Hali ni mbaya sana, nazidi kudhoofika

Hali ni mbaya sana, nazidi kudhoofika

Hali ya sasa ya kimaisha hairidhishi hata kidogo. Kimbilio la vijana wengi lilikuwa ni viwandani ila kwa sasa hata huko viwandani kazi hakuna.

Viwanda vingi uzalishaji ni mdogo mno kiasi kwamba hata wale vibarua permanent nao hawapati nafasi ya kuingia kazini
Viwanda vingine navyo vimefungwa na haijulikani lini wataanza tena kufanya kazi.

Vile viwanda ambavyo miaka ya nyuma vilikuwa vikikimbiwa na watu kisa ugumu wa kazi navyo siku hizi hata ukienda hupati nafasi maana kumejaa

Mfano mzuri ni kiwanda cha nondo kilichopo Jeti siku hizi nafasi ni adimu mno. Viwanda vingine vibarua wazoefu hawataki kuachia nafasi wanaunga shift usiku na mchana hawataki kutoka.

Viwanda vingine hawakupokei mpaka uhonge au uwe na mtu anayekujua mf kiwanda cha Pepsi ,Jambo ,kiwanda cha kioo,serengeti nk

Viwanda vingi sana vimefungwa mf Kiwanda cha Jumbo,Murzah one.Murzah Two.

Vibarua wanakimbilia Murzah four napo kazi hakuna uzalishaji mdogo mno.

Kiwanda kingine ni kiwanda cha samaki ila napo wanachukua idadi ndogo mno haswa wale wazoefu na wanawake

Kiwanda cha rasta napo siku hizi pagumu mno.

Vijana tunakufa njaa
Njoo cotex mkuu kazi zipo na huku family pia kazi za kumwaga tu
 
Sasa ndio ushangae maana hao MURZAH wanatengeneza mafuta ya kula, tambi na sabuni.

Ina maana soko limeshuka mpaka wafunge kiwanda au kupunguza Uzalishaji ??
Kama watu wamepunguza milo toka 3 Hadi mmoja au wanapiga deshi Hadi kesho sababu mzunguko wa pesa mtaani umekufa sababu ya sera mbovu za kuwafanya watu wawe masikini ili uwatawale Ili upate furaha,wakizalisha bidhaa nyingi kuliko uhitaji zitaexpire madukani hasara kwao.
 
Pole sana ndugu yangu naomba nikushauri jaribu kukubali kuanzia chini juu ya kile unachokiwaza usiwazie sana ajira. Mimi nipo huko huu ni mwaka wa 11 sasa lakini ninayo hadithi ya kuwahadithia wengine yenye kichwa kinachosema " Ajira haikuandaliwa kumtajirisha mwajiriwa".Ni kifungo hatari sana ukiingia...nafahamu wapo watakaonielewa.

Upo maeneo gani ndugu? Mimi nipo Geita karibu tunaweza tukafanya chochote ukaendelea na maisha usiwaze sana ukafikia maamuzi magumu kama waliyoyachukua baadhi ya ndugu zetu humu.

Naandika kwa huzuni sana kwa sababu kuna mtu humu aliwahi kuandika tukadhani anatani na wapo waliomkejeli lakini cha ajabu mtu yule alifikia hatua ya kujinyonga halafu walewale waliomkejeli wakati anaomba msaada wanaandika R.I.P...daah..so sad Mkuu.
 
Back
Top Bottom