Dangote: Ni laana au hasara kwa wanaomfuata?

Dangote: Ni laana au hasara kwa wanaomfuata?

Hardware za hapa Mwenge jirani na Lugalo ni 15,000 mpaka 20,000
Nimenunua cement ya dangote jana maeneo ya Madale, bei ni 11500 tu, lakini Ile ya Twiga plus ilikuwa 12000. Sasa hapo Mwenge siwezinfahmu ni kwann bei imekuwa hivyo.
 
Ni kampuni imbayo ilivumishwa kama mwokozi kwa mnyonge. Sementi zake zingeuzwa sh. 5000 soon. Leo zinauzwa 15000. Mbaya zaidi, kampuni ya Dangote inatuhumiwa kwa kukwepa kodi na pia kuwanyanyasa wafanyakazi

Mbaya zaidi, kampuni ya Dangote Haina mchango wowote kwa jamii. Vijiji vya jirani na Dangote, havina, maji, wala umeme. Wala hakuna huduma za Afya huku ardhi yao kubwa sana imechukuliwa na kampuni hii ya cement. Je Dangote inafaida gani kwa watanzania?

Give them time brother.
 
Sijawahi ona tajiri anayemjali maskini, kwa hiyo kampuni ya dangote kuuza saruji bei ya 5000 ilikuwa kiini macho>
 
Hivi jamani ikifika mkoa wa kagera karibu na mpaka wa uganda watanunu kwa bei gani?
 
Huu ni uchonganishi,lindi cement sio 15000,kilwa nimenunua 12000,...mtoa mada kila kampuni ina utaratibu wake wa CSR,sasa usilazimishe uone shule,hospitali na bararara zilizojengwa na dangote katika muda unaoutaka wewe,unasema hakina faida lakini hujui kimeajiri watu wangap wakati kinajengwa na hivi sasa,hujui kinalipa kodi ya kiasi gani kwa serikali.
 
Huu ni uchonganishi,lindi cement sio 15000,kilwa nimenunua 12000,...mtoa mada kila kampuni ina utaratibu wake wa CSR,sasa usilazimishe uone shule,hospitali na bararara zilizojengwa na dangote katika muda unaoutaka wewe,unasema hakina faida lakini hujui kimeajiri watu wangap wakati kinajengwa na hivi sasa,hujui kinalipa kodi ya kiasi gani kwa serikali.
Wewe unajua wamejiri watu wangapi? Na mishahara yao ipoje ukilinganisha na wageni? Wewe unajua kodi kiasi gani na stahiki ? Au ndie zile tabia zenu za kulinda akina bakhresa na kuwashambulia akina mengi. Leo majibu mnabadili eti ana makampuni mengi hadi hajui watendaji wake ndio wanapiga. Cha kushangaza hela zake anazijua na ni nyingi kuliko idadi ya kampuni. Mbaya zaidi makampuni yanasimamiwa na watoto .
 
Wewe unajua wamejiri watu wangapi? Na mishahara yao ipoje ukilinganisha na wageni? Wewe unajua kodi kiasi gani na stahiki ? Au ndie zile tabia zenu za kulinda akina bakhresa na kuwashambulia akina mengi. Leo majibu mnabadili eti ana makampuni mengi hadi hajui watendaji wake ndio wanapiga. Cha kushangaza hela zake anazijua na ni nyingi kuliko idadi ya kampuni. Mbaya zaidi makampuni yanasimamiwa na watoto .

Dangote mpaka kupakia Cement kwenye maroli inapakiwa naashine maalumu na inapakia mifuko elfu 6 ndani ya dakika 5 tu.. Kila kitu pale ni mashine.. Sehemu pekee inayohitaji wafanyakazi wengi ni logistic tu.. Na mpaka sasa kiwanda kipo kwenye uzalishaji wa majaribio..
 
