Hamadi Rashidi bado hajaridhika anendeleza mapambano na CDM

Luteni

JF-Expert Member
Joined
Jan 9, 2010
Messages
2,274
Likes
10
Points
0

Luteni

JF-Expert Member
Joined Jan 9, 2010
2,274 10 0
MKAKATI wa kukiengua Chama cha Demokrasia na Maendeleo (CHADEMA) kushika nafasi za uongozi katika kamati za bunge unaandaliwa, imefahamika.

Inadaiwa kuwa baadhi ya wabunge wachache wa CUF kwa pamoja na wa Chama cha Mapinduzi (CCM) wamewakamia wenzao wa CHADEMA kuhakikisha hawapati nafasi hizo.
Mpango huo pia unadaiwa kutekelezwa nyuma ya pazia na vyama tajwa, kilieleza chanzo chetu.

Vyanzo vyetu vya habari toka katika ofisi za Bunge jijini Dar es Salaam, ndani ya Chama cha CUF na CCM, vililiambia gazeti hili kwa masharti ya kutotajwa majina yao kuwa sababu ya mkakati huo kwanza ni hofu ya nguvu waliyonayo hivi sasa CHADEMA katika idadi ya wabunge.

Sababu nyingine ni mgogoro wa kiuongozi ndani ya kambi ya upinzani baina ya CUF na CHADEMA.

Kambi hii katika Bunge lililopita ilikuwa ikiongozwa na Hamad Rashid ambaye pia ni mbunge wa jimbo la Wawi kupitia chama cha CUF.

Inadaiwa kuwa CUF haijafurahia kambi hiyo kuongozwa na CHADEMA na hilo ndilo lililosababisha waungane na wenzao wa CCM katika kuwashughulikia wabunge wa CHADEMA kuhakikisha hawapati nafasi ya kuongoza kamati za Bunge pindi watakapowasilisha majina yao.

Sababu nyingine inadaiwa ni kutaka kuwakata makali CHADEMA ambao wabunge wake wawili Dk. Willbrod Slaa na Zitto Kabwe katika Bunge lililopita waliokuwa ni miongoni mwa viongozi wa kamati na inadaiwa kushika kwao nafasi hizo kulisaidia kuongeza umaarufu wao na wa chama.

"Wakati wakiwa viongozi wa kamati katika Bunge lililopita watu kama kina Dk. Slaa hawakuacha kutaja mabaya waliyoshuhudia katika kutekeleza majukumu yao.

"Mara ya kwanza wakati walipopewa uongozi walifikiri kuwa wasingefurukuta tena, wangekuwa bize na majukumu ya kamati na kutatua mambo yanayoisibu lakini hali ilikuwa ni tofauti walitumia yale mabaya waliyoshuhudia yakifanywa na watendaji wa serikali kuwaeleza wananchi," kilieleza chanzo chetu.

Kwa mujibu wa vyanzo hivyo, Tanzania Daima imebaini kuwa mkakati huu wa sasa umeanza kufanywa chini kwa chini mara baada ya kuapishwa wabunge na kuundwa kwa kambi ya upinzani ambayo kwa sasa inaongozwa na Freeman Mbowe wa CHADEMA.

Chanzo chetu kililidokeza gazeti hili kuwa wanaoshinikiza mkakati huo ni baadhi ya wabunge ambao wana uchu wa kimaslahi na madaraka.

Hivi sasa wabunge wako katika utaratibu wa kuorodhesha maombi ya kamati wanazozitaka.

Baada ya hatua hiyo, hatua inayofuata ni kupanga kamati na hili litafanyika wiki mbili kabla ya Bunge kuanza Februari 8 mwakani ambapo Spika Anne Makinda ataweka majina ya kamati mbalimbali kulingana na elimu na uzoefu na mwisho wa siku hizo kamati zitachagua wenyeviti.

Alipotafutwa kuzungumzia suala hili, Katibu wa Bunge Dk. Thomas Kashililah hakuwa na nafasi kwani alipotafutwa kwa njia ya simu alimtaka mwandishi wa habari afike ofisini kwake.

