Corona: Shule Afrika Kusini zafungwa tena

Corona: Shule Afrika Kusini zafungwa tena

Tumeanza kuona uhatari wa corona kuanzia kwa wachina huko na hadi kwa wazungu,haikuhitaji kujua takwimu ili kuweza kuona athari za corona katika nchi za hao wenzetu. Tanzania hadi tulitenga kabisa viwanja vya sabasaba kwa kutaraji kuwaweka wagonjwa wa corona.

Tokea mwezi wa tatu tutangaze kuwepo kwa corona nchini hadi leo hii mwezi wa saba,tunabishana corona ipo au haipo.
 
na jibu ni ipo ila imedhibitiwa
Tumeanza kuona uhatari wa corona kuanzia kwa wachina huko na hadi kwa wazungu,haikuhitaji kujua takwimu ili kuweza kuona athari za corona katika nchi za hao wenzetu. Tanzania hadi tulitenga kabisa viwanja vya sabasaba kwa kutaraji kuwaweka wagonjwa wa corona.

Tokea mwezi wa tatu tutangaze kuwepo kwa corona nchini hadi leo hii mwezi wa saba,tunabishana corona ipo au haipo.
 
Kwa mawazo ya kijima kama haya tutandelea kusikia taarifa za vifo vya ghafla visivyo na maelezo na kwa muda mrefu hadi nasi tutakapokuwa wahanga rasmi.

Hivi inachukua nini kuweka tahadhari au kuzuia?

Waliona mbali sana waliosema "usipoziba ufa utajenga ukuta."
Ndio maana mimi huwa nakuita wewe ni lipumbavu,!
Sasa hapa hizo tahadhali unazosema ni zipi?
 
Tumeanza kuona uhatari wa corona kuanzia kwa wachina huko na hadi kwa wazungu,haikuhitaji kujua takwimu ili kuweza kuona athari za corona katika nchi za hao wenzetu. Tanzania hadi tulitenga kabisa viwanja vya sabasaba kwa kutaraji kuwaweka wagonjwa wa corona.

Tokea mwezi wa tatu tutangaze kuwepo kwa corona nchini hadi leo hii mwezi wa saba,tunabishana corona ipo au haipo.

Hatari ya Corona inafahamika. Jinsi inavyouwa inajulikana:

Vichomi na changamoto za kupumua huambatana nayo katika hali ya ghafla sana. Waathirika wake wakuu wazee na wenye magonjwa mengine.

Mgonjwa mlikuwa naye anaendelea vizuri siyo wa kufa, mara ooh!

Haya ni kama yale ya rais mstaafu wa Burundi. Kumbuka ya mtwara, ya wabunge wetu nk (rip). Kama binadamu yote haya yanapaswa kuwa mafunzo.

Uzi huu hapa haujitengi na vifo vya namna hiyo kwa ndugu zetu hawa waliotangulia (rip):

Corona: Orodha ya wahanga, sampuli

Uzi huo una kada ya wanasheria nguli tu. Hawa ni jamaa zetu, ndugu zetu, colleagues wetu nk. Wapumzike kwa amani.

List za wanafunzi, walimu, vigogo nk, zote zipo na zinaendelea kuhuishwa ((jambo la kutia moyo) hata kama wewe na miye na yule tutakuwa wahanga wa huu ugonjwa ambao kwa hakika ulikuwa ni ugonjwa mwingine tu kama malaria.

Malaria inataka kuondosha maji yaliyotuama kuyaondosha mazalia ya mbu kwa usalama wetu.

Corona inataka social distancing, mabarakoa, sabuni na maji tiririka.

Kwanini ramli ndugu zangu?

Tofauti za huko China na kwingine unakosema iko kwenye vifo vya vigogo, na hizi kada zingine ambazo naturally tunapaswa kutambua kuwa zilikuwa kwenye lower risk.

Haisaidii kuukimbia ukweli. Huu ugonjwa upo na watu wanakufa.

