Hakuna nchi iliyoendelea kwa kubadilisha Chama!

Hakuna nchi iliyoendelea kwa kubadilisha Chama!

Mstakabali wa maendeleo ni sera ya taifa na uongozi uliojizatiti kuleta maendeleo ya kweli kwa kupiga vita rushwa. Hakuna "mla rushwa anayejulikana" au "kushukiwa" ambaye hupewa madaraka. (NO TOLERANCE RULE). Watu watampenda na kumheshimu kama binadamu lakini hawawezi kumpa dhamana. imetokea nchi nyingi zenye demokrasi ya kweli na zilizoendelea na mtihani huu Tanzania itaufanya mwezi October! Tujikumbushe tu kwamba kwenye nchi zenye democrasy iliyoendelea mtu akigundulika ana nyumba ndogo au alidanganya kitu fulani hiyo tayari ni dosari tosha kumnyima dhamana ya uongozi wa umma. Sisi tunachekelea tu na kushangilia mapungufu yote ya "Team Yetu" lakini sio ya "Team Yao" bora tu kiongozi badala ya kiongozi bora!. Matokeo ya October yatawapa sura wafadhili wetu na nchi za nje kwamba tuna dhamira ya kweli au ni wababishaji tu!! Kila la heri kwenye safari ya matumaini ya taifa nas si matumaini ya mtu binafsi!!!
 
huhuhu.....ni kweli mkuu lakini sisiemu mbona mmechelesha maendeleo???? hizi nchi zote tulikuwa sawa wakati tunapata uhuru hata nyingine kama s.Africa tuliisaidia kupata uhuru.... sasa sisiem miaka 50 bado tuwape muda?????? no you must leave!!!
Hakuna ukweli wowote badala yake kinyume chake ni sahihi! Nchi zote za kiafrika zilifanya mabadiliko ya vyama ili kupata uhuru na kuleta maendeleo hadi hapo zilipo leo...nchi za ulaya zote zinabadili vyama hazipiti miaka kumi na tano chama kimoja madarakani na ndo zilizoendelea kuliko zote, kanuni za utawala hata leo weka mkuu wa mkoa mmoja tusema Lindi kwa miaka 50 uone itakavyokuwa, acha kampuni ya airtel na CEO yule yule kwa miaka 50 uone ataishiwa sera na kubaki anajiona katika mafanikio ya miaka yake 10 20 ya kwanza na kukuta amepitwa na wakati. Kenya wameshajenga uchumi wa kati pamoja na kubadili vyama. Swaziland hawabadili chama wanamtegemea Mswati hadi atakapokufa na wanaishi kwa kutegemea Afrika ya Kusini tu....chunguza tena na utaona katika utawala kubadili kituo cha kazi na kupata changamoto mpya vinakupa akili ya kusonga mbele vema zaidi kuliko kubaki na mawazo mgando kuwa nisingekuwa mimi tusingefika hapa tulipo kisha tukasahau tunakopaswa kwenda...kuwa na Dar inayozidi New York...inawezekana maana hata wao walipakuta ni porini wakapasafisha na kupaweka palivyo leo
 
Mstakabali wa maendeleo ni sera ya taifa na uongozi uliojizatiti kuleta maendeleo ya kweli kwa kupiga vita rushwa. Hakuna "mla rushwa anayejulikana" au "kushukiwa" ambaye hupewa madaraka. (NO TOLERANCE RULE). Watu watampenda na kumheshimu kama binadamu lakini hawawezi kumpa dhamana. imetokea nchi nyingi zenye demokrasi ya kweli na zilizoendelea na mtihani huu Tanzania itaufanya mwezi October! Tujikumbushe tu kwamba kwenye nchi zenye democrasy iliyoendelea mtu akigundulika ana nyumba ndogo au alidanganya kitu fulani hiyo tayari ni dosari tosha kumnyima dhamana ya uongozi wa umma. Sisi tunachekelea tu na kushangilia mapungufu yote ya "Team Yetu" lakini sio ya "Team Yao" bora tu kiongozi badala ya kiongozi bora!. Matokeo ya October yatawapa sura wafadhili wetu na nchi za nje kwamba tuna dhamira ya kweli au ni wababishaji tu!! Kila la heri kwenye safari ya matumaini ya taifa nas si matumaini ya mtu binafsi!!!