Lakini mwandishi alipofika ofisini kwake jana alielezwa na katibu muhtasi wake kuwa alikuwa ametoka kidogo kwa dharura za kiofisi.
 

Bams

JF-Expert Member
Joined
Oct 19, 2010
Messages
4,652
Likes
5,046
Points
280

Bams

JF-Expert Member
Joined Oct 19, 2010
4,652 5,046 280
Mwanamapinduzi hahitaji kuwa M/kiti wa kamati ndipo aibue mambo. Kama walivyofikiria hapo mwanzo kuwa kwa kuwaweka wabunge wa CHADEMA kwenye kamati fulani kungewaziba midomo, pia safari hii kwa kuwapa au kuwanyima Uongozi katika kamati hakutawazuia kusema. Wabunge wengine wote ni wa vyama lakini wabunge wa CHADEMA ni wa umma. Wasiposikilizwa ndani ya bunge na serikali, watasikilizwa na umma.
 

Pascal Mayalla

JF-Expert Member
Joined
Sep 22, 2008
Messages
26,248
Likes
26,132
Points
280

Pascal Mayalla

JF-Expert Member
Joined Sep 22, 2008
26,248 26,132 280
Hoja hii haina mashiko kwa sababu kwa mujibu wa kanuni, kamati za PAC, LAAC na POC ndizo huongozwa na kambi rasmi ya upinzani ambayo ni Chadema.
 

Msanii

JF-Expert Member
Joined
Jul 4, 2007
Messages
6,437
Likes
383
Points
180

Msanii

JF-Expert Member
Joined Jul 4, 2007
6,437 383 180
Hebu tuyaache madaraka kwa waroho ili kuturahisishia kazi.
Sisi tujikite kutatua matatizo ya msingi yanayowasibu wananchi kila siku ili kupunguza machungu ya maisha.
Anybody can borrow me a tomorrow's bread???
 

RedDevil

JF-Expert Member
Joined
Apr 30, 2009
Messages
2,373
Likes
1,076
Points
280

RedDevil

JF-Expert Member
Joined Apr 30, 2009
2,373 1,076 280
Its too late for CUF and CCM kuanza kufanya fitina kama hizo, wakati mifano tunaiweka kwenye halmashauri tutakazoziongoza.
Wakiamua kutuiga ndo furaha yetu watanzania wote kwani watakuwa wamepata unafuu wa maisha. Kazi imeshaanza na kwa kuanza na jiji la Mwanza, wataona nini tulikuwa tunamaanisha kwenye kampeni.
 

MWANALUGALI

JF-Expert Member
Joined
Feb 1, 2010
Messages
601
Likes
2
Points
0

MWANALUGALI

JF-Expert Member
Joined Feb 1, 2010
601 2 0
Mwambieni Hamad kuwa Mdaharo uliisha, na Freeman Mbowe akiibuka mshindi kwa mbali!! Kama anataka kukata rufaa anaruhusiwa lakini namhakikishia kuwa hata ukifanyikia Zanzaibar na kurushwa na TVZ kwa kusimamiwa na Maalim Seif ataendelea kushindwa kwa kuwa chama chake hakina rekodi nzuri machoni mwa Watanzania.
 

Selous

JF-Expert Member
Joined
Jan 13, 2008
Messages
1,322
Likes
19
Points
135

Selous

JF-Expert Member
Joined Jan 13, 2008
1,322 19 135
Mwanamapinduzi hahitaji kuwa M/kiti wa kamati ndipo aibue mambo. Kama walivyofikiria hapo mwanzo kuwa kwa kuwaweka wabunge wa CHADEMA kwenye kamati fulani kungewaziba midomo, pia safari hii kwa kuwapa au kuwanyima Uongozi katika kamati hakutawazuia kusema. Wabunge wengine wote ni wa vyama lakini wabunge wa CHADEMA ni wa umma. Wasiposikilizwa ndani ya bunge na serikali, watasikilizwa na umma.
Nani anatunga kanuni?
 

