CPA ya Tanzania ni ya kipekee duniani

ngebo

ngebo

JF-Expert Member
Joined
Sep 8, 2017
Messages
806
Points
1,000
ngebo

ngebo

JF-Expert Member
Joined Sep 8, 2017
806 1,000
hivi nimeona kitu kuhusu exemption fee kwa courses umesoma prior labda kwenye bachelor's degree yako mostly accounts maana mfano udsm bcom accounting wamesoma masomo baadhi hata kwenye hiyo intermediate level ambayo ndio wanayoanza nayo,, sa mfano mtu ashasoma auditing, , financial accounting, financial management, taxation, corporate governance etc.. hamna njia anayoweza yaexempt hayo? ( ingawa natambua kwamba from intermediate level no exemptions, but hili swali lanitatiza kidogo,.)
 
E

Echisute

Senior Member
Joined
Oct 16, 2018
Messages
197
Points
250
E

Echisute

Senior Member
Joined Oct 16, 2018
197 250
Elimu ya Tanzania haiishi vituko.

Ndio maana hatuendelei. Maana flaw kwenye mifumo yetu ya elimu ni mingi mno.

Ndio maana unashangaa, unakua na CPA ya Tanzania, ukitaka kufanya mitihani ya ACCA hupati exemptions kwa kua CPA yetu haieleweki.

Kwa wahasibu watanielewa, ni rahisi Tanzania kupata CPA hata kama wewe sio mhasibu na huna taaluma ya uhasibu, ili mradi tu ufaulu mitihani yake.

Yaani unaweza kua Certified Public Accountant huku huna academic qualification ya accountancy.

Kwa nchi nyingine kitu cha kwanza kupata CPA ni lazima uwe na academic qualifications then uombe kua certified. Nchi nyingine lazima uwe na module hours nyingi sawa na masters ili uwe eligible na CPA.

Huku mwetu unaweza kumaliza form four, ukaanza na atecs hadi CPA.

Sasa imetokea shida ofisini kwetu, wanataka senior accountant, awe na bachelor degree na CPA, aliyepo ana CPA ila hana bachelor degree, ni form four leaver, aliajiriwa kama accounts clerk.

Ikija kigezo cha CPA anayo, ikija kigezo cha bachelor degree hana. Unajiuliza mtu anakuaje certified public accountant huku hana academic qualification ya accountancy?

Ni sawa na mtu kua registered electrical engineer huku hajasoma hata certificate ya umeme. Mradi tu amelipia na amefaulu mitihani.

Certification ni profession, na ili uwe professional lazima uwe na academic qualifications kwanza. Hapa Bongo unakua certified profession without academic qualifications. Mambo ya hovyo kabisa.

Elimu ya Tanzania haiishi vituko.
Aisee umeongea pumba kabisa. Yaani unalazimisha kitu ambacho hakiko valid in terms of education. Na ndiyo maana mifumo yetu ya elimu ni ya ovyo kabisa kwa sababu ya ufinyu wa mawazo ya watu kama nyie. Kuna academicians wengi sana hawaelewi chochote hata basic things related to their academics hawavifahamu. Mimi binafsi nina CPA na sikupitia huko unaposema wewe, ila ninawafundisha hao vilaza wenye degree za accounts na ninajionea madudu mengi kwenye huo upuuzi unaopigia chapuo (academic qualifications). Nikirudi kwenye ACCA siyo kweli kwamba ukitaka kufanya mitihani yao ni lazima uwe na degree au diploma, hapana. Unaweza ukafanya ACCA hata ukiwa na cheti cha form six tu kama ilivyo kwa mitihani ya CPA vile vile. Acha kupotosha watu kwa uelewa wako mdogo.

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Robot la Matope

Robot la Matope

JF-Expert Member
Joined
Apr 10, 2015
Messages
4,593
Points
2,000
Robot la Matope

Robot la Matope

JF-Expert Member
Joined Apr 10, 2015
4,593 2,000
Hii ndio maana ya extended family.....just kidding

Sent using Jamii Forums mobile app
a family which extends beyond the nuclear family to
include grandparents and other relatives.



