Corona: Shule Afrika Kusini zafungwa tena

Corona: Shule Afrika Kusini zafungwa tena

Nasikitika sana kuona mtanzania mmoja anafanya juhudi kila kukicha kuonyesha ugonjwa ni mkali na watu hawana amani,ila hizo dalili za kushindwa,haifai kunakili njia wanazotumia wenzetu,sisi ni sisi na wenyewe ni wenyewe;
tuamini akili zetu na miili yetu sio yao,siwezi kufunga nchi niombe msaada katika hali hii,hatuna hali mbaya ya ugonjwa kama unavyotaka kuaminisha watu;
huu ugonjwa unapata nguvu kwa media,kwani nikipimia watu kwa wingi ndio hakuna athari?,
kwani nikiwa na idadi ya visa ndio hakuna maaambukizi mapya wala vifo?,
je,hao wenye kujua idadi ya visa wamefanikiwa nini kutuzidi katika suala zima la ugonjwa huu?,
ebola hapo Congo inaua sana,je,imewahi kupata jina na nguvu za media kama hii nCOVID-19?,
kaka,tafakari vizuri, sio kila njia inayotumiwa na nchi fulani na sisi inapasa tuifate;
Corona ipo,ila hofu ilizidi,na wengi walienda na hofu;

Wakuu:

Bujibuji, blessedhope, residentura, jogi, lenie, kipangaspecial, kuhan noah, aun, owomkyalo, kinyungu, nk, nk, nk, nk.

mkuje mara moja mnaitwa huku.

Kwamba kuna mtanzania mmoja tu kila kukicha ndiye anayepiga kelele kuitisha kuwahami wazee wetu na watu wengine dhidi ya ugonjwa huu?

Kuwa hii mikusanyiko ambayo hainayo thamani ya maisha ya wazee wetu hawa ambao leo tunawalilia na hatuwezi kuwarejesha tena, kuwa hivi vilio ni vya mtanzania mmoja tu?

Mkuu utakuwa kweli umetuchoka au ni mgeni hapa jamvini au hapa nchini.
 
Tunabishana kwenye Corona kwa sababu hii hapa:

"Corona imefanywa siasa. Eti kuwa ni security issue huku watu wanakufa."

Eboo, security issue ya Tanzania peke, wakati ugonjwa upo hata kwa Putin, Trump, nk, China, Ulaya ya kusini, Africa, kote?!

Corona ni ugonjwa wa mwili kama malaria, typhoid, kaswende nk.

Tatizo liko hapo tu.

Tungepanyoosha hapo vita hivi tungewachia madaktari wa binadamu front line.

Umenisoma hapo mkuu?
Kwahiyo hiyo siasa ndio inafanya wengine wakawa wanaona hao watu wanapukutika kwa corona na wengine wakawa hawawaoni? ndio maana nikasema wote tunajua jinsi corona inavyosambaa na athari zake na tumeona hiyo athari ya corona kuanzia kwa wachina na kwa wazungu. Sasa tatizo hapa ni kuona hizo athari za corona maana tunaijua hatari yake,hapo ndio tunatofautiana wengine na si suala la wanasiasa wanasema nini kuhusu corona bali ni uhalisia uliyopo kuhusu corona huku tunapoishi.

Kwa sababu tatizo sio corona kuwepo bali jinsi Tanzania tulivyojiachia tungetegemea kuona hiyo corona kuwa mbaya zaidi,maana kama hao wazee au watu wenye magonjwa tunao huku mitaani hivyo ni wazi tungeona majibu yake tu kusingekuwa na nafasi ya kubishana kuwa ipo au haipo.

Ilitakiwa hizo siasa zijitenge na ukweli ukaonekana ila kinachotokea ni kwamba kila muda unavyozidi kwenda ndio watu wanavyozidi kurudi maisha yao ya awali,kuna muda mtu unasema labda mie eneo langu sijapata kuona athari ya uwepo wa corona ndio maana naona kama nina mtazamo huu nilionao ila unapoona mikusanyiko ya wingi wa watu kama hii iliyofanywa na ccm hivi karibuni ambayo mule kuna watu wa maeneo tofauti tofauti hapo ndio unaona haupo peke yako.
 
Kwahiyo hiyo siasa ndio inafanya wengine wakawa wanaona hao watu wanapukutika kwa corona na wengine wakawa hawawaoni? ndio maana nikasema wote tunajua jinsi corona inavyosambaa na athari zake na tumeona hiyo athari ya corona kuanzia kwa wachina na kwa wazungu. Sasa tatizo hapa ni kuona hizo athari za corona maana tunaijua hatari yake,hapo ndio tunatofautiana wengine na si suala la wanasiasa wanasema nini kuhusu corona bali ni uhalisia uliyopo kuhusu corona huku tunapoishi.

