Chuo Kikuu Dodoma (UDOM) Wataka Lowassa agombee urais 2015

Chuo Kikuu Dodoma (UDOM) Wataka Lowassa agombee urais 2015

Kwenye Vichwa vya Habari za Magezetini kupitia radio asubuhi ya leo nimesikia vijana zaidi ya 600 wamemuomba Lowassa agombee Urais. Habari hii imenikumbusha mbinu aliyopata kuitumia Lowassa mwaka 1995 katika kujipendekeza ili aonekane anaungwa mkono na Wananchi wengi. Mwaka ule Lowassa kwa kutumia fedha na "watu" alioojaaliwa na mungu (siyo Mungu), alitoa kandarasi ya kuandikwa barua toka kila mkoa na kila wilaya zikipendekeza kwenye chama kwamba kimteuwe kuwa mgombea wa Urais! Barua ziliandikwa katika nafsi ya Wananchi zikitaka kuonyesha kwamba Lowassa anaungwa mkono na Wananchi na zilitumwa makao makuu ya ccm. Uzuri wakati ule Taifa lilikuwa bado linao Wazee makini wasiokubali upuuzi ufanyike kunajisi utakatifu wa Taasisi ya Urais bila kukemea. Badala ya kumsaidia Lowassa kuufikia Urais, hizi barua ziliongeza mashada kwenye kaburi la kuuzika urais wake kipindi kile. Na ndiyo chanzo cha sehemu ya chagizo la Mwalimu kuuliza "…..huko Ikulu kuna nini?"

Nimeona ni vema kuwakumbusha na kuwafahamisha watanzania hasa vijana wa leo ambao mfumo wa elimu umewadhulumu somo muhimu kama historia ya nchi na uzalendo, wajue kwamba michezo mingi anayoicheza Lowassa leo siyo mipya na ni out of date!

Huyo Lowassa ana nini la kujivunia mpaka aombwe??? Nawalaumu sana viongozi wa dini kwa kuwa isingekuwa wao kudharirisha madehebu yao kwa kumpa huyu Farisayo jukwaa kwenye madhabahu Takatifu, labda Lowassa angetafuta kuongoka kwanza kabla ya kuendeleza hizi sanaa. Na labda hawa wachache wanaohadaiwa na drama za Lowassa kutokana na ukaribu na Makanisa wasingepotea njia?!

Na hayo maneno watakuwa wameambiwa waseme, Lowasa huwa anajiandalia hadi mapokezi
Nakubaliana na wewe
 
Lowasa anajua thamani ya elimu namuunga mkono..... ukiona mtu anampinga Ngoyayi basi haitakii mema nchi yetu.
 
Na Jacqueline Massano
26th June 2013

C:\Users\user\AppData\Local\Temp\msohtmlclip1\01\clip_image002.jpg


Mbunge wa Monduli ambaye pia ni waziri mkuu mstaafu, Edward Lowasa, akisalimiana na wanafunzi wa chuo kikuu Dodoma UDOM, waliopitia sekondari za kata wakati wa hafla ya kumpongeza kwa kuwa muasisi wa shule hizo kote nchini. Hafla hiyo ilifanyika nyumbani kwa Lowasa mjini Dodoma juzi usiku. PICHA: KHALFAN SAID
Wakati Waziri Mkuu wa zamani, Edward Lowassa, akitajwa kuwa ana nia ya kugombea urais katika uchaguzi mkuu wa mwaka 2015 kupitia Chama Cha Mapinduzi (CCM) bila yeye kuthibitisha wala kukanusha, wanafunzi wa vyuo vikuu vilivyoko mkoani Dodoma waliosoma shule za sekondari za kata, wamemtaka achukue fomu ya kuwania nafasi hiyo.

Wanafunzi hao walitoa ombi hilo juzi nyumbani kwa Lowassa kwenye hafla fupi iliyoandaliwa kwa ajili yao.

Baadhi ya wanafunzi hao waliohudhuria na kutoa ombi hilo ni wa vyuo vikuu vya Udom, St. John's, Mipango na Hombolo.

Mmoja wa wanafunzi hao, Halima Geu alisema: "Mimi niliwahi kusoma katika shule za kata ambazo ulizianzisha Mheshimiwa Lowasa. Nakupongeza sana kwani ulikuwa mstari wa mbele kuzipigania ili watu wote wapate elimu."

"Nashukuru sana kwani leo hii na mimi nipo chuoni na nimenufaika na shule zako za kata ambazo ulizianzisha," alisema Halima.

Lowassa akiwa Maziri Mkuu mwaka 2006 alisimamia mpango wa ujenzi wa shule za sekondari za kata nchini katika kutekeleza lengo la serikali ya awamu ya nne la kuhakikisha kila mtoto anapata elimu ya sekondari.

