Utetezi wa Ridhiwani na asili ya tatizo

Utetezi wa Ridhiwani na asili ya tatizo

Mshana Jr

Platinum Member
Joined
Aug 19, 2012
Posts
375,977
Reaction score
871,045
Sikusikiliza utetezi wake kwakuwa kwa asilimia 100 atakana uhusika na blahblah zingine

Hapa nataka tujadili asili/chanzo cha tatizo mwendelezo hadi ukomavu na athari zilizotokea sasa
Tatizo lilizaliwa kipindi cha Rais Benjamin Mkapa hasa kipindi chake cha 2000-2005 pale aliporuhusu wanasiasa wawe pia wafanyabiashara/ wafanye biashara

Utakatishaji pesa ukaanzia hapo... Mawaziri, wabunge na viongozi wengine wa chama na serikali wakazivamia biashara kwa nguvu . Mitaji ikiwa ni pesa walizokuwa wamezificha..

Sasa kwakuwa wengi hawakuwa na uzoefu wa biashara ama historia za biashara! Walishindwa haraka.. Kwahiyo wakaja na plan B ya kuwekeza mitaji yao kwenye wafanyabiashara wakubwa waliokubali kufanya Partnership!

Hizi biashara za hawa wafanyabiashara nazo baada ya muda zikafilisika .. Mfano ni Scandinavia na Sumry.. Makampuni ya kusafirisha abiria na vifurushi ndani na nje ya nchi.. Nitafafanua hili kwenye comments ili kufupisha mada

Mpaka Mkapa anaondoka madarakani wafanyabiashara wakubwa wakawa wamepata somo kupitia kwa wenzao waliofanya ubia na wanasiasa hivyo wakaja na mbinu mpya sasa ambayo itawahakikishia ulinzi wa biashara zao lakini pia kuepa kufilisika

This time around ubia ukawa tofauti sasa! Hawakuhitaji sana mitaji ya wanasiasa ama kama waliihitaji lakini wakaweka kigezo kwamba wao ndio wawe na mamlaka yote ya uendeshaji na mbia mwanasiasa abaki kusubiri faida ama gawio

Kwa sehemu nyingine kwa makubaliano maalum ya gawio ama faida wakawatumia baadhi ya wanasiasa kuwanasibisha kwamba biashara fulani ni ya mtu fulani ama ni mbia

Mwanzoni athari zake hazikuonekana maramoja.. Lakini kadiri wafanyabiashara hao walivyoyatumia majina ya wanasiasa wakubwa ndivyo walivyoanza kutengeneza matatizo kaka

. Kukwepa kodi kwa kutumia wanasiasa hao
. Kunyanyasa watendaji wa serikali wa idara mbalimbali huku wakitegemea ama kupata kinga ya wanasiasa
. Kuwanyanyasa wafanyakazi wao na kuwatishia kwamba hawawezi kuwafanya kitu kwakuwa hiyo biashara ni ya mwanasiasa fulani ama ni mbia
. Kudhulumu, kupora, kuteka, kufilisi hata kuua bila kuogopa mkono wa sheria kwakuwa tu wana backup ya mwanasiasa fulani

Ridhiwani huyu anayejitetea leo alitumika vibaya sana kipindi cha baba yake akiwa rais! Hakukuwa na biashara kubwa ama dili kubwa ambayo hakuachwa kutajwa kama mhusika mkuu ama mhusika muhimu
Si yeye binafsi, si baba yake au mama take! Si ndugu zake ama viongozi wa chama na hao wafanyabiashara walijitokeza hadharani kukanusha .. Pen fine waliona ni sifa!

Hali ilipozidi kuwa mbaya na huku Ridhiwani (Riz1, Riz one, Riz moko) akiwa ndio mtanganyika maarufu zaidi akatungiwa wimbo wa Riz one ongea na mshua (huku street kimenuka)

Sasa uhusika ukavuka mipaka toka kwa mtoto hadi kwa baba.. Home shopping center wakatajirikia hapo... Aliko Dangote, Rostan nknk wakakamata hatamu za dili na biashara kubwa kubwa kwa jina la JK.. Kukawa sasa kuna mtandao kamili unaojumuisha wanasiasa na wafanyabiashara kubwakubwa

Akaingia jiwe Mzee Magu akataka kurudisha heshima ya chama na ya nchi lakini mtandao ukamzunguka na Kumgeuka! Yaliyotokea ni historia!

