Mpwayungu Village
JF-Expert Member
- Jul 21, 2021
- 14,591
- 31,133
- Thread starter
- #261
Zipi hizo tajaLakini hata kada nyingine ni Siri tuu lakini wanalipwa kiduchu mno.
Zipi hizo tajaLakini hata kada nyingine ni Siri tuu lakini wanalipwa kiduchu mno.
HalimashauriZipi hizo taja
Ni sawa lakini na wewe mpwayungu kubali kataa we ni mwalimu au ulishawai kuwa mwalimuNae huoni akili zake, hakuna chochote alifanya zaidi kuhubiri Amani kumbe ametulisha uoga
Kuna kada inaitwa Halimashauri?Halimashauri
Mbona wanajeshi wengi pia, mpaka mitaani wametapakaa jkt waliokosa ajira ila wanajeshi wanapewa kipaombele maposho kila sikumtawalaumu sanaa walimu lakini mnasahau kuwa ualimu ndo bidhaa iliyofurika sokoni kuliko kada zingine zote nchini unaweza Fukuza mwalimu moja ukatumia mshahara wake uleule moja kuajiri walimu wawili na wakakubali bila shidah .wachumi watakuwa wamenielewa hapo.
Sijawahi na sio na sitakuwa mwalimuNi sawa lakini na wewe mpwayungu kubali kataa we ni mwalimu au ulishawai kuwa mwalimu
Sent from my SM-A207F using JamiiForums mobile app
Inawezekana hukupata vizuri maelezo yake! Sidhani kama huwa wanalipwa hivyo kwa kazi ya mwezi mzima. Period.Ndugu zangu hii kada imesahaulika au ni serikali inafanya kuwapuuzia? Just imagine jana nimekutana na mwalimu mmoja jina lake siwezi kulitaja ananiambia wiki mbili zilizopita wametoka kwenye usahihishaji wa mitihani yeye ni mwalimu wa sekondari anafundisha Mtwara ila akaenda kusahihisha mitihani Shinyanga ndio alikopangiwa akasahihishe mitihani ya taifa
Ajabu ni kuwa mwezi mzima wa kusahihisha ile mitihani kwanzia asubuhi mpaka usiku wamekuja kupewa 520000, hizi ni dharau Ina maana Kwa siku anafanya kazi ya 15000 ivi Hakuna mikataba kwenye hizi kazi? Maana kabla ya kusahihisha inabidi waambiwe watapewa kiasi fulani Kwa siku
Mbaya zaidi ukute ambao hawasahihishi Ile mitihani ndio wanapewa posho nene zaidi ya million tano, kama sio rushwa basi Kuna utapeli ndani yake. Mwalimu analipwa mshahara mwisho wa mwezi tu baada ya hapo Hakuna chochote kile anapata hapa katikati ya hizi siku
Just imagine ticha analipwa laki nne Kwa mwezi hapa Katikati matatizo yakatokea akatumia laki Tatu na nusu akabaki na 50000 bado siku 20 ndio mshahara uingie bado huyu mtu Ana watoto na Familia na wazazi. Anaishije zaidi yakuingia kwenye madeni na fedheha zisizokuwa na msingi
Matokeo ya form two yametoka mabovu kuliko miaka yote iliyopita kwasababu motivation ya kufundisha haipo hata wanapoenda marking wanafanya Kazi Kwa stress tupu Sasa Matokeo ndio hayo wanafunzi wanafeli nawatafeli mpaka mtakapowatazama walimu Kwa jicho la upendeleo View attachment 2471613
nani kakwambia wanajeshi ni wengi mkuu? niambie jwtz,jkt,polisi miaka kumi iliyopita waliajiri askali wasiozidi elfu 2, fuatilia ualimu kila mwaka zaidi ya elfu name wanaajiliwaMbona wanajeshi wengi pia, mpaka mitaani wametapakaa jkt waliokosa ajira ila wanajeshi wanapewa kipaombele maposho kila siku
Sio sidhani, wamepewa 520000 tuInawezekana hukupata vizuri maelezo yake! Sidhani kama huwa wanalipwa hivyo kwa kazi ya mwezi mzima. Period.
