Eti jamani luku ndo zilivyo hivi?

Eti jamani luku ndo zilivyo hivi?

Hamisikh

Member
Joined
Aug 28, 2012
Posts
47
Reaction score
6
Asalam kwenu maraki mnaonisaidia kimawazo japo hamnijui. Tarehe 26 mwezi uliopita tulipata maendeleo ya kuwekewa umeme katika nyumba ya kupanga, tukawekewa na tanesco unit 50 za kuanzia, siku 11 baadae luku ikaisha. mama mwenye nyumba akatuchangisha elfu tanotano zikapatikana elfu 50 _elfu hamsini hiyo ikatosha kununua unit 25. (YAANI ELFU 50 =UNIT 25) hadi kufikia jana yaani baada ya siku 7 tu luku imeisha, eti jamani hivi ndivyo LUKU ZILIVYO AU TUNA CHAKACHULIWA NA MAMA MWENYE NYUMBA?
 
hata kama luku inagharama kwa hapo kuna kamchezo lazima si bure
 
awaoneshe risiti?
tazameni wiring...earth wire...na kadhalika
 
anachangisha kwa maana ya kuwa na nyie mmehakikisha ni kweli imeisha (umeme kukatika)au akisema tu mnatoa bila kuangalia unit zimebaki vipi? kama ni kweli zimeisha basi hapo kuna tatizo kwenye matumizi yenu au wiring ya nyumba..kama si hivyo basi mnapigwa changa la macho mkuu!!
 
Inawezekan kabisa na wala hajachakachua... je nyie wapangaji mpo wangapi??? Na kati yenu hakuna anayetumia heater?? Taa mnazima mchana??? Pia gharam za umeme zimepanda san. luku kuisha harak ni kilio cha wengi hasa nyumba za wapangaji wengi
 
Asalam kwenu maraki mnaonisaidia kimawazo japo hamnijui. Tarehe 26 mwezi uliopita tulipata maendeleo ya kuwekewa umeme katika nyumba ya kupanga, tukawekewa na tanesco unit 50 za kuanzia, siku 11 baadae luku ikaisha. mama mwenye nyumba akatuchangisha elfu tanotano zikapatikana elfu 50 _elfu hamsini hiyo ikatosha kununua unit 25. (YAANI ELFU 50 =UNIT 25) hadi kufikia jana yaani baada ya siku 7 tu luku imeisha, eti jamani hivi ndivyo LUKU ZILIVYO AU TUNA CHAKACHULIWA NA MAMA MWENYE NYUMBA?

Kwa upande wangu ni vigumu kukujibu kwa sababu taarifa yako haioneshi huo umeme mnautumia kufanya nini. Yawezekana chumba cha pili wanachomelea vyuma mpendwa.
 
haha uyo mwenye Nyumba anachakachua.. kuhusu unit 25 kuisha ndani ya siku 7 iyo inawezekana kabisa, lakini kwamba elfu 50 ni unit 25 hapo mnaliwa mbaya..

10,000 sh - 37 Units
20,000 sh - 75 Units
 
haha uyo mwenye Nyumba anachakachua.. kuhusu unit 25 kuisha ndani ya siku 7 iyo inawezekana kabisa, lakini kwamba elfu 50 ni unit 25 hapo mnaliwa mbaya..

10,000 sh - 37 Units
20,000 sh - 75 Units

tanesco wanapokuunganishia umeme wanakupatia units 50 ila baada ya kuisha utakapoenda kununua lazima ulipie zile units hamsini nadhani hata mleta mada atakuwa ameelewa hapa kuwa walipatiwa units chache kwa sababu hiyo
 
Wanasema ukubwa dawa, nashukuru kukutana na wakubwa naona nimeshaanza kupata ufumbuzi, naomba ushauri zaidi, love u all
 
tanesco wanapokuunganishia umeme wanakupatia units 50 ila baada ya kuisha utakapoenda kununua lazima ulipie zile units hamsini nadhani hata mleta mada atakuwa ameelewa hapa kuwa walipatiwa units chache kwa sababu hiyo
Duuuh kumbe dah kwl hamna cha buree kaah
 
Inawezekan kabisa na wala hajachakachua... je nyie wapangaji mpo wangapi??? Na kati yenu hakuna anayetumia heater?? Taa mnazima mchana??? Pia gharam za umeme zimepanda san. luku kuisha harak ni kilio cha wengi hasa nyumba za wapangaji wengi
Swalì la msingi...ombeni meter separation pia kila mtu aLipe Umeme Kadiri Utumiavyo
 
Ilitakiwa mpate walau zisipunguwe unit 100 kwa hiyo Tsh 50,000 baada ya makato ya Ewura 1%, VAT 18% Rea 3%

cost/unit = 230 tsh.