Baada ya Magu kulala mahali anapostahili.. Mtandao ukarudi tena kwa nguvu zaidi lakini sasa kipindi hiki Ridhiwani akiwa hatajwi sana Ila ile historia ikiwa imezama vema mioyoni mwa wengi
Lake oil wakaja na nguvu mpya, ari mpya na kasi mpya... Wakabadili rangi jina na vitu vingi, wakafanya uwekezaji mkubwa na wa kutisha! Popote walipotaka kuweka kituo cha mafuta hakuna aliyewazuia.. Nasema hakuna! Kila walipokutana na vikwazo kuna majina makubwa yalitumika na mambo yakaenda walivyotaka

Lake oil ni mwathirika mkubwa wa uharibifu kwenye maandamano ya October 29.. Nyuma ya mafanikio yake kuna simulizi za kutisha sana toka kwa wafanyakazi na watu mbalimbali ambao walishawahi kupishana kauli na wakuu wa kampuni
Madereva waliotia shoti
Wafanyakazi ambao wengine walisingiziwa makosa mbalimbali
Waliolazimishwa kuuza maeneo yao
Waliofanya biashara na kukatokea shida nknk
Kwa simulizi za wengi hao jamaa ni untochable na ukiingia kwenye 18 zap utajuta kuzaliwa kwakuwa hakuna rangi utaacha kuona!
Leo hii Riz1 akija na utetezi wowote ule haumsaidii kisiasa wala kijamii kwakuwa ndio kwanza anaamsha vilivyolala.. Amechokoza tena wakati ambao sio sahihi kabisa.. Angekaa kimya kama miaka yote ingemsaidia zaidi


View: https://youtu.be/xwaZMI1Erro?si=Oe4KsScbwvTCknqt
 
zamani walikuwa wanafanya ushenzi makusudi halafu kwenye vikao vyao wanasema 'watatufanya nini kwani?', kama hvi sasa wameanza kujitetea kwa wananchi ujue heshima inaanza kurejea, tuendelee kukaza hadi wafike ICC hao wauaji.

Inapaswa wafahamu wamechelewa, haitosaidia tena.
 
zamani walikuwa wanafanya ushenzi makusudi halafu kwenye vikao vyao wanasema 'watatufanya nini kwani?', kama hvi sasa wameanza kujitetea kwa wananchi ujue heshima inaanza kurejea, tuendelee kukaza hadi wafike ICC hao wauji.

Inapaswa wafahamu wamechelewa, haitosaidia tena.
Baada ya D9 in fact 2026 kutakuwa na mabadiliko mengi sana kwenye nyanja nyingi sana! Nadhani huu ndio utakuwa mwanzo wafanyabiashara kujitenga na wanasiasa na pia itakuwa ndio mwisho wa mwanzo wa wanasiasa kuacha biashara
 
Hawa jamaa wanawatoa wananchi kwenye reli. Nachojua lengo la maandamo ilikuwa kuzuia uchaguzi. Chanzo cha maandamano ilikuwa kutaka katiba mpya na tume huru ya uchaguzi.

Haya mambo ya ufisadi, utekaji n.k ilikuwa yashughulikiwe baada ya wananchi kupata viongozi wa chaguo lao.

Mtu anapotoka hadharani na kutoa sababu zake bila kutaja katiba mpya na tume huru ya uchaguzi naona ni bla bla tu za kupoteza focus.
 
zamani walikuwa wanafanya ushenzi makusudi halafu kwenye vikao vyao wanasema 'watatufanya nini kwani?', kama hvi sasa wameanza kujitetea kwa wananchi ujue heshima inaanza kurejea, tuendelee kukaza hadi wafike ICC hao wauji.

Inapaswa wafahamu wamechelewa, haitosaidia tena.
Baada ya D9 in fact 2026 kutakuwa na mabadiliko mengi sana kwenye nyanja nyingi sana! Nadhani huu ndio utakuwa mwanzo wafanyabiashara kujitenga na wanasiasa na pia itakuwa ndio mwisho wa mwanzo wa wanasiasa kuacha biashara
 
zamani walikuwa wanafanya ushenzi makusudi halafu kwenye vikao vyao wanasema 'watatufanya nini kwani?', kama hvi sasa wameanza kujitetea kwa wananchi ujue heshima inaanza kurejea, tuendelee kukaza hadi wafike ICC hao wauji.

