Hali yavurugika Lubumbashi (Congo), Watanzania wakwama!

Hali yavurugika Lubumbashi (Congo), Watanzania wakwama!

Balozi za nje tangu JK akiwa waziri wa mambo ya nje hazijawahi kufanya kazi kwa weledi na hazina msaada kwa raia wake

kama wakati wa crisis haziwezi kuwasaidia watanzania ni kwa nini ziwepo?Kwa mfano hili la Congo ningekua Rais Kesho Balozi angetangulia Dar
 
  • Thanks
Reactions: FJM
Sasa mko Watanzania wangapi?mko eneo gani? Mnapatikana kwa simu namba zipi? Maelezo uliyoyatoa hayawasaidii kufikiwa na msaada wa mtu yotote. Ni kama mtu aseme jamani niko dar es salaam manomu yanarindima tunahitaji msaada.

Tunashukuru. Kama unahusika wasiliana na wahusika wa Jamiiforums watakupa contact za wawakilishi japo sasa halo imetulia kidogo.
 
Tunashukuru. Kama unahusika wasiliana na wahusika wa Jamiiforums watakupa contact za wawakilishi japo sasa halo imetulia kidogo.
Asante dadangu manaake nina braza wangu huko!
 
Hali mpaka now ni shwari, manake tulienda mjini kuchukua mahitaji maduka yote yamefungwa,mji mzima wanajeshii wana patro,

poleni sana,mtaokoka tu. Mungu atawasaidia ila muache woga.!!
 
Balozi za nje tangu JK akiwa waziri wa mambo ya nje hazijawahi kufanya kazi kwa weledi na hazina msaada kwa raia wake

kama wakati wa crisis haziwezi kuwasaidia watanzania ni kwa nini ziwepo?Kwa mfano hili la Congo ningekua Rais Kesho Balozi angetangulia Dar
Unajuaje kama kesho ingemkuta hai?
Kwanini isiwe usiku huu safari ianze?
Au unaongea kisiasa zaidi?
Unaongelea weledi wa mabarozi,mie nipo HARARE napiga mzigo,yaliwahi tokea machafuko baada ya uchaguzi mbona office za balozi zilitukusanya kwa lolote litakalotokea tusafirishwe back Dar?
Acha siasa kwenye uhalisia mkuu!
 
Wizara ya mambo ya ndani wanatakiwa wafanye juu chini kuwafikia hawa Watanzania. Kwa sasa hivi rebels wa DRC hawataki kusikia jina Tanzania, maana wanajua msimamo wa nchi (Tanzania). Infact I would as far as saying, rebels watakuwa na kinyongo na Tanzania.

Baadhi ya balozi zetu huko nje hawana msaada kabisa wa watanzania wanaokuwa huko. Nadhani hili na kuangalia sana na ndio maana hata Watanzania wengine hawahangaiki kujiandikisha kwenye balozi zetu. Natumaini Mh Membe ataona uzito wa issue ya DRC na kutafuta namna ya kuwafikia hawa wenzetu.
 
Inaweza kuwa kweli waasi wa Mai Mai walijaribu kuvamia Makao makuu ya jimbo la Katanga mjini Lubumbashi.

La situation est redevenue calme, ce samedi 23 mars à Lubumbashi, chef-lieu du Katanga, après une matinée agitée notamment par des tirs qui retentissaient à travers le centre-ville. A la base, les Maï-Maï dénommés Bakata Katanga qui y ont fait leur entrée par la commune de la Rwashi. Selon les témoins, ces miliciens qui cherchaient à rejoindre le siège de l'Assemblée provinciale du Katanga ont été dispersés par les Forces armées de la RDC (FARDC)

.Lubumbashi: le calme est revenu après la reddition des miliciens «Bakata Katanga» à la Monusco | Radio Okapi
 
Unajuaje kama kesho ingemkuta hai?
Kwanini isiwe usiku huu safari ianze?
Au unaongea kisiasa zaidi?
Unaongelea weledi wa mabarozi,mie nipo HARARE napiga mzigo,yaliwahi tokea machafuko baada ya uchaguzi mbona office za balozi zilitukusanya kwa lolote litakalotokea tusafirishwe back Dar?
Acha siasa kwenye uhalisia mkuu!

Zimbwe ilikua ni kwa sababu karibia nchi zote zilifanya hivyo wakaona aibu.Hata Libya tuliwaomba wakenya wawapatie lift

Vipi ubalozi wa Tanzania Urusi?Xeonophobic attacks za South Africa Tanzania ilikua mojawapo ya taifa la mwisho kufanya mobilization
 
Wizara ya mambo ya ndani wanatakiwa wafanye juu chini kuwafikia hawa Watanzania. Kwa sasa hivi rebels wa DRC hawataki kusikia jina Tanzania, maana wanajua msimamo wa nchi (Tanzania). Infact I would as far as saying, rebels watakuwa na kinyongo na Tanzania.

Baadhi ya balozi zetu huko nje hawana msaada kabisa wa watanzania wanaokuwa huko. Nadhani hili na kuangalia sana na ndio maana hata Watanzania wengine hawahangaiki kujiandikisha kwenye balozi zetu. Natumaini Mh Membe ataona uzito wa issue ya DRC na kutafuta namna ya kuwafikia hawa wenzetu.

I fully concur with you.Ndiyo maana ni ngumu kupata idadi kamili ya Diaspora na remmitance data .

Tunajiendesha kizamani sasa
 
Sidhani kama kunaweza kupatikana msaada wowote toka ubalozini au serikali ya Tz. Labda kama Riz1 yuko hapo mtapata msaada faster otherwise wananchi wa Tz walio karibu na huko washirikiane kuwakwamua hapo walipo
 
Kuna wafanyakazi wa Camel Oil, mabasi ya Taqwa wapo, Oilcom wapo, Lake Oil, GBP, wale wa mabasi ya Falcon n.k.

Majuzi inadaiwa walikamatwa Mayimayi wengi upande wa TZ, uoga wa walio huko ni kwamba waasi wanaweza kuchukulia TZ inasaidia Serikali ya Congo. Mali zao mpaka sasa zipo salama, wamefunga vituo vyote vya mafuta.

Mkuu mbona habari yenyewe haieleweki vizuri, tangu lini mayamayi wakaingia upande wa Tanzania, mbona wapiganaji hawa wanajulikana miaka nenda rudi - sijawahi kusikia wamevamia Tanzania au nchi yoyote ya jirani. Sasa kwa tetesi ni kundi gani linavurumisha mabomu, Je ni: Majeshi ya Serikali? au M23 wamehamia hapo kutoka KIVU? au ni Mayimayi? Hebu fafanua vizuri mkuu.
 
Inaweza kuwa kweli waasi wa Mai Mai walijaribu kuvamia Makao makuu ya jimbo la Katanga mjini Lubumbashi.

La situation est redevenue calme, ce samedi 23 mars à Lubumbashi, chef-lieu du Katanga, après une matinée agitée notamment par des tirs qui retentissaient à travers le centre-ville. A la base, les Maï-Maï dénommés Bakata Katanga qui y ont fait leur entrée par la commune de la Rwashi. Selon les témoins, ces miliciens qui cherchaient à rejoindre le siège de l’Assemblée provinciale du Katanga ont été dispersés par les Forces armées de la RDC (FARDC)

.Lubumbashi: le calme est revenu après la reddition des miliciens «Bakata Katanga» à la Monusco | Radio Okapi

Sijakusoma mkuu hapo labda kingekuwa kichina unaweza nifafanulia kidogo
 
Back
Top Bottom