Haya ndio majimbo utata UKAWA unashauri apewe nani?

Haya ndio majimbo utata UKAWA unashauri apewe nani?

Mkuu Luno G nccr wanadai kwamba huyu jamaa kama simkosei jina Nyambabe anaushawishi mkubwa sana hapo jimboni. Kwani mara zote alizogombea ameshindwa kwa kura chache sana hivyo kama akisimama kupitia UKAWA atashinda. Lakini kwa upande mwengine makamanda(chadema) wanadai kwamba wao ndio wanapaswa kusimamisha mgombea ubunge kwani katika matokeo ya uchaguzi wa serikali za mitaa wameshika no2 baada ya magamba.

Na hilo ndio tatizo lilipo Serengeti huyu bwana wa nccr aligombea nadhani 2000 na 2005 nasikia alitikisa sana baada ya hapo akakimbia serengeti... 2010 chadema wakagombea wakashindwa kwa kura ndogo sana dhidi ya kebwe wa ccm... Chadema kama chama wanamtandao mkubwa sana huku huyu bwana wa nccr yeye anaushawishi binafsi
 
Last edited by a moderator:
Solution ni chama chochote ndani ya ukawa kilichoongoza kwa kura katika hilo jimbo katika uchaguzi wa serikali za mitaa, ndo kisimamishe mgombea. Uamuzi wa kila chama kisimamishe mtu wake sio la busara sana
 
Mkuu Luno G nccr wanadai kwamba huyu jamaa kama simkosei jina Nyambabe anaushawishi mkubwa sana hapo jimboni. Kwani mara zote alizogombea ameshindwa kwa kura chache sana hivyo kama akisimama kupitia UKAWA atashinda. Lakini kwa upande mwengine makamanda(chadema) wanadai kwamba wao ndio wanapaswa kusimamisha mgombea ubunge kwani katika matokeo ya uchaguzi wa serikali za mitaa wameshika no2 baada ya magamba.
Mkuu lakini mpaka sasa CHADEMA ndio yenye nguvu na mtandao mpana zaidi katika jimbo la Serengeti, sasa NCCR wanataka nini? Yaani tunaangalia mtu au Chama?
The same to Segerea, CHADEMA ndio yenye nguvu tena nguvu kubwa sana, sasa Mtatiro wa CUF anataka but CUF ni hafifu Segerea. Sasa tuangalie Nguvu ya chama au umaarufu wa mtu?
 
Last edited by a moderator:
Segerea CHADEMA
Temeke CUF
Ukonga CHADEMA
Ilala CUF
Kinondoni CUF
Kigamboni CHADEMA
Serengeti CHADEMA
Mafia CUF
Morogoro mjini CUF
Kilosa CHADEMA
Mtwara mjini CUF
Vunjo NCCR
Good observation! Brilliant!
 
Na hilo ndio tatizo lilipo Serengeti huyu bwana wa nccr aligombea nadhani 2000 na 2005 nasikia alitikisa sana baada ya hapo akakimbia serengeti... 2010 chadema wakagombea wakashindwa kwa kura ndogo sana dhidi ya kebwe wa ccm... Chadema kama chama wanamtandao mkubwa sana huku huyu bwana wa nccr yeye anaushawishi binafsi

Sasa huyo mwenye ushawishi binafsi si ajiunge CDM lengo si idadi ya viti
 
Na hilo ndio tatizo lilipo Serengeti huyu bwana wa nccr aligombea nadhani 2000 na 2005 nasikia alitikisa sana baada ya hapo akakimbia serengeti... 2010 chadema wakagombea wakashindwa kwa kura ndogo sana dhidi ya kebwe wa ccm... Chadema kama chama wanamtandao mkubwa sana huku huyu bwana wa nccr yeye anaushawishi binafsi
UKAWA watakuwa wanakosea tena sana kama wataachiana majimbo kwa kufuata misingi ya ushawishi binafsi wa mtu badala ya nguvu ya chama katika jimbo husika. Mimi nilidhani vigezo vya msingi viwe
1/Matokeo ya Mwisho katika uchaguzi wa serikali za mitaa.
2/Matokeo ya kura za uchaguzi wa 2010.
3/Mtandao wa chama na idadi ya wanachama katika jimbo husika.
 