Calipso

JF-Expert Member
Joined
Mar 25, 2009
Messages
284
Likes
2
Points
35

Calipso

JF-Expert Member
Joined Mar 25, 2009
284 2 35
Nani anatunga kanuni?
Source: chanzo chetu. duh pole sana halafu inaonekana hata kanuni za bunge huzijui,ukitaka kupanga uongo atleast kwanza ungejifunza zile kanuni za bunge ili uongo wako uelekee kidogo. PASCO UPO? hebu mfundishe kanuni bwana mdogo.asiongee pumba hapa
 

RealMan

JF-Expert Member
Joined
Nov 9, 2010
Messages
2,355
Likes
174
Points
160

RealMan

JF-Expert Member
Joined Nov 9, 2010
2,355 174 160
Mkuu Pasco, Kirefu tafadhali maana nimeachwa kombo hapo
Tanzania Parliament possesses an organised system of committees which comprises standing committees and Select Committees.

  1. Finance and Economic Affairs
  2. Public Accounts
  3. Social Services
  4. Social Welfare & Community Development
  5. Constitutional, Legal and Public Administration
  6. Standing Orders
  7. Parliamentary Privileges, Ethics and Powers
  8. Energy and Minerals
  9. HIV/AIDS Affairs
  10. Infrastructure
  11. Public Corporation Accounts
  12. Miscellaneous Amendments
  13. Land, Natural Resources and Environment
  14. Agriculture, Livestock and Water
  15. Foreign Affairs, Defence and Security
  16. Industries and Trade
  17. Local Government Accounts
Nadhan hii itasaidia wakuu
 

ngoko

JF-Expert Member
Joined
Oct 12, 2010
Messages
574
Likes
2
Points
0

ngoko

JF-Expert Member
Joined Oct 12, 2010
574 2 0
MKAKATI wa kukiengua Chama cha Demokrasia na Maendeleo (CHADEMA) kushika nafasi za uongozi katika kamati za bunge unaandaliwa, imefahamika.

Inadaiwa kuwa baadhi ya wabunge wachache wa CUF kwa pamoja na wa Chama cha Mapinduzi (CCM) wamewakamia wenzao wa CHADEMA kuhakikisha hawapati nafasi hizo.
Mpango huo pia unadaiwa kutekelezwa nyuma ya pazia na vyama tajwa, kilieleza chanzo chetu.

Vyanzo vyetu vya habari toka katika ofisi za Bunge jijini Dar es Salaam, ndani ya Chama cha CUF na CCM, vililiambia gazeti hili kwa masharti ya kutotajwa majina yao kuwa sababu ya mkakati huo kwanza ni hofu ya nguvu waliyonayo hivi sasa CHADEMA katika idadi ya wabunge.

Sababu nyingine ni mgogoro wa kiuongozi ndani ya kambi ya upinzani baina ya CUF na CHADEMA.

Kambi hii katika Bunge lililopita ilikuwa ikiongozwa na Hamad Rashid ambaye pia ni mbunge wa jimbo la Wawi kupitia chama cha CUF.

Inadaiwa kuwa CUF haijafurahia kambi hiyo kuongozwa na CHADEMA na hilo ndilo lililosababisha waungane na wenzao wa CCM katika kuwashughulikia wabunge wa CHADEMA kuhakikisha hawapati nafasi ya kuongoza kamati za Bunge pindi watakapowasilisha majina yao.

Sababu nyingine inadaiwa ni kutaka kuwakata makali CHADEMA ambao wabunge wake wawili Dk. Willbrod Slaa na Zitto Kabwe katika Bunge lililopita waliokuwa ni miongoni mwa viongozi wa kamati na inadaiwa kushika kwao nafasi hizo kulisaidia kuongeza umaarufu wao na wa chama.

"Wakati wakiwa viongozi wa kamati katika Bunge lililopita watu kama kina Dk. Slaa hawakuacha kutaja mabaya waliyoshuhudia katika kutekeleza majukumu yao.

"Mara ya kwanza wakati walipopewa uongozi walifikiri kuwa wasingefurukuta tena, wangekuwa bize na majukumu ya kamati na kutatua mambo yanayoisibu lakini hali ilikuwa ni tofauti walitumia yale mabaya waliyoshuhudia yakifanywa na watendaji wa serikali kuwaeleza wananchi," kilieleza chanzo chetu.

