Fatuma Karume: Zanzibar tunaishi kama wanyama!

Fatuma Karume: Zanzibar tunaishi kama wanyama!

Ameulizwa matusi na vitisho anavyopata kwenye mitandao akasema hakatishwi tamaa yeye ataendelea kusema analoamini ni haki
Huyo mama hazimtoshi uchaguzi umekwishapita na Shein ndiyo Rais hayo anayosema ni sawa na mlevi kusifia pombe ya juzi hayana maana na hayatasaidia zaidi ya kuweka mfaraka kati yake na nduguye ambaye yumo kweny serikali ya Shein .
 
Huyo mama hazimtoshi uchaguzi umekwishapita na Shein ndiyo Rais hayo anayosema ni sawa na mlevi kusifia pombe ya juzi hayana maana na hayatasaidia zaidi ya kuweka mfaraka kati yake na nduguye ambaye yumo kweny serikali ya Shein .
Aisee nikwambie kitu ndugu yangu zinamtosha sana huyu bibie na yuko njema mno zaidi ya zaidi
 
Hawa ndo wanawake tunawahitaji TZ ya leo. Sio wale wanapigiwa chapuo kwenda bungeni ati kwenda tukana upinzani ati weshaufyatua.
Wanawake wanabaki kudai 50 kwa 50, Ukiisha upata uutendee nini? Huyu anayemwaga point kwani naye anatafuta 50 kwa 50?? Mbona wapo midume mingine kwao huyu ana 60 kwa 40?
B/up sana mama
 
Hawa ndo wanawake tunawahitaji TZ ya leo. Sio wale wanapigiwa chapuo kwenda bungeni ati kwenda tukana upinzani ati weshaufyatua.
Wanawake wanabaki kudai 50 kwa 50, Ukiisha upata uutendee nini? Huyu anayemwaga point kwani naye anatafuta 50 kwa 50?? Mbona wapo midume mingine kwao huyu ana 60 kwa 40?
B/up sana mama
Exclusively great
 
Si shujaa tu yeye anatetea sheria tuliziweja wenyewe
Lakini zinavunjwa kwa lengo la wachache kukaa madarakani .

Usiogope dada wala usihofu .mwisho wa binadamu yeyote ni kifo .atakaeua na yeye atakufa .kwenye mapambano hasa ya kutafuta haki hawakosi wasaliti .hata mitume walisalitiwa .mme msahau yuda kwa yesu? .

Nnachompenda anazungumza clear point .na watu wanashindwa kumchalenge wanabaki kutoa vitusi uchwara bila point .

You are great na hakunabwa kukuchalenge .

Siku zote ukweli unauma .lakini usiache kuamini kwamba haki ya aliyedhulumiwa itarudi .mshukuru mungu iko siku mungu ataonyesha uungu wake .
 
Huyo mama hazimtoshi uchaguzi umekwishapita na Shein ndiyo Rais hayo anayosema ni sawa na mlevi kusifia pombe ya juzi hayana maana na hayatasaidia zaidi ya kuweka mfaraka kati yake na nduguye ambaye yumo kweny serikali ya Shein .
Ni kweli historia itasomeka Na uhalisia upo hivyo lkn ukweli lazima usemwe, kakalia kiti ambacho si chake, si haki yake Na si jasho lake, Fatma binti karume endelea
 
Aisee nikwambie kitu ndugu yangu zinamtosha sana huyu bibie na yuko njema mno zaidi ya zaidi

Mshana umepotea kama angekuwa njema angalau kuniridhisha mimi angekwenda hata mahakamani kuzuia uchaguzi usifanyike lakini kubwabwaja hakusaidii lolote na kwa kukuthibitishia hilo mshana jnr hebu niambie baada ya kusema hayo aliyosema nini kitatokea au maneno yake yanapunguza au yatabatilisha matokeo ya uchaguzi Seif awe Rais au nini hasa tutarajie baada ya yeye kusema hivyo????
 
Ni kweli historia itasomeka Na uhalisia upo hivyo lkn ukweli lazima usemwe, kakalia kiti ambacho si chake, si haki yake Na si jasho lake, Fatma binti karume endelea

Kitu ambacho huwezi kukibadilisha ni afadhali usiseme utaonekana mpuuzi hata Magufuli kuna watu walisema amekalia kiti siyo chake lakini ngoma unaionaje??? na Waliosema vile kuna chochote walibadilisha??
 
