Copper Smelters around the World - Capacity less or equal to 100,000 tons per year

Copper Smelters around the World - Capacity less or equal to 100,000 tons per year

Aisee hizo chemical equation zilinifanya nikimbie science nikaenda kusoma B'ness.. Please wewe taja tu Sulpher, Zinc, Copper, Sodium.. Usiwe hizo equation plx
[emoji3] [emoji3] [emoji3] [emoji3] naona jamaa ameamua kufunguka ili ndugu zetu waliosoma science waelewane sisi wengine hapa ni darasa naendelea kujifunza
 
Kwahiyo hizi data zinapingana kabisa na conclusion waliyotoa TMAA kuwa smelter lazima iwe na capacity ya 150,000 tons per year to be economically viable. Hii inaonyesha hawakuresearch vya kutosha kuona kama kuna smelters zenye capacity ndogo huenda ilikuwa influenced na migodi yenyewe pamoja na smelters walizotembelea kule japani ( Toyo smelter yenye uwezo wa 300,000 tons per year pamoja na Saganoseki yenye uwezo wa 470,000 tons per year).
Ni kazi sana akili ndogo unapoilazimisha iwe kubwa!! TMAA walisema kuwa "economical viable" kwa nchi yetu na hapo walizingatia mambo kama upatikanaji wa malighafi (makinikia) pamoja na gharama za umeme. Hizo data ulizoweka hukuzingatia gharama za umeme (huenda huko umeme wao ni wa bei nafuu). Hapa kwetu walimaanisha kwamba gharama za umeme kwanza ziko juu halafu upatikanaji wa umeme wenyewe wa kutosheleza mahitaji ni ngumu, hivyo ukijenga hiyo smelter haiwezi ku-operate kwa faida. Hicho ndo walimaanisha!! Tuache porojo, tufuate mikataba inasemaje kama tumeshindwa kuibadilisha!!
 
Kwa kufahamisha tena, ili kutunza mazingira kutokana na hiyo sumu, lazima hapo hapo kujengwe kiwanda cha kuzalisha sulfuric acid, hapo hapo ilikuzuia vumbi lazima kijengwe kiwanda cha kuzalisha gypsum. Inahitajika mtaji mkubwa sana
Daaah!! Mkuu leo unatupa darasa la kutosha, ndio kusema inabidi kujipanga maana hapo unazungumzia viwanda vitatu kwa mpigo, kwa kweli ni mtaji mkubwa.
 
Kuishi karibu au ndani ya mahakama sio kujua sheria.. na hiyo uliyotoa siyo factor ya kujua nini kinazalishwa na aina ya miamba machimbo yanapofanyika.
Kakuambia kafanya kazi sio kaishi karibu na migodi.
Nahisi wewe ungemuuliza alikuwa position gani?
 
Tatizo kubwa la watanzania wengi walizungusha zero kwenye masomo ya sayansi, wakaenda kusoma masomo ya ubishi.
Sawa kabisa, ila mie tena na tena narudia, kila idara, taasisi, shirika, wizara, bodi, wizara zinazo hawa wasomi, wana masters kibao, maprofesa, wana ma phd mawili mawili mpaka 3, lakini mbona kusoma mikataba wanashindwa, mbona kujuwa wafanyakazi hewa issue, mbona kujuwa kuna ufisadi hapa au pale ni kazi kwao, kila kitu kwao haiwezekani lakini ni hodari wa kuongea na kutoa ma bombastic ya kisomi radioni au kwenye TV, wanaishi maisha ya anasa sana, makubwa ya gharama, nyumba za kifahari, mashamba ya hekari za ajabu, hata kuwakodishia mahawara majumba kama sio kuwajengea, na hapo ndipo tunapojuwa kweli hatuna wasomi bali wezi tu, mafisadi wanaojali matumbo yao na kuishia kupiga domo na porojo, INATOSHA...
 