Kwa sababu tatizo sio corona kuwepo bali jinsi Tanzania tulivyojiachia tungetegemea kuona hiyo corona kuwa mbaya zaidi,maana kama hao wazee au watu wenye magonjwa tunao huku mitaani hivyo ni wazi tungeona majibu yake tu kusingekuwa na nafasi ya kubishana kuwa ipo au haipo.

Ilitakiwa hizo siasa zijitenge na ukweli ukaonekana ila kinachotokea ni kwamba kila muda unavyozidi kwenda ndio watu wanavyozidi kurudi maisha yao ya awali,kuna muda mtu unasema labda mie eneo langu sijapata kuona athari ya uwepo wa corona ndio maana naona kama nina mtazamo huu nilionao ila unapoona mikusanyiko ya wingi wa watu kama hii iliyofanywa na ccm hivi karibuni ambayo mule kuna watu wa maeneo tofauti tofauti hapo ndio unaona haupo peke yako.

Mkuu sentensi hizi mbili ambazo ndizo zinabeba mzizi wote wa fitina umejaribu kuzitumia nje ya mada (yaani out of context):

"Corona imefanywa siasa. Eti kuwa ni security issue huku watu wanakufa."

Sababu ya shida na pia ufumbuzi wake ipo ndani ya bandiko hilo, ambalo kwa Mara nyingine hapa chini, nakazia:

IMG_20200725_135627_266.jpg


Palikuwa na uzi pia humu jamvini:

Corona: Tuweni macho na hivi vifo vya ghafla ghafla

Acha nijisogeze sogeze msibani.

Apumzike kwa amani mzee wetu.
 
Mkuu sentensi hizi mbili ambazo ndizo zinabeba mzizi wote wa fitina umejaribu kuzitumia nje ya mada (yaani out of context):

"Corona imefanywa siasa. Eti kuwa ni security issue huku watu wanakufa."

Sababu ya shida na pia ufumbuzi wake ipo ndani ya bandiko hilo, ambalo kwa Mara nyingine hapa chini, nakazia:

View attachment 1516395

Palikuwa na uzi pia humu jamvini:

Corona: Tuweni macho na hivi vifo vya ghafla ghafla

Acha nijisogeze sogeze msibani.

Apumzike kwa amani mzee wetu.
Mkuu ni wapi ambapo hatuelewani? nachokwambia ni kwamba kwa jinsi corona inavyosambaa na athari zake zilivyo na jinsi Tanzania tulivyojiachia ni wazi muda huu tusingekuwa tunabishana hapa kila kitu kingekuwa wazi usingekuwa unatumia nguvu hapa kutuaminisha uwepo wa corona Tz,unalazimisha kila kifo kiwe cha corona.

Kumbuka tulizuia mambo mbalimbali kwa sababu ya corona na kuliwa na tahadhari zikifuatwa ila sasa hakuna tena tahadhari na kadri siku zinavyozidi kwenda ndio watu wanazidi kurudi katika maisha yao ya awali,ina maana hawa kadri corona inavyowapiga ndio wanazidi kupuuza tahadhari za kujikinga na corona.
 
Mkuu ni wapi ambapo hatuelewani? nachokwambia ni kwamba kwa jinsi corona inavyosambaa na athari zake zilivyo na jinsi Tanzania tulivyojiachia ni wazi muda huu tusingekuwa tunabishana hapa kila kitu kingekuwa wazi usingekuwa unatumia nguvu hapa kutuaminisha uwepo wa corona Tz,unalazimisha kila kifo kiwe cha corona.

Mkuu hivi niko msibani, kumradhi lakini.

Kuwepo Corona au kutokuwapo hakuwezi kulazimishwa. Wala si suala la imani.

Hilo ni suala la vipimo, suala la kitaaluma. Yaani sayansi.

Hayo unayobwabwaja ni maneno matupu ambayo hayavunji mfupa.

Maneno matupu hayo ndiyo 'siasa' zenyewe zikiwamo zile za security issue, si ya Uganda, Kenya, UK, China, Russia, nk, bali eti ya Tanzania; ninayokwambia inaingizwa kwenye huu ugonjwa kama porojo tu.

Wewe ulidhani siasa nayo sema ni u-TLP, u-NCCR, u-CCM, uCDM au u ACT?