Tuchukue hatua kuwahami wazee wetu na mikusanyiko isiyokuwa na thamani ikilinganishwa na maisha yao.

Eeh mola wetu hebu ukatujalie ujasiri sisi waja wako wa kutambua kuhitajika kwa juhudi zetu dhidi ya magonjwa ya binadamu yanayoendelea kuongezeka.
 
na jibu ni ipo ila imedhibitiwa
Imedhibitiwa vp?

Kipindi kile tunapima na kutoa takwimu za corona hali ilikuwa kila siku inazidi kuwa mbaya,karibu kila kifo kilihusishwa na corona na huko mitandaoni kulikuwa kunapostiwa video zenye kuonesha hali ni mbaya video zinaonesha watu wakizikwa usiku,wengine wakianguka ghafla barabarani na wengine wanakufa majumbani na kwenda kuchukuliwa na watu wa afya.

Hayo ni mambo yaliyokuwa yanaonesha hali ni mbaya haikuhitaji takwimu,sasa ajabu hayo mambo yote yamekata hatuoni video za mazishi ya usiku wala watu kuanguka barabarani na shugjuli zote zimerudishwa kama kawaida na sasa tunabishana kama corona ipo au haipo?
 
p
Mkuu kwani wewe una corona mwanao je, mama ako au ndugu zako ? ukisikia kifo cha gafla hicho kilipangwa na Mungu mm najuan hamna corona kama ipo mashuleni watoto wangedondoka na kufa vyuoni , tuna ndugu zetru huko hamna hata aliye na mpango wa barakoa ila maisha yanaenda tu
mimi nashanga watz sana

kama wewe ni mzima hata mimi ni mzima na flani pia ni mzima

tusilazimishe kuuguza watu wakati wewe hujaugua sijui wanataka nani augue

wanakera sana wanaolazimisha korona ipo
 
Hatari ya Corona inafahamika. Jinsi inavyouwa inajulikana:

Vichomi na changamoto za kupumua huambatana nayo katika hali ya ghafla sana. Waathirika wake wakuu wazee na wenye magonjwa mengine.

Mgonjwa mlikuwa naye anaendelea vizuri siyo wa kufa, mara ooh!

Haya ni kama yale ya rais mstaafu wa Burundi. Kumbuka ya mtwara, ya wabunge wetu nk (rip). Kama binadamu yote haya yanapaswa kuwa mafunzo.

Uzi huu hapa haujitengi na vifo vya namna hiyo kwa ndugu zetu hawa waliotangulia (rip):

Corona: Orodha ya wahanga, sampuli

Uzi huo una kada ya wanasheria nguli tu. Hawa ni jamaa zetu, ndugu zetu, colleagues wetu nk. Wapumzike kwa amani.

List za wanafunzi, walimu, vigogo nk, zote zipo na zinaendelea kuhuishwa ((jambo la kutia moyo) hata kama wewe na miye na yule tutakuwa wahanga wa huu ugonjwa ambao kwa hakika ulikuwa ni ugonjwa mwingine tu kama malaria.

Malaria inataka kuondosha maji yaliyotuama kuyaondosha mazalia ya mbu kwa usalama wetu.

Corona inataka social distancing, mabarakoa, sabuni na maji tiririka.

Kwanini ramli ndugu zangu?

Tofauti za huko China na kwingine unakosema iko kwenye vifo vya vigogo, na hizi kada zingine ambazo naturally tunapaswa kutambua kuwa zilikuwa kwenye lower risk.

Haisaidii kuukimbia ukweli. Huu ugonjwa upo na watu wanakufa.

Tuchukue hatua kuwahami wazee wetu na mikusanyiko isiyokuwa na thamani ikulinganishwa na maisha yao.

Eeh mola wetu hebu ukatujalie ujasiri sisi waja wako wa kutambua kuhitajika kwa juhudi zetu dhidi ya magonjwa ya binadamu yanayoendelea kuongezeka.
Kama ni hivyo kwanini sasa tunatofautiana wengine waone hakuna corona na wengine waone ipo na inapukutisha watu hali ya kuwa wote tunaishi kwenye jamii moja?
 