Wanafunzi huyo alimtaka Lowassa kujitosa kwenye kinyang'anyiro cha kuwania urais katika uchaguzi mkuu wa mwaka 2015.

"Wewe ni kiongozi unayefaa, mimi ninachoomba uchukue fomu na uwanie urais na nitakupigia kura kwani wewe ni kiongozi shujaa na unaweza kuongoza nchi," alisema.

Mwanafunzi mwingine, Emmanuel Frank, alisema yupo tayari kwa ajili ya kumlipigia Lowassa fedha achukue fomu za kuwania urais.

"Mheshimiwa naomba uchukue fomu na mimi nipo tayari kukulipia hiyo fomu ilimradi tu ugombee urais, wewe unafaa na unaweza kuongoza," Frank alimweleza Lowassa.

Akizungumzia kuhusu shule za kata, Frank alisema kwa sasa shule hizo zinakabiliwa na ukosefu mkubwa wa walimu hasa wa masomo ya sayansi.

"Mheshimiwa tangu utoke kwenye uwaziri huwezi amini kuwa shule za kata kwa sasa hazina kabisa walimu hasa wa somo la sayansi," alisema.

Aliongeza kuwa kumekuwapo na tatizo kubwa la walimu kutopata mishahara yao kwa wakati, hali inayochangia wanafunzi kufeli mtihani wa kidato cha nne.

"Hili ni tatizo sugu, kinachotakiwa ni serikali iwalipe walimu mishahara yao ili waweze kuwa na moyo wa kuwafundisha wanafunzi," alisema.

Hata hivyo, baada ya kusikiliza hoja za wanafunzi hao, Lowassa aliwauliza wanafunzi wangapi wako tayari kumpigia kura na wote kwa pamoja waliinua mikono.

Baada ya kuinua mikono, Lowassa alicheka na kuwauliza: "Mmh, mnauhakika kweli mtanipigia kura?".

Wanafunzi hao waliitika kwa kwa pamoja kwa kusema: "Ndiyo."
Licha ya wanafunzi hao kumtaka agombee nafasi ya urais, Lowassa hakuzungumza lolote kama amekubali ama la.

Lowassa pamoja na wanachama wengine kadhaa wa CCM wamekuwa wakitajwa kuwa wana nia ya kuwania urais mwaka 2015 baada ya Rais Jakaya Kikwete kustaafu kwa mujibu wa katiba mwaka 2015.


Source: Nipashe, 26 June, 2013
My Take: -
Ni Mwanzo mzuri, hata mimi namuunga mkono kufutana na mambo mengi aliyoyafanya akiwa waziri wa maji na mifugo, Mfano ujenzi wa miundombinu ya maji ya ziwa victoria kwenda shinyanga, na yale ya mto wami kwenda Chalinze, hata sekta ya mifugo aliipandisha sana chati, angeendelea kuwepo nadhani kwa sasa mifugo ingekuwa inachangia pato la taifa kwa kiasi kikubwa. Kwa upande wa uwaziri mkuu, kwa muda mfupi aliokaa aliplani artificial rain, nadhani angeendelea Tanzania isingekuwa na njaa.
Kwa kuwa yeye ni binadamu, anayo pia mapungufu, lakini kila ninapoyapima naona kama ni kidogo sana ukilinganisha na mazuri aliyonayo.
waungwana, huu ni mtizamo wangu, najua kuna watakaoniponda na pia wapo watakaoniunga mkono. Naomba tutumie lugha nzuri. Mimi Sina uhusiano wowote na Lowasa, Ila huwa nakubali sana kazi zake.
 
UDOM kuna wanafunzi wangapi kweli?! Kwa nini hawa wachache waliokubal kutumika waitwe 'UDOM'. Bado tunakubali kudanganyika?! Subirini muone msishangae kusikia watu milioni 20 wamesaini petition ya kumtaka Lowasa agombee!!
 
wewe naye kumbe ni miongoni mwa vifisadi vidogo vidogo

hujaeleweka mkuu, onyesha huo ufisadi wangu uko wapi? usije kuta ufisadi wangu ni kutofautiana na wewe kimtizamo?
 
UDOM kuna wanafunzi wangapi kweli?! Kwa nini hawa wachache waliokubal kutumika waitwe 'UDOM'. Bado tunakubali kudanganyika?! Subirini muone msishangae kusikia watu milioni 20 wamesaini petition ya kumtaka Lowasa agombee!!
 
At no point we can expect intellectuals to come out with such a nonsense. At least they are not students from Harvard university nor University of Dar Es Salaam..!
 
