Gazeti Mwananchi: CHADEMA sasa Vipande viwili!

Gazeti Mwananchi: CHADEMA sasa Vipande viwili!

hata kama slaa anamzidi zito kwenye mzani huoni kwamba democracy process ni muhimu zifuatwe ili kionekane kweli ni chama cha democracy...kwani katiba yenu inasemaje kuhusu upatikanaji wa mgombea.au family ya mtei ikitamka ndo final?

Familia ikishatamka basi.Unalo lingine?
 
Mkuu Molemo hao wahuni walipokuwa wana operate gizani angalau wangeweza kutusumbua. Sasa jua limewawakia ghafla wamepoteana bila kutarajia na sielewi ni kwanini mganga wao hakuwachanja dawa za kuwafanya wasionekane wanapokuwa kwenye mishemishe zao. Bahati nzuri sasa tunawafahamu kwa majina yao na hawajui kesho yao itakuwaje.
Mkuu nimeng'atwa sikio na mdau mmoja eti wameanza kumpigia simu Ben Saanane wakitaka kuonana nae kwa siri. Sijui kama umeinyaka hiyo?

Mkuu Mwita Maranya Nimeshainyaka hiyo.Niliona Comment moja ya Ben Saanane hapa jamvini ikisema hivyo.

Masalia wameshikwa pabaya.Hakuna msamaha kwa maharamia.
 
Last edited by a moderator:
Familia ikishatamka basi.Unalo lingine?

basi hicho sio chama cha siasa ni NON GOVERNMENT ORGANISATION naona hata spelling walikosea ni chama cha domoklasia ya maendeleo.
 
Molemo Haya sasa Ngoma Inogile, Alilianzisha Zitto: Kama Zitto angeweza kutulia mpaka muda muafaka pengine haya yasingejitokeza. Dr. Slaa ni mjanja sana "Hajawahi na wala hakuna siku hata moja kaibuka na kusema anautaka urais au hautaki" including 2010 general elections when appointed by the party, he came out with the so called "A Great Probable Request kwa watanzania" wamuindorse kwanza ndipo afanye uamuzi. Hicho ndo kilichotokea.

The mistake which Zitto made lina implication zifuatazo kwa Zitto na CHADEMA:

1. Laweza kumcost kisiasa (atajikuta hana support kutoka kwa mtu yeyote wa maana in the party except wanaosikika kwa jina la masalia)

2. In case ikitokea (Kila anayehisi anataka kuwa rais akatamka hadharani kama yeye), siliamini sana hili, utakuwa mwanzo wa mkanganyiko kwa Watanzania juu ya CHADEMA.

3. Kila atakayetangaza anautaka urais at this time e.g Mnyika akitangaza, Lisu akitangaza, Mdee akitangaza, Sugu akitangaza, ndo utakuwa mwanza wa makundi hasimu ndani ya CHAMA, kwa sababu wanaomuona Zitto anfaa kuwa rais wataanza kuambatana na Zitto e.g Masalia, wanaoona Lisu nafaa n.k watamufuata. Hii itapunguza kasi ya kujenga chama kwa sabubu kila kundi litafanya kazi kivyake.

4. Kwa wale wanaofanya "the politics of anything goes", ndo wataanza kuibuka na sababu kwamba: Ni udini, Ukanda, tribalism, rangi, umimi, uyeye n.k. kama sababu kwa nini kapata au kakosa. Ni hatari sana kuwa na wanasiasa wanaokurupuka kuongea chochote wakati wowote kwa sababu tu za kulewa sifa au kulazimisha kutimiza jambo ambalo hata bila kulazimisha ni lazima litatimia kwa namna yake.

Note: Hata CCM wanaoonekana kuna makundi ya kuutaka Urais hakuna hata mmoja kati yao aliyetoka na kusema anautaka Urais BOLDLY, what they are playing is the so called "a Probable Request", Kusikia upepo unavumaje while waiting for the right time to make a formal announcement and follow party procedures.

Naomba kuwasilisha.

What you said is the mere truth, haya yote yasingetokea kama Zitto amenyamaza tu akaja kusema muda husika
 
Last edited by a moderator:
yani uko sahihi kabisa ....kikubwa watu wanahoji mbona zitto alipotangaza nia ya urais 2015 mbowe ,mtei,dr.slaa walitokwa na povu lenye kutu lakini iweje leo wao ndo watangaze nia ndo waonekane wako sahihi..lakini zito akaonekana anakigawa chama

hapo chacha...
 
Familia ikishatamka basi.Unalo lingine?

Mkuu Molemo,
Tunashukuru sana kwa kutufahamisha kuwa Chadema ni chama cha familia Mbowe na Mtei, ndiyo umesema familia imeishatamka hakuna la kubadilika. Kumbe hawa kina Mwita Maranya, ambao wanasema wana nafasi ndani ya Chadema, kumbe ni upambe tu na porojo.
 
Last edited by a moderator:
basi hicho sio chama cha siasa ni NON GOVERNMENT ORGANISATION naona hata spelling walikosea ni chama cha domoklasia ya maendeleo.