Sawa kabisa, ila mie tena na tena narudia, kila idara, taasisi, shirika, wizara, bodi, wizara zinazo hawa wasomi, wana masters kibao, maprofesa, wana ma phd mawili mawili mpaka 3, lakini mbona kusoma mikataba wanashindwa, mbona kujuwa wafanyakazi hewa issue, mbona kujuwa kuna ufisadi hapa au pale ni kazi kwao, kila kitu kwao haiwezekani lakini ni hodari wa kuongea na kutoa ma bombastic ya kisomi radioni au kwenye TV, wanaishi maisha ya anasa sana, makubwa ya gharama, nyumba za kifahari, mashamba ya hekari za ajabu, hata kuwakodishia mahawara majumba kama sio kuwajengea, na hapo ndipo tunapojuwa kweli hatuna wasomi bali wezi tu, mafisadi wanaojali matumbo yao na kuishia kupiga domo na porojo, INATOSHA...
Tunazungumuzia wasomi wa sayansi. Masomo ya mikataba, kazi hewa na ufisadi siyo masomo ya sayansi bali ndiyo masomo ya ubishi tunayozungumzia.

Masomo ya sayansi ni kama chemical engineering, sayansi ya miamba (geology), genetical engineering na mambo yanayofanana na hayo.
 
Hizi ni hadithi. Lab za UDSM haziwezi kufanya MET test yoyote. Usidanganye watu.
Wewe hujui kwamba hata hao wanaofanya kazi ya mkemia mkuu wa serikali wamesomea UDSM. Chuo chetu hicho kinatoa hadi PhD degrees za applied Sciences za kiwango cha juu kimataifa zikiwemo za miamba (geology), chemical engineering, genetical engineering, mining engineering and so forth. Sayansi hufundishwa siyo tu theoretically but practically. Usitake kudharau cha kwako na kuenzi vya nje.
 
Hata wao wamesema kama tuna uwezo tujenge. Ishu ni mtaji, wao hawataki wajenge halafu waingie hasara. Wao wanafanya biashara, ndio maana hata kule tulawaka waliona chenga wakaacha, leo Stamigold wanahangaika.
Issue ya Tulawaka ambayo sasa ndio Stamigold ni case example.
Tatizo humu JF kila mkereketwa wa siasa anataka kila kitu kijadiliwe kisiasa. Mimi ni mdau kwa miaka mitano sasa kwenye mining industry....nawaelewa sana wewe na Ikena, lakini michango ya wanaJF hapa inanifanya hata nisijihangaishe nami kutoa ushuhuda wangu. Naijua Tulawaka, na sasa Stamigold...watu hata hawajui wanaongea nini zaidi ya jazba na ukada tu.
Stamigold ndiyo ilitakiwa iwe champion wa hizo tume zinazoundwa...tunajua mengi na tuna taarifa sahihi zisizo na chembe ya shaka. We have been there, done that....
Unazungumziaje kujenga hizo copper smelters wakati mnashindwa hata kutoa mtaji kwa Stamigold ili ifanye exploration na hatimaye kuongeza maisha ya mgodi....mgodi ambao unaendeshwa 100% na waTZ, hivyo kupunguza production costs na eventually kuweza kuoperate kwa faida hata kwa grade ya 1g/tonne? Vipi kuhusu mgodi huo kuendelea kuzalisha wabobezi wa kizalendo ili eventually kuwa nao wa kutosha kuendesha large scale mining on our own bila kutegemea wageni zaidi ya kununua technology tu toka kwao?
JF acheni kuweka siasa kwa kila kitu. Hii ni taaluma ambayo ni very complex. Na ucomplexity wake unadhihirishwa na jinsi watu mnavyochanganya mambo kwenye michango yenu. Amkeni!
 
Kabisa!! Kila mmoja angependa tuwe tunachenjua hapa hapa na kwahiyo badala ya pesa kuwekeza kwenye less productive industries; basi wawe wanawekeza huku!!!