Hiii bagosha!
 
Watanzania tutumie fursa ya uchaguzi kuuondoa utawala wa magufuri madarakani. Kinachoendelea nchini mwetu ni mchezo wa bahati nasibu.
ni hatari sana kuwa na uongozi unaofuata misingi ya namna hiyo kuongoza.

na cha hatari zaidi, inapaswa tujiulize ni kwa nini uongozi umechukua risk kubwa namna hii? lazima kuna sababu ambayo sio nzuri.
 
Watanzania tutumie fursa ya uchaguzi kuuondoa utawala wa magufuri madarakani. Kinachoendelea nchini mwetu ni mchezo wa bahati nasibu.
ni hatari sana kuwa na uongozi unaofuata misingi ya namna hiyo kuongoza.

na cha hatari zaidi, inapaswa tujiulize ni kwa nini uongozi umechukua risk kubwa namna hii? lazima kuna sababu ambayo sio nzuri.

Inasikitisha, kutisha na kukera hasa maisha yetu sisi na wapendwa wetu yanapowekwa hatarini kiasi hiki.

Wamehodhi taarifa za wapi maeneo ambayo ni hatari, ambayo labda watu angalau wangeyaepuka.

Mtanzania ni mwenye kusamehe x7x70. Wabadilike tutawasamehe tutasahau.

Wapumzike kwa amani wahanga wote ambao mngejua mikusanyiko isiyo tija mliyokuwa na uwezo wa kuiepuka hakika mngekuwa hai leo.
 
Hii sio sawa,ni uongo,
serikali hii hii ndio ilisema maeneo kama masoko,kanisani,msikitini ni maeneo hatarishi,leo unasema "wamehodhi taarifa....."
yaani ungesema wazi,serikali ifanye A,B,C ... ningekuelewa ila naona sivyo,si neno jema kuwa hivi;
kuwa mkweli tu,serikali hii imejitahidi kuwaondoa hofu wananchi wake juu ya korona,kama vifo vingekua kiasi hiki unachokiweka hapa jukwaani,basi huku mtaani tusingekua tunaishi hivi tuishivyo.
siitetei serikali,ila tusimamie ukweli,uongo haulipi,haipaswi kushusha mioyo ya watu kwenye matatizo, bali kuwapa uimara.
mkuu unasema uongo.
Inasikitisha, kutisha na kukera hasa maisha yetu sisi na wapendwa wetu yanapowekwa hatarini kiasi hiki.

Wamehodhi taarifa za wapi maeneo ambayo ni hatari, ambayo labda watu angalau wangeyaepuka.

Mtanzania ni mwenye kusamehe x7x70. Wabadilike tutawasamehe tutasahau.

Wapumzike wahanga wote ambao mngejua mikusanyiko isiyo tija mliyokuwa na uwezo wa kuiepuka hakika mngekuwa hai leo.
 
jifunze kuwa mtu mkweli na muwazi;
naona wewe ni mbishi tu,ila ukweli kila mtu atauona,endelea kukinga familia uwezavyo,ila sio kuiambia nchi haiendi sawa na wengine;
hoja zako halisi kuhusu korona katika nchi hii sizioni,unatamani mabaya yatupate uone unabii wako umetimia,lakini hakika tutaishi hivi hivi,watakaokufa ni wale wale ambao wangekufa bila uwepo wa mafua haya;
naomba utuambie,wewe kama wewe umefanya nini kama njia thabiti ya kujikinga?,
Mkuu nini kifanyike nimekuandikia vyema kabisa tangia awali, ninakazia tena hapa chini:

View attachment 1516338

Ninaamini kuwa hadi hapo nitakuwa nimejibu question marks mbili kati ya tatu za leo, na bila jazba.

Kwamba kwa ujerumani nisiseme hakuna hujuma? Labda kama unataka kunilazimisha bure mkuu. Mimi kama binadamu ninayo haki yote, ya kupima, kuchanganua, kuona na kusema nionavyo.

Tunashawishiana kwa hoja siyo kwa nguvu.

Kwamba ugonjwa uko kwenye hali gani hapa nchini, sidhani kama kuna anayeweza kuukuza au hata kudunisha kwenye hilo. Ugonjwa uko pale pale ulipo tuamue kuukimbia au kuukabili.

Tofauti yake ni kuwa ugonjwa huu kama ulivyo hauwezi kuondoka wenyewe bali kuwa utaendelea kuongezeka hilo ni common sense tu.