Mshana umepotea kama angekuwa njema angalau kuniridhisha mimi angekwenda hata mahakamani kuzuia uchaguzi usifanyike lakini kubwabwaja hakusaidii lolote na kwa kukuthibitishia hilo mshana jnr hebu niambie baada ya kusema hayo aliyosema nini kitatokea au maneno yake yanapunguza au yatabatilisha matokeo ya uchaguzi Seif awe Rais au nini hasa tutarajie baada ya yeye kusema hivyo????
Kumbuka yule ni mwanasheria na katiba Zanzibar inatamka wazi kuwa matokeo yakishatangazwa hakuna mamlaka yoyote ile iwezayo kuyatengua
Kwahiyo anachofanya sasa hivi ni siasa uanaharakati na kutoa nyongo , hii ni haki yake kikatiba
 
Kumbuka yule ni mwanasheria na katiba Zanzibar inatamka wazi kuwa matokeo yakishatangazwa hakuna mamlaka yoyote ile iwezayo kuyatengua
Kwahiyo anachofanya sasa hivi ni siasa uanaharakati na kutoa nyongo , hii ni haki yake kikatiba
Haki isiyoleta matokeo ni upuuzi bora kukaa kimya na kumbuka alichotakiwa kuzuia uchaguzi usifanyike na siyo kupinga matokeo nielewe hapo bwana mshana, anaweza kuwa mwana sheria lakini bado akawa hamnazo kama anavyouthibitishia umma sasa hivi kabla uchaguzi wa marudio haujafanyika alitakiwa aombe court injunction kuzuia uchaguzi usifanyike ili kesi ya msingi ya kufuta matokeo ijadiliwe lakini sijaona hata mwanasheria mmoja aliyefanya vile zaidi ya kubwabwaja kwenye vyombo vya habari, habari ambazo hazina mashiko wala faida kwa wazanzibari wenzake.
 
Haki isiyoleta matokeo ni upuuzi bora kukaa kimya na kumbuka alichotakiwa kuzuia uchaguzi usifanyike na siyo kupinga matokeo nielewe hapo bwana mshana, anaweza kuwa mwana sheria lakini bado akawa hamnazo kama anavyouthibitishia umma sasa hivi kabla uchaguzi wa marudio haujafanyika alitakiwa aombe court injunction kuzuia uchaguzi usifanyike ili kesi ya msingi ya kufuta matokeo ijadiliwe lakini sijaona hata mwanasheria mmoja aliyefanya vile zaidi ya kubwabwaja kwenye vyombo vya habari, habari ambazo hazina mashiko wala faida kwa wazanzibari wenzake.
Hebu hili tulip muda ukweli utajulikana tuu
 
Kumbuka yule ni mwanasheria na katiba Zanzibar inatamka wazi kuwa matokeo yakishatangazwa hakuna mamlaka yoyote ile iwezayo kuyatengua
Kwahiyo anachofanya sasa hivi ni siasa uanaharakati na kutoa nyongo , hii ni haki yake kikatiba
Unajua nchi hii tuna tatizo kubwa kuona kila anayetofautiana na wewe kama anatenda dhambi. Hamid Nasorro, Mzee Moyo, Awadhi na sasa Fatuma watakuwa maadui wa Ccm kwa sababu wanakosoa makosa ya waafidhina wa chama chao!
 
Binafsi namkubali sana huyu bi mkubwa ,isinge kua natokea ukoo wa kajamba nani basi ningemtafuta walau binti yake nimweke ndani
 
Kitu ambacho huwezi kukibadilisha ni afadhali usiseme utaonekana mpuuzi hata Magufuli kuna watu walisema amekalia kiti siyo chake lakini ngoma unaionaje??? na Waliosema vile kuna chochote walibadilisha??
Ni kweli Magu ni rais wa JMT lkn Si kigezo cha watu kufunga midomo yao, lazima kusemwe na hakutaacha kusemwa, kwa sababu hakupatikana kwa njia sahihi,

Shein kasema ataunda serikali ya chama kimoja ili hali katiba haisemi hivyo, kwa sababu hakuna wa kumzuia ataunda lkn watu hawataacha kusema,
 
Dada nchi hizi za Africa hatuna viongozi bali watawala. Watafanya chochote mradi wabaki kuwa watawala.

Kama hii ya Zanzibar imetuondolea sifa Africa na duniani na kutufanya tufanane na nchi zingine Africa zinazokandamiza democrasi kwa kisingizio chochote
Kwa hili la Zanzibar, hata Burundi tumewapiku.
 
Back
Top Bottom