Ahahhahahahaha

Mambo yamekua mengi na Mengi yamekua Mambo
 
T

The hitman

JF-Expert Member
Joined
Nov 30, 2017
Messages
2,108
Points
2,000
T

The hitman

JF-Expert Member
Joined Nov 30, 2017
2,108 2,000
Japo mm ni mhasibu ila kiukweli taaluma yetu imeingiliwa. Ukiwa na pesa na muda wa kupitia past papers tayari ww ni mhasibu aliyehidhinishwa. Pia ninaye classmate yuko tanapa nilisoma naye akafeli fomu4 wakati si sisi tunaenda advanced yeye a kaanza ATEC.... Leo hii ni mhasibu mzito uko.
Taaluma pekee tz ambayo haijaanza kutiwa najisi ni taaluma ya sheria na udaktari.... Vingine ni ukanjanja tu
Hahahahaa wameamua kuinajisi Kwa faida Yao , sijui tatizo ni nini ?
 
T

The hitman

JF-Expert Member
Joined
Nov 30, 2017
Messages
2,108
Points
2,000
T

The hitman

JF-Expert Member
Joined Nov 30, 2017
2,108 2,000
Umemaliza kila kitu kitu mkuu,vijana wa siku hizi wanakimbilia MBA baada ya kufeli CPA then baadae wanaanza kuongea shit khs NBAA.
Hivi CPA bado watu wanafeli mkuu ?
 
M

Mfiaukweli

JF-Expert Member
Joined
Aug 30, 2018
Messages
3,179
Points
2,000
M

Mfiaukweli

JF-Expert Member
Joined Aug 30, 2018
3,179 2,000
Wewe hujui mambo ya profesion. Kwenye kwenye CPA kuna content ambazo hazimo ila zinapatikana kwenye bachelar ya uhasibu.

Kwa hiyo ofisi yenu iko sawa.hizo ni sifa mbili tofauti.
Content ipi ambayo ipo kwenye CPA ya Tanzania lakini haipo kwenye degree ya uhasibu?
 
lost id

lost id

JF-Expert Member
Joined
Aug 12, 2014
Messages
2,900
Points
2,000
lost id

lost id

JF-Expert Member
Joined Aug 12, 2014
2,900 2,000
Aisee umeongea pumba kabisa. Yaani unalazimisha kitu ambacho hakiko valid in terms of education. Na ndiyo maana mifumo yetu ya elimu ni ya ovyo kabisa kwa sababu ya ufinyu wa mawazo ya watu kama nyie. Kuna academicians wengi sana hawaelewi chochote hata basic things related to their academics hawavifahamu. Mimi binafsi nina CPA na sikupitia huko unaposema wewe, ila ninawafundisha hao vilaza wenye degree za accounts na ninajionea madudu mengi kwenye huo upuuzi unaopigia chapuo (academic qualifications). Nikirudi kwenye ACCA siyo kweli kwamba ukitaka kufanya mitihani yao ni lazima uwe na degree au diploma, hapana. Unaweza ukafanya ACCA hata ukiwa na cheti cha form six tu kama ilivyo kwa mitihani ya CPA vile vile. Acha kupotosha watu kwa uelewa wako mdogo.
Sent using Jamii Forums mobile app
Ndio maana nasema hii elimu ya cpa ni elimu ya kijinga, sasa kama vilaza kama wewe mnapata cpa kuna haja gani ya kua na hiyo elimu.

Kwa maelezo yako ulivyo mjinga basi zifutwe taaluma za uhasibu vyuo vikuu, maana kama unaweza kua mhasibu bila kwenda chuo kikuu, unaweka taaluma ya chuo kikuu ili iweje? Ni sawa na bodi ya uhandisi ianzishe mfumo wa mitihani, kwamba ufanye tu mitihani ufaulu hata kama hujasomea uhandisi chuo kikuu, ili mradi umefaulu mitihani basi wewe ni mhandisi, sasa kutakua na haja gani ya kua na taaluma za uhandisi vyuo vikuu.

Unaongelea kufundisha ndio unajiona mjanjaaa? Kukarili maswali ya acca na majibu yake na kufundisha vilaza wenzio ndio unajiona mjanja, hovyo kabisa.

Ndio maana nasema huu mfumo wa cpa umesababisha vilaza na wapenda shortcut kama wewe kuskip academic qualifications na kujikita kwenye kukarili maswali ya acca/ireland cpa na majibu yake kisha kufaulu na kujiita wahasibu.

