Da'Vinci
JF-Expert Member
- Dec 1, 2016
- 36,462
- 110,215
Njoo tulime huku Mkuu.Niajiri mkuu
Njoo tulime huku Mkuu.Niajiri mkuu
Unahitaji kiasi gani cha mtaji?Ndo maana natafuta kazi za viwandani nipate mtaji nijiajiri japo mpaka nipate mtaji itabidi nifanye kazi si chini ya miezi sita mbaya zaidi hata huko viwandani tunapotegemea tujichange tupate mtaji napo pagumu.
Hata aridhi haina rutuba,..😌Mkuu Rudi Kijijini ukalime
Pole sanaKulima kuna hitaji mtaji ,na mimi mtaji sina.
Hamna wanunuziUza hio simu unayotumia hela utakayopata fungua genge la mboga mboga.
Tumia akili yako kupata pesaKujiajiri kuna hitaji pesa
Alisema milioni 8 na viwanda elfu 10 wamejengaMkuu ajira milioni 6 hukupata 🤣
Kuna miradi mingi ya Maendeleo kama Flyover, Stigler's gorge, SGR, bomba mafuta n.k huko kote ajira kibaooooo.
Anyway tuko UCHUMI WA KATI. Nchi inapaa kuzidi "URAYA" au ulikuwa mpiga deal.
Hakika. Nakuelewa sana hasa kama ww ni mkaka kwa kweli huwa napata huruma sana. Maana hapo kuna ka demu unakafukuzia na unajua kabisa sound bila mpunga unaweza usieleweke. Au kama unafamilia unajua kabisa majukumu ya baba ni yapi. Dah kwangu mm nawaonea huruma sana wakakaMungu ni mwema hili litapita.
Hali ya sasa ya kimaisha haiiridhishi hata kidogo.
Kimbilio la vijana wengi lilikuwa ni viwandani ila kwa sasa hata huko viwandani kazi hakuna.
Viwanda vingi uzalishaji ni mdogo mno kiasi kwamba hata wale vibarua permanent nao hawapati nafasi ya kuingia kazini
Viwanda vingine navyo vimefungwa na haijulikani lini wataanza tena kufanya kazi.
Vile viwanda ambavyo miaka ya nyuma vilikuwa vikikimbiwa na watu kisa ugumu wa kazi navyo siku hizi hata ukienda hupati nafasi maana kumejaa
Mfano mzuri ni kiwanda cha nondo kilichopo Jeti siku hizi nafasi ni adimu mno .
Viwanda vingine vibarua wazoefu hawataki kuachia nafasi wanaunga shift usiku na mchana hawataki kutoka.
Viwanda vingine hawakupokei mpaka uhonge au uwe na mtu anayekujua mf kiwanda cha Pepsi ,Jambo ,kiwanda cha kioo,serengeti nk
Viwanda vingi sana vimefungwa mf Kiwanda cha Jumbo,Murzah one.Murzah Two.
Vibarua wanakimbilia Murzah four napo kazi hakuna uzalishaji mdogo mno.
Kiwanda kingine ni kiwanda cha samaki ila napo wanachukua idadi ndogo mno haswa wale wazoefu na wanawake
Kiwanda cha rasta napo siku hizi pagumu mno
Vijana tunakufa njaa
Hakika. Nakuelewa sana hasa kama ww ni mkaka kwa kweli huwa napata huruma sana. Maana hapo kuna ka demu unakafukuzia na unajua kabisa sound bila mpunga unaweza usieleweke. Au kama unafamilia unajua kabisa majukumu ya baba ni yapi. Dah kwangu mm nawaonea huruma sana wakaka
upo wapiSina hamu ya kuwa na mpenzi nitanyanyasika tu bure
Atajiajiri vipi na hata mtaji hana?Ifungue akili yako kutoka kwenye mnyororo wa ajira