Chupa moja ya Cocacola ina vijiko 10 vya sukari

Chupa moja ya Cocacola ina vijiko 10 vya sukari

swadakta mkuu ila tukiendana na maswali ndo utanielewa vyema, kwani wajua zile dawa za presh wamezazo huwa zinafanya kazi gani mwilini?
Kiongozi wangu, ningekuwa najua nisingekusumbua na hivi viswali. Mi najua vina kazi ya kushusha presha. Baaaas
 
Suala linalohusu taaluma au fani fulani ni bora kuwaachia wenye taaluma hiyo kulizungumzia. Kwa Tanzania yetu imekuwa suala la kawaida kabisa mtu ambaye si mtalam wa lishe kuzungumzia suala la lishe huku akijua fika hana ujuzi huo. Anyway mtoa mada anachopaswa kujua chochote kile kitumiwa zaidi ya mwili unyohitaji huleta shida mwilini hivyo ni vizur ukatumia virubisho kulingana na mahitaji ya mwili wako au wanaita RDA or RDI ( Recommended daily allowance or recommended daily Intake)
 
mkuu unashangaaa?
Nashangaa kwa kuwa bro wangu ana kisukari hatari. Anajidunga sindano kila siku. Anatembea na kipimo kabisa. Anajipima then anagonga coke zero mbili tatu. Baadaye anajipima tena na sukari bado inakuwa normal...
 
Suala linalohusu taaluma au fani fulani ni bora kuwaachia wenye taaluma hiyo kulizungumzia. Kwa Tanzania yetu imekuwa suala la kawaida kabisa mtu ambaye si mtalam wa lishe kuzungumzia suala la lishe huku akijua fika hana ujuzi huo. Anyway mtoa mada anachopaswa kujua chochote kile kitumiwa zaidi ya mwili unyohitaji huleta shida mwilini hivyo ni vizur ukatumia virubisho kulingana na mahitaji ya mwili wako au wanaita RDA or RDI ( Recommended daily allowance or recommended daily Intake)
mkuu tanzania kunawataalamu wangapi wa lisheee zaidi ya madaktari wa kawaida ambao mgonjwa wa kisukari wanamwambia kula ugani tonge,asali unaweza tumia, matunda kidogo. mboga mboga, chai usiweke sukari sana, ila wagonjwa wanazidi angamia ni swala la kuwa na mtazamo hasi tuu na elimu za vitabu zisizo na uhalisia ila watu wanaishi pasipo kutumia dawa kwa kupata elimu sahihi ya kuweka sukari zote chini. Tanzania kunawataalamu wachache sana tena sana wa lishe, nenda hosipitali nyingi kadri ujuazo ila hutowapata wengi ka vile udhanivyo
 
Nashangaa kwa kuwa bro wangu ana kisukari hatari. Anajidunga sindano kila siku. Anatembea na kipimo kabisa. Anajipima then anagonga coke zero mbili tatu. Baadaye anajipima tena na sukari bado inakuwa normal...
ka anatumia sawa ila bado si salama maana sukari anaishusha na dawa ya mwisho ukiachia hiyo hana dawa nyingine, ila anaweza ishi pasipo kutumia hiyo dawa
 
Sikutaka kuitaja kama ilivyo nisije kuingilia biashara yao, nadhani wanaoelewa wamenielewa.
Mini namaanisha nikisema Coke zero
ok mkuu kibiashara si vizuri kuzitaja maana wanasema unaharibu soko lao, ila ni vinywaji vingi sana si vizuri pia vyakula ila tunakula kutokana na mazoea ama kwakuwa tumevikuta na hatujaamua kubadilisha mfumo wetu wa lishe
 
Anawezaje?
kupitia lishe tu. kuacha vyote vyenye sukari, ila si kusema ndo kapona hapana na ka utakuwa wajua namna ya kumpatia dawa ya hilo kongosho lililoshindwa kazi itakuwa nzuri zaidi. kwa maelezo zaidi tunaweza zungumza tukasaidiana maana namie ni mhanga wa tatizo hilo katika familia yangu
 
kupitia lishe tu. kuacha vyote vyenye sukari, ila si kusema ndo kapona hapana na ka utakuwa wajua namna ya kumpatia dawa ya hilo kongosho lililoshindwa kazi itakuwa nzuri zaidi. kwa maelezo zaidi tunaweza zungumza tukasaidiana maana namie ni mhanga wa tatizo hilo katika familia yangu
Aisee... kama ni ushauri kashapata kwa mabingwa kadhaa. Anajinyima na anafuata masharti ipasavyo... lakini shughuli iko palepale
 
Nashangaa kwa kuwa bro wangu ana kisukari hatari. Anajidunga sindano kila siku. Anatembea na kipimo kabisa. Anajipima then anagonga coke zero mbili tatu. Baadaye anajipima tena na sukari bado inakuwa normal...
Ulishajaribu kunywa coke zero?
 
Aisee... kama ni ushauri kashapata kwa mabingwa kadhaa. Anajinyima na anafuata masharti ipasavyo... lakini shughuli iko palepale
swala kubwa ndo hilo ka anapata na anafuata mbona anazidi kuteseka? je yeye ndo mzembe? madaktari ndo wazembe? nani mzembeee? chakulaaa? lazima mchawi apatikane na mchawi ukimjua ndo unaweza pata suluhu. Mkuu hao mabingwa wenyewe wanakwambia ukienda pale hospitali ka sukari haikai sawa wanakugombeza hata ka umefuata masharti yote mwisho wa siku unakata tamaa. Mie sie mtaalamu hata kidogo ila nimebahatika tuu kujua shida iko wapi na hapo ndipo nafuu ilipatikana na dawa zipo kaenda likizo
 
swala kubwa ndo hilo ka anapata na anafuata mbona anazidi kuteseka? je yeye ndo mzembe? madaktari ndo wazembe? nani mzembeee? chakulaaa? lazima mchawi apatikane na mchawi ukimjua ndo unaweza pata suluhu. Mkuu hao mabingwa wenyewe wanakwambia ukienda pale hospitali ka sukari haikai sawa wanakugombeza hata ka umefuata masharti yote mwisho wa siku unakata tamaa. Mie sie mtaalamu hata kidogo ila nimebahatika tuu kujua shida iko wapi na hapo ndipo nafuu ilipatikana na dawa zipo kaenda likizo
Hapa tunazungumzia mtu anayeishi kwa kisukari zaidi ya miaka 35 mpk sasa. Miaka 35 mtu anapambana na kisukari sio wa kumchezea. Kapita na kushinda vingi sana
 
Hapa tunazungumzia mtu anayeishi kwa kisukari zaidi ya miaka 35 mpk sasa. Miaka 35 mtu anapambana na kisukari sio wa kumchezea. Kapita na kushinda vingi sana
swadakta mkuu, unaamini dawa haziwezi kuwa kando?
 
sukari ni madawa ya kulevya yaliyohalalishwa, ni kitu chenye madhara makubwa sana kwenye afya zetu, lakini tumekuwa hatuelezwi wazi.
Historia, sukari ilianza kuzalishwa kwa wengi baada ya WWII, kabla ya hapo sukari ilikuwa bidhaa adimu na ghali mno.

Baada ya vita nchi nyingi zilipitia u maskini, watoto wako wakiwa na mashavu yaliyonona na wewe una kitambi ilikuwa ni dalili ya maisha bora.

Wamekuja kustuka hii miaka ya karibumi na sukari iko karibu katika kila bidhaa.
 
Back
Top Bottom