Cpa ya sasa hata kama umemaliza darasa la saba, ili mradi uweze kukarili maswali na majibu ya mitihani ya cpa, ukifaulu unakua certified public accountant. Ofisini tuna wahasibu vilaza kama wewe, hawajui chochote, hata kujenga hoja tu na kufanya financial analysis hawawezi ila wana cpa, wanabaki kunigambia cpa,ucenge.
 
E

Echisute

Senior Member
Joined
Oct 16, 2018
Messages
197
Points
250
E

Echisute

Senior Member
Joined Oct 16, 2018
197 250
Ndio maana nasema hii elimu ya cpa ni elimu ya kijinga, sasa kama vilaza kama wewe mnapata cpa kuna haja gani ya kua na hiyo elimu.

Kwa maelezo yako ulivyo mjinga basi zifutwe taaluma za uhasibu vyuo vikuu, maana kama unaweza kua mhasibu bila kwenda chuo kikuu, unaweka taaluma ya chuo kikuu ili iweje? Ni sawa na bodi ya uhandisi ianzishe mfumo wa mitihani, kwamba ufanye tu mitihani ufaulu hata kama hujasomea uhandisi chuo kikuu, ili mradi umefaulu mitihani basi wewe ni mhandisi, sasa kutakua na haja gani ya kua na taaluma za uhandisi vyuo vikuu.

Unaongelea kufundisha ndio unajiona mjanjaaa? Kukarili maswali ya acca na majibu yake na kufundisha vilaza wenzio ndio unajiona mjanja, hovyo kabisa.

Ndio maana nasema huu mfumo wa cpa umesababisha vilaza na wapenda shortcut kama wewe kuskip academic qualifications na kujikita kwenye kukarili maswali ya acca/ireland cpa na majibu yake kisha kufaulu na kujiita wahasibu.

Cpa ya sasa hata kama umemaliza darasa la saba, ili mradi uweze kukarili maswali na majibu ya mitihani ya cpa, ukifaulu unakua certified public accountant. Ofisini tuna wahasibu vilaza kama wewe, hawajui chochote, hata kujenga hoja tu na kufanya financial analysis hawawezi ila wana cpa, wanabaki kunigambia cpa,ucenge.
Yaani umeongea ujinga wa kiasi cha juu kabisa. Hivi wanaokariri kati ya wanafunzi wa acca/cpa na vyuoni ni nani? Ovyo kabisa wewe!

Sent using Jamii Forums mobile app
 
lost id

lost id

JF-Expert Member
Joined
Aug 12, 2014
Messages
2,900
Points
2,000
lost id

lost id

JF-Expert Member
Joined Aug 12, 2014
2,900 2,000
Yaani umeongea ujinga wa kiasi cha juu kabisa. Hivi wanaokariri kati ya wanafunzi wa acca/cpa na vyuoni ni nani? Ovyo kabisa wewe!
Sent using Jamii Forums mobile app
Mjinga kama wewe hujui kuandika hata hovyo unaandika ovyo, alafu unasema una cpa, ndio maana nasema cpa ni ya vilaza, mbaya zaidi imewapa mwanya hata mataahila, ukikarili mitihani ukafaulu unakua huna tofauti ya alieenda shule na ambae hakwenda maana wote mna cpa.
 
Ngongo

Ngongo

JF-Expert Member
Joined
Sep 20, 2008
Messages
12,812
Points
2,000
Ngongo

Ngongo

JF-Expert Member
Joined Sep 20, 2008
12,812 2,000
Nyie acheni kashfa za kipuuzi. Tena bora NBAA maana huko ACCA experience tu ni sehemu ya qualification za kufanya mitihani yao. ATEC hawasomi failure huu ni uongo! Nenda kaone qualification za kuanza ATEC. Alafu hivi unaweza kufananisha mtu aliyefanya professionals exams zaidi ya 20 na hizi njia zingine? Hivi mnafikiri mtu alifanya professional exams kuna kitu unamzidi? Tena zaidi technically humsogelei! Edson tutor wa CPA exams kasoma computer science then kasoma kuanzia Atec hadi CPA unamuweza yule? Unamjua mwl Paul? Yule baada ya form six kapiga ATEC hadi CPA, nafikiri wanaomjua wanajua habari yake. Vipi Rashidi tutor maarufu wa CPA, yule kasoma Bcom finance na kwa qualification hizo alianzia module B hadi CPA na inshort ufahamu wake umejengwa na professional exams, je unamuweza yule? Weka mbali Mkulo (aliyekuwa waziri wa fedha awamu ya nne) huyu baada ya form six kapiga professional exams. Dr Makongoro Mahanga naye ni form 4, ATEC to CPA. Reginald Mengi form six to ACCA. Kashonda ambaye vitabu vyake mnatumia hadi vyuo vikuu ni form six to ACCA. Dr Mndolwa aliyekuwa partner PWC ni form six to ACCA. Niendelee? Inshort professional qualifications kama CPA ni zaidi ya undergraduate degree ndio maana all reputable universities wanaikubali kama direct entry to masters bila kujali umeipata kupitia njia ipi.
Kuna mijitu ya hovyo sana.
 
