Complicated Marital Status za wana CDM na Urais 2015

Complicated Marital Status za wana CDM na Urais 2015

ur talking too much between the facts.........by the way sizungumzii kiongozi mmoja mmoja hapa.............massive numer ya viongozi wa CDM hawataki kuoa wala kuolewa..hii ndo point ya msingi...........hujaoa nini?

Rais wa Botswana mbona hajaoa na anaendesha nchi vizuri kuliko wetu aliyeoa?
 
ur talking too much between the facts.........by the way sizungumzii kiongozi mmoja mmoja hapa.............massive numer ya viongozi wa CDM hawataki kuoa wala kuolewa..hii ndo point ya msingi...........hujaoa nini?
Nenda mbele zaidi kidogo. Hawana watoto? Hawawajibiki kwenye familia walikozaliwa? Unawaona mabarabarani wakifanya uhuni na kulewa pombe TU?
 
AshaDii,
Urais ni TAASISI. Unakuwa na watu wa kukusaidia KUONGOZA. Unakuwa na watu wa kukusaidia kazi hizi za urais. Unakuwa na WASHAURI. Mkeo au Mmeo ni wa lazima katika haya MAISHA mengine.


Tunapishana padogo... Sisemi mtu kama hajaoa hawezi kuongoza. Nasema kuwa mtu ambae kaoa walau ana probability kubwa ya uwezekano wa yeye kuwa reliable kuliko ambae bado.

WildCard naamini kabisa umenipata namaanisha nini... Kama ulivosema Uraisi ni Taasisi, ukiangalia post yangu nimegusia kuwa familia ni taasisi ndogo ambayo inaweza toa picha ya jinsi gani mtu anaweza ongoza taasisi kubwa; which in this case ni hio ya 'Urais'.
 
Inahusisha nidhamu, haina maana kuwa mtu ambae hajaoa hana nidhamu, ila ukweli unabaki kuwa mtu ambae ameoa, anafamilia na ni kiongozi wa hio familia walau probability ya nidhani hapo ni kubwa kuliko ambae hajao.

Probability ya nidhamu ni kubwa kivipi? Hakuna uhusiano wa kuoa na uongozi bora wala nidhamu. Nidhamu ni matendo ya mtu, na kuwa na mke, hakujawahi kutoa guarantee kuwa mtu atapata nidhamu japo kama hakuwa nazo awali. Kwa hiyo hakuna kuongezeka probability ya nidhamu kwa kuoa.

Ndoa ni suala binafsi ambalo halihusiani kamwe na uongozi wa nchi. Mtu anaweza kushindwa kuongoza familia yake hadi kufika kumtaliki mke na bado akawa kiongozi mzuri kupindukia

Na pi wapo wasiokuwa na ndoa ambao wana nidhamu ya hali ya juu, ambao wameishi kwa wajibu na jukumu la kuangalia mienendo ya ndugu zao kwa kuwalisha, kuwavisha na kuwasomesha na wanawashinda wenye ndoa kwa nidhamu na taadhima.

Hivyo ndoa sio kigezo cha lolote kwenye uongozi bora wa mtu.
 
Huu mtizamo ni hasi sana.Mie huwa napinga sana haya mambo ya kuoanisha Ndoa na uongozi.Kwa upande wangu ndoa ni suala linalohitaji,muda muafaka na utayari.Huwezi kuoa eti simply kwa sababu unahitaji uongozi,hayo ni mapokeo ya ki ubinafsi mno,na huwa naona ni mbinu iliyotumika huko nyuma kuwanyima Uongozi vijana,huku wazee wakiendelea kujitwalia madaraka hata kama hawana uwezo.wale vijana wenye tamaa walilazimika kuoa kuwafurahisha tu wazee.binafsi ukiniambia kati ya kiongozi asiyeoa na aliyeoa,ntachagua asiyeoa,kwani atakuwa na muda wa kunitumikia vizuri kuliko aliyeoa,ambaye anaangalia kubalance interest za familia na jamiii.na obvious za familia zitapewa kiapu mbele.
kwa CDM kuwa na viongozi wasio oa au olewa ,kwa upande wangu ni kwa sababu asilimia kubwa kwao ni vijana ambao bado wako kwenye michakato.kupata mwenza ni jambo la muda mrefu,unless kama unataka kuokoteza, hilo hata wiki unapata wa kuoa.Na kwa uelewa wangu mtu makini huwa hakurupuki kwenye hili jambo.
 
Nenda mbele zaidi kidogo. Hawana watoto? Hawawajibiki kwenye familia walikozaliwa? Unawaona mabarabarani wakifanya uhuni na kulewa pombe TU?

he!! hao watoto anazaa na wahudumu wa baa au?...then walelewe na nani...yeye kalelewa na baba na mama yake hao watoto wapelekwe vituoni au?

kuwajibika kwenye familia wanazotoka ni kawaida..ten autaifanya vizur zaidi endapo na ww unafamili ayako..........ndoa ni heshima!! mwanaume asieoa hawez kupatiwa heshima..hili tumeliona wana CDM..hatutaki liwe mtaji kwa CCM.......vijana waoe wawe responsible na wapate heshima inayostahili...
 