Inapaswa wafahamu wamechelewa, haitosaidia tena.
Baada ya D9 in fact 2026 kutakuwa na mabadiliko mengi sana kwenye nyanja nyingi sana! Nadhani huu ndio utakuwa mwanzo wafanyabiashara kujitenga na wanasiasa na pia itakuwa ndio mwisho wa mwanzo wa wanasiasa kuacha biashara
 
Hivi wachomaji walisema kwamba wanachoma kwa sababu yeye ndio mmiliki? Ni wapi walitoa hilo tamko? Kwa nini muheshimiwa anahisi yeye ndio sababu ya uchomwaji wa vituo? Au kweli anahusika navyo? Wapelelezi wangeanza kumuhoji yeye labda wangepata clue.
 
Hivi wachomaji walisema kwamba wanachoma kwa sababu yeye ndio mmiliki? Ni wapi walitoa hilo tamko? Kwa nini muheshimiwa anahisi yeye ndio sababu ya uchomwaji wa vituo? Au kweli anahusika navyo? Wapelelezi wangeanza kumuhoji yeye labda wangepata clue.
The guilty are afraid...
 
zamani walikuwa wanafanya ushenzi makusudi halafu kwenye vikao vyao wanasema 'watatufanya nini kwani?', kama hvi sasa wameanza kujitetea kwa wananchi ujue heshima inaanza kurejea, tuendelee kukaza hadi wafike ICC hao wauaji.

Inapaswa wafahamu wamechelewa, haitosaidia tena.
Nyakati zimebadilika mno.. Mambo ya sasa ni tofauti mno na ya nyakati zao
 
Huna haja ya kuhadilu hakuna mwizi kawahi kukubalu kuwa yeye ni mwizi.

Niliona EU na USA wanakamata mali za Putin, alikana lakini forenscic inaonyesha ni zake wale wamiliki ni kama uvcc ndani ya ccm hawana chao.

TUmeshafahamu tukizichoma ndio wanaumia sasa tukachome zote ili walie kwa saiti kubwa.

Miradi yao huwapa watu wengine wao hukaa mbali wakitizama, pesa wanakula wao.

Msikubali kudanganywa, tumeshagundua wanaumia tuka ya washe yote.
 
Watu siyo wajinga wa kukusingizia kirahisi tu. Eti yule mwingine alisema hana hata biashara ya Noah! Hela zake amewekeza kwenye kusomesha watoto wa masikini!

Nani wa kukuamini wewe muongo mkubwa!
 
Watu siyo wajinga wa kukusingizia kirahisi tu. Eti yule mwingine alisema hana hata biashara ya Noah! Hela zake amewekeza kwenye kusomesha watoto wa masikini!

Nani wa kukuamini wewe muongo mkubwa!
Ana miliki timu ya mpira
 
Sikusikiliza utetezi wake kwakuwa kwa asilimia 100 atakana uhusika na blahblah zingine

Hapa nataka tujadili asili/chanzo cha tatizo mwendelezo hadi ukomavu na athari zilizotokea sasa
Tatizo lilizaliwa kipindi cha Rais Benjamin Mkapa hasa kipindi chake cha 2000-2005 pale aliporuhusu wanasiasa wawe pia wafanyabiashara/ wafanye biashara

Utakatishaji pesa ukaanzia hapo... Mawaziri, wabunge na viongozi wengine wa chama na serikali wakazivamia biashara kwa nguvu . Mitaji ikiwa ni pesa walizokuwa wamezificha..

Sasa kwakuwa wengi hawakuwa na uzoefu wa biashara ama historia za biashara! Walishindwa haraka.. Kwahiyo wakaja na plan B ya kuwekeza mitaji yao kwenye wafanyabiashara wakubwa waliokubali kufanya Partnership!

Hizi biashara za hawa wafanyabiashara nazo baada ya muda zikafilisika .. Mfano ni Scandinavia na Sumry.. Makampuni ya kusafirisha abiria na vifurushi ndani na nje ya nchi.. Nitafafanua hili kwenye comments ili kufupisha mada

Mpaka Mkapa anaondoka madarakani wafanyabiashara wakubwa wakawa wamepata somo kupitia kwa wenzao waliofanya ubia na wanasiasa hivyo wakaja na mbinu mpya sasa ambayo itawahakikishia ulinzi wa biashara zao lakini pia kuepa kufilisika