Akili gani hii miaka 54 ya uhuru bado watu wanazugumzia wafadhili???! we are not serious at all!
 
Akili gani hii miaka 54 ya uhuru bado watu wanazugumzia wafadhili???! we are not serious at all!
Reality on ground!!! if you don't like the word wafadhili (donors) how about calling them development partners. Hata wachina wamewakopesha wamarekani $1.7Tr. na wanakaribia miaka karibu mia mbili hamsini baada ya uhuru.
 
[
MLETA MADA AKILI YAKO IMESINYAA ,QUOTE=Barbarosa;13593287]Watu wengi ukisikiliza maoni yao utasikia wanakwambia tunataka CCM iondoke, ukiwauliza nani aje wanakwambia yoyote tu bora tu tubadilishe ili tuendelee sasa mimi leo ninawasaidia kubadilisha Chama hakuleti maendeleo kwanza ni kinyume chake!

Hakuna nchi tajiri au iliyofanikiwa Duniani kiuchumi iliyowahi kubadilisha Chama, nchi zote zilizo tajiri leo hii zimekuwa zikiongozwa na Chama kimoja siku zote na hawajabadilisha na nitatoa Mifano, Ujapani inaongozwa na Chama kimoja kwa Miaka zaidi ya 50 na ndicho kilichoijenga Ujapani, Korea Kusini inaongozwa na Chama Kimoja na ndicho kilichojenga Korea, Uchina inaongozwa na Chama Kimoja na ndicho kilichojenga Uchina, Taiwani Chama Kimoja, hata Malaysia inaoongozwa na chama kile kile tangu Uhuru hawajawahi kubadilisha na ndicho kilicholeta maendeleo Malaysia!

Afrika Kusini iliongozwa na Chama Kimoja cha National Party kuanzia 1948 mpaka 1994 na ndicho kilichojenga AK tunayokimbilia kila siku, hata hapa Afrika nchi zilizofanikiwa kama Angola, Namibia, Botswana na sasa hivi Msumbiji wanakwenda vizuri hawajawahi kubadilisha Chama!

Sasa ukiangalia nchi zenye tabia ya kubadilisha badilisha Vyama ni masikini kama India, Pakistani, Zambia, Kenya, hata nchi za Ulaya siku zinaanza kuwa na matatizo ya Kiuchumi baada ya kuanza kubadilisha badilsha vyama kumbuka Ulaya ni tajiri kwa sababu ilijengwa na Wafalme ambao walikuwa hawabadilshwi!

Hivyo mimi bado naamini kabisa kwamba kama TanZania tunaweza kutoka hapa kimaendeleo basi ni ndani ya CCM na si kwingineko waache Upinzani watumike kama vile sasa hivi kuishtua CCM ili iamke kama ilivyofanya sasa hivi kwa kujivua gamba na sasa tuko ready for take off!


Basi kama Muanzisha Mada naifunga kama inawezekana kwa kusema hivi Wote mnaotukana na kukebehi nawaambia hivi tatizo ni ninyi na wala siyo CCM au TanZania ni kama vile mtoto aliyeshindwa maisha halafu anaishi siku zote kwa kumlaumu baba yake kwamba ndiyo sababu ya yeye kuwa na maisha magumu!

Kila la heri na fisadi Lowasa!

​

[/QUOTE]
 
Narudia tena kama nilivyowaambia pia wenzako hapo juu nimesema nchi iliyoeendelea nimetumia ,,nchi iliyoendelea" sasa Kenya ni nchi iliyoendelea?

Umeolewa na nani? Naona hamu ya kugegeduliwa inakuwasha! budget ya Kenya is 100% self reliant, nyie ni ngapi? Mmeshindwa hata kuwa na ndege moja ya kujivunia, hata Rwanda ambayo kwa saizi hata mbeya ni kubwa wana ndege nyingi. Shame on you, you can't see things through
 
Kenya Je? ama unajitia upofu kuona jirani yetu uchumi upo juu baada ya kuondoa chama tawala?? kiliporudi kikawa na nidhamu

Ni kweli mkuu, huyu jamaa anajitia upofu.