Kuna watu wengine kutoka Serengeti na Bumbuli nao wanasema ni wanachadema...ha haa haaa ha...chezea kaskazini.
 
yani uko sahihi kabisa ....kikubwa watu wanahoji mbona zitto alipotangaza nia ya urais 2015 mbowe ,mtei,dr.slaa walitokwa na povu lenye kutu lakini iweje leo wao ndo watangaze nia ndo waonekane wako sahihi..lakini zito akaonekana anakigawa chama

ficha upumbavu wako, ni lini uliona Dkt.Slaa akitolea povu swla la Zitto kutangaza nia ya urais? Mnyonge mnyongeni lakin haki yake mpeni.

Zitto ni mtu mdogo sana kwa Dkt.Slaa kielimu na kisiasa.
 
basi hicho sio chama cha siasa ni NON GOVERNMENT ORGANISATION naona hata spelling walikosea ni chama cha domoklasia ya maendeleo.

Pilipili usiyoila yakuwashia nini.Huna udhu wa kuulizia Demokrasia ndani ya Chadema.Nenda Lumumba kaulize kuhusu Demokrasia.
 
Mkuu Molemo,
Tunashukuru sana kwa kutufahamisha kuwa Chadema ni chama cha familia Mbowe na Mtei, ndiyo umesema familia imeishatamka hakuna la kubadilika. Kumbe hawa kina Mwita Maranya, ambao wanasema wana nafasi ndani ya Chadema, kumbe ni upambe tu na porojo.

Haya nenda kachukue posho yako ya mwaka mpya.
 
Last edited by a moderator:
Kuna watu wengine kutoka Serengeti na Bumbuli nao wanasema ni wanachadema...ha haa haaa ha...chezea kaskazini.

hao wataishia kunawa tu,ni bahati tu kwamba hiyo Ngo haiwezi kunyakua madaraka,ingetokea hapo 2015 wakashinda ndo wangejua kuwa walipotea step...na hapo ndo kungekua na kilio na kusaga meno.
 
hao wataishia kunawa tu,ni bahati tu kwamba hiyo Ngo haiwezi kunyakua madaraka,ingetokea hapo 2015 wakashinda ndo wangejua kuwa walipotea step...na hapo ndo kungekua na kilio na kusaga meno.

Mfa maji wewe..
 
Pilipili usiyoila yakuwashia nini.Huna udhu wa kuulizia Demokrasia ndani ya Chadema.Nenda Lumumba kaulize kuhusu Demokrasia.

Mkuu, NCCR Mageuzi, Chadema, CCM, CUF, wote wanatuhusu wote wanapoke ruzuku ambazo ni kodi zetu.
 
Pilipili usiyoila yakuwashia nini.Huna udhu wa kuulizia Demokrasia ndani ya Chadema.Nenda Lumumba kaulize kuhusu Demokrasia.

jaribu kujibu kistaarabu bana,au unadhani tuko kwenye mipasho?.
Si wanasemaga wewe jembe,ongea point basi.
Kwahiyo wewe unaona hiyo ni sawa wanachadema kuchagulia mgombea uraisi na Mtei&family?
 
Mkuu, NCCR Mageuzi, Chadema, CCM, CUF, wote wanatuhusu wote wanapoke ruzuku ambazo ni kodi zetu.

Mkuu utanigawia posho kidogo uliyopata.Maana kuanzia juzi tangu tamko hili thabiti limetolewa ulikuwa jamvini usiku na mchana.Night & Day...Mwakampya shemeji atapata cha kukaanga.
 
jaribu kujibu kistaarabu bana,au unadhani tuko kwenye mipasho?.
Si wanasemaga wewe jembe,ongea point basi.
Kwahiyo wewe unaona hiyo ni sawa wanachadema kuchagulia mgombea uraisi na Mtei&family?

Misheni yako imefeli vibaya.Kawaambie hivyo waliokutuma.
 
Now, I have read between the line....

Hakuna kitu kinachochukiza na kuudhi nchini kama kuwa na humbug, hypocrite, and sanctimonious politician.

Kwa wale mnaotaka demokrasia ya kweli, close your eye kwa vile wenye chama wanawapeni ujumbe kwa kusema, if you can't fight them, join them and remember, your fighting a losing battle.

Democracy at work. It's hard to swallow but that's the truth.

Mzee Mtei word reinforce notion ambao wenye macho mawili walifahamu baada ya yeye kutoa ushauri kuhusu tamko la Mh. Zitto Kabwe early this year.

Watu design ya Profesa Baregu hata hawafai kuwa washauri katika siasa kwa jinsi alivyotoa maelezo yake kwa sababu kauli zake zinakuwa ni kama za wachumia tumbo.

Majibu ya Dr. Kitila Mkumbo yamebeba hekima na ujumbe mpana kwa wenye macho mawili na fikra pana.

Kupata kauli zinazokinzana na wenye chama kutoka kwa John Heche na Mh. Gobless Lema labda mpaka hapo majira yatakapokuwa in anticlockwise.




Utumbo mtupu, address issue siyo kuzunguka tu kama unacheza mdundiko hapa ni kwa ma-intellectuals anaochambua mambo kama yalivyo
 
Back
Top Bottom