Pana watu ambao ni waathirika wakuu wa ugonjwa huu yaani wazee na wenye magonjwa mengine.

Labda nikuulize nawewe sasa mkuu, nikiamini wewe ni Mtanzania mwenzangu mwenye uchungu sana tu na nchi yetu hii ambayo sote tunaipenda mno:

1. Hivi ni kwa nini mnakereka mno na hata kukasirika mno mnapoona miito au vilio vya kuwahami watu na hasa wazee wetu na watu wenye magonjwa mengine dhidi ya ugonjwa huu?

2. Kuhusu "neno baya lisilojenga nchi yangu mwenyewe" uliloniuliza kuwa napata nalo faida gani. Ni neno gani hilo baya lisilojenga unaloliongelea?

Tafadhali rejea majibu yangu kwako hasa ile aya ya kwanza kwenye majibu yangu ya awali, hukujibu hilo japo nilikuuliza. Nakuletea tena hapa rasmi sasa kama swali #2.

Itapendeza kupata majibu yako kwa maswali hayo mawili pasipokuwa na jazba.

Sote tunajenga nyumba moja.
 
SAHAU;
Watanzania tutumie fursa ya uchaguzi kuuondoa utawala wa magufuri madarakani. Kinachoendelea nchini mwetu ni mchezo wa bahati nasibu.
ni hatari sana kuwa na uongozi unaofuata misingi ya namna hiyo kuongoza.

na cha hatari zaidi, inapaswa tujiulize ni kwa nini uongozi umechukua risk kubwa namna hii? lazima kuna sababu ambayo sio nzuri.
 
Tanzania tunasubiri janga kubwa litupate ndio tujue corona ni zaidi ya wajumbe
 
Kama sio rais wetu kuzuia misaada feki ya barakoa kutoka nje na sie nchi yetu ingekuwa na maambukizi ya juu sana
Hao Madagascar walivyojifanya kuwa wana dawa ya Corona, ndio wakapelekewa virus wa kufa mtu na dawa yao kimyaaaa

Corona imetengenezwa na imekuzwa ili watu wapige hela
Wapiga hela ni kina nani, mbona wote inawasumbua?
 
Wachina ***** zao wametuletea balaa kubwa sana duniani. Uchumi wa dunia nzima umeanguka na haijulikani lini tena utaanza kukua.

Moja kwa moja kwenye mada.

Afrika Kusini wamezifunga tena shule zote kwa mwezi mmoja wanapoendelea kupambana na ugonjwa huu.

Mapambano ni pamoja na tathmini ya wazi ya mirejesho pasipo na kujidanganya.

Korea kusini, China nk, nako wanapita katika hali kama hizo hizo.

Marekani ya Trump sasa kuvalia mabarakoa si hiari tena.

Antananarivo Madagascar hali si hali na mabarakoa sasa ni shuruti.

Tusimsubirie wa kumfunga paka kengele, lives of the people matter!

Hatumkomoi yeyote kwa kutozingatia masharti yaliyowazi ya kujikinga na kuwahami wengine na ugonjwa huu.

======


South Africa to Close Schools Again as Covid Infections Surge​

Loni Prinsloo and Paul Vecchiatto

South Africa plans to shutter schools for a second time as the number of Covid-19 cases surges, according to two people familiar with the matter.

South African President Cyril Ramaphosa may announce the decision in a televised addressed at 8 p.m. in Pretoria on Thursday, the people said, asking not to be identified because the information isn’t public yet.

The closing of schools will be scheduled to coincide with an already planned break in early August, to reduce the impact of the shutdown on the academic year, the people said. Proposals put to the president include shuttering campuses for three weeks or longer, they said.

The number of confirmed coronavirus infections in South Africa doubled over the past 17 days to surpass 400,000. More than 13,000 cases were reported for a second consecutive day on Thursday, bringing the cumulative total to 408,052 -- the world’s fifth-highest. The government has forecast that the country is expected to reach its peak-infection rate in the coming weeks.

All schools were closed in March when the government introduced one of the world’s strictest lockdowns to curb the spread of the virus. Since they re-opened on June 1, teachers’ labor unions and some members of the public have urged the government to close them again.

While South Africa’s privately funded schools are well-resourced, there has been a concern around space in classrooms for physical distancing, and even water and sanitation in some of the nation’s public schools.

Source: Bloomberg
 
Wewe umeshachukua hatua gan kwa familia yako na ukoo wako.pia ukoo wako wamekufa wangapi kwa corona.ukijibu hlo nadhani serikali nao watakuwa na yakujibu
Mkuu sijui ni neno lipi baya au lisilojenga juu ya nchi yetu wenyewe unaolizungumzia wewe. Itapendeza kukusikia pasipo na jazba mkuu.

