Isanga family
JF-Expert Member
- Feb 25, 2015
- 22,816
- 47,416
Pole sana Mkuu sina usemi kwa hilo...
Jichanganye kwenye saidia fundi mkuu japo ngumu nahata upatikanaji mgum huko viwandan elfu tano utapata mtaji leoNdo maana natafuta kazi za viwandani nipate mtaji nijiajiri japo mpaka nipate mtaji itabidi nifanye kazi si chini ya miezi sita mbaya zaidi hata huko viwandani tunapotegemea tujichange tupate mtaji napo pagumu.
PoleHali ya sasa ya kimaisha hairidhishi hata kidogo. Kimbilio la vijana wengi lilikuwa ni viwandani ila kwa sasa hata huko viwandani kazi hakuna.
Viwanda vingi uzalishaji ni mdogo mno kiasi kwamba hata wale vibarua permanent nao hawapati nafasi ya kuingia kazini
Viwanda vingine navyo vimefungwa na haijulikani lini wataanza tena kufanya kazi.
Vile viwanda ambavyo miaka ya nyuma vilikuwa vikikimbiwa na watu kisa ugumu wa kazi navyo siku hizi hata ukienda hupati nafasi maana kumejaa
Mfano mzuri ni kiwanda cha nondo kilichopo Jeti siku hizi nafasi ni adimu mno. Viwanda vingine vibarua wazoefu hawataki kuachia nafasi wanaunga shift usiku na mchana hawataki kutoka.
Viwanda vingine hawakupokei mpaka uhonge au uwe na mtu anayekujua mf kiwanda cha Pepsi ,Jambo ,kiwanda cha kioo,serengeti nk
Viwanda vingi sana vimefungwa mf Kiwanda cha Jumbo,Murzah one.Murzah Two.
Vibarua wanakimbilia Murzah four napo kazi hakuna uzalishaji mdogo mno.
Kiwanda kingine ni kiwanda cha samaki ila napo wanachukua idadi ndogo mno haswa wale wazoefu na wanawake
Kiwanda cha rasta napo siku hizi pagumu mno.
Vijana tunakufa njaa
mkuu hamdhiaki bali anamkumbushia majibu tunayopewa na wakubwa zetu ni bora kukumbushana ili tuwe timamu tusirudie ujinga siku nyingine, wenzetu mkate tu ukipanda bei wanaitaji maelezo ua kina cc tunasifia tu na bado tuyakijua kichina sio kwa kukisoma tu hata kukiandika kwa elufi kubwa na ndogoHizi tabia za kudhihaki wenye shida zinazidi sasa, muda mwngne kama huna Cha kusadia hata kimawazo ni bora upige kimya tu
Mkuu jaribu huko rufiji japo napo nasikia hadi upenyeze kitu kidogo na kuna lundo la watu usikate tamaa tusubili bomba la mafuta shuguli ikianza tutafutane inbox tuone namna ya kupeana nguvuHali ya sasa ya kimaisha hairidhishi hata kidogo. Kimbilio la vijana wengi lilikuwa ni viwandani ila kwa sasa hata huko viwandani kazi hakuna.
Viwanda vingi uzalishaji ni mdogo mno kiasi kwamba hata wale vibarua permanent nao hawapati nafasi ya kuingia kazini
Viwanda vingine navyo vimefungwa na haijulikani lini wataanza tena kufanya kazi.
Vile viwanda ambavyo miaka ya nyuma vilikuwa vikikimbiwa na watu kisa ugumu wa kazi navyo siku hizi hata ukienda hupati nafasi maana kumejaa
Mfano mzuri ni kiwanda cha nondo kilichopo Jeti siku hizi nafasi ni adimu mno. Viwanda vingine vibarua wazoefu hawataki kuachia nafasi wanaunga shift usiku na mchana hawataki kutoka.
Viwanda vingine hawakupokei mpaka uhonge au uwe na mtu anayekujua mf kiwanda cha Pepsi ,Jambo ,kiwanda cha kioo,serengeti nk
Viwanda vingi sana vimefungwa mf Kiwanda cha Jumbo,Murzah one.Murzah Two.
Vibarua wanakimbilia Murzah four napo kazi hakuna uzalishaji mdogo mno.
Kiwanda kingine ni kiwanda cha samaki ila napo wanachukua idadi ndogo mno haswa wale wazoefu na wanawake
Kiwanda cha rasta napo siku hizi pagumu mno.