Sema najaribu kutafuta data za umeme manake ambazo nimezipata kama ni kweli basi ni tuna kazi ngumu mbele yetu!! Hapa nataka kulinganisha angalau 3 different sources kufahamu actual energy inayohitajika kuchenjua just a tonne!

usipiki lakini kama TMAA waliojifungia ndan na mtonyo wao kutoka kwa makaburu wakaja na upuuzi unaoitwa research
 
Mbona watu wagumu kuelewa. Tofautisha copper na copper concentrate. Mbona hizo hata bongo zipo na nishawahi kuelezea hapa. Kuna kampuni maeneo ya posta/mmnazi mmoja inaitwa danformation inafanya hiyo kazi. Hizo nchi ore yake ni copper oxide na ya Tanzania nyingi ni copper zenye sulfur.
Dont make it look like rocket science...hii kazi inaweza kufanyika bongo. Ila kwa vichwa kama hivi ambavyo kila kitu hakiwezekani sababu yeye ndio "mtaalamu@ hatutakaa kufika.
Europe na America iliwachukua zaidi ya miaka 100 kuanza maendeleo ya viwanda..Russia chini ya Stalin ilichukua miaka kama 40 hivi...ila haikuwa lelemama

Israel imekuwa taifa kubwa pia kwa sababu ya kuwa tayari kuthubutu...unachoogopa wewe ni nini? Lini tutakaa na kujaribu hata kama tutakosea ndio sehemu ya kujifunza?

Mkuu hebu kuwa flexible kidogo....relax...just think outside the box...sio lazima unachokiona na kuamini ndio final. Trust me this world moves faster that some of us move and think....pengine ni hizi shule za madesa zimetulemaza akili hatutaki kufikiri wala kujaribu kitu tofauti...after all mzungu si amesema bwana
 
usipiki lakini kama TMAA waliojifungia ndan na mtonyo wao kutoka kwa makaburu wakaja na upuuzi unaoitwa research
The problem ya watu kama nyinyi tangu juzi nilipoweka ile ripoti nimekuwa nikiwaambia wekeni findings za kwenu ambazo zipo right! Kinyume chake hakuna hata mmoja aliyefanya hivyo; so nachukulia maelezo yenu ni porojo ambazo ni baseless!!

But all in all, it's a matter of time, lazima Sizonje ataachia mchanga usafirishwe kwa sababu hana namna!! Na kuanzia hapo ndipo mtakuja kufahamu ni maana ya TMAA!!!

Keep this post!!!
 
Serikali hii iliyoshindwa kuendesha viwanda ndio itaweza kujenga na kuendesha smelter?!



Subiri wafanye uchunguzi halaf uone kama hawataruhusu mchanga uendelee kupelekwa nje.
 
Ndiyo ukweli wenyewe. Fungua kitabu chako cha inorganic chemistry cha O- level kama ulisoma mchepuko wa sayansi. Na kujua kiwango cha kila element kwenye huo mchanga wala hatuhitaji kupeleka sampuli nje ya nchi kama tulivyofanya ku analyse DNA za kifaru John. Hata pale UDSM wanaweza kuu analyse huo mchanga. Haya Waziri mkuu akapeleka sampuli kwa mkemia mkuu. Majibu yatatoka very soon na method anayotumia ni hiyo hiyo ya separation by melting ambayo ndiyo the simplest. Wewe unaona ni mambo serious sana. Ni serious kwa maana ndani ya huo mchanga kuna matofali ya pure gold ambayo hayahitaji hata chemical analysis kuyaona. Ndiyo maana tumeambiwa tujiandae kulia siku container hizo zitakapofunguliwa.
Siyo rahisi kama unavyodhani. You need XRF, XRD, OES (etc) machines to analyze the sample
 
Baada ya kupitia thread nzima nimegundua mambo mawili:
  1. Wataalamu wetu wa mining wana uelewa ambao ni scant. Hakuna anayekupa picha kamili, kila mtu anadokoa hapa na pale na mwishowe wanabishana wenyewe.
  2. Wataalamu wetu wana maslahi na suala la madini. Kuna watu ukiwasikiliza ni kama wanawasemea mabwana zao ambao ni wazungu. Kuna wengine ni too patriotic-yaan kwakuwa anaipenda Dodoma basi anakuaminisha Dodoma is green!
Weka technical terms pembeni kisha mtuambie suala la ufundi, uchumi, siasa na sheria zinazohusika katika suala hili. Usinionyeshe paja la kuku halafu ukaniambia ndo kuku.
 
Hivi hii kazi ya kuchenjua au kutenganisha madini ni kwa Tanzania tu au nchi zote zenye migodi ya madini?