Kama ni hivyo kwanini sasa tunatofautiana wengine waone hakuna corona na wengine waone ipo na inapukutisha watu hali ya kuwa wote tunaishi kwenye jamii moja?

Kama wenzako wanakwambia ipo na yamewakuta, hujishangai kuwakatalia ati tu kwa kuwa hayajakukuta wewe?

Pana ka kitongoji wanakaita "tinde" (ka google map) binti mbichi wa sekondari (rip) juzi vichomi vichomi kupumua katangulia.

Utu wetu ni nini? Kukomaa macho makavu sisi ni Corona free country?
 
naomba kujua,unataka nchi hii ifanye nini kuhusu corona?,
pia,naomba kufahamu unapata faida gani kusema neno baya au lisilojenga juu ya nchi yako mwenyewe?,
itapendeza zaidi ukijibu bila jazba;

Bwana z-complex comment #9 kwenye uzi huu kama ulivyo omba mwenyewe, nakazia:

IMG_20200725_112952_031.jpg


Vipi hawajambo huko mitini ulikoishia mkuu?
 
Kama wenzako wanakwambia ipo yamewakuta kwa hujishangai kuwakatalia ati tu kwa kuwa hayajakukuta?

Pana ka kitongoji wanakaita "tinde" (ka google map) binti mbichi wa sekondari (rip) juzi vichomi vichomi kupumua katangulia.

Utu wetu ni nini? Kukomaa macho makavu sisi ni Corona free country?
Si suala la mtu binafsi kukutwa mie nazungumzia jamii nzima,mbona kwenye magonjwa mengine hatubishani uwepo wake iweje kwenye corona? wote tunajua jinsi corona inavyosambaa na athari zake.

Majirani zetu wanajitahidi kupambana na hiyo corona ila bado hali mbaya ila sisi huku tumejiachia kabisa ila ndio kwanza tunatofautiana mitazamo ya kwamba corona ipo au haipo,hebu jaribu kutafakari hili jambo.
 
nipo sana,nipo Tanzania hii hii, ila hujuma katika huu ugonjwa zipo sana,usiseme hazipo,
je,kule Germany waliposema mask hazina ubora sio hujuma?,
bado nazidi kukuuliza,unataka nchi hii ifanye nini?,
nauliza hivi kwa naona muda wote post zako ni za kulenga kukuza sana hali ya ugonjwahuu nchini,sisemi ugonjwa haupo,nasema upo ilasi kama wewe unavyotaka tuamini kwa kufata maigizo ya baadhi ya nchi,kila mtu ana njia zake za kupambana na hali hii kulingana nahali yake ya uchumi na wananchi wake walivyo;
Jibu swali langu tafadhali.
Unataka serikali ya Tanzania ifanye nini?,
Bwana z-complex comment #9 kwenye uzi huu kama ulivyo MBA mwenyewe, nakazia:

View attachment 1516277

Vipi hawajambo huko mitini ulikoishia mkuu?
 
Nasikitika sana kuona mtanzania mmoja anafanya juhudi kila kukicha kuonyesha ugonjwa ni mkali na watu hawana amani,ila hizo dalili za kushindwa,haifai kunakili njia wanazotumia wenzetu,sisi ni sisi na wenyewe ni wenyewe;
tuamini akili zetu na miili yetu sio yao,siwezi kufunga nchi niombe msaada katika hali hii,hatuna hali mbaya ya ugonjwa kama unavyotaka kuaminisha watu;
huu ugonjwa unapata nguvu kwa media,kwani nikipimia watu kwa wingi ndio hakuna athari?,
kwani nikiwa na idadi ya visa ndio hakuna maaambukizi mapya wala vifo?,
je,hao wenye kujua idadi ya visa wamefanikiwa nini kutuzidi katika suala zima la ugonjwa huu?,
ebola hapo Congo inaua sana,je,imewahi kupata jina na nguvu za media kama hii nCOVID-19?,
kaka,tafakari vizuri, sio kila njia inayotumiwa na nchi fulani na sisi inapasa tuifate;
Corona ipo,ila hofu ilizidi,na wengi walienda na hofu;
 
Si suala la mtu binafsi kukutwa mie nazungumzia jamii nzima,mbona kwenye magonjwa mengine hatubishani uwepo wake iweje kwenye corona? wote tunajua jinsi corona inavyosambaa na athari zake.

