Faini ya Tsh.1 kesi ya Mengi Vs Manji, je, ni dharau na kupoteza muda wa mahakama?


Status
Not open for further replies.
M-pesa

M-pesa

JF-Expert Member
Joined
Sep 4, 2011
Messages
605
Likes
15
Points
0
M-pesa

M-pesa

JF-Expert Member
Joined Sep 4, 2011
605 15 0
Nimekuwa nikitafakari sana hii kesi ya bw. Reginald Mengi Vs Yusuph Manji.
Kwa mtazamo wangu naona ni dharau pamoja na kipotezea mahakama muda. Kuna kesi ngapi zilizorundikana mahakamani huku watu wakiteseka kusubiri haki itendeke? Lakini hawa mabwana kutokana na kiburi cha pesa wameamua kunyima haki wananchi wengine kwa kuendeleza kesi ya kipumbavu. Wenye kujua sheria mnasemaje?
 
Lokissa

Lokissa

JF-Expert Member
Joined
Nov 20, 2010
Messages
7,157
Likes
227
Points
160
Lokissa

Lokissa

JF-Expert Member
Joined Nov 20, 2010
7,157 227 160
sio dharau lengo la kila mmoja ni kulinda haki na muonekano wake ktk jamii
(to maintain status quo) Sii kweli kuwa kesi hiyo inachelewesha kesi zingine
kwani sheria ya mwenendo madai inawaruhusu kufanya hivo.
 
M-pesa

M-pesa

JF-Expert Member
Joined
Sep 4, 2011
Messages
605
Likes
15
Points
0
M-pesa

M-pesa

JF-Expert Member
Joined Sep 4, 2011
605 15 0
Mods naomba munisaidie ku edit title, ianze na neno Fidia ya Tsh.1 Kesi ya Mengi Vs Manji, je, si dharau pamoja na kupoteza muda wa mahakama?

Asanteni.
 
Mzee

Mzee

JF-Expert Member
Joined
Feb 2, 2011
Messages
13,426
Likes
3,481
Points
280
Mzee

Mzee

JF-Expert Member
Joined Feb 2, 2011
13,426 3,481 280
Hiyo ni dharau kubwa sana.
Mahakimu wanatumia muda na maliasili za taifa kutatua kesi ya Tsh1????.
 
M-pesa

M-pesa

JF-Expert Member
Joined
Sep 4, 2011
Messages
605
Likes
15
Points
0
M-pesa

M-pesa

JF-Expert Member
Joined Sep 4, 2011
605 15 0
Ok, kumbe uzito wa kesi hauendani na kiasi cha fidia upande mmoja unachoomba!

sio dharau lengo la kila mmoja ni kulinda haki na muonekano wake ktk jamii
(to maintain status quo) Sii kweli kuwa kesi hiyo inachelewesha kesi zingine
kwani sheria ya mwenendo madai inawaruhusu kufanya hivo.
 
M-pesa

M-pesa

JF-Expert Member
Joined
Sep 4, 2011
Messages
605
Likes
15
Points
0
M-pesa

M-pesa

JF-Expert Member
Joined Sep 4, 2011
605 15 0
Mkuu hata mimi naichukulia hii kesi kwamba ni ya dharau! Hapa sheria ndo huwa inaacha maswali mengi.

Hiyo ni dharau kubwa sana.
Mahakimu wanatumia muda na maliasili za taifa kutatua kesi ya Tsh1????.
 
H

hoyce

JF-Expert Member
Joined
Oct 26, 2010
Messages
1,120
Likes
14
Points
135
H

hoyce

JF-Expert Member
Joined Oct 26, 2010
1,120 14 135
M-Pesa unaweza kuedit mwenyewe bila msaada wa mods
 
Mshume Kiyate

Mshume Kiyate

JF-Expert Member
Joined
Feb 27, 2011
Messages
6,773
Likes
30
Points
135
Mshume Kiyate

Mshume Kiyate

JF-Expert Member
Joined Feb 27, 2011
6,773 30 135
Hiyo ndio mipaka ya sheria hakuna dharau
 
R

remta

New Member
Joined
Oct 9, 2011
Messages
1
Likes
0
Points
0
R

remta

New Member
Joined Oct 9, 2011
1 0 0
kwa mtazamo wangu sio dharau wala kupotezeana muda ni technicali za kisheria ndio maana mzee mengi anahudhuria sana mahakamani kila kesi inapotajwa. anafahamu akishindwa na manji. ataamriwa kulipa gharama za kesi kwa manji. na kwa uelewa wangu zitakuwa fedha nyingi sana .na hata mzee Mengi akishinda manji naye ataamriwa alipe gharama za kesi ambazo nazo zitakuwa nyingi. hivyo shilingi 1 ni ujanja tu kuna zaidi ya hicho kiasi.
 
M-pesa

M-pesa

JF-Expert Member
Joined
Sep 4, 2011
Messages
605
Likes
15
Points
0
M-pesa

M-pesa

JF-Expert Member
Joined Sep 4, 2011
605 15 0
Mkuu asante kwa kunifungua macho. Naomba nieleweshe jambo lingine zaidi, Je, mbali na hiyo Tsh1. Unadhani ni kiasi gani upande mmoja waweza shurutishwa ulipe endapo utashindwa?

kwa mtazamo wangu sio dharau wala kupotezeana muda ni technicali za kisheria ndio maana mzee mengi anahudhuria sana mahakamani kila kesi inapotajwa. anafahamu akishindwa na manji. ataamriwa kulipa gharama za kesi kwa manji. na kwa uelewa wangu zitakuwa fedha nyingi sana .na hata mzee Mengi akishinda manji naye ataamriwa alipe gharama za kesi ambazo nazo zitakuwa nyingi. hivyo shilingi 1 ni ujanja tu kuna zaidi ya hicho kiasi.
 