This time around ubia ukawa tofauti sasa! Hawakuhitaji sana mitaji ya wanasiasa ama kama waliihitaji lakini wakaweka kigezo kwamba wao ndio wawe na mamlaka yote ya uendeshaji na mbia mwanasiasa abaki kusubiri faida ama gawio

Kwa sehemu nyingine kwa makubaliano maalum ya gawio ama faida wakawatumia baadhi ya wanasiasa kuwanasibisha kwamba biashara fulani ni ya mtu fulani ama ni mbia

Mwanzoni athari zake hazikuonekana maramoja.. Lakini kadiri wafanyabiashara hao walivyoyatumia majina ya wanasiasa wakubwa ndivyo walivyoanza kutengeneza matatizo kaka

. Kukwepa kodi kwa kutumia wanasiasa hao
. Kunyanyasa watendaji wa serikali wa idara mbalimbali huku wakitegemea ama kupata kinga ya wanasiasa
. Kuwanyanyasa wafanyakazi wao na kuwatishia kwamba hawawezi kuwafanya kitu kwakuwa hiyo biashara ni ya mwanasiasa fulani ama ni mbia
. Kudhulumu, kupora, kuteka, kufilisi hata kuua bila kuogopa mkono wa sheria kwakuwa tu wana backup ya mwanasiasa fulani

Ridhiwani huyu anayejitetea leo alitumika vibaya sana kipindi cha baba yake akiwa rais! Hakukuwa na biashara kubwa ama dili kubwa ambayo hakuachwa kutajwa kama mhusika mkuu ama mhusika muhimu
Si yeye binafsi, si baba yake au mama take! Si ndugu zake ama viongozi wa chama na hao wafanyabiashara walijitokeza hadharani kukanusha .. Pen fine waliona ni sifa!

Hali ilipozidi kuwa mbaya na huku Ridhiwani (Riz1, Riz one, Riz moko) akiwa ndio mtanganyika maarufu zaidi akatungiwa wimbo wa Riz one ongea na mshua (huku street kimenuka)

Sasa uhusika ukavuka mipaka toka kwa mtoto hadi kwa baba.. Home shopping center wakatajirikia hapo... Aliko Dangote, Rostan nknk wakakamata hatamu za dili na biashara kubwa kubwa kwa jina la JK.. Kukawa sasa kuna mtandao kamili unaojumuisha wanasiasa na wafanyabiashara kubwakubwa

Akaingia jiwe Mzee Magu akataka kurudisha heshima ya chama na ya nchi lakini mtandao ukamzunguka na Kumgeuka! Yaliyotokea ni historia!

Baada ya Magu kulala mahali anapostahili.. Mtandao ukarudi tena kwa nguvu zaidi lakini sasa kipindi hiki Ridhiwani akiwa hatajwi sana Ila ile historia ikiwa imezama vema mioyoni mwa wengi
Lake oil wakaja na nguvu mpya, ari mpya na kasi mpya... Wakabadili rangi jina na vitu vingi, wakafanya uwekezaji mkubwa na wa kutisha! Popote walipotaka kuweka kituo cha mafuta hakuna aliyewazuia.. Nasema hakuna! Kila walipokutana na vikwazo kuna majina makubwa yalitumika na mambo yakaenda walivyotaka

Lake oil ni mwathirika mkubwa wa uharibifu kwenye maandamano ya October 29.. Nyuma ya mafanikio yake kuna simulizi za kutisha sana toka kwa wafanyakazi na watu mbalimbali ambao walishawahi kupishana kauli na wakuu wa kampuni
Madereva waliotia shoti
Wafanyakazi ambao wengine walisingiziwa makosa mbalimbali
Waliolazimishwa kuuza maeneo yao
Waliofanya biashara na kukatokea shida nknk
Kwa simulizi za wengi hao jamaa ni untochable na ukiingia kwenye 18 zap utajuta kuzaliwa kwakuwa hakuna rangi utaacha kuona!
Leo hii Riz1 akija na utetezi wowote ule haumsaidii kisiasa wala kijamii kwakuwa ndio kwanza anaamsha vilivyolala.. Amechokoza tena wakati ambao sio sahihi kabisa.. Angekaa kimya kama miaka yote ingemsaidia zaidi


View: https://youtu.be/xwaZMI1Erro?si=Oe4KsScbwvTCknqt

We kwa ridhiwani ni dogo tu; sio level zako kuelewa alichokisema.......waachie wenye upeo kidogo.
 
Back
Top Bottom