Tunabishana kwenye Corona kwa sababu hii hapa:

"Corona imefanywa siasa. Eti kuwa ni security issue huku watu wanakufa."

Eboo, security issue ya Tanzania peke, wakati ugonjwa upo hata kwa Putin, Trump, nk, China, Ulaya ya kusini, Africa, kote?!

Corona ni ugonjwa wa mwili kama malaria, typhoid, kaswende nk.

Tatizo liko hapo tu.

Tungepanyoosha hapo vita hivi tungewachia madaktari wa binadamu front line.

Umenisoma hapo mkuu?
 
nipo sana,nipo Tanzania hii hii, ila hujuma katika huu ugonjwa zipo sana,usiseme hazipo,
je,kule Germany waliposema mask hazina ubora sio hujuma?,
bado nazidi kukuuliza,unataka nchi hii ifanye nini?,
nauliza hivi kwa naona muda wote post zako ni za kulenga kukuza sana hali ya ugonjwahuu nchini,sisemi ugonjwa haupo,nasema upo ilasi kama wewe unavyotaka tuamini kwa kufata maigizo ya baadhi ya nchi,kila mtu ana njia zake za kupambana na hali hii kulingana nahali yake ya uchumi na wananchi wake walivyo;
Jibu swali langu tafadhali.
Unataka serikali ya Tanzania ifanye nini?,

Mkuu nini kifanyike nimekuandikia vyema kabisa tangia awali, ninakazia tena hapa chini:

IMG_20200725_112952_031.jpg


Ninaamini kuwa hadi hapo nitakuwa nimejibu question marks mbili kati ya tatu za leo, na bila jazba.

Kwamba kwa ujerumani nisiseme hakuna hujuma? Labda kama unataka kunilazimisha bure mkuu. Mimi kama binadamu ninayo haki yote, ya kupima, kuchanganua, kuona na kusema nionavyo.

Tunashawishiana kwa hoja siyo kwa nguvu.

Kwamba ugonjwa uko kwenye hali gani hapa nchini, sidhani kama kuna anayeweza kuukuza au hata kudunisha kwenye hilo. Ugonjwa uko pale pale ulipo tuamue kuukimbia au kuukabili.

Tofauti yake ni kuwa ugonjwa huu kama ulivyo hauwezi kuondoka wenyewe bali kuwa utaendelea kuongezeka hilo ni common sense tu.

Pana watu ambao ni waathirika wakuu wa ugonjwa huu yaani wazee na wenye magonjwa mengine.

Labda nikuulize nawewe sasa mkuu, nikiamini wewe ni Mtanzania mwenzangu mwenye uchungu sana tu na nchi yetu hii ambayo sote tunaipenda mno:

1. Hivi ni kwa nini mnakereka mno na hata kukasirika mno mnapoona miito au vilio vya kuwahami watu na hasa wazee wetu na watu wenye magonjwa mengine dhidi ya ugonjwa huu?

2. Kuhusu "neno baya lisilojenga nchi yangu mwenyewe" uliloniuliza kuwa napata nalo faida gani. Ni neno gani hilo baya lisilojenga unaloliongelea?

Tafadhali rejea majibu yangu kwako hasa ile aya ya kwanza kwenye majibu yangu ya awali, hukujibu hilo japo nilikuuliza. Nakuletea tena hapa rasmi sasa kama swali #2.

Itapendeza kupata majibu yako kwa maswali hayo mawili pasipokuwa na jazba.

Sote tunajenga nyumba moja.
 
Back
Top Bottom