T

The hitman

JF-Expert Member
Joined
Nov 30, 2017
Messages
2,108
Points
2,000
T

The hitman

JF-Expert Member
Joined Nov 30, 2017
2,108 2,000
Ndio maana nasema hii elimu ya cpa ni elimu ya kijinga, sasa kama vilaza kama wewe mnapata cpa kuna haja gani ya kua na hiyo elimu.

Kwa maelezo yako ulivyo mjinga basi zifutwe taaluma za uhasibu vyuo vikuu, maana kama unaweza kua mhasibu bila kwenda chuo kikuu, unaweka taaluma ya chuo kikuu ili iweje? Ni sawa na bodi ya uhandisi ianzishe mfumo wa mitihani, kwamba ufanye tu mitihani ufaulu hata kama hujasomea uhandisi chuo kikuu, ili mradi umefaulu mitihani basi wewe ni mhandisi, sasa kutakua na haja gani ya kua na taaluma za uhandisi vyuo vikuu.

Unaongelea kufundisha ndio unajiona mjanjaaa? Kukarili maswali ya acca na majibu yake na kufundisha vilaza wenzio ndio unajiona mjanja, hovyo kabisa.

Ndio maana nasema huu mfumo wa cpa umesababisha vilaza na wapenda shortcut kama wewe kuskip academic qualifications na kujikita kwenye kukarili maswali ya acca/ireland cpa na majibu yake kisha kufaulu na kujiita wahasibu.

Cpa ya sasa hata kama umemaliza darasa la saba, ili mradi uweze kukarili maswali na majibu ya mitihani ya cpa, ukifaulu unakua certified public accountant. Ofisini tuna wahasibu vilaza kama wewe, hawajui chochote, hata kujenga hoja tu na kufanya financial analysis hawawezi ila wana cpa, wanabaki kunigambia cpa,ucenge.
Siasa imeingia kwenye CPA , walaaniwe wote waliofanya CPA kuonekana kituko
 
M

Mopalmo

JF-Expert Member
Joined
Nov 11, 2010
Messages
528
Points
225
M

Mopalmo

JF-Expert Member
Joined Nov 11, 2010
528 225
huyo jamaa hapo juu amepanik mpaka anatukana, ni wale walioishindwa CPA wanaanza kutoka povu,CPA bado ni level ya juu zaidi katika uhasibu,anakosoa mfumo wa cpa bila facts,waliotangulia wameeleza vizuri jinsi ambavyo mfumu wa cpa ya Tanzania haina tofauti kubwa na ACCA na board nyingine kubwa duniani
 
Kelvin A. Mtoma

Kelvin A. Mtoma

Verified Member
Joined
Apr 14, 2013
Messages
275
Points
250
Kelvin A. Mtoma

Kelvin A. Mtoma

Verified Member
Joined Apr 14, 2013
275 250
Baada ya kupitia hoja zote za pande mbili, nimeamua kuchukua fomu ya kujisajili (www.nbaa.go.tz). Aidha, nimefika mwenyewe ofisi za NBAA Dodoma na kuwasilisha kile nilichonacho (vyeti) na baada ya wao kuvipitia, nikatakiwa kuanzia Foundation na angalau nifanye masomo mawili ya Financial Accounting & Cost Accounting. Ngoja niicheze ngoma ili niweze kuchangia mada vizuri.
 
Kiranga

Kiranga

JF-Expert Member
Joined
Jan 29, 2009
Messages
44,657
Points
2,000
Kiranga

Kiranga

JF-Expert Member
Joined Jan 29, 2009
44,657 2,000
Elimu ya Tanzania haiishi vituko.

Ndio maana hatuendelei. Maana flaw kwenye mifumo yetu ya elimu ni mingi mno.