Vijana tunakufa njaa
Sio kweli,unaona uvivu kuwaza...Kujiajiri kuna hitaji pesa
Aisee! kama huna cha kuongea bora uwe unanyamazaMkuu ajira milioni 6 hukupata 🤣
Kuna miradi mingi ya Maendeleo kama Flyover, Stigler's gorge, SGR, bomba mafuta n.k huko kote ajira kibaooooo.
Anyway tuko UCHUMI WA KATI. Nchi inapaa kuzidi "URAYA" au ulikuwa mpiga deal.
Sio rahisi kama unavyofikiria.Boss hujawahi kufikiria kujitupa Mikoani mashambani kwenye chai au wanakojenga bwawa la Nyerere hapo?
Malizia na pumbaaaaavWewe ni nani wa kunipangia cha kuandika humu ?
Sijui nyie ila mi nimepiga mzigo Mufindi miezi 4.Sio rahisi kama unavyofikiria.
Moja ya sababu inayosababisha haya ni kodi za kijinga za serikali.Hali ya sasa ya kimaisha hairidhishi hata kidogo. Kimbilio la vijana wengi lilikuwa ni viwandani ila kwa sasa hata huko viwandani kazi hakuna.
Viwanda vingi uzalishaji ni mdogo mno kiasi kwamba hata wale vibarua permanent nao hawapati nafasi ya kuingia kazini
Viwanda vingine navyo vimefungwa na haijulikani lini wataanza tena kufanya kazi.
Vile viwanda ambavyo miaka ya nyuma vilikuwa vikikimbiwa na watu kisa ugumu wa kazi navyo siku hizi hata ukienda hupati nafasi maana kumejaa
Mfano mzuri ni kiwanda cha nondo kilichopo Jeti siku hizi nafasi ni adimu mno. Viwanda vingine vibarua wazoefu hawataki kuachia nafasi wanaunga shift usiku na mchana hawataki kutoka.
Viwanda vingine hawakupokei mpaka uhonge au uwe na mtu anayekujua mf kiwanda cha Pepsi ,Jambo ,kiwanda cha kioo,serengeti nk
Viwanda vingi sana vimefungwa mf Kiwanda cha Jumbo,Murzah one.Murzah Two.
Vibarua wanakimbilia Murzah four napo kazi hakuna uzalishaji mdogo mno.
Kiwanda kingine ni kiwanda cha samaki ila napo wanachukua idadi ndogo mno haswa wale wazoefu na wanawake
Kiwanda cha rasta napo siku hizi pagumu mno.
Vijana tunakufa njaa
Andika urithi acha utotoo usitrse watuHali ya sasa ya kimaisha hairidhishi hata kidogo. Kimbilio la vijana wengi lilikuwa ni viwandani ila kwa sasa hata huko viwandani kazi hakuna.
Viwanda vingi uzalishaji ni mdogo mno kiasi kwamba hata wale vibarua permanent nao hawapati nafasi ya kuingia kazini
Viwanda vingine navyo vimefungwa na haijulikani lini wataanza tena kufanya kazi.
Vile viwanda ambavyo miaka ya nyuma vilikuwa vikikimbiwa na watu kisa ugumu wa kazi navyo siku hizi hata ukienda hupati nafasi maana kumejaa
Mfano mzuri ni kiwanda cha nondo kilichopo Jeti siku hizi nafasi ni adimu mno. Viwanda vingine vibarua wazoefu hawataki kuachia nafasi wanaunga shift usiku na mchana hawataki kutoka.
Viwanda vingine hawakupokei mpaka uhonge au uwe na mtu anayekujua mf kiwanda cha Pepsi ,Jambo ,kiwanda cha kioo,serengeti nk
Viwanda vingi sana vimefungwa mf Kiwanda cha Jumbo,Murzah one.Murzah Two.
Vibarua wanakimbilia Murzah four napo kazi hakuna uzalishaji mdogo mno.
Kiwanda kingine ni kiwanda cha samaki ila napo wanachukua idadi ndogo mno haswa wale wazoefu na wanawake
Kiwanda cha rasta napo siku hizi pagumu mno.
Vijana tunakufa njaa
Sure kwa sasa tulia kwanza hela ya kumpa mpenzi bora uweke bando uperuzi zako JFSina hamu ya kuwa na mpenzi nitanyanyasika tu bure
Nishafanya sana night-shift murzar karibia zote Supervisor alikua jamaa yangu ... msoto wake sio wa kitoto acha kabisa asubuhi kuitafuta ilikua mbinde mnoNipatie experience yako