshwe mikopo wakasome fullstop hii habari inayoanza kijingusha si nzuri hata kidogo.
 
Mh. Rais Magufuli.. hii Bodi ya mikopo, ni jipu limeiva, limepasuka, na bado linarudia rudia jipu hili.. plse, do all you can, tumbua na kunyofoa kiini cha HELSB... sbb huwezi hakiki mwanafunzi wa mwaka wa pili, tatu na nne wakati walishapewa mikopo miaka yote..

Cha msingi sana ni kudili na wanaoanza vyuo, wafuate vigezo kwa umakini mkubwa... sio ambao tayari walikuwa wana mikopo, hii itawafukuzisha vyuo wengi kwa kukosa ada, boom etc.. ni hatari sana hii
Kwan aoo mwakaa wa kwanzaa ndo watawezaa xomaa xaxaa?
I n tanzaniaa ya viwandaaa
Tunaixomaaa mdooo mdooo
Fanyaaa ujingaa tenaa 2020
Mamaeeeeeee mkiambiwaa hamuelew tatzooo
 
Naona ni vyema wakawawajibisha waliowapa mikopo hiyo kwa sababu walikuwa na vigezo vya vitu gani mwanafunzi anapaswa kuwa navyo ili apewe mkopo
 
SWALI LANGU LA MSINGI NI KUWA;WAKATI WANACHUO WAKIJAZA DODOSO HELA YA BOOM KWA FIRST SEMESTER ZITATOLEWA AMA NDO MPAKA UHAKIKI UISHE??NI ZOEZI LA MWEZI MMOJA KWA MAELEZO YA BODI THAT MEANS NI NOVEMBER MPAKA DECEMBER,VIPI BOOM LA PILI???
 
Mkuu mimi bado hainiingii akilini hiki kinachofanyika hata raisi anakijua kabisa na watajitetea wao waliahidi elimu bure hadi form 4 na si mpaka chuo
Acha wehu wewe hao wa "hadi form 4" wanaomba au kupewa Mkopo?

Huko shuleni ulienda kujifunza ujinga?
 
Acha wehu wewe hao wa "hadi form 4" wanaomba au kupewa Mkopo?

Huko shuleni ulienda kujifunza ujinga?
Usiwaze kwa kutumia makalio inawezekana hata maana ya mkopo haujui ngoja nikupe ufafanuzi,mkopo huwa ni ada ambayo mwanafunzi analipiwa na serikali moja kwa moja shuleni na si mwanafunzi kupewa,kwa ahadi za magufuli aliahidi elimu bure hadi form 4 yaani hakuna mwanafunzi atakayesoma shule za serikali alafu akaambiwa alipie pesa ya ada au michango yoyote ile kazi ya wazazi itakuwa ni kuwapa watoto wao uniform na madaftari lakini hii si kweli maeneo mengi bado wanafunzi wanachangishwa na baadhi ya shule hazina walimu gazeti la mwananchi liliwahi kuripoti kule tanga shule ina mwalimu mmoja tu anayelazimika kufundisha kuanzia darasa la kwanza hadi la saba,pitia shule za vipaji maaalumu kama Moshi tech,Musoma Tech,Tanga Tech,Ifunda n.k ujionee hali ilivyo mbaya kiufupi serikali imeamua kutoa bora elimu na si elimu bora.

Turudi kwenye mikopo vyuoni huku ndo jipu kabisa unakuta mtu amepewa mkopo wa shilingi mia tano yaani kwenye ada ambayo mtu alitakuwa alipe milioni moja na nusu serikali inamlipia shiling mia tano hii inamfanya mtoto wa maskini atafute milioni moja elfu arobaini na tisa na mia tano ili alipe ada aendelee na masomo bila hivyo arudi kijijini kulima kwa hali hii wataendelea kusoma matajiri tu.
 
Wengine ni yatima lakin walez wake ni matajiri.
Wengine sio yatima ila wazazi wake hawana uwezo wa kumsomesha,ebu angalieni na hili
 
Hivi ndalichako hakufanya uchambuzi wa mikopo hewa???? Sasa huo uchambuz mwngne unatokea wapi..?? Hawa hawanania nzuri na wanafunzi mfyuuuuuuuu...
 
Back
Top Bottom