Kwa mujibu wa vyanzo hivyo, Tanzania Daima imebaini kuwa mkakati huu wa sasa umeanza kufanywa chini kwa chini mara baada ya kuapishwa wabunge na kuundwa kwa kambi ya upinzani ambayo kwa sasa inaongozwa na Freeman Mbowe wa CHADEMA.

Chanzo chetu kililidokeza gazeti hili kuwa wanaoshinikiza mkakati huo ni baadhi ya wabunge ambao wana uchu wa kimaslahi na madaraka.

Hivi sasa wabunge wako katika utaratibu wa kuorodhesha maombi ya kamati wanazozitaka.

Baada ya hatua hiyo, hatua inayofuata ni kupanga kamati na hili litafanyika wiki mbili kabla ya Bunge kuanza Februari 8 mwakani ambapo Spika Anne Makinda ataweka majina ya kamati mbalimbali kulingana na elimu na uzoefu na mwisho wa siku hizo kamati zitachagua wenyeviti.

Alipotafutwa kuzungumzia suala hili, Katibu wa Bunge Dk. Thomas Kashililah hakuwa na nafasi kwani alipotafutwa kwa njia ya simu alimtaka mwandishi wa habari afike ofisini kwake.

Lakini mwandishi alipofika ofisini kwake jana alielezwa na katibu muhtasi wake kuwa alikuwa ametoka kidogo kwa dharura za kiofisi.
Inamaana wengine kazi yao ni kuficha maovu yanayofanywa ? kama ni hivyo safari tuliyonayo haina mwelekeo
 

Mwanamageuko

JF-Expert Member
Joined
Oct 31, 2010
Messages
3,961
Likes
1,420
Points
280

Mwanamageuko

JF-Expert Member
Joined Oct 31, 2010
3,961 1,420 280
Ulichokisahau kingine ni mgogoro wa chini kwa chini ndani ya CHADEMA! siku si nyingi utasikia madiwani wa CDM wamefukuzwa au kujiuzulu... hapo sijawasema wabunge. Okaaay wacha tusubiri!
 

Froida

JF-Expert Member
Joined
May 25, 2009
Messages
8,073
Likes
1,480
Points
280

Froida

JF-Expert Member
Joined May 25, 2009
8,073 1,480 280
Ulichokisahau kingine ni mgogoro wa chini kwa chini ndani ya CHADEMA! siku si nyingi utasikia madiwani wa CDM wamefukuzwa au kujiuzulu... hapo sijawasema wabunge. Okaaay wacha tusubiri!
Unalala na kupumua harufu ya CDM ni dalili nzuri kwa chama hiki kwamba watu kama wewe unainterests nacho kwa kukitabiliaa mazuri na mabaya yote tisa ,kwa kiasi cha kwamba toka ulivyojiunga sat octber 2010 hujawahi kupost kwenye thread nyingine yeyote zaidi ya post zinazohusu CDM wewe na rafiki zako munazoanzisha kulaani CDM,ni nzuri kwani hii inaonyesha jinsi gani CDM ni tishio kwamba kuna genge hapa JF kazi yao ni kuinaga CDM a baadhi ya viongozi wao ,wewe unachokijua maishani mwaka ni issues za CDM tuu ,lazima utakuwa unapata mshiko mzuri sana
 

Anyisile Obheli

JF-Expert Member
Joined
Dec 13, 2009
Messages
3,378
Likes
130
Points
160

Anyisile Obheli

JF-Expert Member
Joined Dec 13, 2009
3,378 130 160
Mwambieni Hamad kuwa Mdaharo uliisha, na Freeman Mbowe akiibuka mshindi kwa mbali!! Kama anataka kukata rufaa anaruhusiwa lakini namhakikishia kuwa hata ukifanyikia Zanzaibar na kurushwa na TVZ kwa kusimamiwa na Maalim Seif ataendelea kushindwa kwa kuwa chama chake hakina rekodi nzuri machoni mwa Watanzania.
tena kweli maana cuf kina rekodi nzuri pemba tu, nako misikitini huku bara kina harufu mbaya
maana kinatumiwa kama laptop na ccm kuwakandamiza wananchi wanyonge
 

Forum statistics

Threads 1,203,212
Members 456,663
Posts 28,104,828