Suala la kuisha umeme haraka

-Check earthing yenu kama nzuri may be kuna leakage ya umeme

-Yawezekana home appliances zenu ni highly power consuming majiko, mabirika nk
 
ipo namna sio bure,pamoja na kwamba hua wanakata vat na mengineyo hapo imezidi,but receipt yake kapeleka wapi?
 
tatizo sio kuchakachuliwa, hapo ni kwamba mmenunua umeme wa sh.50000 mkapata unit 75.nikiwa namaana kuwa zile unit hamsini mlizopewa mwanzo mlikuwa mnadaiwa wala sio za bure ndo utaratibu wa tanesco.but matumizi yenu kwa siku sio mabaya sana.
 
Inawezekan kabisa na wala hajachakachua... je nyie wapangaji mpo wangapi??? Na kati yenu hakuna anayetumia heater?? Taa mnazima mchana??? Pia gharam za umeme zimepanda san. luku kuisha harak ni kilio cha wengi hasa nyumba za wapangaji wengi
Swalì la msingi...ombeni meter separation pia kila mtu aLipe Umeme Kadiri Utumiavyo
 
Ilitakiwa mpate walau zisipunguwe unit 100 kwa hiyo Tsh 50,000 baada ya makato ya Ewura 1%, VAT 18% Rea 3%

cost/unit = 230 tsh.

Suala la kuisha umeme haraka

-Check earthing yenu kama nzuri may be kuna leakage ya umeme

-Yawezekana home appliances zenu ni highly power consuming majiko, mabirika nk

hapo kwenye red naomba ufafanuzi maana nyumba tunayokaa umeme wa elfu kumi haumalizi siku nne
 
Hapo kuna mambo mengi sana hakuna jjbu la moja kwa moja :-
1. Inawekana mama mwenye nyumba kweli akawa anachakachua.
2. Inawezekana mlikuwa na deni wakati mnatumia mita ya kawaida sasa deni limehamishiwa kwenye LUKU kwa hivyo kila mkinunua umeme wanafidia deni lao, mara nyinyi huwa wanakata nusu ya hela unayonunulia umeme yaani kama unanunua umeme wa tshs 20,000.0 basi tshs. 10,000.0 inalipa deni na inayobaki wanakupa umeme ila kwenye stakabadhi wanaonyesha.
3.Inawezekana mmewekwa kwenye tarrif ambayo mnanunua umeme kwa bei ya juu yaani kuna tarrif 1 mpaka tarrif 4 sasa hizi zimepangwa kutokana na matumizi, kwa hivyo unit moja anavyonunua mteja wa tarrif 1 na tarrif 4 ni tofauti.
4. Yawezekana wapangaji hamuambiani ukweli watu wana heater, majiko ya umeme vifaa vinavyoyumia umeme mwingi halafu kila mtu anazuga kwamba hatumii umeme, kwa mujibu wa maelezo yako ulisema mmechangishana tshs. 5,000.0 na mkapata ths 50,000.0 ina maana kuna wapangaji 10, lakini hujaeleza ukubwa wa familia za wapangaji.
5. Mfumo wa uwekaji nyaya za nyumba haupo vizuri (wiring) yaani umeme mwingi unapotea. Pia kuwa na vifaa vingi vya umeme vichakavu kama fredge nk ukiona fredge linapiga sana kelele ujue ni umeme utumika sana, electrical energy has been converted to sound energy.
 
Toka kufungiwa umeme hadi kuanza matumizi ni muda gani umepita? Kama ni miezi mingi basi makato ya 'service charge' yanakua makubwa.
Kama sivyo, shilingi 50,000 mlipaswa kupata uniti 168, na sio uniti 75!
Kimahesabu Hizo uniti 75 ni shilingi 25,000! (fixed cost ni sh. 3841, uniti moja ni 220.99)...bei bila ya 22% ya vat, ewura na rea.
Swala la kutumia uniti 75 kwa siku 18 linawezekana...yategemea matumizi, ila pia kukiwa na 'leakage' (umeme kupotea kwa sababu mfumo mbovu wa nyaya) matumizi yanaonekana kuwa makubwa.
 
Asanteni wote, nadhani hapa tatizo la kuisha haraka umeme ni kutokana na reakage ya umeme maana hata wireling yao siielewi vizuri, maana kuna chumba kilikua na short baadae wakaja tena kurekebisha.
Ila kuhusu Tsh. 50,000 kwa Units 25 + 50 (za kianzio) =Units 75, hapa MWENYE NYUMBA KACHAKACHUA kwa sababu saa moja iliyopita nimemuuliza kuhusu receipt akasema haioni.
 
Back
Top Bottom