Sahihisho.
KANU haijarudi na ilishakufa kifo cha mende.
 
Mtoa mada ameharisha kwenye sahani ya chakula. Ni wa kumpuuza na kumuonea huruma. CCM ni lazima I toke maana hamna namna sasa. Wapigwe tuu
 
Si dhani ikiwa hoja hii ya kubadili vyama na suala la maendeleo inatosha kuitetea CCM!
Kitu cha kujifunza ni kwamba nchi zinazotajwa kuwa hazikubadili vyama viongozi wake WALIWAJIBIKA KWELIKWELI na wakaacha misingi ambayo waliofuata waliizingatia katika kujenga nchi na pengine kuboresha zaidi. Hapa kwetu chama kimoja(sawa na mfalme) kilishika hatamu mpaka mwaka 1992! Bado ni miaka mingi au sio? Lakini hali ya nchi na uongozi wake ilikuwaje? Nani alijali misingi ya azimio la arusha? Hii ndio dhambi kuu! Kutokuwa na misingi!

Ikiwa ccm itanusulika, hili ndio la kufanyia kazi : KUWAJIBIKA KWELIKWELI NA KUJENGA UTAMADUNI WA UWAJIBIKAJI ndipo kizazi kijachi kipate cha kurithi!
 
Umekariri, ukiona chama hakiondolewi ujue kimeleta maendeleo, mfano chna walifanya mapinduzi 1949, kwa maana nyingine aliyekuwepo kipindi hicho alizingua, ukipiga hesabu tangu mapinduzi mpaka leo ni miaka mingap???, na sisi Tz na liccm tuna miaka mingapi?? Itazame kenya ya leo ya upinzani ni sawa na tz ya ccm, labda utushauri tuwape ccm miaka mingapi ili tupate maendeleo, vinginevyo mleta mada umekuja kupima upepo au akili yako imeganda kwa kukariri au unazi wa chama cha mbogambota
 
Hahahah!.....kweli ni mpuzi huyu......hongereni watanzania kwa kuamua kusonga mbele.


With love from Kenya.
 
Nisome vizuri tena kama ukipenda nimesema hakuna nchi iliyoendelea leo hii ambayo iliwahi kubadilisha Chama, sasa Kenya ni nchi iliyoendelea?

George Bush (republicans) alitoka madarakani uchumi unaanguka akaingia Obama (democrats) uchumi umeimarika maradufu.
 
Umekariri, ukiona chama hakiondolewi ujue kimeleta maendeleo, mfano chna walifanya mapinduzi 1949, kwa maana nyingine aliyekuwepo kipindi hicho alizingua, ukipiga hesabu tangu mapinduzi mpaka leo ni miaka mingap???, na sisi Tz na liccm tuna miaka mingapi?? Itazame kenya ya leo ya upinzani ni sawa na tz ya ccm, labda utushauri tuwape ccm miaka mingapi ili tupate maendeleo, vinginevyo mleta mada umekuja kupima upepo au akili yako imeganda kwa kukariri au unazi wa chama cha mbogambota

Wachina na Watanzania ni watu tofauti sana.
Usiwalinganishe.
 
Mtoa mada kumbe Hana akili kabisa nampa mfano tu nchi ya jirani kenya sasa hivi wametoka kwenye nchi za ulimwengu wa tatu.bila mabadiliko ya mwaka 2002 kufanya kenya tungekuwa sawa no mfano mdogo tu zipo nchi nyingi sana usiwapotoshe watu
 
Nisome vizuri tena kama ukipenda nimesema hakuna nchi iliyoendelea leo hii ambayo iliwahi kubadilisha Chama, sasa Kenya ni nchi iliyoendelea?

Sasa utalinganisha Kenya na nchi hii (Tz) ya siasa bila matendo. Tembea Ndio utoe comment, lakini pia kama ungetoa point bila kuwa mshabiki wa Gamba ingekuwa sawa.
 
Back
Top Bottom