Ndio maana unashangaa, unakua na CPA ya Tanzania, ukitaka kufanya mitihani ya ACCA hupati exemptions kwa kua CPA yetu haieleweki.

Kwa wahasibu watanielewa, ni rahisi Tanzania kupata CPA hata kama wewe sio mhasibu na huna taaluma ya uhasibu, ili mradi tu ufaulu mitihani yake.

Yaani unaweza kua Certified Public Accountant huku huna academic qualification ya accountancy.

Kwa nchi nyingine kitu cha kwanza kupata CPA ni lazima uwe na academic qualifications then uombe kua certified. Nchi nyingine lazima uwe na module hours nyingi sawa na masters ili uwe eligible na CPA.

Huku mwetu unaweza kumaliza form four, ukaanza na atecs hadi CPA.

Sasa imetokea shida ofisini kwetu, wanataka senior accountant, awe na bachelor degree na CPA, aliyepo ana CPA ila hana bachelor degree, ni form four leaver, aliajiriwa kama accounts clerk.

Ikija kigezo cha CPA anayo, ikija kigezo cha bachelor degree hana. Unajiuliza mtu anakuaje certified public accountant huku hana academic qualification ya accountancy?

Ni sawa na mtu kua registered electrical engineer huku hajasoma hata certificate ya umeme. Mradi tu amelipia na amefaulu mitihani.

Certification ni profession, na ili uwe professional lazima uwe na academic qualifications kwanza. Hapa Bongo unakua certified profession without academic qualifications. Mambo ya hovyo kabisa.

Elimu ya Tanzania haiishi vituko.
Hizi professions za pompous and unnecessary hierarchies zenye repetitive na programmable tasks zote zinaenda kufa kutokana na automation in computerization.

Itafikia wakati sehemu pekee zinazohitaji a CPA accountant ni zile zinazotaka kuipiga chenga mifumo ya kodi, wengine wote wataweza kufanya accounting kirahisi kwa computer hata kama hawana CPA.

Marekani watu wote wana file yearly accounting for taxes, na hili lishaanza kutokea. Watu wanaohitaji accountants ni.

1. Wajinga sana.
2. Wavivu sana
3. Matajiri sana wasio na muda
4.Matajiri sana walio na taxes forms zilizo very complex
5. Wanaofuata mazoea tu

Wengine karibu wote wana file taxes wenyewe, kwa sababu computers zimerahisisha sana accounting.

Focus sasa hivi ni computing packages zinazoweza kufanya kazi vizuri kuliko mtu mwenye bachelor na CPA, halafu zinazoweza kuwa managed na mtu wa form four ambaye hana hata CPA.

Hizi ni habari za nchi zilizoendelea, huko Tanzania sijui mnafanyaje.
 
Extrovert

Extrovert

JF-Expert Member
Joined
Feb 29, 2016
Messages
17,559
Points
2,000
Extrovert

Extrovert

JF-Expert Member
Joined Feb 29, 2016
17,559 2,000
CPA imerahisishwa sana sikuhizi, zamani ilikuwa mziki mnene CD700 enzi hizo 2003 kurudi nyuma ilikuwa ukiskia mtu kaing'oa ujue kichwa yake ni mashine. Hustle za kuipata ilikuwa ni zaidi kuisaka PhD na kama hujakanyaga ofisini ugumu ulikuwa unazidi maradufu. Ukiwa kilaza ndio unarudia module moja mpaka unatoka mvi😂😂😂 na wajukuu still hujaipata.

Sahivi watu wanaikimbilia tu bila uoga imekuwa kama formality mtu akishapata degree anaikimbilia hata vilaza wengi niliosoma nao wametoboa. Sistaduu muuza sura anafauluje CPA... A very serious joke, sijasoma uhasibu per se ila kwa uwezo wangu wa kishule na hali nayoiona sasa CPA ni swala la maamuzi tu.
 
Kiranga

Kiranga

JF-Expert Member
Joined
Jan 29, 2009
Messages
44,657
Points
2,000
Kiranga

Kiranga

JF-Expert Member
Joined Jan 29, 2009
44,657 2,000
CPA imerahisishwa sana sikuhizi, zamani ilikuwa mziki mnene CD700 enzi hizo 2003 kurudi nyuma ilikuwa ukiskia mtu kaing'oa ujue kichwa yake ni mashine. Hustle za kuipata ilikuwa ni zaidi kuisaka PhD na kama hujakanyaga ofisini ugumu ulikuwa unazidi maradufu. Ukiwa kilaza ndio unarudia module moja mpaka unatoka mvi na wajukuu still hujaipata.