Kwahiyo nchi hizo Nazo huwa zinasafirisha mchanga kama Tanzania? Kama hawana hivyo vinu vya kuchenjua?

Kwanini wawekezaji hawajengi hivyo vinu ktk nchi husika?

Wataalam wa madini mbona kila mmoja a naongea lake kwa mtazamo wake?

Sekta ya madini kwa nchi masikini kuna mengi sana yamefichwa kwa wanainchi wenye Mali wasijue kamwe na wanaofaidi ni wachache sana

Rais Magufuli anaonekana ameanza kuwagusa mboni zenu za macho mmeanza kuongea kutoka mlikojificha na mnajifanya kuongea kitaaluma zaidi kwa maneno magumu ili watu wasijue.

Tunajua sana kuhusu mines ila tumieni maneno ya kueleweka ili watu wajue Tanzania tunafaidika na nini ktk sekta ya madini na kama asilimia kubwa hakuna faida tufunge migodi mpaka hapo tutakapokuwa na uwezo kuliko kupoteza Mali bure tu
 
Ndiyo ukweli wenyewe. Fungua kitabu chako cha inorganic chemistry cha O- level kama ulisoma mchepuko wa sayansi. Na kujua kiwango cha kila element kwenye huo mchanga wala hatuhitaji kupeleka sampuli nje ya nchi kama tulivyofanya ku analyse DNA za kifaru John. Hata pale UDSM wanaweza kuu analyse huo mchanga. Haya Waziri mkuu akapeleka sampuli kwa mkemia mkuu. Majibu yatatoka very soon na method anayotumia ni hiyo hiyo ya separation by melting ambayo ndiyo the simplest. Wewe unaona ni mambo serious sana. Ni serious kwa maana ndani ya huo mchanga kuna matofali ya pure gold ambayo hayahitaji hata chemical analysis kuyaona. Ndiyo maana tumeambiwa tujiandae kulia siku container hizo zitakapofunguliwa.
Ndugu yangu Dr. Akili, kuna tofauti kubwa kati ya sayansi na Engineering! Usisome Lambert ukadhani unaweza kufanya chochote lichoandikwa humo kwa mazingira yeyote. Nilimsikia mkuu anazungumzia kirahisi rahisi hivyo hivyo kwamba "hapa ishu ni boiling points tu baasi" nikajichekea mwenyewe. Hata nchi nzima tungekua mataahira, bado tusingecommision study kuangalia feasibility ya hizo projects za smelters kama ishu ingekua inaishia kwa mkemia mkuu tu😀.
Halafu ungeona jinsi matofali ya dhahabu ya voulume ya kutosha kwenye RAV 4 yanavyolindwa kwa mitutu usingejaribu hata kuwaza kuwa tuna makontena 200 ya matofali ya dhahabu hapo kurasini😀😀😀
 
Baada ya kupitia thread nzima nimegundua mambo mawili:
  1. Wataalamu wetu wa mining wana uelewa ambao ni scant. Hakuna anayekupa picha kamili, kila mtu anadokoa hapa na pale na mwishowe wanabishana wenyewe.
  2. Wataalamu wetu wana maslahi na suala la madini. Kuna watu ukiwasikiliza ni kama wanawasemea mabwana zao ambao ni wazungu. Kuna wengine ni too patriotic-yaan kwakuwa anaipenda Dodoma basi anakuaminisha Dodoma is green!
Weka technical terms pembeni kisha mtuambie suala la ufundi, uchumi, siasa na sheria zinazohusika katika suala hili. Usinionyeshe paja la kuku halafu ukaniambia ndo kuku.
Mkuu hivi huu ujinga wa wataalam wetu wa kusema hapa kwetu haiwezekani,umeme hautoshi,kiwanda kipo Japani! dhahabu ipo kidogo na copper chache,silver kiduchu,zinc kwa mbali na mengi mengine sisi hatutaki kuyasikia hebu njoni na wazo la jinsi ya kuweza kuchenjua mchanga Tanzania period.
64568c41bc7f2892480269a15f016237.jpg
 
Back
Top Bottom