Kama nchi nini cha kufanya imeelezwa sana mkuu. Pasipo na kuyafanya maelezo hapa marefu mno. Kwa ufupi ni hivi:

"Kutambua kuwa huu ni ugonjwa tu kama ugonjwa mwingine (a health issue) ni suala la muhimu mno." Hakuna hujuma ya mtu wala taifa lolote dhidi yetu katika ugonjwa huu. Hili janga la mataifa yote. Haitusaidii kuishi in a state of denial.

Tukitambua hilo, kwamba tuna tatizo la kisayansi tuwaache sasa wenye taaluma zao watuongoze kushinda vita hivi, tutavishinda.

Kutokuwepo kwa jazba upande wako kutakuwa jambo la msingi sana mkuu kwani tunajenga nyumba moja.
 
Wachina ***** zao wametuletea balaa kubwa sana duniani. Uchumi wa dunia nzima umeanguka na haijulikani lini tena utaanza kukua.

Mkuu hapo kwenye " ***** " umemaliza kila kitu

Hata hivyo uchumi nini bwana? Walisema waungwana: "I would rather stay poor!"
 
Moja kwa moja kwenye mada.

Afrika Kusini wamezifunga tena shule zote kwa mwezi mmoja wanapoendelea kupambana na ugonjwa huu.

Mapambano ni pamoja na tathmini ya wazi ya mirejesho pasipo na kujidanganya.

Korea kusini, China nk, nako wanapita katika hali kama hizo hizo.

Marekani ya Trump sasa kuvalia mabarakoa si hiari tena.

Antananarivo Madagascar hali si hali na mabarakoa sasa ni shuruti.

Tusimsubirie wa kumfunga paka kengele, lives of the people matter!

Hatumkomoi yeyote kwa kutozingatia masharti yaliyowazi ya kujikinga na kuwahami wengine na ugonjwa huu.

======


South Africa to Close Schools Again as Covid Infections Surge​

Loni Prinsloo and Paul Vecchiatto

South Africa plans to shutter schools for a second time as the number of Covid-19 cases surges, according to two people familiar with the matter.

South African President Cyril Ramaphosa may announce the decision in a televised addressed at 8 p.m. in Pretoria on Thursday, the people said, asking not to be identified because the information isn’t public yet.

The closing of schools will be scheduled to coincide with an already planned break in early August, to reduce the impact of the shutdown on the academic year, the people said. Proposals put to the president include shuttering campuses for three weeks or longer, they said.

The number of confirmed coronavirus infections in South Africa doubled over the past 17 days to surpass 400,000. More than 13,000 cases were reported for a second consecutive day on Thursday, bringing the cumulative total to 408,052 -- the world’s fifth-highest. The government has forecast that the country is expected to reach its peak-infection rate in the coming weeks.

All schools were closed in March when the government introduced one of the world’s strictest lockdowns to curb the spread of the virus. Since they re-opened on June 1, teachers’ labor unions and some members of the public have urged the government to close them again.

While South Africa’s privately funded schools are well-resourced, there has been a concern around space in classrooms for physical distancing, and even water and sanitation in some of the nation’s public schools.

Source: Bloomberg
Acha propaganda wewe .umetumwa na mabeberu au.
 
Mkuu sijui ni neno lipi baya au lisilojenga juu ya nchi yetu wenyewe unaolizungumzia wewe. Itapendeza kukusikia pasipo na jazba mkuu.

Kama nchi nini cha kufanya imeelezwa sana mkuu. Pasipo na kuyafanya maelezo hapa marefu mno. Kwa ufupi ni hivi:

"Kutambua kuwa huu ni ugonjwa tu kama ugonjwa mwingine (a health issue) ni suala la muhimu mno." Hakuna hujuma ya mtu wala taifa lolote dhidi yetu katika ugonjwa huu. Hili janga la mataifa yote. Haitusaidii kuishi in a state of denial.

Tukitambua hilo, kwamba tuna tatizo la kisayansi tuwaache sasa wenye taaluma zao watuongoze kushinda vita hivi, tutavishinda.

Kutokuwepo kwa jazba upande wako kutakuwa jambo la msingi sana mkuu kwani tunajenga nyumba moja.
Kama corona ipo wewe mbona hauumwi au kuna mtu katika familia yako kafa kwa corona.
 
Back
Top Bottom