@mkonowapaka

Mtu asiyeoa hawezi kupatiwa heshima na nani?

Mbona hatujaona hao walokuwa hawajaoa kukoseshwa heshima hiyo?
 
Tunapishana padogo... Sisemi mtu kama hajaoa hawezi kuongoza. Nasema kuwa mtu ambae kaoa walau ana probability kubwa ya uwezekano wa yeye kuwa reliable kuliko ambae bado.

WildCard naamini kabisa umenipata namaanisha nini... Kama ulivosema Uraisi ni Taasisi, ukiangalia post yangu nimegusia kuwa familia ni taasisi ndogo ambayo inaweza toa picha ya jinsi gani mtu anaweza ongoza taasisi kubwa; which in this case ni hio ya 'Urais'.
AshaDii,
Kwangu mimi ambaye nimeishi kwenye NDOA kwa zaidi ya miaka 20 sasa, Taasisi hii ni kubwa na ngumu sana kuongoza kuliko taasisi ya URAIS. Ndoa haina KATIBA. Ndoa haina Cabinet. Ndoa haina NEC na CC. Ndoa haina WASHAURI. Ndoa yangu haifanani na ndoa nyingine yoyote, zilizokuwepo, zilizopo na zitazokuwepo. Ndoa haimsaidii mtu kuongoza NCHI.
 
wakati mwingine mnaweza kuwa mnaongea jambo moja lakini mkawa mnabishana!!!
hapa nimegundua wengi wanaongea kitu kimoja ila hawajafahamu tu.
Ili kufahamu kuwa kinachoongelewa ni kitu kimoja tuanze kwanza na definition ya Ndoa.
je, ndoa ni nini?
Tukikubaliana kwenye definition then tutaona kama ina umuhimu au haina umuhimu katika kupima uwezo wa kiongozi.
 
he!! hao watoto anazaa na wahudumu wa baa au?...then walelewe na nani...yeye kalelewa na baba na mama yake hao watoto wapelekwe vituoni au?

kuwajibika kwenye familia wanazotoka ni kawaida..ten autaifanya vizur zaidi endapo na ww unafamili ayako..........ndoa ni heshima!! mwanaume asieoa hawez kupatiwa heshima..hili tumeliona wana CDM..hatutaki liwe mtaji kwa CCM.......vijana waoe wawe responsible na wapate heshima inayostahili...
Dr Slaa ana watoto wakubwa tu. Zitto naye huwa namwona maeneo ya chuo pale ana katoto kazuri tu. Hata wewe huenda haukuzaliwa na baba mwenye ndoa na mama yako! Tuyaache hayo. Kuna makabila mwanamke anaoa "mke" pia.
 
inabidi waoe huwezi kupingana na ndoa kwamba eti sio lazima kuoa... hii ni aibu kwa chama kuwa na viongozi watu wazima tena umri umeenda ambao hawajaoa unless kama SI WAZIMA...

Kwa wanawake huwezi wasisitiza waolewe coz maamuzi yako kwa mwanaume... ila ZITO na wenzako mnamatatizo gani? nendeni india kama mambo sio mazuri..!
 
Hello JF......

ni mara chache sana kupost jukwaa hili...mara nyingi huwa ni mchangiaji au msomaji wa masuala mbalimbali ya kisiasa yanayoendelea kutokea kila siku nchi hii..........

Upepo wa kisiasa umeendelea kuibadili nchi yetu kila kukicha....si jambo la ajabu kukuta watu wamekaa tena vijijini wakijadili mambo mbalimbali ya kisiasa....

nakipongeza pia chama changu cha Chadema kwa kuendelea kuwaamsha watanzania walio wengi juu ya mambo muhimu yanayowahusu na wanachopaswa kukifanya...binafsi nimeamshwa zamani sana.........

sina shaka na uwezo wa wana CDM katika kuwamsha watanzania walio wengi ........katika kujazia kile kilichozungumzwa na bwana Sita leo.........naomba pia safu nzima ya wana CDM kila mmoja kw anafasi yake ajitazame upya status yake maritually..........viongozi (wa CDM) wengi wao wamekua na status zinazofanana na sio sifa nzuri kwa kiongozi hasa wa kiafrika.kama kweli tunatetea tamaduni zetu za Kitanzania tulizorithishwa na babu zetu basi tuliangalie na ilo,na kama kweli tunajiandaa kuchukua dola ya nchi hii..tujipange safu hiyo....................huu ni mtazamo wangu na wala siwakilishi mawazo ya mtu mwingine...viva CDM

Tunahitaji zaidi akili yao na si nyeti zao,
kwani wewe marital status zao zinakuhusu nini kama si umbeya na udaku uliokujaa? kajipange upya ulete hoja kuntu,
sio kuleta hoja mgando kama hauna kalale,
 
Ndoa inatowa picha ya reliability ya huyo mtu (ingawa sio cases zote); Huwezi fananisha reliability na comittment ya Mwanaume/Mwanamke ambae yupo ndani ya ndoa na yule ambae ni nje ya ndoa hasa kwa mambo ambayo ni ya msingi katika maisha ya kila siku. Na hio ndio ilikuwa inamsumbua sana Mzee Slaa katika kusafisha kashfa ambazo zilikuwa zikurushwa kwake dhidi ya tuhuma za kuishi na kimada badala ya mke na watoto.