Mkuu Luno G nccr wanadai kwamba huyu jamaa kama simkosei jina Nyambabe anaushawishi mkubwa sana hapo jimboni. Kwani mara zote alizogombea ameshindwa kwa kura chache sana hivyo kama akisimama kupitia UKAWA atashinda. Lakini kwa upande mwengine makamanda(chadema) wanadai kwamba wao ndio wanapaswa kusimamisha mgombea ubunge kwani katika matokeo ya uchaguzi wa serikali za mitaa wameshika no2 baada ya magamba.

jimbo la Serengeti, NLD inakubalika sana
 
Last edited by a moderator:
LAKI SI PESA apuuzwe donge limemkaba anaweza jinyonga jinsi watu wanavoishauri CDM kwa utulivu, hawa ndio hutolewa macho kwa kuchokoza misafara a CDM
 
LAKI SI PESA apuuzwe donge limemkaba anaweza jinyonga jinsi watu wanavoishauri CDM kwa utulivu, hawa ndio hutolewa macho kwa kuchokoza misafara a CDM

Na NLD wanataka majimbo , Chadema acheni kuwabagua hata wao wana haki, huu ni ubaguzi wa wazi wazi kabisa
 
Vyovyote vile watavyofanya wajue tu kuna yule mdudu anaitwa PINGAMIZI huyo ndio virus pekee CCM alobakiwa nae kuumaliza upinzani yaani ushindi bila uchaguzi. Hivyo kosa Dogo la mgombea wa Chama kilichoaminiwa na UKAWA will mean CCM kuchukua jimbo bila uchaguzi
 
viongozi wa ukawa na wadau tumieni maoni haya yafanyieni uchambuzi na mpate majibu, msiishie kuridhishana na kupoeza majimbo tunataka majimbo mengi
 
Vyovyote vile watavyofanya wajue tu kuna yule mdudu anaitwa PINGAMIZI huyo ndio virus pekee CCM alobakiwa nae kuumaliza upinzani yaani ushindi bila uchaguzi. Hivyo kosa Dogo la mgombea wa Chama kilichoaminiwa na UKAWA will mean CCM kuchukua jimbo bila uchaguzi



Ni kweli na hili ni tatizo linalotokana na kuwa na wanasheria wachumia tumbo na waoga.
Ilitakiwa iwe imeshafunguliwa kesi ya kikatiba kupinga ujinga huu.
Mana katiba inaposema wabunge wapatikana kwa njia ya kuchaguliwa kupitia majimboni au kuteuliwa na rais au viti maalum .Sasa hao wanaopita bila kura wanaingia jimboni kwa kanuni ipi kama sio kuvunja katiba kunakofanywa na tume ya ucuaguzi.
Hata kama wengine wamejitoa lakini ni lazima apigiwe kura.

Hali hii inawababisha watu kununuliwa ili tu wajitoe au wafanye makosa kwenye kujaza Form.

Awamu hii UKAWA inabidi waweke watu makini wakukagua ujazaji wa form kabla ya kusirudisha.
 
SERENGETI ni Chadema si vinginevyo refer matokeo ya ubunge 2010
Ccm54%
Cdm41%
Nccr5%
Uchaguzi wa s/mitaa 2014
Cdm vijiji26 vitongoji131
Nccr hawana kijiji hata kimoja isipokuwa kitongoji1 moja
Na kumbuka nccr ilisimamisha wagombea maeneo mengi na huyu katibu Mkuu wa nccr aliwanadi sana wagombea wake na pia alitumia garama kubwa maana alikaa huku 3 months but to no avail
Kwa hiyo ukawa ikimwachia itaangukia pua.
Ni vyema wanaserengeti wenyewe waachiwe waamue wanayemtaka

Tata usiwe nawasiwasi, Nyambabe hana lake Serengeti....eti anajinadi mgombea maarufu. Kama UKAWA wanataka kumpata mgombea atakayefaa watuletee kura ya maoni kati yako, Ramso na Nyambabe uone utakavyowagalagaza. Umekijenga na kukisaidia hiki chama hadi kimefika hapa tata.

c.c Mwl Ryoba
 
Last edited by a moderator:
UKAWA wakiachia jimbo la Serengeti liende NCCR, hawa MACCM wanashinda mchana kweupe. Huku tunasubiri kumwapisha kijana wetu Mwl Ryoba
 
Last edited by a moderator:
Back
Top Bottom