T

Taso

JF-Expert Member
Joined
Jun 12, 2010
Messages
1,876
Likes
764
Points
280
T

Taso

JF-Expert Member
Joined Jun 12, 2010
1,876 764 280
Majaji wa mahakama za common law, kama hapa kwetu, wanaruhusiwa na sheria za bunge kujitungia kanuni za kuratibu mchakato mzima wa kuanzisha na kuendesha kesi, rules of civil procedure. Wangeweza kujiwekea taratibu za kuzuia kesi hizi za shilingi moja moja.

Katika nchi nyingine kuna "jurisdictional amount" ambayo ni kiwango cha chini kabisa ambacho ni lazima ukidai kabla mahakama haijajisumbua kukusikilizeni.
 
Noti mpya tz

Noti mpya tz

JF-Expert Member
Joined
Mar 23, 2011
Messages
976
Likes
48
Points
45
Noti mpya tz

Noti mpya tz

JF-Expert Member
Joined Mar 23, 2011
976 48 45
Mahakama ni sehem ambayo kila mtu anao uhuru wa kupeleka malalamiko yako kama anaona kuna sehem hajatendewa haki na anao uhuru wa kufungua kesi kutokana na anavyojisikia so kwa haya mabwana hasa Manji ambae ni mshitaki anao uhuru wa kudai hiyo TSH 1 na alikuwa hata sahihi kudai Mengi akiri kusema maneno ya kumkashifu bila fidia yyte.
 
M-pesa

M-pesa

JF-Expert Member
Joined
Sep 4, 2011
Messages
605
Likes
15
Points
0
M-pesa

M-pesa

JF-Expert Member
Joined Sep 4, 2011
605 15 0
Nakubaliana nawe mkuu, kulitakiwa kuwe na minimum amount ambayo ni reasonable. Lakini Tsh1 inaleta tafsiri ya kwamba Manji anamuambia Mengi " Mimi sina shida na Pesa yako....ninataka tu kusafishwa"

Majaji wa mahakama za common law, kama hapa kwetu, wanaruhusiwa na sheria za bunge kujitungia kanuni za kuratibu mchakato mzima wa kuanzisha na kuendesha kesi, rules of civil procedure. Wangeweza kujiwekea taratibu za kuzuia kesi hizi za shilingi moja moja.

Katika nchi nyingine kuna "jurisdictional amount" ambayo ni kiwango cha chini kabisa ambacho ni lazima ukidai kabla mahakama haijajisumbua kukusikilizeni.
 
M-pesa

M-pesa

JF-Expert Member
Joined
Sep 4, 2011
Messages
605
Likes
15
Points
0
M-pesa

M-pesa

JF-Expert Member
Joined Sep 4, 2011
605 15 0
Lakini mkuu inakuwaje kesi za uchaguzi ...mamilioni ya pesa yanatakiwa kutangulizwa mahakamani, afu kesi inakuwa inakwenda kwa mwendo wa konokono?

Mahakama ni sehem ambayo kila mtu anao uhuru wa kupeleka malalamiko yako kama anaona kuna sehem hajatendewa haki na anao uhuru wa kufungua kesi kutokana na anavyojisikia so kwa haya mabwana hasa Manji ambae ni mshitaki anao uhuru wa kudai hiyo TSH 1 na alikuwa hata sahihi kudai Mengi akiri kusema maneno ya kumkashifu bila fidia yyte.
 
Mwita25

Mwita25

JF-Expert Member
Joined
Apr 15, 2011
Messages
3,839
Likes
24
Points
0
Mwita25

Mwita25

JF-Expert Member
Joined Apr 15, 2011
3,839 24 0
Hii thread siyo nzuri sana
 
Vin Diesel

Vin Diesel

JF Gold Member
Joined
Mar 1, 2011
Messages
8,679
Likes
1,201
Points
280
Vin Diesel

Vin Diesel

JF Gold Member
Joined Mar 1, 2011
8,679 1,201 280
Suala sio fidia ya sh 1 ila ni kushinda kesi
 
Pota

Pota

JF-Expert Member
Joined
Apr 8, 2011
Messages
1,843
Likes
98
Points
145
Pota

Pota

JF-Expert Member
Joined Apr 8, 2011
1,843 98 145
Nimekuwa nikitafakari sana hii kesi ya bw. Reginald Mengi Vs Yusuph Manji.
Kwa mtazamo wangu naona ni dharau pamoja na kipotezea mahakama muda. Kuna kesi ngapi zilizorundikana mahakamani huku watu wakiteseka kusubiri haki itendeke? Lakini hawa mabwana kutokana na kiburi cha pesa wameamua kunyima haki wananchi wengine kwa kuendeleza kesi ya kipumbavu. Wenye kujua sheria mnasemaje?
M-pesa mi nakuunga mkono, pia wewe kutuletea hii thread humu ni kuidharau jf na kutupotezea muda
 
Status
Not open for further replies.

Forum statistics

Threads 1,238,662
Members 476,083
Posts 29,325,912