Reliability ilikuwa zamani,enzi za mwanaume kama provider wa kila kitu.kwa sasa kwa kuwa wengi wanadai kuwa wanachangia nusu ya mkate kelele zao ni nyingi mno kiasi cha kuwa destructive and disturbing element.Wanataka kuwa consultated kwa kila jambo...a damn waste of time and incovinience to a leader.Check Lucy Kibaki and Anna Mkapa walivyoleta shida...
 
Go Go Go Nassari, Mnyika, Halima, Zitto and others. Tena jueni ndoa inatakiwa itumikwe ili idumu tena kwa nguvu kabisa. Ndoa is an exceptional Institution and once you are in, full commitment is a must. Vijana wa CDM wabunge tunaomba mtutumikie kidogo wala hamjachelewa hata kidogo kuoa. Na asikudanganye mtu eti ukioa ni discpline, ni kweli but kidogo. Je kina Mwigulu Nchemba aliofumaniwa na mke wa ustadhi hajaoa? Kiongozi mmoja wa bunge aliye na watoto nje ya ndoa naye hajaoa? Viongozi wetu wa SSM wenye ndoa na vimada nje tele nao hawajaoa? Nawapongeza viongozi wa CDM ambao hawajao kwa kutumikia umma wa wazalendo kwa ufasaha kama matoashi na hawajawahi hata siku moja kufumaniwa. Na ingekuwa imetokea wamefumaniwa basi ingekuwa ni international news. Keep it up and viva CDM!!
 
inabidi waoe huwezi kupingana na ndoa kwamba eti sio lazima kuoa... hii ni aibu kwa chama kuwa na viongozi watu wazima tena umri umeenda ambao hawajaoa unless kama SI WAZIMA...

Kwa wanawake huwezi wasisitiza waolewe coz maamuzi yako kwa mwanaume... ila ZITO na wenzako mnamatatizo gani? nendeni india kama mambo sio mazuri..!

To make records clear, ZITTO hana matatizo na ana mtoto wa kiume mkubwa tu tena naye ni kamanda kama baba yeke. Omba msamaha kwa ZITTO. Na hakuna mwenye wajibu wa kumlazimisha mtu kuoa, ni hiari yake. Kila binadamu mwenye akili na utashi anajipangia mipango yake mwenyewe.
 
AshaDii,
Kwangu mimi ambaye nimeishi kwenye NDOA kwa zaidi ya miaka 20 sasa, Taasisi hii ni kubwa na ngumu sana kuongoza kuliko taasisi ya URAIS. Ndoa haina KATIBA. Ndoa haina Cabinet. Ndoa haina NEC na CC. Ndoa haina WASHAURI. Ndoa yangu haifanani na ndoa nyingine yoyote, zilizokuwepo, zilizopo na zitazokuwepo. Ndoa haimsaidii mtu kuongoza NCHI.

Nitafute weekend tukapate soda au beer. Ni chaguo lako mzee. Watu wenye akili kama wewe ndiyo nawataka. Super arguments!!! Kwani nchi ilivyoshindwa sasa hivi anayeiongoza hajaoa? Tena bora angepunguziwa kazi moja maana zote ngumu kwake!!!!
 
Ndoa ni uamuzi wa mtu, kama unaona mtu hastahili kuwa kiongozi kwa sababu hana ndoa basi usimchague, Leo hii watu tunataka kiongozi atakaye heshimu na kufuata katiba, hapo kuna uhusiano gani na ndoa? Kama ndoa ingekuwa ni kigezo muhimu mbona JK ameoa na nchi imemshida?

Challenge za kwenye ndoa huwezi kuzileta kwenye uongozi wa kisiasa, kwenye ndoa mke amecheat umsuluhishana umemsamehe, serikalini waziri wako amecheat na kuingia mikataba hatarishi, je unasuluhisha na kusamehe? au unamchukulia hatua za kinidhamu na kisheria?

Ndoa si kigezo cha utendaji kazi, na watu wanachagua mtu si ndoa yake, mfano Nassari vs Sioi .
 
hapana, kama ni kweli kusingekuwepo na uzinzi na wanandoa wasingekuwa na ngoma kwa wingi hivyo.
 
Back
Top Bottom