Idadi ya vyombo vya ulinzi nchi ni zaidi ya laki nne lakini walimu hawazidi laki mbili, utafananishaje Kwa hilo, by the way walimu nao ni watumishi msiwatese kisa valueless kwamba wakikataa utaajiri wenginenani kakwambia wanajeshi ni wengi mkuu? niambie jwtz,jkt,polisi miaka kumi iliyopita waliajiri askali wasiozidi elfu 2, fuatilia ualimu kila mwaka zaidi ya elfu name wanaajiliwa
cha kuzingatia ni je wamelipwa kwa mujibu wa muongozo wa utumishi wa umma anapokuwa nje ya kitu cha kazi tena kwa zaidi za siku 20Sio sidhani, wamepewa 520000 tu
Kwawewe inaingia akilini muongozo useme utapata 20000 Kwa siku? Bila nauli bila pesa ya njianicha kuzingatia ni je wamelipwa kwa mujibu wa muongozo wa utumishi wa umma anapokuwa nje ya kitu cha kazi tena kwa zaidi za siku 20
Ni utumwa, kada ya ualimu imekuwa kada ya wamachinga, kila mwalimu uyu anakuja na Juice kuuza ofisini, uyu anakuja na Maandazi kuuza mda wa Break, uyu anakuja na Uji wa kuuza ofisini,Ndugu zangu hii kada imesahaulika au ni serikali inafanya kuwapuuzia? Just imagine jana nimekutana na mwalimu mmoja jina lake siwezi kulitaja ananiambia wiki mbili zilizopita wametoka kwenye usahihishaji wa mitihani yeye ni mwalimu wa sekondari anafundisha Mtwara ila akaenda kusahihisha mitihani Shinyanga ndio alikopangiwa akasahihishe mitihani ya taifa
Ajabu ni kuwa mwezi mzima wa kusahihisha ile mitihani kwanzia asubuhi mpaka usiku wamekuja kupewa 520000, hizi ni dharau Ina maana Kwa siku anafanya kazi ya 15000 ivi Hakuna mikataba kwenye hizi kazi? Maana kabla ya kusahihisha inabidi waambiwe watapewa kiasi fulani Kwa siku
Mbaya zaidi ukute ambao hawasahihishi Ile mitihani ndio wanapewa posho nene zaidi ya million tano, kama sio rushwa basi Kuna utapeli ndani yake. Mwalimu analipwa mshahara mwisho wa mwezi tu baada ya hapo Hakuna chochote kile anapata hapa katikati ya hizi siku
Just imagine ticha analipwa laki nne Kwa mwezi hapa Katikati matatizo yakatokea akatumia laki Tatu na nusu akabaki na 50000 bado siku 20 ndio mshahara uingie bado huyu mtu Ana watoto na Familia na wazazi. Anaishije zaidi yakuingia kwenye madeni na fedheha zisizokuwa na msingi
Matokeo ya form two yametoka mabovu kuliko miaka yote iliyopita kwasababu motivation ya kufundisha haipo hata wanapoenda marking wanafanya Kazi Kwa stress tupu Sasa Matokeo ndio hayo wanafunzi wanafeli nawatafeli mpaka mtakapowatazama walimu Kwa jicho la upendeleo View attachment 2471613
[emoji1787][emoji1787][emoji1787][emoji1787][emoji1787][emoji1787][emoji1787][emoji1787][emoji1787]Ni utumwa, kada ya ualimu imekuwa kada ya wamachinga, kila mwalimu uyu anakuja na Juice kuuza ofisini, uyu anakuja na Maandazi kuuza mda wa Break, uyu anakuja na Uji wa kuuza ofisini,
Kazi amabzo walitakiwa wazifanye watu ambao hawajasoma na hawana ajira Zinagomaniwa na waliojiriwa sasa kuna faida gan ya kuajiriwa[emoji706][emoji706][emoji706]
Je? Uyu mwalimu atakuwa na concentration gan ya Kufundisha kama anawaza Maandazi yake aloleta hayajaisha[emoji706][emoji706]
Salaam MkuuHawana akili za maisha wapo wapo tu
Haa Hawa Hawa Ndiyo Mtaji Wa CcmWanaishi kama pork
Walimu Wanashikiwa ATM CARD Kwenye Sehemu Wanazokopa Halafu Wanatoa Pin NumberWanalipwa vizuri kuliko kada ya afya?