Sahivi watu wanaikimbilia tu bila uoga imekuwa kama formality mtu akishapata degree anaikimbilia hata vilaza wengi niliosoma nao wametoboa. Sistaduu muuza sura anafauluje CPA... A very serious joke, sijasoma uhasibu per se ila kwa uwezo wangu wa kishule na hali nayoiona sasa CPA ni swala la maamuzi tu.
Fikra kwamba mtihani kuonekana mgumu ndiyo ubora wa elimu ni moja kati ya vikwazo vikubwa vya elimu bora Tanzania.
 
Extrovert

Extrovert

JF-Expert Member
Joined
Feb 29, 2016
Messages
17,559
Points
2,000
Extrovert

Extrovert

JF-Expert Member
Joined Feb 29, 2016
17,559 2,000
Fikra kwamba mtihani kuonekana mgumu ndiyo ubora wa elimu ni moja kati ya vikwazo vikubwa vya elimu bora Tanzania.
Sio mtihani kuwa mgumu tu...Kuna vilaza ambao wanapenya kama pete inavyopita kwenye kidole kilichotiwa sabuni ya unga.

Ni swala la muda tu CPA zitazagaa mtaani kama zilivyo degree na watu wasijue la kufanya ni nini.

Kitu nilichoona kwa sasa elimu haina msaada wowote wa kumtoa mtu kimaisha kama tulivyoaminishwa na wazee wetu. Kwa mantiki hio mtoto atasoma shule basic mpaka atapofikia ukomo. No stressing kulipia elimu million 20 kisha mtoto aje afungue banda la juice kuendesha maisha.
 
Kiranga

Kiranga

JF-Expert Member
Joined
Jan 29, 2009
Messages
44,657
Points
2,000
Kiranga

Kiranga

JF-Expert Member
Joined Jan 29, 2009
44,657 2,000
Sio mtihani kuwa mgumu tu...Kuna vilaza ambao wanapenya kama pete inavyopita kwenye kidole kilichotiwa sabuni ya unga.

Ni swala la muda tu CPA zitazagaa mtaani kama zilivyo degree na watu wasijue la kufanya ni nini.

Kitu nilichoona kwa sasa elimu haina msaada wowote wa kumtoa mtu kimaisha kama tulivyoaminishwa na wazee wetu. Kwa mantiki hio mtoto atasoma shule basic mpaka atapofikia ukomo. No stressing kulipia elimu million 20 kisha mtoto aje afungue banda la juice kuendesha maisha.
Elimu ni nini?
 
Ndachuwa

Ndachuwa

JF-Expert Member
Joined
Mar 8, 2006
Messages
5,241
Points
2,000
Ndachuwa

Ndachuwa

JF-Expert Member
Joined Mar 8, 2006
5,241 2,000
Hapana. Ukipitia Academic advantage kubwa ni kupata exemption kubwa kufanya CPA au other professional exams inayokufanya utambulike rasmi. Institute of accountancy ya Wales ndio iliyofanya assessment ya CPA ya Tanzania na kushauri watu wanaotoka vyuoni wapunguziwe exemptions ili kiuwezo wawe sawa na waliofanya exams from the scratch. Watu wanaotaka vyuoni control ni ndogo sana ndio maana wakashangaa NBAA kutoa huge exemptions kwa watu ambao haijulikani walichonacho academically. Kwasasa wenye degree za Accountancy wanaanzia intermediate na si final tena. In short usiombe kufanya zaidi ya 20 professional exams ingawa kibongo utasikia wengi wanachukulia kama shortcut lakini struggle yake wanajua waliopitia.
Wasichofahamu wengi ni kuwa ukitoka Form VI na EGM, PCM and PCB then ukaamua kwenda kusomoa Degree ya Uhasibu utafauli na kupata cheti cha degree lakini ukweli huyo mtu atakuwa kasomea "Accountancy" ambayo in hatua ya pili baada ya kuwa na uelewa wa "Book keeping"; hii ndiyo inawafanya wahitimu wengi wa shahada ya kwanza na CPA za siku hizi kuwa na uwezo mdogo wa kitaalamu makazini tofauti na ATEC
 

Forum statistics

Threads 1,315,272
Members 505,171
Posts 31,852,183
Top