Ha ha ha ha ha! Jamaa walienda kufinya mpunga na kumpiga mizinga lowasa na hakuna kitu hapo. Chezea njaa ww...
 
Wanafunzi zaidi ya 600 wanaosoma Chuo Kikuu Dodoma (UDOM) ambao walimaliza elimu yao ya Sekondari katika shule za Kata nchini, wamemuomba Mbunge wa Monduli,Edward Lowassa kugombea urais katika uchaguzi mkuu wa mwaka 2015.

Wawakilishi wa wanafunzi hao wapatao 40,juzi jioni walimtembelea kiongozi huyo nyumbani kwake maeneo ya Area C mjini hapa na kula naye chakula cha usiku, huku wakimueleza kuwa wapo tayari kumpigia debe, kumchangia fedha za kuchukua fomu pamoja na kuwashawishi vijana wenzao kwamba Lowassa ndiye kiongozi anayefaa kwa sasa.Hafla hiyo pia illihudhuriwa na viongozi mbalimbali pamoja na wanafunzi hao.

Chanzo: Mwananchi

Aangalei, wanatafuta namna ya kumchomoa mzee wa watu .................. si kila mtu kaona anavyozimwaga kwenye harambee za makanisa!!
 
Kitendo cha wanafunzi waliosoma shule za kata kumtaka Lowasa agombee urais kinathibitisha shule za kata zinavyoua fikra za watoto wa Tanzania.
 
Wanafunzi zaidi ya 600 wanaosoma Chuo Kikuu Dodoma (UDOM) ambao walimaliza elimu yao ya Sekondari katika shule za Kata nchini, wamemuomba Mbunge wa Monduli,Edward Lowassa kugombea urais katika uchaguzi mkuu wa mwaka 2015.

Wawakilishi wa wanafunzi hao wapatao 40,juzi jioni walimtembelea kiongozi huyo nyumbani kwake maeneo ya Area C mjini hapa na kula naye chakula cha usiku, huku wakimueleza kuwa wapo tayari kumpigia debe, kumchangia fedha za kuchukua fomu pamoja na kuwashawishi vijana wenzao kwamba Lowassa ndiye kiongozi anayefaa kwa sasa.Hafla hiyo pia illihudhuriwa na viongozi mbalimbali pamoja na wanafunzi hao.

Chanzo: Mwananchi

AAGH!! acheni propaganda, huku hatuna umoja wa Wanachuo waliomaliza shule za kata ambao wametuma wawakilishi hao. Maranyingi huwa kuna watu wachache sana hawazidi hata wanne hupenda kutumia jina la UDOM kwa maslahi mbalimbali. Ha ha haaaa :A S 13:
 
Kaka usiseme hivyo kwamba chuo ni cha hovyo sana tupo tumesoma hapo na tuko nondo sana hatubabaishwi na porojo za Lowassa, ulitakiwa kuwa specific badala ya ku generalise mambo watu wenye hekima hawafanyi hivyo, siku nyingine jifunze sawa kaka
 
Hiki chuo ni janga

UDOM cant be so called "janga" man. Lazima watu watakuwa wamekuwa conditioned ndo mana kila jambo linajumuishwa, mimi nauhakika kabisa kuwa UDOM ni chuo safi ndo mana mkuu katumia kung'arisha nyota.
 
Hata jk mwaka 2010 aliwafumba watu macho kwamba wanafunzi wa UDOM wamechanga Tsh 200 kila mmoja hadi kupata Tsh 2,000,000 ili jk akachukue fomu. Naona na lowasa anaiga mbinu. M4C DAIMA.... nyie na magamba yenu gudibai
 
Wanafunzi zaidi ya 600 wanaosoma Chuo Kikuu Dodoma (UDOM) ambao walimaliza elimu yao ya Sekondari katika shule za Kata nchini, wamemuomba Mbunge wa Monduli,Edward Lowassa kugombea urais katika uchaguzi mkuu wa mwaka 2015.

Wawakilishi wa wanafunzi hao wapatao 40,juzi jioni walimtembelea kiongozi huyo nyumbani kwake maeneo ya Area C mjini hapa na kula naye chakula cha usiku, huku wakimueleza kuwa wapo tayari kumpigia debe, kumchangia fedha za kuchukua fomu pamoja na kuwashawishi vijana wenzao kwamba Lowassa ndiye kiongozi anayefaa kwa sasa.Hafla hiyo pia illihudhuriwa na viongozi mbalimbali pamoja na wanafunzi hao.

Chanzo: Mwananchi

kichwa cha habar kimekosewa kabisa, mwandishi ilibid aandike UVCCM UDOM na sio wanafunz wa Dodoma university
 
Back
Top Bottom