Wewe unajua wamejiri watu wangapi? Na mishahara yao ipoje ukilinganisha na wageni? Wewe unajua kodi kiasi gani na stahiki ? Au ndie zile tabia zenu za kulinda akina bakhresa na kuwashambulia akina mengi. Leo majibu mnabadili eti ana makampuni mengi hadi hajui watendaji wake ndio wanapiga. Cha kushangaza hela zake anazijua na ni nyingi kuliko idadi ya kampuni. Mbaya zaidi makampuni yanasimamiwa na watoto .
Usitoke nje ya mada,habari za Mengi zimetoka wapi,au unajifunza kubadili gia...get your facts straight, issue hapa ni bei ya cement na corporate social responsibility kwa dangote. You need a little knowledge about corporate world. Vinginevyo hatuwezi kuelewana.
 
Mwaka jana walikuja kwetu na mbwembwe nyingi tu wakaahidi kuuza cement kwa 5000/= hadi leo tunawasubiri tu!!!!
 
Usitoke nje ya mada,habari za Mengi zimetoka wapi,au unajifunza kubadili gia...get your facts straight, issue hapa ni bei ya cement na community social responsibility kwa dangote. You need a little knowledge about corporate world. Vinginevyo hatuwezi kuelewana.
Mwehu wewe..ndio ume andika nini hapa. Hiyo corporate social responsibility naijua kabla serikali yako ya Ccm kujua. Narudi jibu maswali yangu km niliyo kuuliza dangote kwanyie hakuna tofauti na bakhresa. Nitapiga debe sana.

Kwa taarifa yako dangote ku tengeneza umeme wake,magari yake , automation etc ili kupunguza gharama. Na huyu hupunguza gharama ni muhimu sana. Sijui km una maelezo hapo.
 
Dangote mpaka kupakia Cement kwenye maroli inapakiwa naashine maalumu na inapakia mifuko elfu 6 ndani ya dakika 5 tu.. Kila kitu pale ni mashine.. Sehemu pekee inayohitaji wafanyakazi wengi ni logistic tu.. Na mpaka sasa kiwanda kipo kwenye uzalishaji wa majaribio..
Kwa hiyo kisingizio cha ajira si kikubwa cha kujivunia sana.
 
Tatizo mnadhani wafanyabiashara wapo kwa maslahi ya wananchi.
 
Hivi kweli mtu atoke Nigeria kiguu na njia mpaka Tanzania kuleta vya bure kweli inawezekana?
 
Mwehu wewe..ndio ume andika nini hapa. Hiyo corporate social responsibility naijua kabla serikali yako ya Ccm kujua. Narudi jibu maswali yangu km niliyo kuuliza dangote kwanyie hakuna tofauti na bakhresa. Nitapiga debe sana.

Kwa taarifa yako dangote ku tengeneza umeme wake,magari yake , automation etc ili kupunguza gharama. Na huyu hupunguza gharama ni muhimu sana. Sijui km una maelezo hapo.
Mkuu sio serikali yangu,ni serikali yetu,hayo magari ya dangote yanaendeshwa na wanigeria? Afu bakhresa ametoka wapi tena,acha kubadili gia,katika hii generation utawashangaza wengi ukisema kwamba automation ni unyonyaji,elewa technology ndio inaendesha dunia ewe wild beast,sasa unamlaumu dangote kujitengenezea umeme afu unataka dangote asitumie technology eti kisa aajili watu wengi!..ubongo umempa nani akushikie!?
 
Mkuu sio serikali yangu,ni serikali yetu,hayo magari ya dangote yanaendeshwa na wanigeria? Afu bakhresa ametoka wapi tena,acha kubadili gia,katika hii generation utawashangaza wengi ukisema kwamba automation ni unyonyaji,elewa technology ndio inaendesha dunia ewe wild beast,sasa unamlaumu dangote kujitengenezea umeme afu unataka dangote asitumie technology eti kisa aajili watu wengi!..ubongo umempa nani akushikie!?
Serikali yako na wenzio mna komaa kuitetea na kuhakikishia imebaki na kuendelea kuwepo.

Bakhresa na dangote wanafanana kwa vile wana ulinzi wa watu km nyie huku nyuma wanafanya sivyo.

By the way km wanigeria ndio wamejaa , ovu la nini?
 
Back
Top Bottom