Dalili za mlipuko wa nzige mkoa wa Kilimanjaro

Dalili za mlipuko wa nzige mkoa wa Kilimanjaro

Aisee maybe '' But mbona hao kwetu walikuwepo na hawakuwaga na madhara yoyote Yale ''...!? Tofauti na nzige wanavyo zungumzwa

Sent using Jamii Forums mobile app
Ni kweli. Hao nzige wa madhara nao ni tofauti na nzige wa kawaida. Hao nzige wanaoshambulia mimea kwa kiingereza huitwa ''locusts'' na nzige wa kawaida huitwa ''grasshoppers''. Kimsingi locust na grasshopper wote ni jamii moja na wote ni nzige lakini tabia zao ni tofauti. Locust wanatembea kwa makundi makubwa na wana uwezo wa kuruka mbali wakati grasshopper wanaishi mmoja mmoja na hawana uwezo wa kuruka mbali.
 
Ni kweli. Hao nzige wa madhara nao ni tofauti na nzige wa kawaida. Hao nzige wanaoshambulia mimea kwa kiingereza huitwa ''locusts'' na nzige wa kawaida huitwa ''grasshoppers''. Kimsingi locust na grasshopper wote ni jamii moja na wote ni nzige lakini tabia zao ni tofauti. Locust wanatembea kwa makundi makubwa na wana uwezo wa kuruka mbali wakati grasshopper wanaishi mmoja mmoja na hawana uwezo wa kuruka mbali.
Okay - hapo nimekuelewa sasa

Sent using Jamii Forums mobile app
 
waje tu ili tuwafaidi maana ni kitoweo Bora sana kuliko senene

Sent using galaxy s10+
 
Kwa sababu wewe sio mkulima ndio maana unasema hivyo mimi nasoma hii habari huku moyo unadunda. Nina mpunga una mwezi mmoja shambani hao jamaa wakivamia wanaacha visiki tu ni kundi kubwa kama jeshi la ki Vietnam (kwenye movie) yaana bora ya viwavi jeshi lakini sio nzige.
waje tu ili tuwafaidi maana ni kitoweo Bora sana kuliko senene

Sent using galaxy s10+

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Kwa sababu wewe sio mkulima ndio maana unasema hivyo mimi nasoma hii habari huku moyo unadunda. Nina mpunga una mwezi mmoja shambani hao jamaa wakivamia wanaacha visiki tu ni kundi kubwa kama jeshi la ki Vietnam (kwenye movie) yaana bora ya viwavi jeshi lakini sio nzige.

Sent using Jamii Forums mobile app
Ni kweli mkuu, Nzige ni Hatari sana!!

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Huyo ni nzige na siyo panzi. Panzi ni wadogo na wana rangi ya brown. Panzi mara nyingi makazi yao ni chini ardhini na ni mara chache utawakuta kwenye miti. Wengi ambao hawakukulia shamba huita nzige panzi.
Nzige ni Locust
Panzi ni Grasshopper

Mimi nazungumzia nzige mkuu hawa waharibifu.
Kenya ndio tatizo kwa sasa

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Kama panzi ni grasshoppers na senene ni nini kwa Kiingereza?
ni jamii hiyo hiyo...
Soma

Locusts and grasshoppers are the same in appearance, but locusts can exist in two different behavioural states (solitary and gregarious), whereas most grasshoppers do not. When the population density is low, locusts behave as individuals, much like grasshoppers.

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Back
Top Bottom